Chương trình từ thiện: Ấm áp vùng cao Hà Giang
Giải cu gáy đấu lần thứ nhất mừng SN diễn đàn 5 tuổi thành công tốt đẹp
Phóng sự: Nghệ nhân dân gian Trần Lữ
Diễn đàn Cu gáy Việt Nam trên facebook

Tác giảChủ đề: Họp Mặt Cuối Năm AE Cu Gáy Sài Gòn!  (Đọc 17087 lần)

Cu Gáy Bình Thạnh

• Phó Tổng điều hành
  • Hero Member
  • Thanks 637
  • Hội cu mồi ORG
    • Xem hồ sơ cá nhân
Họp Mặt Cuối Năm AE Cu Gáy Sài Gòn!
« vào lúc: 29/12/2013 09:52:22PM »
Tình hình gần hết năm rồi mình muốn đứng ra tổ chức một buổi tiệc nho nhỏ để ACE ở TP Hồ Chí Minh cũng như các tỉnh lân cận có dịp giao lưu gặp mặt cuối năm để trao thắt chặt tình cảm ACE trong hội cugay.org

thời gian 17h ngày 31 tháng 12 năm 2013; địa điểm Số 19 đường Nguyên Hồng phường 11 Quận Bình Thạnh
Mong ACE bỏ chút thời gian gặp mặt giao lưu nhé ! thanks mọi người!( ai đi được xin cứ đăng ký vào topic và để số điện thoại lại nhé! ) chào thân ái và đoàn kết!
 _zoo_ _zoo_ _zoo_ _zoo_ _zoo_ _zoo_ _zoo_ _zoo_ _zoo_ _zoo_ _zoo_ _zoo_ _zoo_ _zoo_ _zoo_  _zoo_ _zoo_ _zoo_ _zoo_ _zoo_ _zoo_ _zoo_ _zoo_ _zoo_
« Sửa lần cuối: 19/12/2016 06:37:24PM gửi bởi Cu AK »
<<<.....TRI ÂN GIAO LƯU VÀ HỌC HỎI.....>>>

cugayquangngai

• Hero Member
  • Thanks 526
    • Xem hồ sơ cá nhân
Re: Họp mặt cuối năm AE cugay Sài Gòn!
« Trả lời #1 vào lúc: 29/12/2013 09:54:57PM »
chào anh 113
cho e xin đăng ký 1 vé a nhá , do tính em ham vui với lại ham học hỏi gặp mặt anh em cuối năm hiii.
cảm ơn anh nhiều .
thân chào !
" Núi Ấn Sông Trà Muôn Chim Hót
  Ta cùng Mồi Cây Gác  Say Xưa  "
   ĐTLH: 01285 568 648 Mr: Duy

Đồngquê

• Ads Manager
  • Hero Member
  • Thanks 376
    • Xem hồ sơ cá nhân
« Trả lời #2 vào lúc: 29/12/2013 10:15:05PM »
Chúc anh em có buổi giao lưu vui vẻ  bat tay _zoo_ _zoo_ _zoo_ .  Cho Quê ké 1 ly với anh em SG
« Sửa lần cuối: 29/12/2013 10:19:53PM gửi bởi Đồngquê »
Mọi thứ rồi sẽ qua đi, chỉ còn tình người ở lại ...!

truongnth

• Chính thức
  • Thanks 31
    • Xem hồ sơ cá nhân
« Trả lời #3 vào lúc: 30/12/2013 08:21:08AM »
Cho Trường đăng ký một vé nhé. Số ĐT của truongnth là: 0933 868086

Cu Gáy Bình Thạnh

• Phó Tổng điều hành
  • Hero Member
  • Thanks 637
  • Hội cu mồi ORG
    • Xem hồ sơ cá nhân
« Trả lời #4 vào lúc: 30/12/2013 08:29:35AM »
Chúc anh em có buổi giao lưu vui vẻ  bat tay _zoo_ _zoo_ _zoo_ .  Cho Quê ké 1 ly với anh em SG
thanks anh Quê!

Cu AK

• Global Moderator
  • Hero Member
  • Thanks 472
  • Hội cu mồi ORG
    • Xem hồ sơ cá nhân
« Trả lời #5 vào lúc: 30/12/2013 09:22:33AM »
HaHa!!! có thêm một người ham vui nữa nè -> thêm một vé nhé  (*)(*) (*)(*) (*)(*) (*)(*)
"Cho đi một tấm lòng, thì bạn sẽ nhận được một tấm lòng"

Thông Xanh

• Phó Tổng điều hành
  • Hero Member
  • Thanks 697
    • Xem hồ sơ cá nhân
« Trả lời #6 vào lúc: 30/12/2013 10:43:37AM »
 Thông Xanh xin xếp hàng để điểm danh quân số  _yahoo_
-----------Xin cảm ơn Người---------
-----------Xin cảm ơn đời------------

chơi mồi cây

• Khách
« Trả lời #7 vào lúc: 30/12/2013 11:55:38AM »
mình khôn g ở TPHCM nhưng mình muốn tham gia liệu có được không ?
nếu được thì _zoo_ _zoo_ .

Cu Gáy Bình Thạnh

• Phó Tổng điều hành
  • Hero Member
  • Thanks 637
  • Hội cu mồi ORG
    • Xem hồ sơ cá nhân
« Trả lời #8 vào lúc: 30/12/2013 12:15:48PM »
mình khôn g ở TPHCM nhưng mình muốn tham gia liệu có được không ?
nếu được thì _zoo_ _zoo_ .
luôn chào đón bạn! nếu sắp xếp được xin để lại sdt nhé! _yahoo_

BAONHJ.

• Hero Member
  • Thanks 59
    • Xem hồ sơ cá nhân
« Trả lời #9 vào lúc: 30/12/2013 12:26:25PM »
chúc mừng ae org SG chúc ae có buổi tất niên vui vẻ xin mời tất cả ae  _zoo_ _zoo_ _zoo_

huanpham

• Sr. Member
  • Thanks 77
    • Xem hồ sơ cá nhân
« Trả lời #10 vào lúc: 30/12/2013 02:02:27PM »
thèm mà ko đi được..đến đó tính :D

alum

• Chính thức
  • Thanks 9
    • Xem hồ sơ cá nhân
« Trả lời #11 vào lúc: 30/12/2013 02:12:56PM »
Xin chúc mừng từ xa.........

anhkhoa81

• Hero Member
  • Thanks 132
  • Hội cu mồi ORG
    • Xem hồ sơ cá nhân
« Trả lời #12 vào lúc: 30/12/2013 04:58:13PM »
e đăng kí 1 vé nhưng chỉ đi đc vào giờ hành chánh thui...tối phải về với cu mái và cu con... :)) :)) :))
chắc tranh thủ tới chụp hình lấy quân số rùi *><* *><* *><* *><* *><* *><* =)) =)) =)) =)) =))
CHƠI CÁ DƯỠNG TÂM
CHƠI CHIM DƯỠNG TÍNH

anhkhoa81

• Hero Member
  • Thanks 132
  • Hội cu mồi ORG
    • Xem hồ sơ cá nhân
« Trả lời #13 vào lúc: 31/12/2013 10:00:25AM »
ae nhà ta đâu hết rùi?????????? :-S :-S :-S :-S :-S :-S :-S :-S :-S :-S :-S :-S
CHƠI CÁ DƯỠNG TÂM
CHƠI CHIM DƯỠNG TÍNH

truongnth

• Chính thức
  • Thanks 31
    • Xem hồ sơ cá nhân
« Trả lời #14 vào lúc: 31/12/2013 10:35:23AM »
anh cugay113 ơi, có nên update MAP lên cho mọi người dễ tìm đích đến không a?

Cu Gáy Bình Thạnh

• Phó Tổng điều hành
  • Hero Member
  • Thanks 637
  • Hội cu mồi ORG
    • Xem hồ sơ cá nhân
« Trả lời #15 vào lúc: 31/12/2013 10:40:34AM »
anh cugay113 ơi, có nên update MAP lên cho mọi người dễ tìm đích đến không a?
dễ lắm bạn ơi cứ ra tới công viên Gia Định alo mình ra đón sđt của mình 0903105539
« Sửa lần cuối: 31/12/2013 10:51:20AM gửi bởi cugay113 »

Cu AK

• Global Moderator
  • Hero Member
  • Thanks 472
  • Hội cu mồi ORG
    • Xem hồ sơ cá nhân
« Trả lời #16 vào lúc: 31/12/2013 01:41:22PM »
Các ACE xem đỡ giùm cái hình bé bé này nhé, thông cảm trình độ computer còn lùn  :d

"Cho đi một tấm lòng, thì bạn sẽ nhận được một tấm lòng"

cocsai

• Hero Member
  • Thanks 125
    • Xem hồ sơ cá nhân
« Trả lời #17 vào lúc: 31/12/2013 02:06:58PM »
Chỗ này có gần cafe Tuấn Ngọc không ae ??

haihan

• Sr. Member
  • Thanks 66
  • Hội cu mồi ORG
    • Xem hồ sơ cá nhân
« Trả lời #18 vào lúc: 31/12/2013 10:43:50PM »
Tất niên vui vẻ với  tất cả anh em mọi miền...
« Sửa lần cuối: 01/01/2014 09:40:55AM gửi bởi haihan »
# CÁNH CHIM KHÔNG MỎI #

truongnth

• Chính thức
  • Thanks 31
    • Xem hồ sơ cá nhân
« Trả lời #19 vào lúc: 01/01/2014 12:54:12AM »
Cảm hứng từ chữ ký của anh Đồng Quê "Mọi thứ rồi sẽ qua đi, chỉ còn tình người ở lại ...!"
[Bài viết xin tri ân những người bạn và diễn đàn cu gáy VN. Chân thành cảm ơn anh Tre Làng và những người đã tạo ra sân chơi này]

Sự mộc mạc của con cu gáy dường như là nguồn cảm hứng bất tận của những con người đam mê với thú vui này! Không cầu kỳ, không màu sắc không có sự chuẩn bị chu đáo, chỉ cần một lời hẹn, một tin nhắn mọi người đều sẳn sàng cho một cuộc dạo chơi trong buổi chiều muộn cuối năm...

Dẹp hết những việc tồn động cuối năm vào ngăn hồ sơ, tin nhắn của anh chủ thớt đêm giao lưu cuối năm của cugay Saigon giúp mình tự tin ký nốt những giấy tờ còn sót lại. 17:00 là móc thời gian gần như thách đố đối với những chủ cu sống ngoài khuông phép của quan chức như mình, đối đầu với trục đường chính của thành phố với những tâm tư trà trộn giữa Tết tây và Tết ta càng làm cho chuẩn mực về thời gian như là một thứ xa xỉ. Cố gắng lắm để không bị anh chủ thớt phạt cho 3 chai vì tội đến trể 30".

Lần đầu tiên bao giờ cũng thế, không biết phải nói những gì phải chào ai trước ai sau và những câu nói nào hợp với đạo lý của ... một người chơi cu. Mình quyết định chao theo kiểu "chung hoa" bằng câu nói của một thằng chơi cu "em đến trể xin chịu phạt 3 chai" và được hưởng ứng với nụ cười rất vị tha đúng chất saigon.

Đối đầu với những cao thủ trên phố rùm, lần này mình cảm thấy dường như nickname của mình quá chất phát. Không thể sánh lại đạo lão gia như bác Hai, đại tiêu diệt như bác cugay AK, cugay 113 hay đại danh nhân như ThongXanh và CugayQuangNgai hay MinhHieu, tự kỷ rằng sẽ xin phép anh tre làng cho đổi nick thành bùcắt, bìmbịp hay thứ gì đó để đấu võ mồm với anh cugay AK hay 113 mới hài lòng.

Quan cảnh một buổi chiều đẹp trời tại góc giao lưu Q. Bình Thạnh.

Không khí đần nóng lên với sự góp mặt của cugaytanhlinh sau một hồi lộn ngược lộn xuôi với tâm bản đồ của anh cugayAK. Nhưng bạn ấy vẫn cười tít mắt và tha thứ cho anh ấy (vì dù sao cha đẻ của súng AK cũng vừa mới qua đời mà)

Người kiệm lời nhất vẫn là bác Hai và anh Hùng với piệt danh cugay113 - đây là piệt danh vì suýt bị công an 113 cồng tay vì tự kỷ trong khi rình cu mồi chiến đấu với bổi rừng. Chắc tư thế lúc ấy giống với các bác sỹ chân cầu xì gòn quá nên mới bị phát hiện.
[img]http://www.dzvn.com/cugay/hung113.jpg[/img]
còn đây là chân dung của bác Hai, đại lão gia cu gáy tuổi tỵ sinh năm 1941.

Sự xuất hiện của MinhHieu đã tạo nên một câu chuyện đầy nhân văn và triết lý nhân sinh ý nghĩa trước thêm giao thừa phương tây. Vẫn chất mộc mạc và đầy tự tin từ thành tích thức tế của mình, anh MinhHieu vẫn là một đại kiện tướng trong thú chơi chim gáy lụp cây bắt bổi.
Vì sao tôi lại dùng từ "lụp cây bắt bổi" vì đó cũng chính là đề tài thú vị gây ra nhiều sự hiểu lầm và tranh cải thú vị trong buổi giao lưu chiều cuối năm. Cuộc vui nào cũng vậy, nếu ai cũng ậm ừ thống nhất thì sẽ không còn đọng lại nhiều ký ức và kỹ niệm. Câu chuyện quay quanh chủ đề thực tế về lụp cây bắt bổi và lụp cây nghệ thuật xuất phát từ đó.
[img]http://www.dzvn.com/cugay/cugayMinhHieu.jpg[/img]
Không biết anh MinhHieu dang tự sướng về gì mà cười không thấy chim mái ở đâu luôn.

Một vài chai bia cũng làm cái cớ để chữ nghĩa rất dễ bị hiểu sai và cũng là cơ hội để bọn quỹ dữ Hỉ, Nộ, Ái, Ố vùng lên. Thú chơi chim cu gáy về bản chất vẫn âu là thách thức để người chơi đối đầu với những cái sân si đó. Tôi cũng vướng vào mẫu hội thoại để giành quyền biện minh cho đề tài mà mình khởi sướng vì sự hiểu lầm trong câu từ khi đề cập đến MinhHieu. Câu chuyện ấy bản chất là lợi dụng sự nổi tiếng về sự hiệu quả mang tính thực dụng trọng thú chơi chim cu gáy "lụp cây bắt bổi" của anh MinhHieu. Tôi vô tình khơi mào một cuộc tranh luận giữa cái nghệ thuật tạo ra lụp cây miền trung và nam bộ với lụp Văn Sóc của Hải Phòng. Dẫu rằng, dù vô tình hay cố ý, hai tác phẩm ấy không thể đem ra so sánh với nhau về hiệu quả hay mỹ thuật. Đối với tôi, đó là gốc độ của người chơi cu gáy không thể đưa ra được sự so sanh cho hai cái mà riêng tôi đó là nghệ thuật.

Sự biện minh này được dẫn chứng từ những ví dụ từ xa đến gần. Đó chính là ví dụ từ sự so sánh giữa tác phẩm của Picasso với Bùi Xuân Phái, giữa Yoko ono với Jun-Nguyen Hatsushiba hay Trần Lương và giữa Văn Cao với Trịnh Công Sơn. Tất cả những sự so sánh này là khập khiễng, nó giống như chúng ta so sánh một bản nhạc Opera của Pavarotti với bài hát quan họ của Thuý Cải. Tuy nhiên, điều biện dẫn này không dễ dàng được chấp nhận bỡi những đại ca đã chinh chiến với mồi cây như bác Vũ. Tôi trỡ thành một tên nhỏ bé với kinh nghiệm què quặc khi chưa từng tham chiến ở rừng núi và được khuyên rằng phải đi chiến đấu như anh MinhHieu đi rồi hãy so sánh (mà điều đó cũng chưa thể nói được vì hình như hơn 15 năm về trước mình cũng đã từng vào rừng ra phong như bạn ấy ở đất Lam Sơn, Dục Mỹ).

Cuộc vui nào cũng vậy, có tranh luận thì mới có lý do để giao lưu và học hỏi, đêm giao thừa phương tây ở saigon dường như đến nhanh hơn vì những câu chuyện về cu gáy. Cu con và cu mái của mình bắt đầu nỉ non với các cuộc gọi khẩn cấp, đó cũng là lúc người bạn đồng niên bắt đầu vào phon và lên tiếng ở nước rút...

Cuộc giao lưu không chỉ có những tranh luận ấy. Câu chuyện về chú cu gáy bị hộc máu chết tươi của cugayquangngai và tiếng "ngáy" nhè nhẹ của ThongXanh đã góp thêm những điều thú vị cho một đêm giao lưu đầm ấm.
[img]http://www.dzvn.com/cugay/cugayquangngai.jpg[/img]
Hình ảnh ThongXanh lúc chưa mơ về cu mái nơi mênh mong bạc ngàn....
[img]http://www.dzvn.com/cugay/thongxanh.jpg[/img]

Vui nhất vẫn là câu chuyện của bác chủ cu không thể huýt gió được, ai cũng bảo rằng chim mồi của bác ấy chắc chỉ hót được giọng sáo diều. Dù rằng trước đó mình chưa hình dung ra loại cu gáy hót giọng ấy ra sao thì hôm nay đã được thụ lĩnh. Vốn rằng anh bạn cuAK đang cho nha sỉ mượn mất một tiền đạo rùi.
[img]http://www.dzvn.com/cugay/cuAK.jpg[/img]
Xin lỗi anh AK là mình không theo tết Ta nên thất hứa về việc dùng Photoshop để trồng thêm cậu tiền đạo cho anh trong nụ cười này nhé!

Cu mái và cu con vẫn nỉ non, mình đành phải chia tay cuộc vui để quay về cội tại Q.7. Một đoạn đường dài với khói và tiếng còi xe, một tấm hình được chọp chung với anh MinhHieu cũng làm ấm lòng người hâm mộ trước lúc lên đường.

HAPPY NEW YEAR

Diễn đàn Cu gáy Việt Nam trên facebook

AUTO [F9]TELEX VNI VIQR VIQR* OFF Check Spell Old Accent