Chương trình từ thiện: Ấm áp vùng cao Hà Giang
Giải cu gáy đấu lần thứ nhất mừng SN diễn đàn 5 tuổi thành công tốt đẹp
Phóng sự: Nghệ nhân dân gian Trần Lữ
Diễn đàn Cu gáy Việt Nam trên facebook

Tác giảChủ đề: Ai là vật tế thần lần này?  (Đọc 4958 lần)

Tre làng

• Administrator
  • Hero Member
  • Thanks 450
  • Bamboo
    • Xem hồ sơ cá nhân
    • http://omega-7.org
Ai là vật tế thần lần này?
« vào lúc: 22/06/2011 06:16:04AM »
Thời gian lại trôi và cũng tới ngày một thành viên lại làm vật tế thần =))
Lần này không ai khác là nhanhot73, biệt hiệu là Nhân hót còn tên đầy đủ là Nguyễn văn Nhân, 38 tuổi lồng, sống ở Đức cơ - Gia Lai.
Nay mời chú vào phòng mổ cởi hết áo cùn ra cho bà con xem cu chú ra sao =)) Anh khởi động trước nghe

1. Chú đếm với cu trong hoàn cảnh nào?
2. Có con cu nào làm chú mất ăn mất ngủ chưa?
3. Khi mới có cu mái một đêm cu chú gáy mấy lần? Bây giờ còn gáy xung như xưa hay bể rồi =))
4. Có khi nào cu mái nhịp cánh mà cu trống bỏ gáy chưa?

Sơ sơ thế để bà con vào mổ tiếp
« Sửa lần cuối: 22/06/2011 07:00:56AM gửi bởi Tre làng »

nhanhot73

• Global Moderator
  • Hero Member
  • Thanks 244
    • Xem hồ sơ cá nhân
Re: Ai là vật tế thần lần này?
« Trả lời #1 vào lúc: 22/06/2011 08:39:27AM »
Biết kiểu chi cũng có ngày hôm ni nên nhanhot không lấy gì làm ngạc nhiên , có điều bác chém nơi nặng tay . Có câu mà trả lời sai thì có lỗi với anh em, trả lời đúng thì còn nghĩ tới đường về với vợ . Nhưng lấy tiêu chí trung thực làm đầu , nhanhot đành phảI HI SINH VẬY :
1 . Nhanhot đến với cu miềng thì từ khi biết khóc , còn đến với cu cườm thì khoảng 1999. Người thổi cho nhanhot niềm đam mê này là :Ngoại mà nhanhot đã nhắc đến trong " Một tượng đài về niền đam mê " .
2. Có 4 con cu làm nhanhot mất ngủ , con đầu tiên năm 1991, khi nớ đang là sinh viên , nghỉ hè , ở Hà Nội về nên cũng trắng trẻo , thư sinh lắm , có một em cu mái ( hồi đó không nghĩ là cu ) , làm nhanhot mất ngủ 10 năm , nhưng nay thì nó có tổ rồi . còn con cườm vàng bị chết do hóc lúa , con mồi thổ gù cà lăm toàn tập, bạch đề , con đồng qui chẻ gáy như rang bắp thì làm mất ngủ ít hơn .
3.Khi mới có cu mái , thỉnh thoảng có gác 3 kèo nhưng gù trong một kèo thì không nhớ được , vì gù cho tới nhảy thì thôi  _yahoo_. Nay thì phong độ đã giảm . Lấy công thức 3*7=21 . Tự giảng giải là 7 ngày phải gác tối thiểu = tối đa là 21 kèo . Không biết công thức cu mái đưa có sai không chớ ráng gác mà có khi gáy yếu lắm  _khotro_.
4 . Cũng có chớ anh em , đó là khi nằm trong ổ bên mái mà lại nghĩ tới mấy con ngoài ổ chưa bắt được , có mấy con chân dài lắm , cứ tò mò : Chân dài vậy nó có lội lồng không nhỉ  _yahoo_
Trăm năm trước ta chưa hề có
Trăm năm sau có cũng như không
Cuộc đời có có không không
Trăm năm còn  lại tấm lòng mà thôi .

Tre làng

• Administrator
  • Hero Member
  • Thanks 450
  • Bamboo
    • Xem hồ sơ cá nhân
« Trả lời #2 vào lúc: 22/06/2011 08:21:42PM »
Bà con sợ "trả thù" hay sao mà im re vậy???
 =)) =)) =))
Chú Nhân trả lời hay quá, bà con tiếp tục đi...

ĐỨC Ý

• Chính thức
  • Thanks 1
    • Xem hồ sơ cá nhân
« Trả lời #3 vào lúc: 22/06/2011 09:16:15PM »
cho e hỏi chút:
1. anh nhân có gác cu hộ hàng xóm không?
2.Mà đã bao h đi gác cu bên ngoài bị cu nhà phát hiện chưa
hihi.
PHẠM ĐỨC Ý
Đ/c: KCN Ninh Sở, Thường Tín, Hà Nội
Điện thoại : 0904 093 458

nhanhot73

• Global Moderator
  • Hero Member
  • Thanks 244
    • Xem hồ sơ cá nhân
« Trả lời #4 vào lúc: 23/06/2011 09:24:53AM »
cho e hỏi chút:
1. anh nhân có gác cu hộ hàng xóm không?
Có, có chớ , lâu lâu , anh em phát hiện bổi hay , không bắt được nhờ vô bắt dùm là hăng hái đi liền , còn cu kia của hàng xóm thì không dám đâu dù là trong ý nghĩ, tội lỗi, tội lỗi . Trong những điều kiêng kị có điều : Vợ bạn( hàng xóm nữa) , gái cơ quan . Cái nòi cứ thấy lạ là ham, không chịu đâm một thương bỏ chạy mà cả 2 bên cứ đòi : HỒI MÃ THƯƠNG . Vừa trái đạo lý vừa phải giữ mình còn thân để mà cu cò nữa , chứ nói thiệt với anh em, nhiều khi nhìn cũng xót ruột lắm .. chẹp , chẹp , ực  _khotro_ . nhưng thôi đành gạt ra khỏi ý nghĩ .
2.Mà đã bao h đi gác cu bên ngoài bị cu nhà phát hiện chưa
hihi.
Cái này nói nhỏ ( có chớ ) . Nghe nói ai mà chỉ biết có một "cái " khi chết xuống dưới kia khó siêu thoát lắm . Lại có câu :
 Vui đi rồi kẻo chết già
Ngồi trên nóc tủ ngắm gà khỏa thân .
Nhưng rồi nhờ hồng phúc của tổ tiên , nhanhot luận ra chữ vui ở đây rộng nghĩa lắm : Vui cu cò , vui bạn tốt . Vui vẻ quây quần bên vợ sề, con ngoan, gia đình trong ấm , ngoài êm để tự hào với anh em, làng xóm cũng là vui vậy . Còn gác cu ngoài thì cũng trộm có tí ti nhưng phải tuyệt đối bí mật nhé . Anh em mình toàn những kẻ : TRÍ , DŨNG mà sao để cu nhà phát hiện . Nếu bị phát hiện vụ này , sao xứng đáng gọi là : CU THỦ .

cugay_angiang

• Chính thức
  • Thanks 1
    • Xem hồ sơ cá nhân
« Trả lời #5 vào lúc: 23/06/2011 06:18:01PM »
cho em hỏi
1/từ nhỏ tới có vợ anh nhân bắn máy bay mấy lần?
2/con đường nào thúc đẩy anh nhân có vợ?
3/khi anh đám cưới xong diuề đầu tiên  anh nhân làm gì?
4/có khi nào gác cu co chân dài bị cu mái chém gặp ko
nói chơi cho vui có gì anh em bỏ qua nha _calm_
sự ngẫu nhiên là một từ ko có ngĩa
không có gì hiện hữu mà không có nguyên do.

sonbg

• Chính thức
  • Thanks 1
    • Xem hồ sơ cá nhân
« Trả lời #6 vào lúc: 23/06/2011 06:38:38PM »
cho e tham gia với nhé:
 1, tại sao a lại đam mê cu cườm?
 2, a có bao giờ đi gác cu cùng với chị ở rừng chưa?
 3, nếu một ngày nào đó a già đi và..sang thế giới bên kia a có còn chơi cu gáy nữa không?

nhanhot73

• Global Moderator
  • Hero Member
  • Thanks 244
    • Xem hồ sơ cá nhân
« Trả lời #7 vào lúc: 23/06/2011 09:17:13PM »
cho e tham gia với nhé:
 1, tại sao a lại đam mê cu cườm?
 2, a có bao giờ đi gác cu cùng với chị ở rừng chưa?
 3, nếu một ngày nào đó a già đi và..sang thế giới bên kia a có còn chơi cu gáy nữa không?
Phải trả lời từng người một thôi chớ căng thẳng quá :
1 . Em cứ nghĩ coi , con chim không cườm quangngai, binhduong,anh Tuấn , bác Tre đều chê , cườm thấp không sa đã chê nói chi không có cườm , vậy thì anh phải mê con chim cu cườm chớ .
2.Cái này có , hồi trước anh có làm rẫy , khi quyết định đến với nhau ( độ  trước khi cưới một tháng ) quyết định giới thiệu cho bà xã tương lai gần biết những việc mình đã và đang làm . Anh em tế nhị chuồn hết , bữa đó định gác ( chưa cưới nghe ) bả nói : ĐỒ QUỈ . Rồi chẳng nhớ nữa ....
3. Cái ni để anh hỏi Bác Tre đã , bác già hơn anh ( Bác 1969 , anh 1973 ) . Nếu bác chơi thì anh chơi , bác không thì anh thôi , vì bác không chơi nữa thì chắc dưới đó hết lúa , lấy chi cho chim ăn .

tathanhtai284

• Sr. Member
  • Thanks 10
    • Xem hồ sơ cá nhân
« Trả lời #8 vào lúc: 25/06/2011 07:18:56PM »
 =)) =)) =)) =)) =)) =)) =)) =))

Tre làng

• Administrator
  • Hero Member
  • Thanks 450
  • Bamboo
    • Xem hồ sơ cá nhân
« Trả lời #9 vào lúc: 26/06/2011 08:57:43PM »
Câu hỏi của cugay_angiang chủa thấy chú trả lời nơi =)) . Định chưa hỏi mà bà con sơ e sao mà không hỏi nên hỏi thêm mấy câu:

1. Chú Nhân hiện nuôi mấy con cu và sao không thấy video hay chú đưa lên cho anh em xem chi hết?
2. Ngoài vợ chú ra có ai thích cu chú nữa không =))
3. Công việc hàng ngày ở cơ quan chú làm gì? Có cu mái chân dài nào gần phòng chú buổi trưa hay tranh thủ qua gù chú không?

Bà con nên mạnh dạn phỏng vấn ngôi sao của tháng để qua đó thắt chặt thêm tình anh em, vui chơi là chính, anh em đừng ngại chi hết...không răng mô =))

Khi bạn đặt câu hỏi là bạn đã nghỉ đến người bạn mình, quan tâm người bạn mình...và người được hỏi sẽ thấy tự hào khi được mọi người yêu mến quan tâm mình...đừng để ngôi sao của tháng thấy buồn và thất vọng  =))

nhanhot73

• Global Moderator
  • Hero Member
  • Thanks 244
    • Xem hồ sơ cá nhân
« Trả lời #10 vào lúc: 26/06/2011 09:43:17PM »
cho em hỏi
1/từ nhỏ tới có vợ anh nhân bắn máy bay mấy lần?
2/con đường nào thúc đẩy anh nhân có vợ?
3/khi anh đám cưới xong diuề đầu tiên  anh nhân làm gì?
4/có khi nào gác cu co chân dài bị cu mái chém gặp ko
nói chơi cho vui có gì anh em bỏ qua nha _calm_
Định suy nghỉ thêm mấy ngày để trả laòi cho chính xác chớ anh em hỏi  khó trả lời .Nay bác Tre nhắc nhở  nên đành trả lời ẩu câu hỏi của  cu angiang nì :
1 - Từ khi trưởng thàng tới khi có vợ : (33 t) anh đâu có thèm bắn máy bay , gần quá, anh sợ bán quá đi tốn đạn , anh toàn bắn vệ tinh với tàu Vũ trụ không hà . _yahoo_
3 - Đám cưới xong anh ngủ ( Nhậu tiếp bạn bè xong mệt muốn chết ) , nhà thì ở nhờ đêm tân hôn trong quán nước của bà ngoại , làm chi bả bán ế đổ cho mình thì tức thấy mồ luôn , vậy mà sau đó bà tự nhiên bán ế, nay thì nghỉ luôn , chẳng hiểu nổi  _handup_. Sáng ra , vợ mới cưới khen: Anh ngủ ngáy to ghê  _khotro_.
2. Đơn giản , thấy mình phải tự giặt đồ hoài , nghĩ phải cưới vợ để vợ giặt đồ cho, ai dè , cưới xong phải giạt luôn đồ của vợ, may mà bữa ni tiết kiệm mãi , mua được máy giặt rồi ( Nhưng vẫn phải đi phơi đồ đó nhé ) .
4 - Câu ni trùng , anh đã trả lời cho ducy và anh em rùi .
Mấy câu cảu Bác Tre khó , em suy nghĩ tới mai lận .

« Sửa lần cuối: 13/10/2011 10:45:56AM gửi bởi nhanhot73 »

nhanhot73

• Global Moderator
  • Hero Member
  • Thanks 244
    • Xem hồ sơ cá nhân
« Trả lời #11 vào lúc: 27/06/2011 09:04:10AM »
Câu hỏi của cugay_angiang chủa thấy chú trả lời nơi =)) . Định chưa hỏi mà bà con sơ e sao mà không hỏi nên hỏi thêm mấy câu:

1. Chú Nhân hiện nuôi mấy con cu và sao không thấy video hay chú đưa lên cho anh em xem chi hết?
2. Ngoài vợ chú ra có ai thích cu chú nữa không =))
3. Công việc hàng ngày ở cơ quan chú làm gì? Có cu mái chân dài nào gần phòng chú buổi trưa hay tranh thủ qua gù chú không?

Bà con nên mạnh dạn phỏng vấn ngôi sao của tháng để qua đó thắt chặt thêm tình anh em, vui chơi là chính, anh em đừng ngại chi hết...không răng mô =))
 Khi bạn đặt câu hỏi là bạn đã nghỉ đến người bạn mình, quan tâm người   bạn mình...và người được hỏi sẽ thấy tự hào khi được mọi người yêu mến   quan tâm mình...đừng để ngôi sao của tháng thấy buồn và thất vọng  =))

Xin trả lời Bác Tre và các anh em, chưa trả lời được cứ bứt rứt hoài . Cứ nghỉ là mình còn nợ tình rứa mới chết chứ :
1 - Báo cáo bác và anh em giờ hiện em có khỏang chục em cu , 2 mồi thuần , 2 mồi lỡ . Còn lại là bổi , nổi sơ rồi . Có hai con mồi thuần hay lắm , nhưng đang thay lông nên ít gáy , con này thỉnh thoảng em đi mồi thì xách đi theo . Có một con đi mô em cũng mang đi , con ni hay cực , nhỏ thôi nhé !
ứng với câu :
Phải xem cái tướng , nhất cho nhỏ nhì cho to .
Nhưng mà nó cũng chứng , nó chỉ thích bắt mấy con chân dài, ức đôi . Từ ngày em biết sử dụng, nó cũng tém được khoảng 30 bổi .
Em chưa đưa video lên được bởi em chưa biết quay video, máy thì có nhưng chưa nghiên cứu  sử dụng , với lại , không biết nên đưa con mô lên trước , đưa lộn sợ anh em nói : Đồ quỉ .
2- Hiện em làm cán bộ và chát chít , công việc nhiều nhưng họ trả lương thấp nên em chán , với lại em thuộc típ người suy nghỉ cũ : Ông biên chế rồi , đố ai đuổi được ông . Còn nữa , gần 20 năm công tác , vẫn là lính quèn nên có thể nói :
Ngán thay ông  Nhanhot này 
Hắn ngang hắn nói  trâu già  không sợ giao phay .
Cơ quan có mấy cu mái , một con chân dài nhưng mình lép , loại ni chơi không bền , đồng nghĩa không liền kèo . Hai con tròn mình , chân ngắn , loại này hay xào lồng em không thích , với lại lỡ bắt được , bọn hắn bắt hồi mã thương thì chít . Vì thế em ém rác từ xa . Cũng vì rứa mà bọn hắn quí anh nhanhot lém .
3 . Ngoài vợ em ra , hai thắng con quỉ sứ của em cũng thích cu em, thi thoảng , hai thằng tới nhòm rồi cười : Của ba chức cời quá rồi chạy . Còn bon kia thì nó chẳng nói , chắc sợ nói quen rồi ngủ nói mê , cu trống bắt được thì chỉ có nước chia đôi gia sản .

« Sửa lần cuối: 27/06/2011 09:23:02AM gửi bởi Tre làng »

ĐỨC Ý

• Chính thức
  • Thanks 1
    • Xem hồ sơ cá nhân
« Trả lời #12 vào lúc: 30/06/2011 10:59:26AM »
Đọc nhưng bài viết có anh e suy đoán tính cách của anh thế này có đúng  không?
1. Anh là người chín chắn và rất cầu toàn đúng không
2. Anh sợ va chạm và không thích tranh luận hơn thua
Mặc dù e thấy kiến thức và kinh nghiệm nuôi cu của anh rất tốt nhưng anh bao h trả lời hay thảo luận cũng phải dào trước đón sau, hihi.
E hỏi vậy để hiểu anh hơn thui chứ không có ý gì đâu nhé, nếu có gì không phải mong anh bỏ qua cho e nhé. kính chúc anh và gia đình luôn mạnh khỏe.
PHẠM ĐỨC Ý
Đ/c: KCN Ninh Sở, Thường Tín, Hà Nội
Điện thoại : 0904 093 458

nhanhot73

• Global Moderator
  • Hero Member
  • Thanks 244
    • Xem hồ sơ cá nhân
« Trả lời #13 vào lúc: 30/06/2011 04:08:57PM »
Đọc nhưng bài viết có anh e suy đoán tính cách của anh thế này có đúng  không?
1. Anh là người chín chắn và rất cầu toàn đúng không
2. Anh sợ va chạm và không thích tranh luận hơn thua
Mặc dù e thấy kiến thức và kinh nghiệm nuôi cu của anh rất tốt nhưng anh bao h trả lời hay thảo luận cũng phải dào trước đón sau, hihi.
E hỏi vậy để hiểu anh hơn thui chứ không có ý gì đâu nhé, nếu có gì không phải mong anh bỏ qua cho e nhé. kính chúc anh và gia đình luôn mạnh khỏe.
Cảm ơn DUYCY vì những lời chúc tốt đẹp và chân thành .
Mình tham gia diễn đàn với mục đích chính là học hỏi và vui là chính , do đó , cũng ngại làm mất lòng một ai đó, mình chưa lớn tuổi nhưng cũng không còn nhỏ nữa , cứ mỗi giai đoạn tuổi qua đi , con người sẽ khác hẳn về cách sống , cách nghĩ , bạn nhận xét mình có vẽ cầu toàn cũng đúng . Tuy thế , ngoài đời thì mình không hẳn là như vậy , sống bên bạn thân, đồng nghiệp, gia đình thì họ quá hiểu mình , họ nói chưa thấy ai ngang như mình , mình hay trêu là : nhanhot ngang nhưng "ngang xuôi" chứ không phải là "ngang ngược" . Mình cũng không cầu toàn một chút nào , cuộc sống mà cầu toàn, không tự làm mới, xông xáo thì chán lắm . Và với tính cách của Bà xã mình , nếu sống cầu toàn như người TQ hay nói là giống "con rùa rụt cổ " thì chắc cũng chỉ 3*7=21 là bả chán . Vì thế , nhiều khi ngang quá bả bực nhưng nói có kiếp sau thì cũng chọn nhanhot thôi . Nhưng trên diễn đàn thì khác, lỡ nói mất lòng khó giải thích để lấy lại , ai lên đây cũng là mục đích để vui , học hỏi một tý , để quên đi vất vả của cuộc sống , chia sẻ với bạn bè , có ai rao trao đổi mấy con chim, cái lụp thì cũng chỉ để có một chút chi phí trang trải phục vụ lại cho thú chơi tao nhã này chứ thử hỏi có ai chơi cu để làm giàu . Chính vì thế , nếu mình lỡ làm ai mếch lòng , hoặc có ai làm mếch lòng minh thì chỉ mong cũng chỉ là : Lỡ , và được thông cảm ..
Lại mắc bệnh nói nhiều rồi , vài lời trần tình cùng anh em , Chúc GĐ DUYCY và Đại GĐ CUGAY ORG vui khỏe 

cugayquangngai

• Hero Member
  • Thanks 526
    • Xem hồ sơ cá nhân
« Trả lời #14 vào lúc: 30/06/2011 11:12:54PM »
Mình thì kg chém ai hết _yahoo_ .Chỉ xin tấm ảnh dung nhan của Bác nhahot thôi.Nếu chịu chơi thì đưa cu mái lên luôn  _hoanho_ _hoanho_ _hoanho_ +cu con  =)) =)) =)) _love_
chào anh nhân !
em cũng giống như anh tuấn thôi chỉ xin anh 1 tấm ảnh " ĐẠI GIA ĐÌNH "  tổ cu ấp áp yên vui mà anh đã xây dựng nên thôi để em và mấy anh em chưa vợ lấy đó làm niềm tin phấn đấu thôi .
chúc anh và gia đình nhiều sức khỏe và vạn sự thành công .
thân chào !
" Núi Ấn Sông Trà Muôn Chim Hót
  Ta cùng Mồi Cây Gác  Say Xưa  "
   ĐTLH: 01285 568 648 Mr: Duy

Diễn đàn Cu gáy Việt Nam trên facebook

AUTO [F9]TELEX VNI VIQR VIQR* OFF Check Spell Old Accent