Chương trình từ thiện: Ấm áp vùng cao Hà Giang
Giải cu gáy đấu lần thứ nhất mừng SN diễn đàn 5 tuổi thành công tốt đẹp
Phóng sự: Nghệ nhân dân gian Trần Lữ
Diễn đàn Cu gáy Việt Nam trên facebook

Tác giảChủ đề: Chim bổi chân giao long  (Đọc 2823 lần)

devil579

• Full Member
  • Thanks 2
    • Xem hồ sơ cá nhân
Chim bổi chân giao long
« vào lúc: 23/07/2013 05:21:20PM »
Em mới tham gia vào diển đàn, em nhờ các anh bói giúp em 1 quẻ xem con này có nên giữ lại nuôi ko a, con bổi này do người ta  nuôi lâu quá ( khoảng 1 năm mà gáy có mấy tiếng) nên chán bán lại cho e. Em chỉ biết con này có cặp chân giao long ah. Mây anh bói giúp em nước non nó thế nào, có nên giữ lại nuôi ko ah.

sungoku433

• Sr. Member
  • Thanks 18
    • Xem hồ sơ cá nhân
Re: Chim bổi chân giao long
« Trả lời #1 vào lúc: 23/07/2013 06:20:53PM »
Chân giao long sao không chụp sát chân cho ae chim ngưỡng vậy bạn. Một năm mà gáy có mấy tiếng vậy cũng chứng dữ à nha, thường bổi mình nuôi một tháng là hé mỏ gáy lai rai rồi.

đậu đậu

• Jr. Member
  • **
  • Thanks 3
    • Xem hồ sơ cá nhân
« Trả lời #2 vào lúc: 23/07/2013 06:32:26PM »
theo mình thì chú cu này đẹp đó bạn ạ ko mất công đổ thóc đâu. một năm chưa nói lên dc điều gì đâu .chịu khó chăm cho tốt biết đâu đấy nó sẽ gáy nhiều vào một buổi sáng nào đấy thôi .hãy kiên nhẫn sẽ có kết quả  bat tay

cugaybinhthuan

• Đam mê
  • Hero Member
  • Thanks 59
  • Học cách chấp nhận để vượt qua....
    • Xem hồ sơ cá nhân
« Trả lời #3 vào lúc: 23/07/2013 07:04:27PM »
Chém tí cho vui nhé: Con này giọng đồng pha, quy  đẹp, cườm tạm được. Có nước gù đeo bổi cũng khá lắm. Có phóng rước, chậm sào, chậm miệng. Chim thuộc dạng chứng, lúc này lúc kia. Cặp mắt còn yếu lắm
P/S: Bạn chăm phơi nắng sáng 1 tiếng ( 7-8h), hạ thổ buổi chiều, khoáng nước lúa đầy đủ, ít đụng tới chim thôi. Như thế sẽ mau gáy nhiều được.

devil579

• Full Member
  • Thanks 2
    • Xem hồ sơ cá nhân
« Trả lời #4 vào lúc: 23/07/2013 07:25:12PM »
E xin cảm ơn các a đã nhận xét.Con nay đúng giọng đông pha a h.các a ơi cho e hỏi tí nữa,cườm con này xấu thì ko có nuoc hậu ah,mà ko co hậu thì ko biết bắt chim đúng ko a.con này co kèm ko hả cac a

cugaybinhthuan

• Đam mê
  • Hero Member
  • Thanks 59
  • Học cách chấp nhận để vượt qua....
    • Xem hồ sơ cá nhân
« Trả lời #5 vào lúc: 24/07/2013 11:35:25AM »
Con này có kèm. Nước gù ko chỉ thể hiện ở cườm mà còn ở cấp mình, chân kết hợp lại. Chim cua bạn bộ cườm cũng được đấy chứ đâu có xấu. Con chim gáy nào khi lên mồi thì cũng đều biết bắt chim cả bạn ơi: Quan trọng là nó bắt chim khôn hay ngu, hay hay ko hay, trận hay ko trận.
Thân!

vampire89

• Hero Member
  • Thanks 41
    • Xem hồ sơ cá nhân
« Trả lời #6 vào lúc: 24/07/2013 11:40:52AM »
Con này nhìn cũng dc đó bạn
Đam mê bất tận

devil579

• Full Member
  • Thanks 2
    • Xem hồ sơ cá nhân
« Trả lời #7 vào lúc: 24/07/2013 11:44:47AM »
Dạ cảm ơn các anh, em nuôi thử 1 thời gian, nếu ko dc thì đập chết ăn thịt.hehe, đùa thôi ah, nuôi ko dc thì em đi cho người nào dc thì tnuôi

cu gáy_vân đồn

• Chính thức
  • Thanks 13
    • Xem hồ sơ cá nhân
« Trả lời #8 vào lúc: 29/07/2013 10:46:35AM »
E xin mạo muội chém. Dug hay sai bac bo qua. Con này đồng tha.  Cườm thi tạm. Ko dc cao. Quy cũng bt. Noi chung gù yếu. Ckn này bổ 4. Thúc trơn. Nếu bổi về gần sẽ có vài thúc gù  Chậm sào. Chậm miệng. Dc cái hình bắp chuối.lên khi bổi về mới chơi. Chim ko hăng. E xin hết. Theo e. Con này nuôi để làm mồi thi ko lên hậu kém. Ko co bài bản. E xin het

devil579

• Full Member
  • Thanks 2
    • Xem hồ sơ cá nhân
« Trả lời #9 vào lúc: 29/07/2013 12:12:18PM »
E xin mạo muội chém. Dug hay sai bac bo qua. Con này đồng tha.  Cườm thi tạm. Ko dc cao. Quy cũng bt. Noi chung gù yếu. Ckn này bổ 4. Thúc trơn. Nếu bổi về gần sẽ có vài thúc gù  Chậm sào. Chậm miệng. Dc cái hình bắp chuối.lên khi bổi về mới chơi. Chim ko hăng. E xin hết. Theo e. Con này nuôi để làm mồi thi ko lên hậu kém. Ko co bài bản. E xin het
Hix bác chém em mẻ hết cả người  rồi, tai e thấy ghiền cặp chân gia long nên mua đại, nếu con này nước non như vậy để có gì em nấu cháo cho thèn ku ở nhà ăn, hjhj.

cu gáy_vân đồn

• Chính thức
  • Thanks 13
    • Xem hồ sơ cá nhân
« Trả lời #10 vào lúc: 29/07/2013 12:21:06PM »
Dạ vâng. E chém vậy thôi. Hi. Chứ ko phải con nào giao long cũng chơi tốt đâu bạn ak. Hi. Chúc bác sớm kiếm đc con chim hay
« Sửa lần cuối: 29/07/2013 12:44:11PM gửi bởi Đồngquê »

devil579

• Full Member
  • Thanks 2
    • Xem hồ sơ cá nhân
« Trả lời #11 vào lúc: 30/07/2013 01:33:45AM »
Dạ vâng. E chém vậy thôi. Hi. Chứ ko phải con nào giao long cũng chơi tốt đâu bạn ak. Hi. Chúc bác sớm kiếm đc con chim hay
Cảm ơn anh. E tưởng con nào giao long cũng hay chứ.hix

trunghau_tn

• Chính thức
  • Thanks 4
    • Xem hồ sơ cá nhân
« Trả lời #12 vào lúc: 30/07/2013 06:25:28AM »
nói chung là chim đẹp.bạn không nuôi thì thả hoặc cho người khác nuôi.nấu cháo tội e nó lắm.@@

Diễn đàn Cu gáy Việt Nam trên facebook

AUTO [F9]TELEX VNI VIQR VIQR* OFF Check Spell Old Accent