Diễn đàn Cu gáy Việt Nam nơi chia sẻ niềm đam mê
Chương trình từ thiện: Ấm áp vùng cao Hà Giang
Giải cu gáy đấu lần thứ nhất mừng SN diễn đàn 5 tuổi thành công tốt đẹp
Phóng sự: Nghệ nhân dân gian Trần Lữ
Diễn đàn Cu gáy Việt Nam trên facebook
Diễn đàn Cu gáy Việt Nam nơi chia sẻ niềm đam mê

Tác giảChủ đề: Thông báo kết quả trò chơi TTDD  (Đọc 9551 lần)

Tre làng

• Administrator
  • Hero Member
  • Thanks 450
  • Bamboo
    • Xem hồ sơ cá nhân
    • http://omega-7.org
Thông báo kết quả trò chơi TTDD
« vào lúc: 19/07/2013 08:49:50PM »
Tre 200, ĐN 30, AK 80, Lý (thongxanh)150, QTuan 30, Chip 330, Quê 200

Chú ý: nếu không ai trả lời trúng thì ghi điểm cho Tre
« Sửa lần cuối: 20/07/2013 01:48:55AM gửi bởi Tre làng »

cu gáy Móng Cái

• Hội cu gáy đấu Org Quảng Ninh
  • Hero Member
  • Thanks 189
  • Đừng vì Danh phụ Nghĩa quyên Tình
    • Xem hồ sơ cá nhân
    • //www.facebook.com/pages/Hội-Cu-gáy-đấu-Org-Quảng-Ninh/239458322882719?filter=2
Re: Thông báo kết quả trò chơi TTDD
« Trả lời #1 vào lúc: 19/07/2013 09:41:36PM »
 =)) =)) =)) chả hiểu gì cả , đã có kết quả chưa bác tre già ơi ^:)^ ^:)^ ^:)^
Trích dẫn từ: cu gay mong cai
CUGAY.ORG TIÊU KHIỂN & BẢO TỒN

Cu gáy Việt Nam

Tre làng

• Administrator
  • Hero Member
  • Thanks 450
  • Bamboo
    • Xem hồ sơ cá nhân
« Trả lời #2 vào lúc: 20/07/2013 02:17:17AM »
Sau hơn một giờ oanh tạc trên chatbox, máy tính của anh em cu cò hầu hết đều sắp hỏng mà đa phần là hỏng chuột.
Sau khoảng 10 câu hỏi, có anh em chưa may mắn hay do chưa quen chinh chiến chốn đông người nên còn bở ngỡ, cũng có người đọc chưa xong câu hỏi, cũng có người copy câu hỏi rồi hỏi bác google...nhưng tất cả đều quá muộn.

Trò chơi này phải nhanh tay lẹ mắt và thêm chút tài phán đoán và phải thêm 1 chút may mắn nữa thì may ra mới thắng được.

Trò chơi này không dành cho người tim nhỏ hay yếu tim, nhất là những người mà máy có bộ nhớ dưới 8GB thì không nên chơi =))

Khở đầu câu 1 nhẹ nhàng như sau:
Râu mèo để làm gì?  a. đẹp b. bắt mồi c. tránh va chạm trong bóng tối
Kết quả trả lời như sau:c
ThôngXanh [19/07 08:01:27]:b

Q.Tuấn [19/07 08:01:15]:c
Cu AK [19/07 08:01:14]:b
CuGáy_ ĐàNẵng [19/07 08:01:14]:   b
Đồngquê [19/07 08:01:10]:c

Hai bạn có cùng câu trả lời đúng là AK và ĐN lại cùng thời gian =)) nên cả 2 ôm trọn.

Câu hỏi tiếp theo là : Trong suốt thời gian sống mèo có khoảng bao nhiêu thời gian (giờ) gừ gừ (khi thích thú) a. 11.000  b. 12000 c.13000 d.14.000
Câu này thì có lẽ ai cũng biết...là quá khó
=))

Kết quả ...vẫn có người trúng đó là...Tre làng...vì không ai trúng hết =))
CuGáy_ ĐàNẵng [19/07 08:05:36]:   c

ThôngXanh [19/07 08:05:31] :d
Cu AK [19/07 08:05:25] :d
Đồngquê [19/07 08:05:25]:c
Q.Tuấn [19/07 08:05:13]:c

Tiếp tục câu nữa:
Ông mật chúa (queen) có thể đẻ bao nhiêu trứng trong 1 ngày a. 2000 b. 3000 c.4000 d.5000

CuGáy_ ĐàNẵng [19/07 08:08:11]:   d
Cu AK [19/07 08:07:57]:b
ThôngXanh [19/07 08:07:56]:a
Q.Tuấn [19/07 08:07:44]:c

Kết quả chú Lý Thông máy chậm nhưng vẫn xơi tái 2000 cái trứng =))

Cuộc chiến càng về sau càng gay cấn vì số điểm mỗi câu đã lên 100 và thành viên tham gia ngày càng nhiều...(nhiều đó thôi, tường thuật hết mệt lắm ) và cuối cùng thì nàng Chip nhà ta ôm trọn 330 điểm cao nhất, người cao thứ nhì là chú Đồng Quê và Tre già cùng 200 điểm, dù còn 1 câu hỏi 100 điểm nhưng cuộc chơi kết thúc vì có chơi kết quả người cao nhất cũng khó thay đổi...mà có khi còn tăng lên...sợ bà con ngợp nên tạm dừng =))

Kết quả sau cuộc chơi thông báo về tin nhắn cho Tre như sau:
Trích dẫn
Máy em chạy chậm em đập cho 1 phát, giờ máy đi đường máy chuột bay đường chuột, đề nghị anh Tre ngưng ngay trò chơi này lại tránh thiệt hại tài sản của thành viên
« Sửa lần cuối: 20/07/2013 02:32:58AM gửi bởi Tre làng »

Cu gáy Việt Nam

CuGáy_ ĐàNẵng

• Mê Cu Cò
  • Global Moderator
  • Hero Member
  • Thanks 226
  • Đam mê là chính
    • Xem hồ sơ cá nhân
    • Cu gáy Việt Nam
« Trả lời #3 vào lúc: 20/07/2013 06:53:54AM »
Chỉ có em là thiệt thòi nhứt.Đang chơi mà khách vô phải lo làm.  =(( =(( =((
Thiện căn ở tại lòng ta
Chữ Tâm kia mới bằng ba chữ Tài

Cu gáy Việt Nam

Nhật

• Chính thức
  • Thanks 9
    • Xem hồ sơ cá nhân
« Trả lời #4 vào lúc: 20/07/2013 07:20:11AM »

Chỉ có em là thiệt thòi nhứt.Đang chơi mà khách vô phải lo làm.  =(( =(( =((
Em mới là thiệt thòi nhất ko dc chơi luôn nà . Giờ các bề trên chơi thì khuya quá rồi mái nó bắt đi ngủ  =(( =((
Dục tốc là bốc dục

Cu gáy Việt Nam

Thông Xanh

• Phó Tổng điều hành
  • Hero Member
  • Thanks 697
    • Xem hồ sơ cá nhân
« Trả lời #5 vào lúc: 20/07/2013 08:47:49AM »
- Em kiện anh Tre đó nhe! ra trò chơi gì mà nhìn thấy câu hỏi là thấy mấy câu trả lời rồi mới bắt đầu mới tới mình nhìn thấy. Đang đứng vị trí thứ 2 có 150đ có thành viên gọi,...allo help me! nick em bị báo cấm rồi thế là cuộc chơi của Thông Xanh chấm dứt tại đây nên nick chipchip mới có cơ hội dẫn đầu chứ ko thì mơ đi nhé  =)).
-----------Xin cảm ơn Người---------
-----------Xin cảm ơn đời------------

Tre làng

• Administrator
  • Hero Member
  • Thanks 450
  • Bamboo
    • Xem hồ sơ cá nhân
« Trả lời #6 vào lúc: 20/07/2013 09:28:39AM »
Vụ này ai từng chơi thì có kinh nghiệm bấm update trên chatbox mới thấy nhanh hơn. Chứ chờ nó hiện lên thì cháo không có mà húp =))

Thông Xanh

• Phó Tổng điều hành
  • Hero Member
  • Thanks 697
    • Xem hồ sơ cá nhân
« Trả lời #7 vào lúc: 20/07/2013 09:46:47AM »
 Em mà ko bấm update là có lúc nó ko nhúc nhín, em bấm up liên tục lâu lâu là phải....test xem mình có hiện lên màn hình ko  =)), Chắc tại ống bé quá mà nước đổ vô nhiều nó chịu ko nổi. Nhớ trò này hồi trước em tham gia có 1 hay 2 lần gì đó có ký hiệu vui a,b,c,d thì phải.
-----------Xin cảm ơn Người---------
-----------Xin cảm ơn đời------------

• Hero Member
  • Thanks 54
  • Hội cu mồi ORG
    • Xem hồ sơ cá nhân
« Trả lời #8 vào lúc: 23/07/2013 11:55:00PM »
đề nghị anh Tre dời trò này vào mỗi tối T7 nhé :d
Chân cứ đi tìm, nên duyên sẽ gặp!

Tre làng

• Administrator
  • Hero Member
  • Thanks 450
  • Bamboo
    • Xem hồ sơ cá nhân
« Trả lời #9 vào lúc: 18/08/2013 01:59:59AM »
Mặc dù hôm khai mạc mưa bảo nhưng bà con vào rất đông, ai cũng háo hức nhưng do nhiều người  lần đầu tham gia nên chưa quen tay...nên đành ngồi nhìn chú Kien vào vòng chung kết.

Ở vòng chung kết mặc dù lần đầu tham gia còn nhiều bỡ ngỡ nhưng chú Kien đã vượt qua 7 câu hỏi  một cách suất sắc, nhưng do quá tự tin nên đánh mất chiến thắng vào phút chót.

Hy vọng trong những lần tới chú sẽ gặp nhiều may mắn hơn.
Phần thưởng của vòng loại là 10 kg thóc tiêu.
 _zoo_
« Sửa lần cuối: 18/08/2013 07:21:51AM gửi bởi Tre làng »

Tre làng

• Administrator
  • Hero Member
  • Thanks 450
  • Bamboo
    • Xem hồ sơ cá nhân
« Trả lời #10 vào lúc: 18/08/2013 02:26:52AM »
Lần thứ 2 trò chơi "trên trời dưới đất dù diễn ra hơi muộn 1 tí (hơn 9 h tối), do người MC mới tuyển đang say ngủ do giờ giấc quá chênh lệch. Mặc dù vậy bà con cũng tham gia không phải là ít.
Ở vòng loại diễn ra cuộc chiến không khoan nhượng với đầy đủ cas anh tài như QTuan, Dồng quê, Minhtri_cugay, cu_cơ, Lydo, cutrong, lê Nam...càng về sau càng có nhiều hảo thủ
Kết quả như sau:  Q.Tuấn 700, TTDD 200, minhtri_cugay 100, dongque 300, lydo 100, Nam 300

Rút kinh nghiệm bà con chớ nên dùng điện thoại để chơi, rất khó và không chơi lại với mấy anh siêu máy tính như nhà bác Tuấn mới đặt 1 cái từ Đức về, chú Nam mới đặt 1 cái từ Mỹ, có những câu dù chưa có câu hỏi đã thấy bà con trả lời rồi  =)) Tuy nhiên những câu như vậy thì không được tình điểm dù có trúng một đôi lần =))

Bác Tuấn phải nói là kỳ cựu và có rất nhiều kinh nghiệm trong nhiều lĩnh vực mà nhất là trong lĩnh vực này, không những bấm nhanh bác ấy còn huy động cả vợ con mỗi người 1 máy cộng với 1 cuốn từ điển bách khoa toàn thư mới xuất bản năm 2013!

Ở vòng loại những câu trời ơi đất hởi như Kiến thường giao phối ở đâu: a. Trong không khí   b. Trên mặt đất   c. Trong hang   d. Trên mặt nước bác ấy vẫn trả lời đúng sau có 7 giây (nhanh hơn tốc độ ánh sáng truyền từ Mỹ về Vn =)) )
Không những thế những câu tiếng anh ngay cả cô giáo tiếng anh cũng không cạnh tranh lại với bác ấy, bác Tuấn ôm trọn 2 câu tiếng anh trong sự thán phục của cô giáo (cũng đáp trúng nhưng chậm). Ví dụ như câu: Which is the correct way to close a letter? a.yours Truly   b.Yours truly,      c.Yours Truly   d.Yours truly bác Tuấn cũng lượm ngay không nhân nhượng. Lại thêm 1 bất ngờ là tiếng anh cho toán học bác ấy cũng sém dớt luôn, chỉ thua cô giáo 2 giây, nghe đâu câu này bác đang đi WC mới vào =))
Nó đây: Which decimal is the smallest amount? a.0.0003   b.0.003   c.0.03   d.0.3
Q.Tuấn[17/08 09:27:02]:
Minhtri_cugay[17/08 09:27:00]:

Với số điểm vòng loại 700 bác ấy đã cho bà con ngửi khói và ôm luôn 10kg thóc hạt tiêu đi xay  làm bánh rồi.

Vòng chung kết hôm nay bà con rất tật tự, và nghiêm chỉnh chấp hành không như lần trước trả lời búa xua làm chú Thừa mất tinh thần =))

Nhưng phải nói hôm nay bác Tuấn may mắn rất nhiều vì nhiều cao thủ ra tay giúp bác, như cô Thư ký Chipchip không ra mặt nhưng luôn đứng sau lưng yahoo cho bác ấy (Ch là người chiến thắng trong vòng chơi thử TTDD, giải thưởng lần đó chỉ có giá trị tinh thần là mộ cú "đô vật" p69 )

Sau khi tiêu hết 3 trợ giúp với 3 câu hỏi rất khó, bác Tuấn đi hơn nữa đường, nữa đường còn lại bà con giúp đỡ rất tích cực, ví dụ như chú Thừa

Nghiệp Dư [17/08 22:39:19]:   nghe em đi sai em đền quà =))
Câu này rút cục may mà không nghe chú Thừa chứ không là đi toong rồi =))
hay Minhtri_cugay [17/08 11:10:15]:đang search mà chưa ra
Lê Nam [17/08 11:10:33]:em chỉ nghi b_ thui
hay
mecugay_py [17/08 11:10:42]: b_ có nhiều quá không bác
mecugay_py [17/08 11:13:30]:liều đi bác =))

vân vân, nói chung là bà con huy động tối đa mọi khả năng tìm kiếm =))

Cuối cùng nghe đâu bác nghe 1 người chưa lập gia đình mách bảo là Cờ cho câu hỏi sau Con người không bao giờ lập gia đình thì tới bệnh viện (bị bệnh) nhiều hơn người lập gia đình  a.7.5 lần      b. 8.5 lần   c.6.5 lần   d.5.5 lần
 Thế là bác ấy vượt qua câu này một cách ngoạn mục để tới câu cuối cùng.
Câu cuối cùng thì phải nó bà con search đến treo cả google. Và như bà con biết phần thưởng là một chiếc điện thoại, là quà tặng của chú Đồng quê cho trò chơi này. Cám ơn chú Quê rất nhiều.

Cám ơn bà con đã theo dõi và cổ vũ cho anh Tuấn. Hẹn gặp lại lần sau.
« Sửa lần cuối: 18/08/2013 02:50:47AM gửi bởi Tre làng »

Minhtri_cugay

• Hero Member
  • Thanks 414
    • Xem hồ sơ cá nhân
« Trả lời #11 vào lúc: 18/08/2013 10:12:48AM »

Hi hi bác Tre làng viết report hay và hài hước quá  =)), hóa ra các bác ấy toàn nhập 'siêu máy tính' từ nước ngoài về, máy tính trong nước không cạnh tranh được  =)). Bác Tuấn thông minh thật mà, tuy có trợ giúp nhưng bác ấy mới là người quyết định cuối cùng  :)), phần thưởng rất xứng đáng  :)). Từ trước tới nay em chưa bao giờ trúng số bất cứ một lần nào, ngoại trừ có 1 lần duy nhất cào vé xổ số được 2000đ, nên những cuộc thi có nhiều cao thủ như thế này xác xuất trúng giải của em là = 0 :)).

Em xin bổ sung là ngoài phần thưởng là 1 chiếc điện thoại do Đồng Quê tặng, em có hứa trong bài viết lần trước là nếu người trúng giải ở HN thì em sẽ mời một chầu cháo lòng tiết canh, còn nếu ở các vùng khác thì em sẽ gửi một thẻ điện thoại trị giá 200k.  :)), hy vọng bác Tuấn không từ chối món quà chân thành này  =))

« Sửa lần cuối: 18/08/2013 10:15:36AM gửi bởi Minhtri_cugay »

Q.Tuấn

• Global Moderator
  • Hero Member
  • Thanks 379
    • Xem hồ sơ cá nhân
« Trả lời #12 vào lúc: 18/08/2013 11:38:29AM »
Thành thật cám ơn anh em đã ủng hộ cho mình  _zoo_ nói thiệt hôm qua có phần mai mắn (hay ko bằng hên ) =)) =)) =)) vòng loại thì các Bạn biết rồi ,chỉ có nhanh tay + mạng ko bị ảnh hưởng chứ có xem được câu hỏi đâu  =)) =))mà có xem được câu hỏi thì cũng bấm đâu có kip ,Câu hỏi hiện lên thì 3-5 giây là có đáp án  :d vòng đặc biệt thì nhờ sự trợ giúp rất nhiều anh em nên mới thắng được .Nói nhỏ cho anh em biết nè  _yahoo_ hôm qua nhờ trợ giúp rất nhiều qua yahoo -tin nhắn -dt reo liên tục ,mình thì cứ cười  :d :d con gái cứ hỏi Ba làm gì cười hoài vậy .Cám ơn dd đã tạo sân chơi vui vẻ cho thành viên ,cám ơn tất cả anh em đã ủng hộ quà tặng cho cuộc chơi thêm phần sôi động  bat tay

còn nếu ở các vùng khác thì em sẽ gửi một thẻ điện thoại trị giá 200k.  :)), hy vọng bác Tuấn không từ chối món quà chân thành này  =))

Phần quà MinhTri thì nhất định anh phải nhận bat tay bat tay _yahoo_ _yahoo_ _yahoo_

Tre làng

• Administrator
  • Hero Member
  • Thanks 450
  • Bamboo
    • Xem hồ sơ cá nhân
« Trả lời #13 vào lúc: 18/08/2013 08:34:03PM »
Hôm qua máy của TTDD cũng bị mạng chậm nên không bắt bác lỗi quá giờ đấy nhé. Nhưng phải công nhận bác giỏi lắm, bác là người đầu tiên vượt qua vòng chung kết đó. Trước đây có mấy người nhận thưởng nhưng theo thể thúc khác chứ không phải vòng chung kết như này. Bác tham gia nhiều rồi chắc bác biết.

Bác nói khiêm tốn vậy thôi nhưng nói như Minhtri thì quyết định cuối cùng vẫn là ở bác ấy mà. Chúc bác có những buổi tối vui vẻ bên gia đình. Nhớ có điện thoại sim của Minhtri tặng thì gọi cho Ch nghe =))

Thế là bác nhận tới 3 món quà luôn,  _zoo_ bác 1 ly coi.

Lê Nam

• Global Moderator
  • Hero Member
  • Thanks 103
  • Niềm vui bất tận.
    • Xem hồ sơ cá nhân
« Trả lời #14 vào lúc: 18/08/2013 10:07:20PM »
Hẹn anh tuần sau nhé, điện thoại en không thích chỉ thích ống dòm thui :-bd :))
SỐNG ĐƠN GIẢN CHO ĐỜI THANH THẢN.

Đồngquê

• Ads Manager
  • Hero Member
  • Thanks 376
    • Xem hồ sơ cá nhân
« Trả lời #15 vào lúc: 18/08/2013 10:26:35PM »

Quà tặng kỳ tới đây ( ống nhòm ) :-bd . Rất tiện dụng , Chúc Anh/em may mắn  _zoo_

« Sửa lần cuối: 18/08/2013 10:37:30PM gửi bởi Đồngquê »
Mọi thứ rồi sẽ qua đi, chỉ còn tình người ở lại ...!

chipchip

• Thủ Quỹ
  • Hero Member
  • Thanks 560
  • Cám ơn đời mỗi sớm mai thức dậy....!
    • Xem hồ sơ cá nhân
« Trả lời #16 vào lúc: 21/08/2013 07:36:28AM »

=)) =)) =)) , chứ không phải anh đua không lại anh Tuấn hả anh Nam. Em bật mí anh tí nè, muốn đợt tới trúng thưởng ống nhòm, anh hỏi bí quyết anh Trungkien72 í, anh cố gắng giật giải, hôm nào đi bẫy cu anh em mình cùng dòm cu...gáy đấu  (*)(*)
SỐNG ĐỂ YÊU THƯƠNG ~:>

TTDD

• Điều hành
  • Newbie
  • Thanks 11
    • Xem hồ sơ cá nhân
« Trả lời #17 vào lúc: 24/08/2013 10:29:34PM »
điểm hiện tại Quê 50, Chip 200, Tuấn 300, tranquang 350, lenam 400, vodanh 200, trungkien 200, november 200

Q.Tuấn

• Global Moderator
  • Hero Member
  • Thanks 379
    • Xem hồ sơ cá nhân
« Trả lời #18 vào lúc: 26/08/2013 07:32:22PM »
 _yahoo_

Q.Tuấn

• Global Moderator
  • Hero Member
  • Thanks 379