Chương trình từ thiện: Ấm áp vùng cao Hà Giang
Giải cu gáy đấu lần thứ nhất mừng SN diễn đàn 5 tuổi thành công tốt đẹp
Phóng sự: Nghệ nhân dân gian Trần Lữ
Diễn đàn Cu gáy Việt Nam trên facebook

Tác giảChủ đề: 3 em bổi hờ các Bác đánh giá hộ!  (Đọc 573 lần)

cocsai

• Hero Member
  • Thanks 125
    • Xem hồ sơ cá nhân
3 em bổi hờ các Bác đánh giá hộ!
« vào lúc: 13/06/2011 06:08:14PM »
đã xóa
« Sửa lần cuối: 27/09/2012 10:13:09PM gửi bởi cocsai »

CUGAYBINHDINH

• Hero Member
  • Thanks 35
    • Xem hồ sơ cá nhân
Re: 3 em bổi hờ các Bác đánh giá hộ!
« Trả lời #1 vào lúc: 14/06/2011 08:53:23AM »
Phúc thấy ngoài mình chim ít nhưng cung không khó để tìm một chú vừa ý nuôi chơi,anh Quang làm quen với mấy thấy thợ hay anh em bạn bè đi đánh để kiếm cho mình vài con chim nuôi vừa không tốn lồng, tốn lúa tốn công còn khi thành mồi lại không tức...còn ba chú trên anh thả chúng về với thiên nhiên đi.
Anh cố gắn tìm một con mồi thiệt chiến tết này về PHÚC lên nhà anh, anh giắt Phúc qua bên làng Hà NHe đánh,em nghĩ bên đó chim còn chơi được.

Trân trong.
« Sửa lần cuối: 14/06/2011 08:56:26AM gửi bởi CUGAYBINHDINH »
Bình Định Quê Tôi..!

CUGAYBINHDINH

• Hero Member
  • Thanks 35
    • Xem hồ sơ cá nhân
Re: 3 em bổi hờ các Bác đánh giá hộ!
« Trả lời #2 vào lúc: 15/06/2011 08:13:41AM »
Thì cái nghiệp chơi cu mà anh,nhưng chỗ anh em nói lại sợ anh giận nhưng thấy anh nuôi mấy con đó vừa tốn công lại vừa tốn lồng nên nói đại,anh Quang đừng giận nha.hiii...Tuy khó nhưng không phải không có,chơi cugay là chơi từ từ mà.lúc ba em không chơi nữa,do đi học cũng như dkien nuôi lúc đó không có nên một thời gian sau em mới nuôi lại...chiến hữu cụng rất nhiều nhưng muốn sở hữu một con như ý mà chơi được cũng khó,khổ nỗi em lại thích nuôi chim Bình Định nhưng lại sống trong này nên càng khó hơn...con bổi mà mấy cao thủ thân quen cho mà hay thì đa phần là con chim lâu nổi và không nổi...còn chim chơi được chưa đi thử nhưng giá lại cứ trên trời...em phải mất một thời gian đóng phí cho cái ngu thứ 3 này....ngày nay có chơi nhưng cũng không hài lòng lắm...nhưng anh ráng cố gắn kiếm một em mồi để tết về đi đánh giao lưu chứ?ở ngoài đó em hiện có một con cà lăm thằng cháu nuôi đã lên mồi,còn một con giao long đang nổi nhưng nhác quá...không biết tết có đánh được không.nhưng con cà lăm là ok rồi.hiii...
Trân trọng.
« Sửa lần cuối: 15/06/2011 11:21:51AM gửi bởi CUGAYBINHDINH »
Bình Định Quê Tôi..!

Diễn đàn Cu gáy Việt Nam trên facebook

AUTO [F9]TELEX VNI VIQR VIQR* OFF Check Spell Old Accent