Chương trình từ thiện: Ấm áp vùng cao Hà Giang
Giải cu gáy đấu lần thứ nhất mừng SN diễn đàn 5 tuổi thành công tốt đẹp
Phóng sự: Nghệ nhân dân gian Trần Lữ
Diễn đàn Cu gáy Việt Nam trên facebook

Tác giảChủ đề: Du lịch cùng cu gáy Việt Nam  (Đọc 1124 lần)

biendovan

• Jr. Member
  • **
  • Thanks 17
    • Xem hồ sơ cá nhân
Du lịch cùng cu gáy Việt Nam
« vào lúc: 10/07/2013 09:50:13AM »
Chào ae trong hội cu gáy Việt Nam,
Mình mới vào hội, nhưng nghiệp Cu cò đã theo mình từ hơn 20 năm. Mình nghỉ đa số ae nào đã thích cái giọng cúc cù cu cu rồi thì con người trở nên rất điềm đạm và thân tình. Ae gặp nhau trong diễn đàn nhiều nhưng chưa chắc đã biết mặt nhau được. Mình đề xuất 1 ý: Nếu 1 năm mà ae trong diễn đàn gặp mặt 1 lần ( gặp toàn bộ chứ ko gặp riêng lẻ từng hội) để ae Bắc-Trung-Nam có thể off 1 bữa thì diễn đàn có ý nghĩa hơn.
Mình biết ae người ở vùng này người ở vùng khác, người thì đi làm cho cơ quan nhà nước, người thì làm cho cty, người thì là doanh nhân, người thì là bác nông dân...nên thời gian hầu như là không trùng nhau được. Nhưng vì thú đam mê cu cò nên đã có tiến nói chung là muốn có buổi off-line thật sự, và cần 1 thủ lĩnh tinh thần. Nên nếu Mod đứng ra tổ chức 1 buổi off line hằng năm thì chắc ae sẽ hưởng ứng.
+ Về kinh phí thì:
-Mod đưa ra mức kinh phí ( tính luôn tiền phương tiện vận chuyển ae ra tới nơi off, hihi...ví dụ off ở sài gòn: thì ae sài gòn tự đi, nhưng phải đóng kinh phí đầy đủ như các ae khác, còn ae ở Đà nẵng thì Mod sắp xếp vé tàu xe cho ae đi...sang năm họp ở Đà Nẵng thì ngược lại).
- ae nào đăng bán trong diễn đàn thì trích 1 ít ( 2-3%) cho diễn đàn lấy kinh phí hoạt động.
Tuy khó thực hiện nhưng đây là ý tưởng để mọi người suy nghỉ.

anhkhoa81

• Hero Member
  • Thanks 132
  • Hội cu mồi ORG
    • Xem hồ sơ cá nhân
Re: Du lịch cùng cu gáy Việt Nam
« Trả lời #1 vào lúc: 10/07/2013 11:07:58AM »
8->một vấn đề nan giải đây..
nhưng mình ủng hộ ý tưởng của bạn...
CHƠI CÁ DƯỠNG TÂM
CHƠI CHIM DƯỠNG TÍNH

Minhtri_cugay

• Hero Member
  • Thanks 414
    • Xem hồ sơ cá nhân
Re: Du lịch cùng cu gáy Việt Nam
« Trả lời #2 vào lúc: 10/07/2013 11:41:44AM »
Chào ae trong hội cu gáy Việt Nam,
Mình mới vào hội, nhưng nghiệp Cu cò đã theo mình từ hơn 20 năm. Mình nghỉ đa số ae nào đã thích cái giọng cúc cù cu cu rồi thì con người trở nên rất điềm đạm và thân tình. Ae gặp nhau trong diễn đàn nhiều nhưng chưa chắc đã biết mặt nhau được. Mình đề xuất 1 ý: Nếu 1 năm mà ae trong diễn đàn gặp mặt 1 lần ( gặp toàn bộ chứ ko gặp riêng lẻ từng hội) để ae Bắc-Trung-Nam có thể off 1 bữa thì diễn đàn có ý nghĩa hơn.
Mình biết ae người ở vùng này người ở vùng khác, người thì đi làm cho cơ quan nhà nước, người thì làm cho cty, người thì là doanh nhân, người thì là bác nông dân...nên thời gian hầu như là không trùng nhau được. Nhưng vì thú đam mê cu cò nên đã có tiến nói chung là muốn có buổi off-line thật sự, và cần 1 thủ lĩnh tinh thần. Nên nếu Mod đứng ra tổ chức 1 buổi off line hằng năm thì chắc ae sẽ hưởng ứng.
+ Về kinh phí thì:
-Mod đưa ra mức kinh phí ( tính luôn tiền phương tiện vận chuyển ae ra tới nơi off, hihi...ví dụ off ở sài gòn: thì ae sài gòn tự đi, nhưng phải đóng kinh phí đầy đủ như các ae khác, còn ae ở Đà nẵng thì Mod sắp xếp vé tàu xe cho ae đi...sang năm họp ở Đà Nẵng thì ngược lại).
- ae nào đăng bán trong diễn đàn thì trích 1 ít ( 2-3%) cho diễn đàn lấy kinh phí hoạt động.
Tuy khó thực hiện nhưng đây là ý tưởng để mọi người suy nghỉ.

........................................

Sắp có off lần 2 rồi bạn à, bạn vào http://www.cugay.org/diendan/index.php?topic=7101.msg50210;topicseen#msg50210

xem thông báo đi nè  :d.

Còn về ý tưởng du lịch cùng cu gáy thì mình ủng hộ 2 tay luôn,  =)). Mình cũng muốn vài năm nữa con cái lớn hẳn, tự lo được bản thân, thì thỉnh thoảng sẽ du lịch hoặc phượt cùng anh em đến thăm các cu thủ ở các vùng miền  8-> 8->, vì cũng ít có dịp đi công tác vào các miền trong. Đi một nhóm vừa đông vui, mà vừa an toàn nữa, mỗi người lo một việc =)) vừa là cơ hội đi thăm  khắp các vùng miền của đất nước, vừa được nghe và nhìn tận mắt cu cò của anh em, cũng là để thỏa cái chí tang bồng  =)).

Vấn đề này cũng phụ thuộc vào nhiều yếu tố lắm, quan trọng nhất là thời gian, vì bây giờ nhiều bác làm kinh doanh nên bận tối mắt, để mà giãn công việc ra đi du lịch như thế này chắc là phải đi theo nhóm có lịch trình nghỉ phép giống nhau thôi.

Diễn đàn Cu gáy Việt Nam trên facebook

AUTO [F9]TELEX VNI VIQR VIQR* OFF Check Spell Old Accent