Chương trình từ thiện: Ấm áp vùng cao Hà Giang
Giải cu gáy đấu lần thứ nhất mừng SN diễn đàn 5 tuổi thành công tốt đẹp
Phóng sự: Nghệ nhân dân gian Trần Lữ
Diễn đàn Cu gáy Việt Nam trên facebook

Tác giảChủ đề: Đánh cu gặp chim tặc!  (Đọc 1540 lần)

trienpgd

• Jr. Member
  • **
  • Thanks 1
    • Xem hồ sơ cá nhân
Đánh cu gặp chim tặc!
« vào lúc: 06/07/2013 01:35:25PM »
Cu mồi của em, mồi lỡ, đã bắt được 4 bổi. Hôm qua em đi đánh, bổi về đang gáy trận hăng thì gặp ông thợ bắn chim, em vội chuyển qua đánh vùng khác.  Thế là, từ đó, em nó không gáy tiếng nào nữa. Sáng nay, em đi đánh nó chẳng chịu gáy. Em chẳng hiểu nguyên cớ làm sao. Mong các cu thủ giúp đỡ để em chạy chữa cho em nó. Xin các bác tận tình chỉ bảo.

cugay_hàđông

• Chính thức
  • Thanks 11
  • rất vui được giao lưu với anh em 0988912999
    • Xem hồ sơ cá nhân
Re: Đánh cu gặp chim tặc!
« Trả lời #1 vào lúc: 06/07/2013 03:08:34PM »
Chắc nhìn thấy đối thủ của mình đang gáy tự nhiên rơi đánh phạch một phát xuống đất nên nó sợ bị rơi như thế nên không dám gáy nữa roài =)) =)) =))
Trích dẫn từ: cu gay hà đông
                     CUGAY.ORG
CHUNG TAY VUN ĐẮP MỘT NIỀM VUI

chimkute

• Sr. Member
  • Thanks 54
  • Happy life with cugay.org
    • Xem hồ sơ cá nhân
« Trả lời #2 vào lúc: 06/07/2013 03:09:42PM »
Cu mồi của em, mồi lỡ, đã bắt được 4 bổi. Hôm qua em đi đánh, bổi về đang gáy trận hăng thì gặp ông thợ bắn chim, em vội chuyển qua đánh vùng khác.  Thế là, từ đó, em nó không gáy tiếng nào nữa. Sáng nay, em đi đánh nó chẳng chịu gáy. Em chẳng hiểu nguyên cớ làm sao. Mong các cu thủ giúp đỡ để em chạy chữa cho em nó. Xin các bác tận tình chỉ bảo.

Hihi. thi chú gọi ông bắn chim là chim tặc. Con cu mồi gọi chú là người tặc. nó ko dám mở mồm vì sợ nối giáo cho chú bắt đồng loại của nó./.  (*)(*) (*)(*) (*)(*)
https://www.youtube.com/watch?v=na-l6h5lY-k
---------o00---------
Buồn buồn ra đứng bờ ao.
Ai ngờ chó cắn buồn ơi là buồn.

Mavantoan1993

• Jr. Member
  • **
  • Thanks 1
    • Xem hồ sơ cá nhân
« Trả lời #3 vào lúc: 06/07/2013 06:39:21PM »
 =o) (*)(*) hjx hjx chắk em nó đang đấu sung mà thấy thằng đối thủ té cái oạch lăn quay ra chết nên hoảng thôi ! Khoảng vài ngày là sung lại ấy màk

Cugay_NinhBinh

• Chính thức
  • Thanks 11
    • Xem hồ sơ cá nhân
« Trả lời #4 vào lúc: 06/07/2013 10:20:25PM »
em cũng đang quan tâm trường hợp này bác nào có kinh nghiệm vào giúp đỡ chúng em với

Cu gáy tuyên quang

• cugay.org tiêu khiển và bảo tồn
  • Hero Member
  • Thanks 34
    • Xem hồ sơ cá nhân
« Trả lời #5 vào lúc: 06/07/2013 11:36:44PM »
Thì đơn giản thôi .
Chim cu gáy có 2 thứ là khắc tinh của nó ,thứ nhất là súng đạn thứ hai là chim ăn thịt như cắt , ó ,  diều hâu ... Nếu như đi rừng gặp hai thứ này thì nó bỏ gáy vài ba ngày là nhẹ , còn nặng hơn có thể sợ rừng vĩnh viễn đấy bạn ạ. Ví dụ : bạn đi lên rừng một mình gặp một con hổ to cỡ con bò thì bạn có mất vía không =)) còn mình chắc chằng bao giờ giám lên rừng nữa quá  =))
Trên đời có bốn cái ngu
làm mai,gánh nợ,gác cu,cầm trầu.
Cu gáy. Niềm đam mê vô tận.

cugayquangninh

• Hội cu gáy đấu org QNinh
  • Hero Member
  • Thanks 473
  • 0978795666
    • Xem hồ sơ cá nhân
    • www.youtube.com/sonhacoi
« Trả lời #6 vào lúc: 07/07/2013 12:04:58AM »
Bạn thử cho uống chứ kg cho ăn , tìm 1 con bổi  hai con để đói trong một ngày, bạn lấy cái chăm (lồng nhốt gà đó ) đừng để nó lọt kg là bay mất , cho một nắm thóc vô đó xong thả tất 2 con vào chăm gà , xem con mồi có đuổi gù con bổi không  nhé ? Nếu đuổi gù đánh con bổi dành ăn thì tốt vài hôm là ngon lành thôi , còn im bẹt thì tiếp tục nuôi thúc cho ăn nhiều kê thời gian lại ok như ban đầu .hihi
Thân .
Sống ! Không chỉ nhận cho riêng mình .
Sơn- Hà Cối
https://www.facebook.com/cugayquangninh.son

trienpgd

• Jr. Member
  • **
  • Thanks 1
    • Xem hồ sơ cá nhân
« Trả lời #7 vào lúc: 07/07/2013 05:25:35AM »
Cảm ơn ae đã tư vấn, hiện mình đang k để em nó yên, chưa dám tác động gì. Hi vọng tiếp tục nhận được cao chiêu. Nói thật nếu động chạm tới ai thì bỏ quá chứ mình mà thấy ai bắn chim là ghét vô cùng, thấy cha chim tặc xách 5 chú chú cu trên tay mà đau đớn, muốn uýnh một phát vào mặt...Tối qua mất ngủ, hôm ni dậy sớm đợi em nó cất tiếng gáy!

nguyenvinhnghi

• Sr. Member
  • Thanks 19
    • Xem hồ sơ cá nhân
« Trả lời #8 vào lúc: 19/07/2013 09:57:27AM »
để cho em nói yên tĩnh vài ngay đi anh ơi. Năm trước em đi gác, nghe ông bảo vệ nói là lúc trước cũng có người gác ngay điểm đó (gác bằng mồi đất úp bội), bổi xuống đang gù với mồi thì có người khác cầm súng hơi bắn vào bổi, bổi bay lên cây, người gác cu mới nói là tôi đang gác cu, nhưng ông cầm súng thì không quan tâm, một lúc thì bổi lại xuống và ông ta cứ thế tạch thêm phát nữa, bổi lại lên cây. Ông gác cu tức mình quá ra thu dọn chiến trường rồi về luôn. Đi gác cu mà gặp trường hợp như vậy chắc tức chết luôn quá, cũng may là không trúng phải mồi.

Bá Trân_Gò Công Tây

• cugay.GoCoTa
  • Chính thức
  • Thanks 8
  • Thú chơi bình dị
    • Xem hồ sơ cá nhân
    • cu gáy Việt Nam
« Trả lời #9 vào lúc: 19/08/2013 10:34:08PM »
bác cứ cho em nó nghỉ ngơi thông thả đi. từ từ em nó quên đi sẽ lên lại chứ gì
"Chim cu xuống đất đánh (đấu) mồi,
Mấy anh trong bụi đứng ngồi không yên."

CUGAYBINHDINH

• Hero Member
  • Thanks 35
    • Xem hồ sơ cá nhân
« Trả lời #10 vào lúc: 19/08/2013 11:02:54PM »
Em mà thấy như nó chắc em cũng bỏ ăn luôn chứ đừng nói là gáy.hi...
Bình Định Quê Tôi..!

CuGáy_ ĐàNẵng

• Mê Cu Cò
  • Global Moderator
  • Hero Member
  • Thanks 226
  • Đam mê là chính
    • Xem hồ sơ cá nhân
    • Cu gáy Việt Nam
« Trả lời #11 vào lúc: 20/08/2013 12:15:51AM »
để cho em nói yên tĩnh vài ngay đi anh ơi. Năm trước em đi gác, nghe ông bảo vệ nói là lúc trước cũng có người gác ngay điểm đó (gác bằng mồi đất úp bội), bổi xuống đang gù với mồi thì có người khác cầm súng hơi bắn vào bổi, bổi bay lên cây, người gác cu mới nói là tôi đang gác cu, nhưng ông cầm súng thì không quan tâm, một lúc thì bổi lại xuống và ông ta cứ thế tạch thêm phát nữa, bổi lại lên cây. Ông gác cu tức mình quá ra thu dọn chiến trường rồi về luôn. Đi gác cu mà gặp trường hợp như vậy chắc tức chết luôn quá, cũng may là không trúng phải mồi.
Cũng tuỳ người thôi bạn ơi.Ông đó gặp tôi,tạch cái đầu coi như không biết nên không sao,chứ khi biết tôi đang gác cu,bổi đang đấu với mồi mà tạch cái thứ 2 như bạn kể thì dám bảo đảm với bạn là cuộc đời còn lại của ông ta không bao giờ tạch được phát nào nữa đâu.
Thiện căn ở tại lòng ta
Chữ Tâm kia mới bằng ba chữ Tài

Diễn đàn Cu gáy Việt Nam trên facebook

AUTO [F9]TELEX VNI VIQR VIQR* OFF Check Spell Old Accent