Chương trình từ thiện: Ấm áp vùng cao Hà Giang
Giải cu gáy đấu lần thứ nhất mừng SN diễn đàn 5 tuổi thành công tốt đẹp
Phóng sự: Nghệ nhân dân gian Trần Lữ
Diễn đàn Cu gáy Việt Nam trên facebook

Tác giảChủ đề: Cần mua và chuyển trứng cu gáy lộn sang Mỹ?  (Đọc 2090 lần)

Tre làng

• Administrator
  • Hero Member
  • Thanks 450
  • Bamboo
    • Xem hồ sơ cá nhân
    • http://omega-7.org
Cần mua và chuyển trứng cu gáy lộn sang Mỹ?
« vào lúc: 06/07/2013 06:18:29AM »
Đang định làm ăn lớn =)) là mua trứng cu gáy bên VN chuyển sang Mỹ, cho cu gáy nhẫn ấp, bà con có cao kiến gì để trứng không hư mà lọt qua được hải quan Mỹ.
Mỹ hiện nay không cho mang chim hoang dã vào Mỹ, bắt là phạt trắng máu. Trứng cu nho nhỏ thế e nó không phát hiện ra đâu nhỉ, trứng ấp độ 1 tuần rồi thì khả năng không hư cao hơn, hay là mua trứng sắp nở, hay trứng mới đẻ?
Nếu các bạn có cao kiến Tre làng sẽ đặt mua 10 quả trứng lộn đầu tiên là mua ở nhà chú Cu gáy móng cái.

Cu gáy tuyên quang

• cugay.org tiêu khiển và bảo tồn
  • Hero Member
  • Thanks 34
    • Xem hồ sơ cá nhân
Re: Cần mua và chuyển trứng cu gáy lộn sang Mỹ?
« Trả lời #1 vào lúc: 06/07/2013 06:46:28AM »
Anh tre đổi nghề buôn trứng cu gáy hả =))=)) chúc anh làm ăn phát đạt nhé =))
Trên đời có bốn cái ngu
làm mai,gánh nợ,gác cu,cầm trầu.
Cu gáy. Niềm đam mê vô tận.

chimkute

• Sr. Member
  • Thanks 54
  • Happy life with cugay.org
    • Xem hồ sơ cá nhân
« Trả lời #2 vào lúc: 06/07/2013 09:52:34AM »
Đúng rồi bác Tre làng ah. trứng cu lộn sẽ vận chuyển đc tốt hơn trứng cu thường, ít bị hỏng hơn, điều quan trọng là gửi kiểu ji sang đc,
https://www.youtube.com/watch?v=na-l6h5lY-k
---------o00---------
Buồn buồn ra đứng bờ ao.
Ai ngờ chó cắn buồn ơi là buồn.

truongnth

• Chính thức
  • Thanks 31
    • Xem hồ sơ cá nhân
« Trả lời #3 vào lúc: 06/07/2013 10:44:51AM »
Có lẽ nên chuyển bằng đường tàu biển sẽ an toàn hơn cho trứng chim đó anh Tre Làng, cho nó vào cái họp cứng nào đó bỏ chung vào container hàng hóa sao cho không bị soi các loại tia X hay hệ thống đông lạnh chắc có khả năng sanh nở được?!@. Chỉ sợ là thời gian vận chuyển quá lâu trứng chim nở trong khi vận chuyển luôn quá :-)

cugay_hàđông

• Chính thức
  • Thanks 11
  • rất vui được giao lưu với anh em 0988912999
    • Xem hồ sơ cá nhân
« Trả lời #4 vào lúc: 06/07/2013 10:53:54AM »
Đang định làm ăn lớn =)) là mua trứng cu gáy bên VN chuyển sang Mỹ, cho cu gáy nhẫn ấp, bà con có cao kiến gì để trứng không hư mà lọt qua được hải quan Mỹ.
Mỹ hiện nay không cho mang chim hoang dã vào Mỹ, bắt là phạt trắng máu. Trứng cu nho nhỏ thế e nó không phát hiện ra đâu nhỉ, trứng ấp độ 1 tuần rồi thì khả năng không hư cao hơn, hay là mua trứng sắp nở, hay trứng mới đẻ?
Nếu các bạn có cao kiến Tre làng sẽ đặt mua 10 quả trứng lộn đầu tiên là mua ở nhà chú Cu gáy móng cái.

Chuyển trứng cu gáy lộn qua mỹ =)) không được đâu bác tre ui  trứng ấp khi đã có con thì chỉ bỏ ấp có nữa ngày là hỏng rồi nói chi đến vận chuyển nữa. Chỉ có cách này mới bảo quản được trứng là khi chim đẻ xong lấy trứng ra luôn không cho ấp sau đó cho cu pháp ấp thì may ra được thui bác tre già ý lộn bác tre làng mình :)) :))  :))
Trích dẫn từ: cu gay hà đông
                     CUGAY.ORG
CHUNG TAY VUN ĐẮP MỘT NIỀM VUI

Đức Huy_Hạ Long

• Hero Member
  • Thanks 53
  • Cu gáy Hạ Long
    • Xem hồ sơ cá nhân
« Trả lời #5 vào lúc: 06/07/2013 12:34:05PM »
Vụ này rất hấp dẫn nhưng mà khó thực hiện quá anh Tre ơi. Máy bay thì không qua được máy soi là cái chắc. Tàu biển và đường bộ thì em e rằng nó nở, nó lớn, nó mọc cườm và nó biết gáy rồi mới về đến nhà anh Tre.  :d :d :d :)) :)) :)).
Đam mê cu gáy...!

Minhtri_cugay

• Hero Member
  • Thanks 414
    • Xem hồ sơ cá nhân
« Trả lời #6 vào lúc: 06/07/2013 03:45:06PM »

Bác Tre thật là vui tính  =)) =)) =)), mang trứng sống qua hải quan nước ngoài thì cực kỳ khó, đặc biệt là Mỹ. Cách tốt nhất là bác Tre...bẫy chim cu bên Mỹ và làm trứng cu lộn ngay bên đó  thôi =)). Nếu bác vẫn muốn mang trứng lộn sang bên Mỹ thì thử .... cho quả trứng lộn vào một cái túi ni lông bé, hoặc 1  hộp thiếc, rồi ....nuốt cái hộp thiếc đó vào trong bụng, nếu qua được hải quan thì sang kia bác lại.... cho hộp thiếc ra, hy vọng quả trứng còn nguyên vẹn  =)). Theo em thì trứng cu lộn bé nên hiệu quả kinh tế ...chưa chắc đã cao, mà bác nên thử sản xuất trứng ...Đà điểu lộn, chứng cắt lộn, trứng..đại bàng lộn thì doanh thu cao hơn nhiều lần đó  =)) =)) =)), chứ trứng cu lộn thì cũng.....thường thôi  =)) =)) =)) =)) =)).

chimkute

• Sr. Member
  • Thanks 54
  • Happy life with cugay.org
    • Xem hồ sơ cá nhân
« Trả lời #7 vào lúc: 06/07/2013 05:03:11PM »
Thôi để em huấn luyên máy con cu bay sang bên đấy đẻ cho Bac mấy lữa rồi bay về VN, như thế cho đỡ bị vi phạm an ninh hàng không  _khotro_
https://www.youtube.com/watch?v=na-l6h5lY-k
---------o00---------
Buồn buồn ra đứng bờ ao.
Ai ngờ chó cắn buồn ơi là buồn.

cugaytanphu

• Sr. Member
  • Thanks 14
    • Xem hồ sơ cá nhân
« Trả lời #8 vào lúc: 06/07/2013 06:00:38PM »
 :d Bác biết là trắng máu mà còn dám mang vô thi đúng là đam mê lớn ... Nói thì nói chứ em nghĩ vẫn có cách mang qua được nếu k thì mấy cái đám cá chép cá lóc mấy thứ ngoại xâm linh tinh nhập được vào mỹ :) .... Mà suy đi tính lại thì đem trứng qua ấy cũng giống như vận chuyễn heroin hàng cấm hàng lậu đấy bác ạ ! Lợi ích mà hại nhiều =o)

CU GÁY- Cái thú tao nhã nó làm đời người chậm lại gắn kết AE bè bạn với nhau giữa cái cuộc sống bon chen này !!

uthiepcusadec

• Hero Member
  • Thanks 43
    • Xem hồ sơ cá nhân
« Trả lời #9 vào lúc: 06/07/2013 08:04:52PM »
chào anh Tre,
anh liên lạc thử nhửng chổ bán chim cá cảnh oriental và nhờ họ vận chuyển cho anh coi được không ? vì họ có giấy phép và đóng thuế để kinh doanh và vận chuyển qua doane (họ commande chim cá cảnh từ châu á và châu úc để qua Mỷ bán đó anh)
chúc anh thành công để thỏa mản niềm đam mê
Hiệp
** Đam mê cái thú chơi cu
chơi rồi mới biếc "sướng-vui" tê người
ngày thì TRỐNG GÁY mình "vui"
đêm thì MÁI nó GÙ mình "sướng" phê **
- uthiep ...hi.hi... -

kalaca

• Chính thức
  • Thanks 7
    • Xem hồ sơ cá nhân
« Trả lời #10 vào lúc: 06/07/2013 09:21:30PM »
Khộng chuyển trứng đang ấp được đâu bác, 100% hỏng vì đang ấp bỏ ra là hỏng chưa kể vận chuyển đi phôi thai bị đứt các mạch máu nuôi chúng là hỏng ngay. Bác nên mua trứng vừa đẻ chưa cho ấp đóng gói cẩn thận chuyển sang. Anh em Việt Nam chơi bồ câu đua muốn có chim nước ngoài chỉ có mỗi cách mang trứng từ nước ngoài về VN rồi cho chim nhà ấp, tỉ lệ nở thường chỉ 30-40% số trứng mang về

cugay_cugay

• Chính thức
  • Thanks 14
    • Xem hồ sơ cá nhân
« Trả lời #11 vào lúc: 10/07/2013 11:34:19AM »
bác cư mua đi sau cho hêt vao nồi đun sôi sau đó cho vào bung thì có mà cụ của hải quan cũng chịu bác nhỉ =)) =)) =)) =))

Diễn đàn Cu gáy Việt Nam trên facebook

AUTO [F9]TELEX VNI VIQR VIQR* OFF Check Spell Old Accent