Chương trình từ thiện: Ấm áp vùng cao Hà Giang
Giải cu gáy đấu lần thứ nhất mừng SN diễn đàn 5 tuổi thành công tốt đẹp
Phóng sự: Nghệ nhân dân gian Trần Lữ
Diễn đàn Cu gáy Việt Nam trên facebook

Tác giảChủ đề: 23.6.2013 - Bẫy Cu Campuchia  (Đọc 5968 lần)

ngoductam

• Hero Member
  • Thanks 198
    • Xem hồ sơ cá nhân
23.6.2013 - Bẫy Cu Campuchia
« vào lúc: 19/06/2013 04:18:44PM »
Các tình iêu thân mến,

Đợt rồi bận quá nên cũng chả đi đâu được, nhân dịp có người em chơi Cu tuổi đời ít hơn mình mà Level thì thôi chạy mãi không theo kịp em, rủ lên nhà em chơi tiện đi bẫy cu Campuchia cho biết...... Nên viết bài rủ rê anh em …..

Vào nghề tới giờ có lẽ cũng 2 năm hơn rồi, vẫn miệt mài nuôi Bổi với 1 niềm tin tươi sáng là tổ nghề có mắt sẽ không phụ lòng em......... Tính ra thì em được cái ham vui, chim mồi không có nhưng xách lồng phụ anh em đi bẫy cũng kha khá........Khối anh có mồi còn chả đi được như em đấy, thôi thì ngu dốt bù lại cái nhiệt tình.......

Chuyến đi lần này cũng sẽ như những chuyến đi trước, anh em tự vũ trang & trưng dụng xe cộ, nên đi 1 cặp cho dễ đổi lái đỡ mệt....... Bạn của em thì rất nhiệt tình, nhà có rẫy ở Tây Ninh & Campuchia, nên hay qua bẫy, có rủ em với ai thân thiết thì đi cùng lên bẫy chim cho vui, tiện thể bẫy xong e giết gà mổ vịt mời anh em nhậu 1 bữa trong Rẫy nhà em ấy, khung cảnh nghe đâu cũng hữu tình lắm.........

Để anh em cùng vui, bác nào đi cùng và thích nhậu, em nghĩ chuẩn bị ít tiền lên đó ta mua bia góp vui không thì mang rượu quý của nhà mình lên cũng được.

Thời tiết hiện tại trên Tây Ninh cũng không ủng hộ cho lắm, nhưng em cứ post bài, nếu trên đó mưa quá thì dời lịch lại sau, còn không thì ta cứ đi.....

Thông tin chuyến đi như sau:

1, Lịch trình:

1h - 23/6 Đi xe từ HCM lên Tây Ninh, khoảng 4h sẽ có mặt ở trung tâm TP Tây Ninh,  sau đó nghỉ ngơi ăn sáng tự túc, rồi vượt biên giới đi sâu vào Campuchia khoảng 30km khoảng 5h sáng là tới trận địa.

Địa điểm tập trung từ HCM có gì sát ngày nếu thời tiết ok & phụ thuộc vào số lượng anh em đi thì hẹn cho tiện.

HCM - Tây Ninh: Dự kiến khoảng 100 - 120km

Tây Ninh - Bãi đánh Campuchia: 30 km

2, Thông tin về khu vực bẫy:

Chim theo thông báo là cũng khá trận, tuy nhiên bạn mình đi bẫy về thì vẫn có chim bổi cầm về (Bẫy đất, bẫy cây, đờn cò các kiểu), nên anh em chuẩn bị cho tốt, tránh đổ tại hoàn cảnh nhé ^^

3, Việc qua biên giới:

Hiện bạn của em đi bẫy dắt bạn bè qua cũng không vấn đề gì, đi chắc cũng mấy năm rồi, chưa kể đời phụ huynh nữa, nên các bác cứ yên tâm cái khoản chim cò không lo bị bắt hay sợ dân địa phương quấy rối nhé

Chúng ta sẽ đường đường chính chính qua biên giới, nộp lệ phí 20.000/1 xe/2 người, đi trong phạm vi của trạm đóng dấu giấy phép, bãi thì bạn em sẽ dẫn đi, thổ dân rồi không phải lo........ Bác nào máu đi đánh vùng chim còn trinh nguyên chưa bị các anh quấy phá, thì phải đi xa thêm khoảng 20 - 30km nữa, tùy tình hình ta sẽ quyết sau

Thông thường bên đó chia theo trạm, cũng dạng như các quận nhỏ của mình, vào địa phận quận nào sẽ kiểm tra đóng dấu cho đi tiếp, đi trong phạm vi quận đó thì không sao, nếu đi ra quận khác lại nộp tiền đóng dấu các bác nhé

4, Chuẩn bị:

a, Máy Ảnh : Ngoài các đồ nghề thiết yếu để bẫy cu, cụ nào tiện mang theo máy ảnh chụp cho nét có gì về up cho anh em ở nhà xem để động viên tinh thần ^^

b, Giấy tờ; Lưu ý đi xa nên mang đủ giấy tờ bằng lái xe, cà vẹt, cmnd vì có lần mấy người em đi cùng tự nhiên bị tóm lại hỏi khi dừng chân nghỉ vì tưởng ăn trộm, để tránh lằng nhằng nhé

c, Đồ ăn nước uống: Chuyến này đi lần đầu lên Tây Ninh em cũng không rành đường nên việc nghỉ chân dọc đường cũng sẽ tùy tình hình, nên các cụ chủ động việc này tránh đói khát dọc đường
d, Tiền: Khoản này rất quan trọng để chi phí dọc đường, lưu ý là đồi nhiều tiền lẻ, nhét mỗi nơi  1 ít, vì có anh bạn đi đêm lấn tuyến bị cơ động vồ được, do không có tiền lẻ rút 500 nghìn ra nộp mạng đấy ….Dặn trước các cụ để các cụ cẩn thận

Thông tin cơ bản vậy, các cụ xem có gì cần thì hỏi……Chống chỉ định mấy anh già õng ẹo hay đòi hỏi, hoặc mấy em trẻ chưa có kinh nghiệm đi xa hí hửng xong rồi về không như ý lại lời ra tiếng vào……

Xác định đi thích thì đi, tự nguyện, lên gặp mưa thì chuyển qua ngồi nhậu, đi chơi hòa đồng các bác nhé……. Dạng vứt đi như em, mồi còn chả có đi còn vui nữa là, thế nên đã đi thì xác định tinh thần người ta dắt qua biên giời chỉ bãi cho, còn đâu tự mò mẫm thêm, không lạc đâu mà sợ ^^…. Còn sợ thì ngồi nhà ^^ xem tường thuật sau…..

Lưu ý thêm là anh em vùng miền khác nhau văn hóa cách nghĩ, nên để tránh hiểu lầm, các cụ tinh ý 1 chút…….. lên nhà người ta chơi thì chúng ta nhiệt tình niềm nở, môi cười duyên, vào nhà dạ thưa chào từ trên xuống dưới...... Chủ nhà nếu có mời ăn thì anh em mỗi người 1 tay xông vào làm, rồi chuẩn bị nhiều tiền lẻ để góp tiền mua bia uống cho mát, tránh kiểu cầm toàn tiền chẵn đi rồi anh này trả dùm anh kia, sau này quên không trả, anh kia lại nói xấu anh này ^^....... Vì đi chung sẽ có người nhiều tiền người ít tiền, thôi thì cứ bình đẳng chia đều anh em đóng góp, tránh nợ nần trả dùm rồi sau này ghét nhau lại lôi chuyện đấy ra mà xỉa xói ^^........ Tránh kiểu chủ nhà thì chổng mông lên mà làm, mấy anh còn lại ra vườn tạo dáng chụp ảnh, hay bình luận về thiên nhiên rồi chim cu là  rất vô duyên……

Tới ngày tới giờ, cứ hẹn nhau tại điểm tập trung, quá 10ph là di chuyển không đợi lâu hơn được……

Cụ nào đi thì vào điểm danh, điểm danh rồi không đi cũng báo để anh em biết, ít quá thì cũng buồn, đông quá cũng chưa chắc vui……. Cứ vừa vừa, mà anh em nếu có đi thì nhiệt tình vui vẻ, để các chuyến đi sau lại cùng nhau đồng hành……

Đôi lời chia sẻ, có mạo phạm gì thì thông cảm cho em……

Liên lạc: tetsuvietnam@yahoo.com & SDT: 0908. 557 .526  (Nội dung em cũng đã viết khá rõ, có gì cần các cụ post trên diễn đàn hoặc nhắn tin nhé)
« Sửa lần cuối: 19/06/2013 05:20:34PM gửi bởi ngoductam »

dungcu_hn

• Hero Member
  • Thanks 96
    • Xem hồ sơ cá nhân
Re: 23/6 - Bẫy Cu Campuchia
« Trả lời #1 vào lúc: 19/06/2013 04:27:21PM »
Anh Tâm lại đi oanh tạc rồi, về viết bài anh nhớ. Mà anh không làm báo nó phí ra viết bài như báo chi tiết thế. Chúc các bác lên đường hoành tráng.

cugaygialai

• Hero Member
  • Thanks 127
    • Xem hồ sơ cá nhân
Re: 23/6 - Bẫy Cu Campuchia
« Trả lời #2 vào lúc: 19/06/2013 04:43:21PM »
Sao phía trong đó đi đường tiểu ngạch mà không chuẩn bị phong bì cho biên phòng (cả hai nước) họ và vồ được thì toi à bác.

trunghau_tn

• Chính thức
  • Thanks 4
    • Xem hồ sơ cá nhân
Re: 23.6.2013 - Bẫy Cu Campuchia
« Trả lời #3 vào lúc: 19/06/2013 07:50:50PM »
tây ninh huyện nào vậy a tâm?nếu tiện e đăng ký 1vé giao lưu bia bọt nhé _zoo_ _zoo_ _zoo_ _zoo_ _zoo_

cugaygialai

• Hero Member
  • Thanks 127
    • Xem hồ sơ cá nhân
« Trả lời #4 vào lúc: 20/06/2013 07:35:00AM »
Các bác cẩn thận. sang CampuChia mà bẫy cu không khéo bị biên phòng nước bạn họ vồ được là sách cả cu đi đại sứ quán đấy nha.

ngoductam

• Hero Member
  • Thanks 198
    • Xem hồ sơ cá nhân
« Trả lời #5 vào lúc: 20/06/2013 09:47:38AM »
@Cugaygialai: Cám ơn Bác đã cảnh báo, không biết người khác sao, chứ bạn em thì cũng đi chưa bị gì..... Anh em nào tính cẩn thận thì tốt nhất nên ở nhà cho lành, đợi em up phóng sự là ok rồi ^^

cugaytanhlinh

• Hero Member
  • Thanks 150
  • Hội cu mồi ORG
    • Xem hồ sơ cá nhân
« Trả lời #6 vào lúc: 20/06/2013 10:22:23AM »
anh tâm ơi đi đường nào vậy? Đi lên hướng siu thị mộc bài ak? Vô gò dầu bến cầu nếu phải thi em củng co bạn o đó. Co gì anh cho em thông tin em xẻ đang ký 1 suất

cuahangquyen

• Sr. Member
  • Thanks 53
    • Xem hồ sơ cá nhân
« Trả lời #7 vào lúc: 20/06/2013 11:02:23AM »
Chào mấy a e.thấy topic vui nên cũng có đôi lời.nếu ae đánh sâu Trong đất campuchia thì nên chủng bịgiày dép và tư trang đầy đủ. rất khó mua hàng tạp hóa như ở VN. còn đánh khu vực biên giới thì chim cũng khá trận nhưng kg quan trọng vì toàn mồi VIP. cái khó là mấy thằng biên phòng campuchia. nên cẩn thận.ngồi nhạu bên đất VN  TỤI nó rất vui nhưng gặp bên đất campuchia nó vẫn bắt như thường.đã gặp trường hợp này.nên tốt nhất đi phải có dân bản địa theo cùng. và khi đi đừng mang theo Tu trang đắt tiền như nhẫn.đồng hồ ĐTDD xin....  thằng bạn đã bị bắn bằng AK 47 vào chân vì xài ipad (bị cướp ở sầuriêng)
đôi điều chúc a e chơi vui ve và thành công
p/s nếu buồn có thể ghé NAGA..KING 168 làm vài ván bài rồi về Hihihi
Cha mẹ nhọc nhằng nuôi ta lớn
Bạn bè chơi dog dạy ta khôn

ngoductam

• Hero Member
  • Thanks 198
    • Xem hồ sơ cá nhân
« Trả lời #8 vào lúc: 20/06/2013 11:49:26AM »
anh tâm ơi đi đường nào vậy? Đi lên hướng siu thị mộc bài ak? Vô gò dầu bến cầu nếu phải thi em củng co bạn o đó. Co gì anh cho em thông tin em xẻ đang ký 1 suất

Cái này a cũng chưa rõ, sát ngày thời tiết ok thì mới chốt. Nhà bạn anh ở Huyện Tân Châu, chắc tập kết tại đó rồi đi đâu cậu đó dẫn đi em ạ......

Đọc kỹ mấy vụ anh em lưu ý về biên phòng nhé, đi thì cứ chuẩn bị tinh thần, tại anh cũng chưa đi nên không rành, bạn anh thì bảo cũng không khó khăn gì hehe

cudat

• Jr. Member
  • **
  • Thanks 2
    • Xem hồ sơ cá nhân
« Trả lời #9 vào lúc: 20/06/2013 12:13:46PM »
đi dễ ,nhưng khó về,.mình có ong a wa đó xong về bị tụi biên phòng lấy sạch mồi và bổi hết.

cugaytanhlinh

• Hero Member
  • Thanks 150
  • Hội cu mồi ORG
    • Xem hồ sơ cá nhân
« Trả lời #10 vào lúc: 20/06/2013 04:32:33PM »
đi dễ ,nhưng khó về,.mình có ong a wa đó xong về bị tụi biên phòng lấy sạch mồi và bổi hết.
Thực ra em củng có đi wa đo đanh rùi đi cùng mấy ông trên đo lúc về nhà bạn e chơi.nhưng xa wa.
Còn về vấn đề lấy chim thì ko có vì ta wa đo có giấy tờ cho wa mà đánh chim cò thì vô tư có gặp mấy người đó thì củng chả dám lấy chim minh đâu.chax bạn của anh gặp lưu manh rùi.hi
Nói chung wa đo rất dể củng bình thường.
Đó là gần tây ninh đi wa còn chổ khác thì khác.

ngoductam

• Hero Member
  • Thanks 198
    • Xem hồ sơ cá nhân
« Trả lời #11 vào lúc: 20/06/2013 04:40:37PM »
Để lần này em đi làm phóng sự về, để xem thực tế ra sao, nhiều nguồn tin quá ^^

nguyentuan

• Chính thức
  • Thanks 8
    • Xem hồ sơ cá nhân
« Trả lời #12 vào lúc: 22/06/2013 10:39:46AM »
tình hình ngày mai có đi không a tâm,sao thấy yên lặng dữ vậy

Minhtri_cugay

• Hero Member
  • Thanks 414
    • Xem hồ sơ cá nhân
« Trả lời #13 vào lúc: 22/06/2013 10:55:19AM »
Các tình iêu thân mến,

Đợt rồi bận quá nên cũng chả đi đâu được, nhân dịp có người em chơi Cu tuổi đời ít hơn mình mà Level thì thôi chạy mãi không theo kịp em, rủ lên nhà em chơi tiện đi bẫy cu Campuchia cho biết...... Nên viết bài rủ rê anh em …..

Vào nghề tới giờ có lẽ cũng 2 năm hơn rồi, vẫn miệt mài nuôi Bổi với 1 niềm tin tươi sáng là tổ nghề có mắt sẽ không phụ lòng em......... Tính ra thì em được cái ham vui, chim mồi không có nhưng xách lồng phụ anh em đi bẫy cũng kha khá........Khối anh có mồi còn chả đi được như em đấy, thôi thì ngu dốt bù lại cái nhiệt tình.......

Chuyến đi lần này cũng sẽ như những chuyến đi trước, anh em tự vũ trang & trưng dụng xe cộ, nên đi 1 cặp cho dễ đổi lái đỡ mệt....... Bạn của em thì rất nhiệt tình, nhà có rẫy ở Tây Ninh & Campuchia, nên hay qua bẫy, có rủ em với ai thân thiết thì đi cùng lên bẫy chim cho vui, tiện thể bẫy xong e giết gà mổ vịt mời anh em nhậu 1 bữa trong Rẫy nhà em ấy, khung cảnh nghe đâu cũng hữu tình lắm.........

Để anh em cùng vui, bác nào đi cùng và thích nhậu, em nghĩ chuẩn bị ít tiền lên đó ta mua bia góp vui không thì mang rượu quý của nhà mình lên cũng được.

Thời tiết hiện tại trên Tây Ninh cũng không ủng hộ cho lắm, nhưng em cứ post bài, nếu trên đó mưa quá thì dời lịch lại sau, còn không thì ta cứ đi.....

Thông tin chuyến đi như sau:

1, Lịch trình:

1h - 23/6 Đi xe từ HCM lên Tây Ninh, khoảng 4h sẽ có mặt ở trung tâm TP Tây Ninh,  sau đó nghỉ ngơi ăn sáng tự túc, rồi vượt biên giới đi sâu vào Campuchia khoảng 30km khoảng 5h sáng là tới trận địa.

Địa điểm tập trung từ HCM có gì sát ngày nếu thời tiết ok & phụ thuộc vào số lượng anh em đi thì hẹn cho tiện.

HCM - Tây Ninh: Dự kiến khoảng 100 - 120km

Tây Ninh - Bãi đánh Campuchia: 30 km

2, Thông tin về khu vực bẫy:

Chim theo thông báo là cũng khá trận, tuy nhiên bạn mình đi bẫy về thì vẫn có chim bổi cầm về (Bẫy đất, bẫy cây, đờn cò các kiểu), nên anh em chuẩn bị cho tốt, tránh đổ tại hoàn cảnh nhé ^^

3, Việc qua biên giới:

Hiện bạn của em đi bẫy dắt bạn bè qua cũng không vấn đề gì, đi chắc cũng mấy năm rồi, chưa kể đời phụ huynh nữa, nên các bác cứ yên tâm cái khoản chim cò không lo bị bắt hay sợ dân địa phương quấy rối nhé

Chúng ta sẽ đường đường chính chính qua biên giới, nộp lệ phí 20.000/1 xe/2 người, đi trong phạm vi của trạm đóng dấu giấy phép, bãi thì bạn em sẽ dẫn đi, thổ dân rồi không phải lo........ Bác nào máu đi đánh vùng chim còn trinh nguyên chưa bị các anh quấy phá, thì phải đi xa thêm khoảng 20 - 30km nữa, tùy tình hình ta sẽ quyết sau

Thông thường bên đó chia theo trạm, cũng dạng như các quận nhỏ của mình, vào địa phận quận nào sẽ kiểm tra đóng dấu cho đi tiếp, đi trong phạm vi quận đó thì không sao, nếu đi ra quận khác lại nộp tiền đóng dấu các bác nhé

4, Chuẩn bị:

a, Máy Ảnh : Ngoài các đồ nghề thiết yếu để bẫy cu, cụ nào tiện mang theo máy ảnh chụp cho nét có gì về up cho anh em ở nhà xem để động viên tinh thần ^^

b, Giấy tờ; Lưu ý đi xa nên mang đủ giấy tờ bằng lái xe, cà vẹt, cmnd vì có lần mấy người em đi cùng tự nhiên bị tóm lại hỏi khi dừng chân nghỉ vì tưởng ăn trộm, để tránh lằng nhằng nhé

c, Đồ ăn nước uống: Chuyến này đi lần đầu lên Tây Ninh em cũng không rành đường nên việc nghỉ chân dọc đường cũng sẽ tùy tình hình, nên các cụ chủ động việc này tránh đói khát dọc đường
d, Tiền: Khoản này rất quan trọng để chi phí dọc đường, lưu ý là đồi nhiều tiền lẻ, nhét mỗi nơi  1 ít, vì có anh bạn đi đêm lấn tuyến bị cơ động vồ được, do không có tiền lẻ rút 500 nghìn ra nộp mạng đấy ….Dặn trước các cụ để các cụ cẩn thận

Thông tin cơ bản vậy, các cụ xem có gì cần thì hỏi……Chống chỉ định mấy anh già õng ẹo hay đòi hỏi, hoặc mấy em trẻ chưa có kinh nghiệm đi xa hí hửng xong rồi về không như ý lại lời ra tiếng vào……

Xác định đi thích thì đi, tự nguyện, lên gặp mưa thì chuyển qua ngồi nhậu, đi chơi hòa đồng các bác nhé……. Dạng vứt đi như em, mồi còn chả có đi còn vui nữa là, thế nên đã đi thì xác định tinh thần người ta dắt qua biên giời chỉ bãi cho, còn đâu tự mò mẫm thêm, không lạc đâu mà sợ ^^…. Còn sợ thì ngồi nhà ^^ xem tường thuật sau…..

Lưu ý thêm là anh em vùng miền khác nhau văn hóa cách nghĩ, nên để tránh hiểu lầm, các cụ tinh ý 1 chút…….. lên nhà người ta chơi thì chúng ta nhiệt tình niềm nở, môi cười duyên, vào nhà dạ thưa chào từ trên xuống dưới...... Chủ nhà nếu có mời ăn thì anh em mỗi người 1 tay xông vào làm, rồi chuẩn bị nhiều tiền lẻ để góp tiền mua bia uống cho mát, tránh kiểu cầm toàn tiền chẵn đi rồi anh này trả dùm anh kia, sau này quên không trả, anh kia lại nói xấu anh này ^^....... Vì đi chung sẽ có người nhiều tiền người ít tiền, thôi thì cứ bình đẳng chia đều anh em đóng góp, tránh nợ nần trả dùm rồi sau này ghét nhau lại lôi chuyện đấy ra mà xỉa xói ^^........ Tránh kiểu chủ nhà thì chổng mông lên mà làm, mấy anh còn lại ra vườn tạo dáng chụp ảnh, hay bình luận về thiên nhiên rồi chim cu là  rất vô duyên……

Tới ngày tới giờ, cứ hẹn nhau tại điểm tập trung, quá 10ph là di chuyển không đợi lâu hơn được……

Cụ nào đi thì vào điểm danh, điểm danh rồi không đi cũng báo để anh em biết, ít quá thì cũng buồn, đông quá cũng chưa chắc vui……. Cứ vừa vừa, mà anh em nếu có đi thì nhiệt tình vui vẻ, để các chuyến đi sau lại cùng nhau đồng hành……

Đôi lời chia sẻ, có mạo phạm gì thì thông cảm cho em……

Liên lạc: tetsuvietnam@yahoo.com & SDT: 0908. 557 .526  (Nội dung em cũng đã viết khá rõ, có gì cần các cụ post trên diễn đàn hoặc nhắn tin nhé)

.............................

Kế hoạch bác Tâm vạch ra nghe có vẻ rất chi tiết  =)) =)) =)), và rất phiêu lưu  =)), nghe giống truyện trinh thám rùi  =)). Bác cố gắng ghi nhật ký BẪY CU- CAMPU-PHIÊU LƯU KÝ cho anh em thưởng thức cảm giác phiêu lưu mạo hiểm nhé  =)).

Chúc các bác Thượng Lộ Bình An! Cả nhà cứ yên tâm đi theo bác Tâm  =)), bác ấy nhất định có Thần Bảo Hộ đi theo đấy à  =)) =)) =))
« Sửa lần cuối: 22/06/2013 10:57:41AM gửi bởi minhtri_cugay »

sungoku433

• Sr. Member
  • Thanks 18
    • Xem hồ sơ cá nhân
« Trả lời #14 vào lúc: 22/06/2013 02:13:02PM »
Chúc anh Tâm và anh em ngày mai có chuyến đi thú vị, nhưng hãy cẩn thận nhé. Qua sân bạn khó chơi hơn sân nhà nhiều  ^:)^ ^:)^ ^:)^ ^:)^

ngoductam

• Hero Member
  • Thanks 198
    • Xem hồ sơ cá nhân
« Trả lời #15 vào lúc: 22/06/2013 05:41:43PM »
Thưa các Cụ,

Tình hình là ảnh hưởng bão số 2, nên Miền Nam & Tây Ninh đang mưa tầm tã, theo dự báo thời tiết là mai vẫn mưa tiếp.......

Nên kế hoạch đi sẽ lùi qua chủ nhật tuần sau nếu như thời tiết ủng hộ, chi tiết em sẽ update sau.......

@Tuấn: Cũng có 4 bộ đồi già đăng ký đi, mà mưa quá nên thôi em ạ..... Nếu đi thì cứ nhắn tin cho anh nhé.....

cugaydongnai

• Newbie
  • *
  • Thanks 0
    • Xem hồ sơ cá nhân
« Trả lời #16 vào lúc: 22/06/2013 07:42:28PM »
Khi nào đi về, có hình ảnh, thành quả thì hãy viết bài cụ ơi, coi chừng người ta lại cho cụ là dân buôn bom đấy hehehehe

Nguyễn Văn Hiếu

• Sr. Member
  • Thanks 97
    • Xem hồ sơ cá nhân
« Trả lời #17 vào lúc: 22/06/2013 10:45:48PM »
ha. ha sao trùng hợp thế. mình không dám lên tiếng là vì CN nầy mình bỏ phố đi Đak Nông. tin báo về trên ấy củng mưa sụt sùi. Ta thấy em đang ngồi khóc khi rừng chiều đổ mưa. rừng chưa thay lá em cứ quay về. rừng xưa đả khép em cứ ra đi.hu.hu .hu

GIAO LƯU LIÊN TỈNH!@

cugaydakmil

• Sr. Member
  • Thanks 37
    • Xem hồ sơ cá nhân
« Trả lời #18 vào lúc: 23/06/2013 03:24:36PM »
bác hiếu đi đắk nông ở huyện nào vào mình cũng ở đăk nông đây.
bác tâm bão thế này đi cam phu chia  được kô bác. em thích đi lắm chỗ em wa biên giới có chục cây số là giap ranh rui. đánh bên vn thui. bác đi đươc nhớ quay cai clip cho ace nghiện cu nhìn cho các  bác ấy thèm bác nhé. (*)(*) (*)(*) (*)(*) (*)(*)

cugaydakmil

• Sr. Member
  • Thanks 37
    • Xem hồ sơ cá nhân
« Trả lời #19 vào lúc: 23/06/2013 03:28:19PM »
à quên đưa các bác sdt em nữa chứ. hom nào bác nào lên đăk nông ae giao lưa bác nhá. "01634862345"

Diễn đàn Cu gáy Việt Nam trên facebook

AUTO [F9]TELEX VNI VIQR VIQR* OFF Check Spell Old Accent