Chương trình từ thiện: Ấm áp vùng cao Hà Giang
Giải cu gáy đấu lần thứ nhất mừng SN diễn đàn 5 tuổi thành công tốt đẹp
Phóng sự: Nghệ nhân dân gian Trần Lữ
Diễn đàn Cu gáy Việt Nam trên facebook

Tác giảChủ đề: Bà con vào làm thịt chú Râu Cao Nguyên  (Đọc 4557 lần)

Tre làng

• Administrator
  • Hero Member
  • Thanks 450
  • Bamboo
    • Xem hồ sơ cá nhân
    • http://omega-7.org
Bà con vào làm thịt chú Râu Cao Nguyên
« vào lúc: 29/04/2011 06:25:29AM »
Số là tháng tư sắp hết mà Chú Hồn Sâm vẫn đơ như củ sâm nên để tiếp nói chương trình mời bà con ra tay sớm để tránh trường hợp câu giờ như chú Sâm. Lần này tới lượt chú Râu lên bàn mổ, tuột hết áo quần cho bà con phanh phui. Ai có kính hiển vi điện tử thì vác vô cho cugay mượn 1 cái để xem cho rõ

Lý lịch sơ qua vài hàng của cu mồi Mai Cao Nguyên:

Tên Mai Cao Nguyên   
Chỗ ở hiện nay: TP. Ninh Bình.
Ních yahoo: mayrau9018

[img]http://i240.photobucket.com/albums/ff1/tuantqc0409m/NB_April%2020-2011/IMG_5871.jpg[/img]

[img]http://i240.photobucket.com/albums/ff1/tuantqc0409m/NB_April%2020-2011/IMG_5873.jpg[/img]

Eng khai trương trước nghe:

1. Một trong hai tấm hình trên có một chú tên Râu, ai là chú nói cho bà con biết mặt coi?
2. Chú có bà con chi với Mai Hắc Đế không?
3. Chú cho xin 1 tấm hình bán thân (nếu không có thì khỏa thân cũng được) để bà con xem cu chú, à quên mặt chú ra răng =))
4. Chú cưới vợ khi chơi cu rồi hay cưới xong mới chơi?

Vài câu dệ dệ câu dệ dệ câu độ chú cái đã. Mời bà con vào phỏng vấn tiếp, cơ hội không phải khi nào cũng có đâu nhé, hỏi càng khó càng có phần thưởng một chú mồi cậy 3 năm lồng =))

nhanhot73

• Global Moderator
  • Hero Member
  • Thanks 244
    • Xem hồ sơ cá nhân
Re: Bà con vào làm thịt chú Râu Cao Nguyên
« Trả lời #1 vào lúc: 29/04/2011 12:01:25PM »
5 -Hai người trên ai cũng có râu, một đã cạo, một chưa, có mày , đều là đàn ông chơi cu, tại răng mày râu lại đặt nich là mayrau .
6- Khi cu miềng yếu bà xã lo lắng, bồi dưỡng , còn cu kia cũng của miềng khi yếu bà xã có lo lắng không ?
7- Nhờ mayrau giải thích tại mần răng cu mình cứng khi còn sống còn cu kia cứng thì chết chắc !
8-Gác kiếm : Bỏ kiếm, không sử dụng . gác cu : Cu chơi xong rồi gác hoặc hết khả năng . Gác cu : Bắt đầu cái ngu thứ 3 và bắt đầu sướng
của những ang chơi cu . Theo mayrau : Anh em mình nói người nước ngoài hiểu không và tỪ ngữ  VIệt Nam hay, khó hay Lào khó hơn.
Cho ví dụ ( Cái này khó ) !
Trăm năm trước ta chưa hề có
Trăm năm sau có cũng như không
Cuộc đời có có không không
Trăm năm còn  lại tấm lòng mà thôi .

tathanhtai284

• Sr. Member
  • Thanks 10
    • Xem hồ sơ cá nhân
« Trả lời #2 vào lúc: 29/04/2011 12:25:10PM »
 _hoanho_  _hug_ chúc mừng sư phụ ạ, chúc sư phụ có 1 tháng trên thớt vui vẻ =))
sư phụ giữ gìn sức khỏe nha :D , các anh em khác chém thoải mái đi còn em hok chém sư phụ đâu, chém sư phụ ngta nói em phản bội sư môn,khinh sư diệt tổ , nói thầy trò mình nghịch rùi sao  =)) _zoo_  _zoo_
Anh em ơi vào thịt sư phụ em đi  =)) =)) =)) nhưng nhẹ nhẹ tay thui nhé  _zoo_ _zoo_ _friend_

cugaybentre

• Chính thức
  • Thanks 6
    • Xem hồ sơ cá nhân
« Trả lời #3 vào lúc: 29/04/2011 01:12:02PM »
 _hug_  _hoanho_  _yahoo_  _zoo_  _friend_ Chào bác hoa Mai trên Cao Nguyên  =)) tên đẹp quá hỉ! cho  mình xin vài nhánh Mai nhé :   
      1. Nhìn bác rất thư sinh nhưng sao dùng nick thì oai và dữ dằn như Từ Hải vậy ?
      2. bác nghĩ sao khi đệ tử bác k chặt chém bác mà lại "xúi " nhiều người khác vô làm thịt  bác  =)) . (Anh em ơi vào thịt sư phụ em đi )  _khotro_ xử sao đây ?
      3.Mình đoán bác  mặc áo rằn ri đó phải k ?
      4. mấy bữa nay thức khuya dậy sớm đăng bài cho ae xem chắc râu tóc bơ phờ hết ,vậy cu mai bồi dưỡng cho bác những gì , có cho gác k hay nhốt riêng  =))  =))  =))  .
     hehe Mai còn nhiều cành  lắm Bác nào có nhu cầu cứ tự nhiên chặt tiếp  _hoanho_
    Chúc mừng Bác và chúc mừng DĐ mình có thêm nhiều cao nhân cu cò đóng góp công sức để ngày càng lớn mạnh   _zoo_   _friend_
Tùy Duyên

nhanhot73

• Global Moderator
  • Hero Member
  • Thanks 244
    • Xem hồ sơ cá nhân
« Trả lời #4 vào lúc: 01/05/2011 02:03:10AM »
Một câu thôi , dễ nhưng phải trả lời trung thực , có sự đồng thuận cả cặp . Có khi mất râu với bà xã RỒI  :
Trong thuật ngữ của anh em chơi cu , hay dùng thuật ngữ : Cu bổi tập , cu mồi lỡ ( bắt  được 3 em ) , cu mồi thuần ( Chinh phục nhiều em ),
ở Huế còn gọi là mồi chai ( Chai lì ) .
Vậy trước khi lấy vợ , Cao nguyên là loại mồi nào . Bà xã có biết  là mồi gì không ? Nếu biết thì do tự khai ? nhìn hay cầm rồi biết .
Nếu nhìn hay cầm rồi biết thì có thể truyền lại cho các em chuẩn bị lấy chồng kinh nghiệm không ?
Trăm năm trước ta chưa hề có
Trăm năm sau có cũng như không
Cuộc đời có có không không
Trăm năm còn  lại tấm lòng mà thôi .

tienggayhanoi_1985

• Chính thức
  • Thanks 2
  • yeu tat ca cac loai dong vat
    • Xem hồ sơ cá nhân
    • cugay.org
« Trả lời #5 vào lúc: 02/05/2011 10:49:03AM »
 _gjob_
anh nguyên ảnh 1 ấy!
dangquy

MayRau9018

• Hero Member
  • Thanks 69
    • Xem hồ sơ cá nhân
    • Nội quy diễn đàn www.cugay.org
« Trả lời #6 vào lúc: 05/05/2011 08:26:21AM »
_gjob_
anh nguyên ảnh 1 ấy!

:D Cám ơn Quý đã chỉ giúp, đúng là tớ ở hình 1 đang cầm con bổi thật.
Hãy lắng nghe những câu chuyện nhỏ, để thấy trái tim ta biết yêu thương!

*

MayRau9018

• Hero Member
  • Thanks 69
    • Xem hồ sơ cá nhân
« Trả lời #7 vào lúc: 05/05/2011 11:48:54AM »

1. Một trong hai tấm hình trên có một chú tên Râu, ai là chú nói cho bà con biết mặt coi?
2. Chú có bà con chi với Mai Hắc Đế không?
3. Chú cho xin 1 tấm hình bán thân (nếu không có thì khỏa thân cũng được) để bà con xem cu chú, à quên mặt chú ra răng =))
4. Chú cưới vợ khi chơi cu rồi hay cưới xong mới chơi?

Ặc ặc....... quê em có mỗi ông vua mà lại họ Lý ( Lý Công Uẩn )mới ác, :D cũng tính "...... bắt quàng làm họ mà khó quá.
Vụ cưới vợ này em học kinh nghiệp mấy bác nghiện cu đi trước rùi, cứ phải "thử" xem vợ tương lai có yêu cu gáy ko thì mới cưới :D , vừa dẫn về nhà mà đã chê hôi, kêu đau đầu là cho xuôi luôn. Ặc ăc.......  Ác cái lúc thử thì ngon nhưng cưới về rùi mới chê nên bó tay =))

*

MayRau9018

• Hero Member
  • Thanks 69
    • Xem hồ sơ cá nhân
« Trả lời #8 vào lúc: 05/05/2011 11:57:05AM »
Một câu thôi , dễ nhưng phải trả lời trung thực , có sự đồng thuận cả cặp . Có khi mất râu với bà xã RỒI  :
Trong thuật ngữ của anh em chơi cu , hay dùng thuật ngữ : Cu bổi tập , cu mồi lỡ ( bắt  được 3 em ) , cu mồi thuần ( Chinh phục nhiều em ),
ở Huế còn gọi là mồi chai ( Chai lì ) .
Vậy trước khi lấy vợ , Cao nguyên là loại mồi nào . Bà xã có biết  là mồi gì không ? Nếu biết thì do tự khai ? nhìn hay cầm rồi biết .
Nếu nhìn hay cầm rồi biết thì có thể truyền lại cho các em chuẩn bị lấy chồng kinh nghiệm không ?

Ngày đó chẳng phải mồi chai cũng ko phải tập mà chắc giống mồi bẹo chuyên ở đợ cho mồi đất úp lưới quá bác, Toàn có tiếng ko có miếng à :D!
Cưới về thì vợ tưởng bắt đc con cu ngói đi lạc =)).
« Sửa lần cuối: 05/05/2011 11:59:02AM gửi bởi MayRau9018 »

*

MayRau9018

• Hero Member
  • Thanks 69
    • Xem hồ sơ cá nhân
« Trả lời #9 vào lúc: 05/05/2011 12:49:38PM »
_hug_  _hoanho_  _yahoo_  _zoo_  _friend_ Chào bác hoa Mai trên Cao Nguyên  =)) tên đẹp quá hỉ! cho  mình xin vài nhánh Mai nhé :   
      1. Nhìn bác rất thư sinh nhưng sao dùng nick thì oai và dữ dằn như Từ Hải vậy ?
      2. bác nghĩ sao khi đệ tử bác k chặt chém bác mà lại "xúi " nhiều người khác vô làm thịt  bác  =)) . (Anh em ơi vào thịt sư phụ em đi )  _khotro_ xử sao đây ?
      3.Mình đoán bác  mặc áo rằn ri đó phải k ?
      4. mấy bữa nay thức khuya dậy sớm đăng bài cho ae xem chắc râu tóc bơ phờ hết ,vậy cu mai bồi dưỡng cho bác những gì , có cho gác k hay nhốt riêng  =))  =))  =))  .
     hehe Mai còn nhiều cành  lắm Bác nào có nhu cầu cứ tự nhiên chặt tiếp  _hoanho_
    Chúc mừng Bác và chúc mừng DĐ mình có thêm nhiều cao nhân cu cò đóng góp công sức để ngày càng lớn mạnh   _zoo_   _friend_

- Thiếu gì bù đó mà bác, thư sinh thì thích dữ rằn :D
- Vâng em mặc áo đi rừng đó bác, nhìn ốm nhom nhưng máu gác cu ko bỏ đc.

*

Tre làng

• Administrator
  • Hero Member
  • Thanks 450
  • Bamboo
    • Xem hồ sơ cá nhân
    • http://omega-7.org
« Trả lời #10 vào lúc: 15/05/2011 09:26:45PM »
Bà con tiếp tục đi, cơ hội không phải khi nào cũng có =))
1. Trước khi có cu mái, cu mồi của chú có bắn máy bay không, bắn máy bay khi mấy tuổi?
2. Có khi nào cu mái của chú nhịp cánh mà chú bỏ gáy không?
3. Kèo chú gác cu nhanh nhất, lâu nhất  là bao nhiêu phút? =))
4. Lần gác cu đầu tiên có gì thú vị nói anh em nghe với?

MayRau9018

• Hero Member
  • Thanks 69
    • Xem hồ sơ cá nhân
« Trả lời #11 vào lúc: 15/05/2011 11:07:36PM »
Bà con tiếp tục đi, cơ hội không phải khi nào cũng có =))
1. Trước khi có cu mái, cu mồi của chú có bắn máy bay không, bắn máy bay khi mấy tuổi?
2. Có khi nào cu mái của chú nhịp cánh mà chú bỏ gáy không?
3. Kèo chú gác cu nhanh nhất, lâu nhất  là bao nhiêu phút? =))
4. Lần gác cu đầu tiên có gì thú vị nói anh em nghe với?

Ặc ăc............... đúng là thủ lĩnh có khác, có con dao sắc ghê, chém phát nào chết phát đó. Những câu hỏi khó thế này chắc phải về giở nhật kí gác cu ra soi lại mới trả lời chính xác đc.

*

tienggayhanoi_1985

• Chính thức
  • Thanks 2
  • yeu tat ca cac loai dong vat
    • Xem hồ sơ cá nhân
    • cugay.org
« Trả lời #12 vào lúc: 16/05/2011 09:55:13PM »
 _zoo_
uhg ko có gì anh nguyên!
dangquy

vuhongchi

• Newbie
  • *
  • Thanks 0
    • Xem hồ sơ cá nhân
« Trả lời #13 vào lúc: 17/05/2011 11:59:42AM »
Anh Nguyen oi ? o cho anh co moi lo ko nhung lai cho em mot chu . em o quang Ninh . neu duoc anh  nhan ngay cho e nhe . sdt 0936790109.cang som cang tot

MayRau9018

• Hero Member
  • Thanks 69
    • Xem hồ sơ cá nhân
« Trả lời #14 vào lúc: 17/05/2011 09:28:07PM »
Anh Nguyen oi ? o cho anh co moi lo ko nhung lai cho em mot chu . em o quang Ninh . neu duoc anh  nhan ngay cho e nhe . sdt 0936790109.cang som cang tot
Có lẽ Em ko giúp dc bác rùi, giờ chỗ E cũng khó mua mồi lắm, con nào hay , mình ưng thì họ ko muốn bán, chim cà tàng họ bán thì mình lại ko ưng :D.

*

Diễn đàn Cu gáy Việt Nam trên facebook

AUTO [F9]TELEX VNI VIQR VIQR* OFF Check Spell Old Accent