Chương trình từ thiện: Ấm áp vùng cao Hà Giang
Giải cu gáy đấu lần thứ nhất mừng SN diễn đàn 5 tuổi thành công tốt đẹp
Phóng sự: Nghệ nhân dân gian Trần Lữ
Diễn đàn Cu gáy Việt Nam trên facebook

Tác giảChủ đề: Thất bại lần 2  (Đọc 1209 lần)

LaiVung.ĐồngTháp

• Sr. Member
  • Thanks 8
    • Xem hồ sơ cá nhân
    • cugay.org/diendan
Thất bại lần 2
« vào lúc: 08/12/2012 11:15:19AM »
Chào ae diễn đàn ... sau đây e sẻ vo đề>>>
lần thứ 1 khoảng 15 ngày trước . nghe bổi rừng phía sau nhà gáy kình với mồi kinh quá , ko kèm chế được sự ham bắt bổi , thôi đành xách đít 2 mồi của ông chú ra vườn dàng trận mặc dù trời lúc đó nắng kinh khủng củng phải ráng chịu để úp rổ cấm giò . lúc đó khoảng 12h trưa . thả e mồi vào rổ rùi e chiu ngay vào bụi lùm để kích bẹo treo cây ... thế là e mồi đất thúc liên hồi , bổi ko trả lời mà đập cánh bạnh bạnh e nhìn lên cành cây trong bụi lùm đang núp thì thấy e bổi vừa bay đến , e  mồi đất đả thấy thế đổ dây gù thổ sấm . e thì chán củng đổ mồ hôi . thì thầm trong miệng hôm mấy chết nhé bổi . tâm trạng phập phòng hồi hợp e mồi gù xong thì e bổi bay vút lên cao lượn 1 vòng e mồi vẩn liên tục thế là e bổi bay luôn ... thế là đả mừng hụt  =(( =(( =(( vậy là xong , cho mồi vào lòng , rở giò tháo rổ . vô nhà thui , kết thúc một ngày xui xẻ .
Lần 2 là ngay hôm nay e vẩn là e bổi ấy có cái giọng bổ 1 lượn quanh rùi tìm con bẹo của e . e nó đang cố tìm ra chổ treo e bẹo để tỉ võ . thấy e nó hăng quá dám đến chung cây với cây mình treo con bẹo . tranh thủ trời vừa có nắng chạy vào nhà xách đít e mồi trong nhà đi ra vườn và tiện tay xách e bẹo theo ... dàng trận rổ dò xong . nhìn lên thì thấy e bổi đang nhìn . thả mồi vào rổ hai chân bốn chạy vào lùm chốn với e bẹo thui . hjhj . e bẹo thúc thế là e mồi đất thúc theo và chuyện gì sẽ đến ... lần này thì khác lần chứ . e bổi bay xuống đáp đất để ứng chiến với mồi . e nghỉ lần này thì khõi chạy nha bổ 1 . được một e bổi vẩn in tại chỗ vừa đáp trong e mồi vừa mổ đất vừa thúc e bổi vẩn in không dám đến gần để tìm dò . e mồi gù thì e bổi lại bay lên cây lúc nảy đứng nhìn e mồi . e mồi cố tìm cách dụ dổ e bổi . nhưng e bổi tinh khôn ko để mắc lừa . bổi nhìn mồi e nhìn bổi mà nuốt nước bọt ... đợi mồi hồi lâu thì tình trạng thế . trời lúc này đã căng nắng mà bổi vẩn trầm tư nhìn mồi. cuối cùng lại xách mồi vô nhà thui ... Ảe nghỉ thữ xem tại con bổi này tinh khôn hay là nó chưa xung xức để đá mồi
« Sửa lần cuối: 08/12/2012 11:54:03AM gửi bởi chipchip »
Niềm Đam Mê Bất Tận ... >>>
     giao lưu học hỏi kinh nghiệm .>>>>
 Mr Hòa 0928652226Cục cục cu . Cù cu cù cu
                    __Tôi yêu Cugay__

Nguyễn Văn Hiếu

• Sr. Member
  • Thanks 97
    • Xem hồ sơ cá nhân
Re: Thất bại lần 2
« Trả lời #1 vào lúc: 08/12/2012 05:12:36PM »
chào bạn mình xin tư vấn một chúc nha
lần sau bạn nên bẫy vào trời vừa mờ sáng. chỉ ụp con mồi đất thôi. (khỏi bẹo vì ngay cội nó rồi)
một bộ cắm như củ , một bộ cắm ngay chổ nó sà xuống đất đứng im đó đó
nhớ mờ sáng nhé khi mà nó chưa tung ra khỏi chổ ngủ tìm chổ núp trước khi nó lại
làm như thế xem sao chúc bạn thành công.mình phân tích nhau nhé
GIAO LƯU LIÊN TỈNH!@

thienmit

• Chính thức
  • Thanks 3
    • Xem hồ sơ cá nhân
« Trả lời #2 vào lúc: 08/12/2012 06:43:26PM »
bạn nên để ý kỹ!những lúc nó xà xuống ngay chỗ nào,chính xác nhé!cắm giò theo đà lao xuống của e nó!cơ hội dính sẽ cao!

cocsai

• Hero Member
  • Thanks 125
    • Xem hồ sơ cá nhân
« Trả lời #3 vào lúc: 08/12/2012 07:39:29PM »
Theo mình em này bác để dành tập mồi thôi  =)) =)) =)), nó thành tinh rồi bác ợ  :)) :))
Vẫn còn một cách nếu bác muốn bắt nó,  *><* *><* giật lưới thôi  :-bd :-bd

Tiểu_cugay

• Hero Member
  • Thanks 82
    • Xem hồ sơ cá nhân
« Trả lời #4 vào lúc: 08/12/2012 10:27:37PM »
Tình hình là lần sau mang mồi đất ra úp ko cắm dò , xem cho kỹ em bổi có giám hạ thổ đấu với mồi ko , nếu mồi gù bổi gù thì em nó sợ dò rồi ., nếu mồi gù bổi ko gù thì em nó sợ mồi
  Nếu bổi sợ dò thì kiếm chỗ có cỏ mà cắm dò , làm sạch 1 bên cắm dò sao cho thật lộ , một bên có cỏ cắm kín , theo mình thì con bổi này nên cắm 1 bên dò thật kín cắm ít khoảng 3-5 cây dò nếu mồi thuộc sẽ dắt bổi vào dò và lượm , ko thì cắm thật nhỉu dò để khi bổi rớt là dính dò lun , nếu cắm nhìu thì phải lấy cành là che chỗ ko có dò để bổi có rớt là rớt vào chỗ có dò lun
   Nếu sợ mồi thì đổi con mồi khác dò vẫn cắm như trên . chúc bạn may mắn nhé

Diễn đàn Cu gáy Việt Nam trên facebook

AUTO [F9]TELEX VNI VIQR VIQR* OFF Check Spell Old Accent