Chương trình từ thiện: Ấm áp vùng cao Hà Giang
Giải cu gáy đấu lần thứ nhất mừng SN diễn đàn 5 tuổi thành công tốt đẹp
Phóng sự: Nghệ nhân dân gian Trần Lữ
Diễn đàn Cu gáy Việt Nam trên facebook

Tác giảChủ đề: nhờ các cao thủ tư vấn giúp ah.  (Đọc 804 lần)

gayboithanhmoi

• Jr. Member
  • **
  • Thanks 2
    • Xem hồ sơ cá nhân
nhờ các cao thủ tư vấn giúp ah.
« vào lúc: 05/12/2012 08:52:29PM »
thưa các bác. chẳng là e cũng mới tập chơi cu thôi nhưng cũng thấy rất thích khoản bẫy cu. có điều là e chưa có cu mồi. ở quán chim gần nhà có một em cu gáy rất ác, gáy gù suốt ngày. thấy người là gù. ông chủ bảo xách đi đấu với cu khác rất ác, nhưng ông ấy chưa cho đi bẫy thử bao giờ, em cũng không biết là cu nuôi non lên hay cu bổi lên nữa . ông ấy đòi hơn 2 củ. vậy các bác cho e hỏi cu đấy có thể làm mồi được không ah? giá như thế có đắt không ah? e ở Thái Bình.  ~:> ~:>

TIENGQUE

• Hero Member
  • Thanks 155
  • CugayLamHa
    • Xem hồ sơ cá nhân
Re: nhờ các cao thủ tư vấn giúp ah.
« Trả lời #1 vào lúc: 06/12/2012 10:49:13AM »
khó có thể làm mồi vì khoảng 90% là cu non nuôi lên thành cu khách (ghiền người), giá thì tùy vào người mua và người bán

suzumata

• Chính thức
  • Thanks 2
    • Xem hồ sơ cá nhân
« Trả lời #2 vào lúc: 06/12/2012 11:47:53AM »
theo mình bạn nên nói với ông chủ là dắt di bẫy thử koi chim thế nào rồi hãy quyết định.
về giá cả thì 1 chú mồi kg có giá nào là hop lí cả vì công sức nuoi lên 1 chú mồi kg thể tính = VND dc

cugaydakmil

• Sr. Member
  • Thanks 37
    • Xem hồ sơ cá nhân
« Trả lời #3 vào lúc: 06/12/2012 02:08:58PM »
bác nói chủ quán xem có cho đem đi thử chim được không? nếu cho đem đi đánh thử bác xem được thì bắt thôi. còn gù người hay ko ko quan trọng. chủ yếu em nó ra rừng có dám đấu với chim ngoài không thôi. còn nghe người bán chim thì khó tin được họ lắm. nói là chim mồi mà chưa đi đánh thì không phải là mồi rui bác à. chúc bác tìm được em mồi tốt. :-w :-w :-w :-w :-w :-w :-w :-w :-w :-w :-w :-w :-w :-w :-w :-w :-w :-w :-w :-w :-w

cugaydakmil

• Sr. Member
  • Thanks 37
    • Xem hồ sơ cá nhân
« Trả lời #4 vào lúc: 06/12/2012 02:14:30PM »
hiiiiiiiiiiiii do chơi mồi nên nhập tâm nói" chim đi đấu với mấy con khác gáy gù rát" hiiiiiiiiiiii sửa lại từ" =o) =o) =o) =o) =o) =o) =o) =o) chim mồi "

gayboithanhmoi

• Jr. Member
  • **
  • Thanks 2
    • Xem hồ sơ cá nhân
« Trả lời #5 vào lúc: 07/12/2012 09:22:19PM »
vâng. e xin cám ơn tất cả các bác đã giúp đỡ. có lẽ e sẽ nhờ ông ấy mang đi bẫy thử một buổi xem tn. nếu mà ok là e xơi luôn và ngay, bình thường e tranh thủ cuối tuần được nghỉ đi bẫy chào mào mà. lần này xách cu đi luôn. chỗ e bẫy chào mào lắm cu gáy lắm. chúng nó gáy gù với nhau ầm ầm, nghe mà ngứa nghề quá.  _yahoo_ _yahoo_ _yahoo_

cu gáy Móng Cái

• Hội cu gáy đấu Org Quảng Ninh
  • Hero Member
  • Thanks 189
  • Đừng vì Danh phụ Nghĩa quyên Tình
    • Xem hồ sơ cá nhân
    • //www.facebook.com/pages/Hội-Cu-gáy-đấu-Org-Quảng-Ninh/239458322882719?filter=2
« Trả lời #6 vào lúc: 07/12/2012 09:44:48PM »
theo mình thì chim khách khó có thể làm mồi được vì đa số người chơi chim khách đều chơi chim non nuôi nên . nếu chỉ xáp lồng với con chim khác thì vẫn gụ đấu âm ầm nhưng khi mang đi bẫy gặp bổi thì ko dám đấu
Trích dẫn từ: cu gay mong cai
CUGAY.ORG TIÊU KHIỂN & BẢO TỒN

dungcu_hn

• Hero Member
  • Thanks 96
    • Xem hồ sơ cá nhân
« Trả lời #7 vào lúc: 08/12/2012 09:40:44AM »
Em nghĩ chim đó chỉ bịt kín lồng làm chim bẹo giật lưới thôi. Chứ nó gặp bổi lại rỉa lông rồi xù.

Nguyễn Văn Hiếu

• Sr. Member
  • Thanks 97
    • Xem hồ sơ cá nhân
« Trả lời #8 vào lúc: 08/12/2012 11:57:25AM »
Chào chủ thớt, con chim gáy gù ở nhà vẩn gọi là con chim, con chim được tập luyện để đi bắt bổi và bắt được bổi rồi mới gọi là chim mồi
theo tôi con chim của ông chủ quán là con chim con nuôi lên ? vẩn tập mồi được bạn à. nhưng chơi được 2/3 mùa đâu lại hoàn đấy (phong độ nhất thời . đẳng cấp không có)
theo tôi không nên mua
GIAO LƯU LIÊN TỈNH!@

gayboithanhmoi

• Jr. Member
  • **
  • Thanks 2
    • Xem hồ sơ cá nhân
« Trả lời #9 vào lúc: 08/12/2012 09:36:28PM »
vâng. cám ơn các bác đã tư vấn. hôm nay trời lạnh quá nên e ko xách đi thử được. chán ghê. thôi thì đành đợi đến khi nào trời đẹp rùi mang đi thử vậy. hix. e mún tìm một chú mồi tàm tạm mà ở chỗ e ko có các bác ah. ở chỗ e ít người bẫy cu quá. có thì cũng bẫy kiểu giật lưới thôi. mà e thì không khoái bẫy giật lưới.  _khotro_ _khotro_ _khotro_

suzumata

• Chính thức
  • Thanks 2
    • Xem hồ sơ cá nhân
« Trả lời #10 vào lúc: 11/12/2012 09:39:02AM »
vâng. cám ơn các bác đã tư vấn. hôm nay trời lạnh quá nên e ko xách đi thử được. chán ghê. thôi thì đành đợi đến khi nào trời đẹp rùi mang đi thử vậy. hix. e mún tìm một chú mồi tàm tạm mà ở chỗ e ko có các bác ah. ở chỗ e ít người bẫy cu quá. có thì cũng bẫy kiểu giật lưới thôi. mà e thì không khoái bẫy giật lưới.  _khotro_ _khotro_ _khotro_
bác ở đâu mà it người bẫy cu vậy.em nghe mà ghiền wa'...

Diễn đàn Cu gáy Việt Nam trên facebook

AUTO [F9]TELEX VNI VIQR VIQR* OFF Check Spell Old Accent