Chương trình từ thiện: Ấm áp vùng cao Hà Giang
Giải cu gáy đấu lần thứ nhất mừng SN diễn đàn 5 tuổi thành công tốt đẹp
Phóng sự: Nghệ nhân dân gian Trần Lữ
Diễn đàn Cu gáy Việt Nam trên facebook

Tác giảChủ đề: Dò chim cu  (Đọc 8555 lần)

uthiepcusadec

• Hero Member
  • Thanks 43
    • Xem hồ sơ cá nhân
Re: Dò chim cu
« Trả lời #1 vào lúc: 11/11/2012 04:32:33PM »
   chào anh,
  nghe anh diển tả mình khoái quá mà mình rất dở không được khéo tay, mà rất thích nuôi cu và ham đi gát lắm... đồ nghề thì lạm xạm không bằng ai hết..hi.hi;; nhưng ham...* nếu anh có ý chia lại cho các anh em thì XIN ANH ƯU TIÊN CHO MÌNH TRƯỚC NHA...
  cám ơn anh thật nhiều, chúc anh và gia đình nhiều sức khỏe và thành công (nếu anh OK mình sẻ dt cho anh sau...)
   uthiep
** Đam mê cái thú chơi cu
chơi rồi mới biếc "sướng-vui" tê người
ngày thì TRỐNG GÁY mình "vui"
đêm thì MÁI nó GÙ mình "sướng" phê **
- uthiep ...hi.hi... -

tranquanghd123

• Hero Member
  • Thanks 76
    • Xem hồ sơ cá nhân
« Trả lời #2 vào lúc: 11/11/2012 06:45:19PM »
rất ấn tượng anh ơi, em cũng đang tập làm dò vì giá mua cũng khá cao , nhưng ko biết lấy nguyên liệu ở đâu, anh làm dc nhiều thì bán rẻ cho anh em chẳng hạn 50k /bộ để anh em có điều kiện chơi hàng tốt mà giá lại ưu ái, anh nghĩ sao, hihi
người ta nuôi cu để xả tress còn mk lại bị tress thêm

Nguyễn Bính

• Chính thức
  • Thanks 23
    • Xem hồ sơ cá nhân
« Trả lời #3 vào lúc: 11/11/2012 07:56:10PM »
Bác này đích thị là đam mê. Khi người mới chơi thì cái gì cũng chơi được. Chơi một thời gian thấy những đồ nghề chơi không được như ý, cái nữa là người chơi lại thấy rằng mình hoàn toàn có khả năng làm tốt hơn những thứ đồ chơi đang có  trên thị trường. Nhưng nguyên liệu thì không bao giờ có sẵn, vì "nghề chơi cũng lắm công phu" thế nên chẳng quản ngại mò mẫm nguyên liệu, đặt hàng. Cái nguyên liệu làm đồ chơi thì chẳng phải là đắt, chẳng phải là tốn nhưng lại không có nhỏ lẻ. Nhưng người chơi mà đam mê thì có thể bỏ ra một chi phí không nhỏ để có được vài món đồ chơi ưng ý và rất phóng khoáng chia sẻ cho anh em cùng đam mê.
Âu cũng để thỏa cái chí nam nhi

tung_hy

• Chính thức
  • Thanks 4
    • Xem hồ sơ cá nhân
« Trả lời #4 vào lúc: 11/11/2012 07:58:51PM »
dò khá đẹp bác ạ, rất khâm phục khả năng của bác, dò này bắt bổi thì chắc là tuyệt lắm đây

minhtuan

• Newbie
  • *
  • Thanks 1
    • Xem hồ sơ cá nhân
« Trả lời #5 vào lúc: 11/11/2012 09:25:29PM »
Từ lúc em nhìn bộ dò  của anh đó , em muốn ném hết những bộ dò của em đang sử dụng . Nhìn bộ dò của anh đẹp ghê em gọi điện cho anh mà không thấy anh bắt máy , bằng giá nào em phải sở hữu bộ dò của anh mới được

gaccuhaily

• Newbie
  • *
  • Thanks 0
    • Xem hồ sơ cá nhân
« Trả lời #6 vào lúc: 12/11/2012 05:35:12PM »
Tôi cũng là một trong những người làm dò chuyên nghiệp . Qua quan sát của tui  , những tay dò của bạn làm nhìn rất khác biệt với những tay dò bình thường . Làm rất gọn gàng đẹp và có những điểm những tay dò khác không có được , và tôi cũng biết chắc bạn là một người rất đam mê , từ sự đam mê  tìm tòi nghiên cứu . Khiến tay dò của bạn trở nên độc quyền , tôi không có nịnh hay là lăng sê bạn lên . Có sao thì tôi nói vậy và một ngày nào đó tôi và bạn sẽ có một cuộc giao lưu chứ . Tôi ở cà mau , năm nay tôi 63 tuổi

tranquanghd123

• Hero Member
  • Thanks 76
    • Xem hồ sơ cá nhân
« Trả lời #7 vào lúc: 12/11/2012 06:32:33PM »
bác nhượng em mấy bộ chuẩn bị cho tương lai dc ko bác , có gì bác pm cho em nhé, cảm ơn bác trc , em ở hải dương
người ta nuôi cu để xả tress còn mk lại bị tress thêm

Cu_Cơ

• Hero Member
  • Thanks 142
    • Xem hồ sơ cá nhân
« Trả lời #8 vào lúc: 12/11/2012 06:44:00PM »
em gọi và nt cho anh nhưng ko thấy anh trả lời có j anh nt lại cho em nha đuôi của mình là 8882 nha
MAY MẮN LÀ NHỜ SỰ CẦN CÙ

cugaytanphu

• Sr. Member
  • Thanks 14
    • Xem hồ sơ cá nhân
« Trả lời #9 vào lúc: 12/11/2012 09:00:46PM »
Em ít khi xài dò mà cũng rất thích có mội kiễu một thứ ,giò anh làm em rất thích nhìn nó rất mộc và có kiểu cách riêng hy vọng anh có điều kiện làm nhiều để share cho anh em đam mê có thừa mà hoa tay thì ...  . Hy vọng có dịp giao lưu và nếu may mắn là sỡ hữu vài bộ giò của anh ạ  =)) .

CU GÁY- Cái thú tao nhã nó làm đời người chậm lại gắn kết AE bè bạn với nhau giữa cái cuộc sống bon chen này !!

Mr.Nam

• Chính thức
  • Thanks 11
    • Xem hồ sơ cá nhân
« Trả lời #10 vào lúc: 14/11/2012 07:28:12PM »
topic của anh đông khách ghê,mọi người cứ xin ảnh như vậy thì làm sao mà ảnh đáp ứng hết được, tốt nhất là anh cứ  chia sẻ tìm nguyên liệu dây thép đó ở đâu, và cách se dây sao để mọi người tự về mày mò làm, thú vị hơn .

haiteoquangngai

• Newbie
  • *
  • Thanks 1
    • Xem hồ sơ cá nhân
« Trả lời #11 vào lúc: 15/11/2012 11:01:21AM »
Chào anh
Em là thành viên mới , cũng là người bắt đầu chơi chim cu , cả gần 2 tuần nay em  tìm kiếm dò mãi mà không thấy , hôm nay may mắn làm sao em lại tìm được trang web cugay.org . Em cũng đã xem mấy trang kia giao bán dò chim , mà những tay dò đó nhìn không chất lượng , đẹp như tay dò của anh . Anh có thể chia sẻ cho em mấy bộ được không anh . Nếu anh đồng ý thì anh nhắn lại cho em nha , em ở quảng ngãi

Cu_Cơ

• Hero Member
  • Thanks 142
    • Xem hồ sơ cá nhân
« Trả lời #12 vào lúc: 16/11/2012 06:13:32PM »
mình cám ơn bạn mình nhận đc gò rồi.dò rất đẹp.rất vui được giao lưu với bạn.chúc bạn luôn vui vẻ.
MAY MẮN LÀ NHỜ SỰ CẦN CÙ

haiteoquangngai

• Newbie
  • *
  • Thanks 1
    • Xem hồ sơ cá nhân
« Trả lời #13 vào lúc: 16/11/2012 07:07:02PM »
Em nhận được dò rồi anh , dò anh thật tuyệt vời , quá đẹp đi đâu cũng không đụng hàng . em đề pa đã là 4 em bổi trận rùi . cám ơn anh đã chia sẻ cho em . chuc anh luon khỏe mạnh và vui vẻ  nha !

minhtuan

• Newbie
  • *
  • Thanks 1
    • Xem hồ sơ cá nhân
« Trả lời #14 vào lúc: 27/11/2012 09:35:30AM »
dò của anh em nhận rùi ,dò của anh  không thể chê vào đâu nữa cám ơn rất nhiều bữa nào em xuống biên hòa , anh em ta đi uống cafe nha .

Mr.Nam

• Chính thức
  • Thanks 11
    • Xem hồ sơ cá nhân
« Trả lời #15 vào lúc: 28/11/2012 04:32:50PM »
Nếu mà làm chân cắm dẹp thì rất ok, chân tròn xoay quá, được chân dẹp thì mình sẽ đặt nhiều.

phongso_8

• Full Member
  • Thanks 1
    • Xem hồ sơ cá nhân
« Trả lời #16 vào lúc: 28/11/2012 06:24:56PM »
Cái nào cũng có 2 mặt của nó  hết ! nhưng mình thấy thêm khuyết điểm của chân tròn là mình đánh ở những vùng đất cứng thì rất khó cắm dò và cắm dò nhìn rất lộ ! thân

phongso_8

• Full Member
  • Thanks 1
    • Xem hồ sơ cá nhân
« Trả lời #17 vào lúc: 28/11/2012 07:57:53PM »
-Mình không biết là bạn đã sử dụng những tay dò nào , bạn có thể up những tay dò hiện bạn đang sử dụng lên đây mình tham khảo được không , mình đã nói rồi tay dò của mình đã có rất nhiều anh em cùng đam mê chơi mà chưa có ai than phiền là dò dởm , hay là xoay dò , lộ chân hay cái gì cả , mà còn đặt thêm  mình vài ba chục bộ để dự trữ nữa
- Còn bạn nói là cắm dò ở những vùng đất thật cứng thì cũng nói thật , mình không có gì để nói nữa và  cũng xin lỗi bạn cho mình hỏi  ,năm nay bạn bạn nhiêu tuổi rồi . Nếu bạn thích mình có thể  chia cho bạn mấy bộ đánh thử cho biết và so sánh với những tay dò hiện đang có trên thị trường này nha ! Thân
e chỉ nói dò chân tròn thì có tính năng như vậy thôi chứ e ko có ý kiến hay chê bai gì tới dò bác đâu mong bác hiểu giúp e . e sn 91 còn nhỏ lắm . nếu bác có ý tặng e bộ chơi để so sánh thì e xin cám ơn trước . thân

bobo

• Newbie
  • *
  • Thanks 0
    • Xem hồ sơ cá nhân
ban chim cu gay lam chim mồi
« Trả lời #18 vào lúc: 28/11/2012 09:19:28PM »
 anh em nao cần mua chim cu gay làm chim mồi . chim cu gay cua mình rất hăng gáy, bo ,gù...liên hê. 0939 036 252 (18a nguyễn kim f12 q5 hcm )

cugaytanuyen

• Newbie
  • *
  • Thanks 0
    • Xem hồ sơ cá nhân
« Trả lời #19 vào lúc: 29/11/2012 02:26:52PM »
anh ơi , em cũng đang đi tim dò anh bán cho em mấy bộ được không  em goi điện mà không thấy anh nhấc máy , số điện thoại của em đuôi là 468 , có gì tối em gọi lại cho anh
« Sửa lần cuối: 29/11/2012 02:32:00PM gửi bởi cugaytanuyen »

Diễn đàn Cu gáy Việt Nam trên facebook

AUTO [F9]TELEX VNI VIQR VIQR* OFF Check Spell Old Accent