Chương trình từ thiện: Ấm áp vùng cao Hà Giang
Giải cu gáy đấu lần thứ nhất mừng SN diễn đàn 5 tuổi thành công tốt đẹp
Phóng sự: Nghệ nhân dân gian Trần Lữ
Diễn đàn Cu gáy Việt Nam trên facebook

Tác giảChủ đề: mời các bác vào chém nhiệt tình con mồi cây của em , chim nuôi 5 năm lồng  (Đọc 1058 lần)

quyents83

• Thích cu gáy
  • Hero Member
  • Thanks 106
  • mê cu gáy
    • Xem hồ sơ cá nhân
    • http://www.cugay.org
Hôm nay ngồi buồn up anh em mồi cây hơn 5 năm lồng , chim giọng thổ pha còi , thúc thổ gù còi. nuôi lâu rồi đem đi bẫy thành tích chưa được em nào , vì ít thời gian đi bẫy, thấy chim trời toàn xông ra đòi cắn .Mà mỗi lần gù thì chim chơi chỉ ngơ ngác nhìn không gù lại, lý do mỗi lần gù toàn đứng thẳng bổ xuống lắm lúc trượt chân ngã vật ra.
Chưa có tài đã đánh mất tâm,vừa có chút tâm đã bài xích tài

Sơn_thanh hoá

• Sr. Member
  • Thanks 29
    • Xem hồ sơ cá nhân
làm quả cờL cho vui tai bác ...
đam mê!
          không đợi tuổi !!!!!

dophucapec

• Sr. Member
  • Thanks 20
    • Xem hồ sơ cá nhân
Con chim bắc đẹp quá bác ơi. Giữ như thế bổi bào dám vào hả bác.

quyents83

• Thích cu gáy
  • Hero Member
  • Thanks 106
  • mê cu gáy
    • Xem hồ sơ cá nhân
Thì mình ở Hải phòng mà nên toàn chim bắc, muốn chơi em mồi nam xem như thế nào, chắc cho có duyên sở hữu. Nó gù không nằm trên cầu ,cứ xuống sàn đứng thẳng đứng ,gù thôi , ảnh 1 là em đang gù với em mồi đất đấy chứ.Không bao giờ nằm gù chỉ đứng gù, đang tính chuyển sang làm chim đấu không cho làm mồi nữa.

dophucapec

• Sr. Member
  • Thanks 20
    • Xem hồ sơ cá nhân
Con này làm chim đấu thì ok rồi. Mà giọng nó thế nào anh ơi. Gù như thế hình như gọi là gù chồng đấu phải k nhỉ. Gù thế đi thi có điểm lắm à nge. Mà căn bản là nó chơi bài bản k bác. sao bác k cho cái clip. em thấy con chim bác mà phê quá. Mà theo quan điểm của em bác cầm con này đi đánh mà chim bổi nhào vào thì chắc chắn con chim bổi đó hay hoặc là loại điếc k sợ súng. hihi
« Sửa lần cuối: 03/10/2012 01:46:06PM gửi bởi dophucapec »

cugaybinhthuan

• Đam mê
  • Hero Member
  • Thanks 59
  • Học cách chấp nhận để vượt qua....
    • Xem hồ sơ cá nhân
Con này làm chim đấu thì ok rồi. Mà giọng nó thế nào anh ơi. Gù như thế hình như gọi là gù chồng đấu phải k nhỉ. Gù thế đi thi có điểm lắm à nge. Mà căn bản là nó chơi bài bản k bác. sao bác k cho cái clip. em thấy con chim bác mà phê quá. Mà theo quan điểm của em bác cầm con này đi đánh mà chim bổi nhào vào thì chắc chắn con chim bổi đó hay hoặc là loại điếc k sợ súng. hihi
Nể bác thật. Nhìn tướng nó gù thôi mà biết là gù chồng đấu...........

dophucapec

• Sr. Member
  • Thanks 20
    • Xem hồ sơ cá nhân
Nể bác thật. Nhìn tướng nó gù thôi mà biết là gù chồng đấu...........
[/quote]
Hehe. Cái bác này k thấy em nói như hỏi đấy à, em mà biết thì em phán từ đầu đến chân chứ nói mỗi cái đó làm gì.  =)). Bác bắt bẻ em quá. hí

huy_tm

• Hero Member
  • Thanks 187
    • Xem hồ sơ cá nhân
Chim giọng gắt làm chim đấu thì ok rồi nhưng ...... con chim như thế thì tập làm chim đấu còn mệt bạn ơi - Chim đấu đi thi mà chỉ cắm đầu gù chối chết thì ăn cái điểm .... Gù chứ ăn giải thì hơi khó . Mà để tập đc con chim đấu chịu ra bài bản công sức bỏ ra tập treo sào không thua kém gì tập một chú mồi cây đâu bạn à .
  Nếu đam mê chơi mồi cây thì cứ theo chí hướng mồi cây mà rèn luyện bản thân - vừa được gần gũi thiên nhiên - dần dần còn được hưởng thụ thành quả mình bỏ ra khi vác con chim đi tập .
Thái Huy 1980
call: 0948831616
Rất mong có dip học hỏi - giao lưu cùng các bạn .

cugayquangninh

• Hội cu gáy đấu org QNinh
  • Hero Member
  • Thanks 473
  • 0978795666
    • Xem hồ sơ cá nhân
    • www.youtube.com/sonhacoi
Thì mình ở Hải phòng mà nên toàn chim bắc, muốn chơi em mồi nam xem như thế nào, chắc cho có duyên sở hữu. Nó gù không nằm trên cầu ,cứ xuống sàn đứng thẳng đứng ,gù thôi , ảnh 1 là em đang gù với em mồi đất đấy chứ.Không bao giờ nằm gù chỉ đứng gù, đang tính chuyển sang làm chim đấu không cho làm mồi nữa.

Cụ quyents83 cứ đùa anh em ko à, chim nào trên cầu hay dưới sàn mà chẳng đứng gù ,có mấy con nằm gù đâu trừ chân quỳ , cụ tính cho em nó chơi đấu à ?Cụ bố trí dựng cảnh đẹp đẹp yên tỉnh ,cụ quay cho nó cái video đấu thử em nó chơi bài vỡ có ổn không ,để anh em góp ý cho cụ, phải đóng hợp vai thì em nó mới diễn được chứ .thân chào cụ !
Sống ! Không chỉ nhận cho riêng mình .
Sơn- Hà Cối
https://www.facebook.com/cugayquangninh.son

quyents83

• Thích cu gáy
  • Hero Member
  • Thanks 106
  • mê cu gáy
    • Xem hồ sơ cá nhân

Cụ quyents83 cứ đùa anh em ko à, chim nào trên cầu hay dưới sàn mà chẳng đứng gù ,có mấy con nằm gù đâu trừ chân quỳ , cụ tính cho em nó chơi đấu à ?Cụ bố trí dựng cảnh đẹp đẹp yên tỉnh ,cụ quay cho nó cái video đấu thử em nó chơi bài vỡ có ổn không ,để anh em góp ý cho cụ, phải đóng hợp vai thì em nó mới diễn được chứ .thân chào cụ !
xin lỗi quên không nói hết ý cho anh em hiểu, vì thế tớ mới up anh sô 1 cho anh em dễ hình dung, con chim nó đứng thẳng theo phương thẳng đứng gù chứ không đứng theo phương nằm ngang như những con gáy khác, cậu nhìn ảnh nó dựng cườm đứng thẳng chân đấy thôi, còn clip thì mình sẽ up lên , dạo này chữa mua được cái điện thoại nào quay phim cả.

quyents83

• Thích cu gáy
  • Hero Member
  • Thanks 106
  • mê cu gáy
    • Xem hồ sơ cá nhân
Còn bài bản thì theo tớ có chu, lèo , vấp, thỉnh thoảng có đảo giọng. Bác mạnh Hà đã đi bẫy với em rồi, bác ấy bảo có vấp, lèo , chu gáy thì đủ không thừa.Mỗi tội hôm ấy đi bẫy bác Hà làm rơi lồng  *><*mình nhìn chỉ sợ em nó không chơi. Chim về vẫn chơi, còn đấu đem đi chơi giàn chỗ mình ít lắm chỉ dợt 5 lồng thôi. Em thử hạ thổ rồi nhưng tính con chim nóng thì vẫn nóng, có lẽ em ít cho đi mồi < ý kiến bác Hà>.

thienmit

• Chính thức
  • Thanks 3
    • Xem hồ sơ cá nhân
hehe!ko bít a sao!chứ e có 1con chiim cũng như vậy!a thử hạ thổ kết hợp với phun nước!như phun
nước cho gà ấy!hehe nhớ là phun ít thui!khoáng 1,2 ngụm ít thui!kẻo nó sợ ah!dừng bắt dền e nha!

quyents83

• Thích cu gáy
  • Hero Member
  • Thanks 106
  • mê cu gáy
    • Xem hồ sơ cá nhân
hehe!ko bít a sao!chứ e có 1con chiim cũng như vậy!a thử hạ thổ kết hợp với phun nước!như phun
nước cho gà ấy!hehe nhớ là phun ít thui!khoáng 1,2 ngụm ít thui!kẻo nó sợ ah!dừng bắt dền e nha!
ok mình còn cho cả khay tắm mi vào cho tắm, nó tắm như vịt he he (*)(*) nhưng vẫn đòi cắn bổi, mình nghĩ là do tính nó rồi, như Trương Phi có tắm mà vẫn nóng tính thôi, còn Gia Cát điềm đạm thế cơ mà. Có người trên diễn đàn còn bảo cắt ngón chân cho bớt nóng nữa cơ. *><*

manhhahp

• Hero Member
  • Thanks 228
    • Xem hồ sơ cá nhân
-Cái thằng đến là nhát ma  :d hôm nào anh qua nhà chú chơi xong treo lên sào ở độ cao 10m cho chú rơi lồng thoải mái  :d Chim mồi của anh nó thuộc dạng " MỒI CHUỐI " mà càng rơi càng gáy hăng trong 1 tháng đầu tien đi bãy do mắt cận nên anh mới làm rơi lồng có 4 lần thôi  =)) rơi mãi chắc nó quen cảm giác mạnh rồi.
-Còn như con chim của chú thì anh nói rồi:
t1- Dù chú nuôi 5 năm rồi nhưng  có mấy khi mang nó đi dựt chim trời đâu nên nó nóng chim là chuyện bình thường vì nó đã được gọi là mồi đâu.
t2- Một phần là cái bản chất con chim nó nóng nên làm gì đi nữa nó chỉ hạn chế phần nào mà thôi.
Túm lại không phải con nào cũng có thể mang đi tập làm chim mồi vì không phải con nào cũng có tố chất mồi. Nói là mang chim đi luyện thực chất là mang chim đi " Dượt " và kiểm tra tố chất tiềm ẩn trong con chim mà thôi.
-Như chiều nay alo cho chú đó giờ anh đang trong giai đoạn không có mồi để chơi  =(( 2 con mồi đều đang thay lông, buồn quá.
HỮU DUYÊN THIÊN LÝ NĂNG TƯƠNG NGỘ
                 NHẤT TÂM , NHÌ TÀI

quyents83

• Thích cu gáy
  • Hero Member
  • Thanks 106
  • mê cu gáy
    • Xem hồ sơ cá nhân
mùa này 10 con thay lông hết chín , vày vò nó cả năm trời rồi anh phải cho nó nghỉ phép chứ. Bắt cu nó lao động nhiều lại biêu tình không chơi nữa lúc đó còn buồn hơn. :d

lydo78

• Sr. Member
  • Thanks 13
    • Xem hồ sơ cá nhân
em này của bác có thế gù độc đây đứng gù hay đấy (*)(*) =)) _yahoo_
tôi lydo78 luôn luôn muốn giao lưu với các cụ chơi cu

Diễn đàn Cu gáy Việt Nam trên facebook

AUTO [F9]TELEX VNI VIQR VIQR* OFF Check Spell Old Accent