Chương trình từ thiện: Ấm áp vùng cao Hà Giang
Giải cu gáy đấu lần thứ nhất mừng SN diễn đàn 5 tuổi thành công tốt đẹp
Phóng sự: Nghệ nhân dân gian Trần Lữ
Diễn đàn Cu gáy Việt Nam trên facebook

Tác giảChủ đề: Sản phẩm đầu tay  (Đọc 3499 lần)

Vũ_CK_Ninhkieu

• Sr. Member
  • Thanks 46
    • Xem hồ sơ cá nhân
Sản phẩm đầu tay
« vào lúc: 23/07/2012 12:59:24PM »
Sau khi đăng tin tìm mua cho mình một cái lụp, nhưng 7 ngày chờ mong đã qua mà không có hy vọng. Cuối cùng thì quyết tâm tự làm cho mình 1 cái lụp cu để thỏa đam mê.
        Sau khi tham khảo cách làm lụp cu của các nghệ nhân , cugaycantho tôi đi tìm mua vật liệu.nhưng ai ơi có thấu. Không có tiệm nào bán thép 1mm,1.5mm,2mm.2.5mm. Tưởng chừng như bỏ cuộc :(.Nhưng cuối cùng rồi cũng có vật liệu (*)(*) . Thép 1mm= từ talong vỏ xe AIRBLADE .Thép 2.5mm =móc phơi đồ của vợ.
          Từ ngày khởi công đến hôm nay là tổng cộng 90 giờ ( hai ngày nghỉ cuối tuần và tranh thủ làm thêm ngoài giờ .......) Thì sản phẩm đầu tay ra đời.AE góp ý để mình cải tiến cho chiếc lụp lần sau đẹp hơn. Xin chân thành cám ơn AE.
Cuộc đời lắm chuyện bất công
Thằng làm quần quật thằng ngồi uống bia

ĐT

huy_tm

• Hero Member
  • Thanks 187
    • Xem hồ sơ cá nhân
Re: Sản phẩm đầu tay
« Trả lời #1 vào lúc: 23/07/2012 09:00:33PM »
Chiếc lụp đầu tay mà làm được vậy thì bác quả là rất khéo tay đó ạ . Chúc mừng bác - bác có thể tìm chiếc cầu tử cong thêm chút nữa để khi treo lên phần đầu ngọn sát với mặt sân nhìn sẽ tự nhiên và cảm giác cầu dài hơn .
Nếu có chiếc sau bạn cũng thử làm cho phần trên của mặt lụp hơi chóp lên chút nhìn chiếc lụp sẽ nhẹ nhàng thanh thoát hơn . Chứ để phần trên phình tròn vậy nhìn lụp sẽ hơi béo - mà phần trên thường chim không sử dụng đến .
Chúc bạn có những sản phẩm sau đẹp và hiệu quả hơn .
Thái Huy 1980
call: 0948831616
Rất mong có dip học hỏi - giao lưu cùng các bạn .

missyou03031991

• Jr. Member
  • **
  • Thanks 1
    • Xem hồ sơ cá nhân
« Trả lời #2 vào lúc: 24/07/2012 09:53:24PM »
Pro quá anh Vũ ơi!!!!!!  *><* khi nào có dịp cho em nhìn tận mắt... sờ tận tay sản phẩm của anh Vũ cái nhe!!!  O:o  O:o  _zoo_  _zoo_

nnminh684

• Full Member
  • Thanks 1
    • Xem hồ sơ cá nhân
« Trả lời #3 vào lúc: 26/08/2012 08:59:59PM »
Èo, đang tính mua 1 cái lụp nhưng thấy tình hình này chắc cũng tập làm lụp luôn quá. Có bác nào bán lụp treo cây không hoặc biết địa chỉ bán lụp thì chỉ em giúp với. Em cũng ở Cần Thơ
Cái đẹp nhất là cái tự nhiên nhất!

cugaykiengiang

• Sr. Member
  • Thanks 21
    • Xem hồ sơ cá nhân
    • anhbakhia
« Trả lời #4 vào lúc: 27/08/2012 07:20:53AM »
 :-bd :-bd anh vũ ui anh khéo tay quá khi nàolợp lá xong úp chi anh em xem luôn nha
lâu lâu ta mới nhậu một lần nhậu một lần cho quoắc cần câu

Vũ_CK_Ninhkieu

• Sr. Member
  • Thanks 46
    • Xem hồ sơ cá nhân
« Trả lời #5 vào lúc: 27/08/2012 09:03:36AM »
Chào nnminh684!. biết nuôi cho mình 1 chú cu gáy thì bạn đã là nghệ nhân rồi thì xá gì 1 chiếc lụp .Bạn hảy làm đi và sẻ thấy niềm đam mê tột đỉnh và sẻ thăng hoa khi sản phẩm đầu tay của mình ra đời .
       Chuẩn bị vật tư cho đầy đủ nhé
       Thép 1 l, 2,5l, 3l 
       Kềm cắt , kềm bấm , thước dây của thợ may ,thước cây ,kéo , dây đan lưới, keo 502
       Thép khó tìm lắm đấy nhé bạn .trước khi bắt tay vào làm lụp bạn phải xác định kích thước của chiếc lụp ( có sử dụng nuôi mồi luôn không ? cầu tử dự định làm dài bao nhiêu ? ) để từ những dự định đó bạn mới có sản phẩm như ý mình được . Chúc bạn thành công

ĐT

Vũ_CK_Ninhkieu

• Sr. Member
  • Thanks 46
    • Xem hồ sơ cá nhân
« Trả lời #6 vào lúc: 27/08/2012 03:14:38PM »
nnminh684 ! bạn gọi ĐT cho chú cu gáy kiêngiang xem sao ! Theo mình biết hiện tại chú ấy còn 1 cái lụp VIP đấy
lúc trước nếu biết chú ấy có ý định để lại cho AE thì mình đã sở hữu rồi . Bạn thử liên lạc với chú ấy xem sao
cu gáy KiênGiang sài lụp hiệu Gia Kiệm Đồng Nai  lụp VIP cứ trao đổi với nhau nhé chúc bạn có 1 cái lụp như ý  bat tay

ĐT

Vũ_CK_Ninhkieu

• Sr. Member
  • Thanks 46
    • Xem hồ sơ cá nhân
« Trả lời #7 vào lúc: 28/08/2012 01:02:13PM »
lup đã lợp lá AE xem và góp ý để cải tiến cho hoàn hảo hơn !

ĐT

Tuanthanhhoa

• Sr. Member
  • Thanks 44
  • 0912066316
    • Xem hồ sơ cá nhân
« Trả lời #8 vào lúc: 28/08/2012 03:10:25PM »
Bác để màu lá non vậy có khác biệt nhiều quá so với màu lưới không.Với lại khi treo lồng bác phải chọn cây đang ra lá non để treo không thì lộ mất,hee/Đùa bác thôi, sản phẩm đầu tay mà được vậy là tốt rồi,theo em bác nên dùng một màu lá thôi, như vậy đẹp hơn mà đỡ lộ .Thân
Nước lên cá ăn kiến,nước xuống kiến ăn cá.

Tuyến - Hà Cối

• Hải Hà - Quảng Ninh
  • Sr. Member
  • Thanks 48
  • Sống phải biết mình là ai!
    • Xem hồ sơ cá nhân
    • TUYẾN - IT
« Trả lời #9 vào lúc: 29/08/2012 11:30:34AM »
Sản phẩm đầu tay của bạn rất đẹp, lợp lá rất giống với ngoài tự nhiên, cái lưới bạn vén cẩn thận lại thì sẽ ko bị lộ, Còn cái đáy lồng khi đi bẫy bạn nên bỏ ra, nếu để thế nó lòe loẹt quá sẽ lộ hàng.
Ngươi làm đc như bạn ko nhiều chúc mừng bạn và cảm ơn bạn đã chia sẻ !
« Sửa lần cuối: 29/08/2012 11:32:17AM gửi bởi Tuyến - IT »
CÂU LẠC BỘ CHIM CẢNH HÀ CỐI

Vũ_CK_Ninhkieu

• Sr. Member
  • Thanks 46
    • Xem hồ sơ cá nhân
« Trả lời #10 vào lúc: 29/08/2012 07:14:54PM »
Cám ơn Tuyến nhé ! cái mâm màu đỏ là để hứng phân cu đấy. Tuyến an tâm việc  ngụy trang thì mình đã có kinh nghiệm rồi , bộ đội Cụ Hồ phục viên mà . Nhưng khổ nổi màu lưới mình tìm khắp thành phó cần thơ không có chỗ nào có bán màu như ý cả nên dùng tạm màu đen.
       Còn lá cho chiếc lụp mình đã làm cho rất nhiều người tưởng là lá thật  :))
 Thank tuyến nhiều

ĐT

Diễn đàn Cu gáy Việt Nam trên facebook

AUTO [F9]TELEX VNI VIQR VIQR* OFF Check Spell Old Accent