Chương trình từ thiện: Ấm áp vùng cao Hà Giang
Giải cu gáy đấu lần thứ nhất mừng SN diễn đàn 5 tuổi thành công tốt đẹp
Phóng sự: Nghệ nhân dân gian Trần Lữ
Diễn đàn Cu gáy Việt Nam trên facebook

Tác giảChủ đề: Những chuyến gác cu và hình ảnh cu bổi cuả Manhquyet  (Đọc 5154 lần)

manhquyettiu

• Sr. Member
  • Thanks 31
    • Xem hồ sơ cá nhân
1_ EM THỔ PHA đánh ở THANH HÀ_HD vào khoảng trung tuần tháng 6. em này chơi khá tốt, giọng trong, lèo ra nhiều đặc biệt nước gù khá tốt.

« Sửa lần cuối: 16/07/2012 07:26:25PM gửi bởi chipchip »

manhquyettiu

• Sr. Member
  • Thanks 31
    • Xem hồ sơ cá nhân
Re: Những chuyến gác cu và hình ảnh cu bổi cuả Manhquyet
« Trả lời #1 vào lúc: 16/07/2012 02:51:47PM »
2_ thêm 1 em nữa bổ 4, gọi thổ pha, thúc thổ rền, chim đẹp nhưng ko biết bài bản thế nao vì về thúc có mấy tiếng là gù và...gù cho tới khi bị mồi đất thu phục

kết thúc buổi đánh vào lúc 10h sáng.
« Sửa lần cuối: 16/07/2012 07:27:01PM gửi bởi chipchip »

dungmat

• Newbie
  • *
  • Thanks 2
    • Xem hồ sơ cá nhân
« Trả lời #2 vào lúc: 16/07/2012 06:49:39PM »
Chúc mừng nhé .Cu hải Dương cũng có thương hiệu lắm đáy , không dùng thì nhượng lai AE chơi nhé.
« Sửa lần cuối: 16/07/2012 07:27:47PM gửi bởi chipchip »

Cu gay Thodong

• Chính thức
  • Thanks 37
    • Xem hồ sơ cá nhân
« Trả lời #3 vào lúc: 16/07/2012 08:03:59PM »
Bổi hay.
Xin được chiêm ngưỡng mồi của bác... Bác chụp con mồi nha.

comlucky

• Sr. Member
  • Thanks 21
    • Xem hồ sơ cá nhân
« Trả lời #4 vào lúc: 16/07/2012 08:07:33PM »
Chúc mừng bác, 2 con cu cho vào túi đựng nhìn rất chuyên nghiệp hehe
Lại trở về rồi, chim cu gáy
Em vì ta, cổ đeo đủ vòng cườm
Giọng buông ấm một hơi hướng cũ
Phà vào lòng ta đang chờ mong .!

manhquyet

• Full Member
  • Thanks 2
    • Xem hồ sơ cá nhân
« Trả lời #5 vào lúc: 17/07/2012 08:05:49PM »
cảm ơn các bác đã xem hy vọng sẽ có nhiều chuyến gác ku có hình ảnh để úp lên cho vui diễn đàn

Cugay_BMT

• Sr. Member
  • Thanks 12
  • Đam mê không đợi tuổi
    • Xem hồ sơ cá nhân
« Trả lời #6 vào lúc: 18/07/2012 09:33:46AM »
Con bổi này có bộ cườm đẹp thất đấy, chắc là về đấu với mồi bài bản lắm bạn nhỉ?Chúc mừng
Giao lưu học hỏi & bảo tồn...!!!!!^_^

cugay_hn

• Tổng điều hành
  • Hero Member
  • Thanks 1070
    • Xem hồ sơ cá nhân
« Trả lời #7 vào lúc: 18/07/2012 09:56:54AM »
Chúc mừng chủ thớt bẫy đc những chú cu đẹp _zoo_ _zoo_
Trích dẫn từ: cugay_hn

".... Nhiều lắm trăm năm một kiếp người - Đến rồi ai cũng phải đi thôi - Hãy sống sao cho đầy ý nghĩa - Để buổi xuôi tay miệng mỉm cười".

Tuanthanhhoa

• Sr. Member
  • Thanks 44
  • 0912066316
    • Xem hồ sơ cá nhân
« Trả lời #8 vào lúc: 18/07/2012 10:29:15AM »
Chúc mừng các bác HD.Chúc các bác thu được nhiều thành quả hơn nữa và đăng đàn để ACE được mãn nhãn với những con bổi hay.
Nước lên cá ăn kiến,nước xuống kiến ăn cá.

cugayquangngai

• Hero Member
  • Thanks 526
    • Xem hồ sơ cá nhân
« Trả lời #9 vào lúc: 18/07/2012 05:56:09PM »
bổi đẹp lại mồi hay đó là niềm hạnh phúc khó diễn tả của người gác cu khi ra trận cùng chú mồi yêu , xin chúc mừng bạn  _zoo_
thân chào !
" Núi Ấn Sông Trà Muôn Chim Hót
  Ta cùng Mồi Cây Gác  Say Xưa  "
   ĐTLH: 01285 568 648 Mr: Duy

manhquyettiu

• Sr. Member
  • Thanks 31
    • Xem hồ sơ cá nhân
« Trả lời #10 vào lúc: 20/07/2012 09:55:35PM »
thêm 1 em còi THANH HÀ_HD, em này  khá căng vì vậy mà mồi mới gọi có mấy câu  em nó đã gáy gù ầm ầm và chung cội ngay không cần toan tính. và khi em nó về mồi đất rước có vài đạt gù là em nó đã lao xuống đất tuy nhiên em nó đấu khá tốt với những đạt gù ko biết mệt cuối cùng vì sự tiếp đón đối phương quá nhiệt tình mà em nó  đã bị thu phục

manhquyettiu

• Sr. Member
  • Thanks 31
    • Xem hồ sơ cá nhân
« Trả lời #11 vào lúc: 20/07/2012 10:01:33PM »
thêm em thổ nữa khoe các bác

manhquyet

• Full Member
  • Thanks 2
    • Xem hồ sơ cá nhân
« Trả lời #12 vào lúc: 21/07/2012 10:39:53PM »

Lữ Khách

• Hero Member
  • Thanks 116
  • Lời chia tay nói dễ sao em...!
    • Xem hồ sơ cá nhân
    • http://www.cugay.org/diendan/
« Trả lời #13 vào lúc: 22/07/2012 07:28:09AM »
pác này có bắc toàn hàng khủng...xin chúc mừng pác nhé...! _zoo_ _zoo_ _zoo_

manhquyet

• Full Member
  • Thanks 2
    • Xem hồ sơ cá nhân
« Trả lời #14 vào lúc: 22/07/2012 10:58:39PM »
Thêm em thổ HUNG YÊN chiều 17/07/2012
Cả tuần ở nhà chờ đợi 1 cú đt của các cu thủ hn cho theo chân đánh phụ nhưng đợi mãi mà chẳn thấy đâu, buổi chiều trời nắng như đổ lửa đang ngồi buồn thiu ở nhà thì may quá có chú em đt rủ đi đánh em thổ, cũng vừa lúc có mấy ku thủ  THANH TRI _HN  đt hẹn về chơi vậy là được đà tôi rủ luôn các bác ấy mang ku về đánh giao lưu. Vậy là lại quần áo, lồng, ku… chuẩn bị háo hức lên đường.
 Đúng  16h mấy bác hn về với em thổ pha vậy là cả đội lên đường, sau 15p chạy xe địa điểm đánh đã đến. cội  đầu tiên là vườn vải khá đẹp chú em thổ địa kêu có em thổ ở đâu mới xuất hiên khá hay và bài bản vậy là em thổ pha HN và em thổ  của chú em đc tung ra đánh trận đầu nhưng sau 30p gọi nhau í ới vẫn chỉ thấy 2 em mồi trả lời nhau. Chú em thổ địa quyết định rủ đi đánh kèo khác cách cội đánh khoảng 6km.
Cội này khá phức tạp và khó đánh vì ngay bên trong khuôn viên nhà dân và chỉ toàn bụi tre rậm rạp. nhưng đã tới thì kiểu gì cũng phải đánh vậy là mấy ku thủ HN quyết định đánh trên 1 cây tre nhỏ nghiêng mình uốn cong, mình cũng quyết định thả em mồi cây xuống đất xem em nó làm ăn có ra gì ko. Vị trí thả cũng chẳng giống ai vì nó nằm giưa 2 bụi tre to và rậm rạp.
Sau khi mồi gáy gọi ì xèo 20p rồi mà chẳng có phản hồi nào mấy anh em bắt đầu ngồi bàn bạc tính toán xem sau kèo gác này sẽ tới kèo gác chai ở “cội “ nào thì bất ngờ thấy em cây HN đổ gù ào ào mấy đạt và tiếp đó là những hồi thúc rước bổi về. sau vài phút ở  bụi tre phía đối diên phát ra mấy đạt gù của 1 em thổ ko pha chút tạp âm nào, sau vài phút em nó lao ngay về nhập cây em mồi HN và cuộc chiến tay đôi diễn ra khá căng thẳng cả đội hồi hộp chờ đợi cú nhảy quyết định của em bổi nhưng chẳng hiểu chuyện gì xảy ra khi em nó đã mấy lần cúi nhảy nhưng rồi lại thôi.
 Sau khoảng gần 30p đấu tay đôi căng thẳng en bổi cho mồi biết ngoài khả năng gù rất tốt ra em nó còn khá nhiều bài khác như chu, lèo, bóng vặt…
 Khi cuộc chiến bất phân thắng bại thì em mồi cây thả đất sau 1 hồi ăn khoáng đã bắt đầu can thiệp, đầu tiên  là 4-5 đạt gù phóng, sau đó là nhưng tiếng gọi gay gắt. thấy kẻ thứ 3 xuất hiện em bổi liền lượn 1 vòng quang bụi tre sau đó đứng trên ngọn với giọng điệu thị uy, nhưng với bản lĩnh và chút ít kinh nghiệm em mồi đã khéo léo cho chủ nhà biết vị trí mình đang đứng. em bổi sau khi phát hiện ra em mồi dưới đất liền hạ độ cao và từ từ vào cành thế, chỉ chờ có vậy em mồi liền tung ra vài đạt gù rước tuy nhiên em bổi cũng chẳng vừa em nó cũng đáp lại ko thua 1 đạt nào, nhưng cuối cùng em bổi cũng ko thể chịu nổi và quyết định đấu trực diện với kẻ thứ 3 dưới đất. cuộc chiến diễn ra cũng khá căng thẳng nhưng khôn mãi rồi cũng có lúc dại, do ko chịu nổi em nó đã lao vào nói chuyện bằng chân tay với đối thủ và rồi em nó đã bị hạ bởi những đạt gù ko khoan nhượng. và đây là hình ảnh em nó

Cugay_HungYen

• Chính thức
  • Thanks 5
  • Trần Kiên Tri
    • Xem hồ sơ cá nhân
« Trả lời #15 vào lúc: 23/07/2012 09:02:35AM »
Hay quá anh.Con này anh bắt hôm anh em mình uống bia ha anh. Con này đẹp quá.Hì

manhquyet

• Full Member
  • Thanks 2
    • Xem hồ sơ cá nhân
« Trả lời #16 vào lúc: 23/07/2012 12:20:20PM »
um em đaaays. cũng bình thường thôi chỉ được cái giọng thổ chuẩn chẳng pha tí nào chú ạ

manhquyet

• Full Member
  • Thanks 2
    • Xem hồ sơ cá nhân
« Trả lời #17 vào lúc: 01/08/2012 09:40:38PM »
KÈO GÁC HOÀNG HÔN (01/08/2012) THU PHỤC EM THổ GIAO LONG

Sau thơì gian dài mưa bão ko đánh đấm  gì được hôm nay trơì nắng khá đẹp

vâỵ là những chú chim yêu quí được 1 buôỉ phơi năng đâỳ thích thú. Sau 1 ngày nắng đẹp khi cái năngs đã dân dịu đi mình quyết định cho mâý em môì khơỉ động để chuẩn bị cho những kèo gác cuối tuần.

cội gác là rìa công ty cám và 1 cty sx gì đó, phía sau công ty là cánh đồng nên các bác giựt lưới liên tục đánh bắt vì vậy mà các chú ku ở đây khá trận bằng chứng là mình đã đánh 2 buổi ở đây mà ko em nào đeo mồi cả. tham gia trận đánh là 3 em mồi cây 2 thổ, 1 đồng bên phía chủ nhà lực lượng cũng khá đông ngoài 3 cặp thổ ra còn có vài cặp ku mới tách bố mẹ.

trận đánh bắt đầu lúc 16h30p, mỗi em mồi đánh 1 cây, sau khoảng 5p khiêu chiến các chủ nhà đã lên tiếng tiếp khiến. và mọi sự chú ý được dồn về phía em thổ trơn bởi ở đó xuất hiện 1 chú thổ pha 2 bên tung đòn là những đạt gù qua lại nhưng cuộc chiến cứ qua lại mà ko phân thắng bại.  bỗng bên phía xa xa em đồng đổ gù ào ào và ngay khi em đồng dứt hơi thì giọng gù thổ khá tốt được bung ra và 2 bên tham chiến, em thổ khá hung hăng khi vừa gù vừa nhảy lên nhảy xuống và sau khoảng 20p em nó đã vào thế và chỉ chờ có thế em đồng tung ra đòn quyết định đó là những đạt gù liên tục, tốc độ làm em thổ ko chịu nổi đành nhảy cầu chịu hàng. bên cội em thổ trơn cuộc chiến vẫn diễn ra cho tới khi xuất hiện bác bảo vệ đi tuần và em thổ chủ nhà chạy về cội. trận đánh kết thúc lúc 17h30p và khi hạ em nó xuống động tác đầu tiên là .....nhổ hết lông cánh do mình quên ko mang túi. và đây là hình em nó mời các bác chém ạ,

manhquyet

• Full Member
  • Thanks 2
    • Xem hồ sơ cá nhân
« Trả lời #18 vào lúc: 01/08/2012 09:44:12PM »

manhquyet

• Full Member
  • Thanks 2
    • Xem hồ sơ cá nhân
« Trả lời #19 vào lúc: 01/08/2012 09:49:06PM »