Chương trình từ thiện: Ấm áp vùng cao Hà Giang
Giải cu gáy đấu lần thứ nhất mừng SN diễn đàn 5 tuổi thành công tốt đẹp
Phóng sự: Nghệ nhân dân gian Trần Lữ
Diễn đàn Cu gáy Việt Nam trên facebook

Tác giảChủ đề: Lụp mới làm  (Đọc 8666 lần)

zNavy

• Khách
Re: Lụp mới làm nhờ mọi người góp ý
« Trả lời #20 vào lúc: 26/07/2012 08:36:37AM »
Chú khéo tay quá! Lụp đẹp đấy!
Lụp này nhìn cao nhỉ! Cao bao nhiêu vậy em? Thiết kế thêm cái cầu từ gấp nữa thì okie.

Lữ Khách

• Hero Member
  • Thanks 116
  • Lời chia tay nói dễ sao em...!
    • Xem hồ sơ cá nhân
    • http://www.cugay.org/diendan/
« Trả lời #21 vào lúc: 26/07/2012 05:14:55PM »
Lại thêm 1 cái nữa ah? tùng... =))

siêu tài hoa thế ko biết...anh thì chịu thôi  =))

ko biết khi nào mới đặt gạch cái lồng do nghệ nhân Tùng làm nhĩ... :-S

(*)(*) (*)(*) (*)(*) (*)(*) (*)(*) (*)(*) (*)(*)

*><* *><* *><*

lanhlunghp

• Hero Member
  • Thanks 54
    • Xem hồ sơ cá nhân
« Trả lời #22 vào lúc: 26/07/2012 07:17:07PM »
Chú khéo tay quá! Lụp đẹp đấy!
Lụp này nhìn cao nhỉ! Cao bao nhiêu vậy em? Thiết kế thêm cái cầu từ gấp nữa thì okie.
Cao 36 và cầu tử 36 anh ạ :d
Lại thêm 1 cái nữa ah? tùng... =))

siêu tài hoa thế ko biết...anh thì chịu thôi  =))

ko biết khi nào mới đặt gạch cái lồng do nghệ nhân Tùng làm nhĩ... :-S

(*)(*) (*)(*) (*)(*) (*)(*) (*)(*) (*)(*) (*)(*)

*><* *><* *><*
Nghệ nhân gì chứ anh :( . Mấy anh em bảo làm thì em cứ liều mà làm thôi . Như đợt trước anh bảo ra đây , em hứa rồi mà nhất định sẽ có lụp để anh mang về chỉ sợ anh chê thôi  :-S

lanhlunghp

• Hero Member
  • Thanks 54
    • Xem hồ sơ cá nhân
« Trả lời #23 vào lúc: 20/02/2013 11:39:51PM »
Mới đây thấy lụp ở nhà khá nặng và chưa được ưng ý lắm nên có nhờ anh Bính kiếm dùm ít thép nhỏ , và đây là chiếc lồng đâu tiên với loại thép mới , thép thì không cứng lắm nhưng phần bàn sập thì hơi khó sơi 1 chút , lụp này làm lên em cân tổng trọng lượng khi đã đầy đủ phụ kiện là 400g , cảm ơn anh tâmmykim cái cầu tử , bộ cóng và lưới cho lụp :d

Mọi người xem góp ý thêm cho em tí nữa nhé , em chụp lúc chưa lợp lá cho dễ nhìn và dễ góp ý

Cua_QB_GL

• Hero Member
  • Thanks 360
    • Xem hồ sơ cá nhân
« Trả lời #24 vào lúc: 21/02/2013 08:25:02AM »
Mới đây thấy lụp ở nhà khá nặng và chưa được ưng ý lắm nên có nhờ anh Bính kiếm dùm ít thép nhỏ , và đây là chiếc lồng đâu tiên với loại thép mới , thép thì không cứng lắm nhưng phần bàn sập thì hơi khó sơi 1 chút , lụp này làm lên em cân tổng trọng lượng khi đã đầy đủ phụ kiện là 400g , cảm ơn anh tâmmykim cái cầu tử , bộ cóng và lưới cho lụp :d

Mọi người xem góp ý thêm cho em tí nữa nhé , em chụp lúc chưa lợp lá cho dễ nhìn và dễ góp ý

Có gì nữa mà góp ý nhỉ : a, bác nghiên cứu thêm cái trụ móc xoay lụp cúa bác Long nhỏ nữa là hoàn hảo. Mà bác làm đẹp, gọn, lại nhẹ thế k phù hợp với Cua rồi, đi đánh Cua thường đeo ở vai hai lồng, nhẹ quá, đeo chim lên vai, vô tới rừng lại tưởng quên chim ở nhà rồi quay về thì tốn thời gian lắm.
Trích dẫn từ: Cua_QB_GL

........Tái xuất..........

Đạimạcthươnglang

• Chính thức
  • Thanks 4
    • Xem hồ sơ cá nhân
« Trả lời #25 vào lúc: 21/03/2013 11:56:42PM »
lup cua bac đẹp qua', bác có bán k ạ, nếu bán thi pm e với nhé, em xin đặt gạch 1 chiếc ạ, SDT e là 01699506456, mong bác hồi âm lại cho em

lanhlunghp

• Hero Member
  • Thanks 54
    • Xem hồ sơ cá nhân
Lụp mới làm
« Trả lời #26 vào lúc: 03/04/2013 01:07:40PM »
Rảnh rỗi ở nhà lên em cũng thử là 1 cái lụp cầu tử 50 giống của bác trungkiensa ( mong bác đừng giận , vì em ăn cắp ý tưởng ), góp thêm vào bộ sưu tập  :d

To và dài  :))
« Sửa lần cuối: 03/04/2013 01:13:19PM gửi bởi lanhlunghp »

Cu_Cơ

• Hero Member
  • Thanks 142
    • Xem hồ sơ cá nhân
Re: Lụp mới làm
« Trả lời #27 vào lúc: 03/04/2013 02:34:28PM »
lụp đẹp tùng ah.tùng khéo tay quá.chúc tùng con cho ra nhiều lồng đẹp
MAY MẮN LÀ NHỜ SỰ CẦN CÙ

trungkienmcsa

• Chính thức
  • Thanks 15
    • Xem hồ sơ cá nhân
« Trả lời #28 vào lúc: 03/04/2013 03:15:38PM »
chúc mừng bác có sản phẩm mới nhé. nhưng lụp của em không đồ sộ vậy đâu bác ơi. bác hãy cho em nó thu nhỏ lại một chút nữa đi. chắc chắn sẽ đẹp hơn nhiều. chúc bác có những sản phẩm mới phục vụ cho anh em nhé.
to bác cu_cườm: lụp theo ý của bác em đã hoàn thành rồi nhé. bác thu xếp công việc về lấy bác nhé.

tranquanghd123

• Hero Member
  • Thanks 76
    • Xem hồ sơ cá nhân
« Trả lời #29 vào lúc: 03/04/2013 07:25:58PM »
Rảnh rỗi ở nhà lên em cũng thử là 1 cái lụp cầu tử 50 giống của bác trungkiensa ( mong bác đừng giận , vì em ăn cắp ý tưởng ), góp thêm vào bộ sưu tập  :d

To và dài  :))

ô thế sao bạn tùng không đan nan phía sau thân lụp nhỉ. chim nhảy vào nó tìm cách thoát mà thoát ở phần không có lưới thì nó bay mất sao
người ta nuôi cu để xả tress còn mk lại bị tress thêm

lanhlunghp

• Hero Member
  • Thanks 54
    • Xem hồ sơ cá nhân
« Trả lời #30 vào lúc: 03/04/2013 11:24:52PM »
chúc mừng bác có sản phẩm mới nhé. nhưng lụp của em không đồ sộ vậy đâu bác ơi. bác hãy cho em nó thu nhỏ lại một chút nữa đi. chắc chắn sẽ đẹp hơn nhiều. chúc bác có những sản phẩm mới phục vụ cho anh em nhé.
to bác cu_cườm: lụp theo ý của bác em đã hoàn thành rồi nhé. bác thu xếp công việc về lấy bác nhé.
Hì vâng em cũng biết làm thế này nhìn nó to và hơi bị thô , nhưng em vẫn muốn giữ kiểu lồng em đang làm :d , vì thế em chỉ tăng kích thước mặt lên thành ra nhìn nó rất đồ sộ :d
ô thế sao bạn tùng không đan nan phía sau thân lụp nhỉ. chim nhảy vào nó tìm cách thoát mà thoát ở phần không có lưới thì nó bay mất sao
Vì em nghĩ nếu như đi đánh lụp này bắt chim chắc nhanh hơn lụp thường vậy lên em cho nó cơ hội 50 50 con nào khôn mà biết tìm được đường ra thì cho nó ra , con nào dại mà bay ngược lại thì em cho vào túi :d
« Sửa lần cuối: 03/04/2013 11:27:41PM gửi bởi lanhlunghp »

manhhahp

• Hero Member
  • Thanks 228
    • Xem hồ sơ cá nhân
« Trả lời #31 vào lúc: 04/04/2013 12:22:11PM »
 :d - Lụp thì hiện đang nằm ở nhà anh rồi Quang à, suốt ngày bị mấy anh em HP mang ra làm thì nghiệm đến cái lụp dài ai cũng thích nhưng cái đầu tay thì lại nhường anh  :-S.
- Lụp + sào thành 1 bộ madein Hải Phòng luôn  =)) để mấy bữa nữa anh chụp luôn ảnh cái sào cạnh cái lụp cho chú ngắm nhé, sào đợt này có khắc tên WEB - CUGAY.ORG + Tên anh trên thân sào + bao đựng nữa
HỮU DUYÊN THIÊN LÝ NĂNG TƯƠNG NGỘ
                 NHẤT TÂM , NHÌ TÀI

cuongyyen

• Hero Member
  • Thanks 100
  • ok men!
    • Xem hồ sơ cá nhân
« Trả lời #32 vào lúc: 08/05/2013 09:38:18AM »
Chuẩn luôn vừa to và dài hàng chuẩn đẹp! bác thật khéo tay, chúc mừng bác
Cu cò không vội được đâu

Lê Nam

• Global Moderator
  • Hero Member
  • Thanks 103
  • Niềm vui bất tận.
    • Xem hồ sơ cá nhân
« Trả lời #33 vào lúc: 08/05/2013 11:49:34AM »
Lụp của manhhahp làm đẹp thật, công nhận là quá khéo tay. Chúc mừng (*)(*) (*)(*) (*)(*)
SỐNG ĐƠN GIẢN CHO ĐỜI THANH THẢN.

dungcu_hn

• Hero Member
  • Thanks 96
    • Xem hồ sơ cá nhân
« Trả lời #34 vào lúc: 08/05/2013 12:41:22PM »
Anh nhầm rồi, lụp và topic của bac Lanhlung cơ mà. hàng đẹp

Mr.Nam

• Chính thức
  • Thanks 11
    • Xem hồ sơ cá nhân
« Trả lời #35 vào lúc: 10/05/2013 08:30:22PM »
Chuẩn bị thêm một nghệ nhân nữa , càng làm càng lên tay rồi.Tuy nhiên mình có nhận xét này bạn đừng buồn, bạn làm chuẩn rồi đó nhưng nhìn chưa có hồn.Mình làm lụp cũng được 10 năm rồi, mình chưa là gì cả chỉ là kẻ có chút đam mê thôi. Thêm chút " gì gì " đó khác lạ vào cái lồng sẽ đẹp và thanh . Mối cột của bạn vẫn còn thô lắm, cầu tử và móc treo nhìn chưa "ghiền".Theo mình đoán bạn dùng sơn vàng và đen pha với nhau rồi quét bằng cọ thì phải, thử đổi bằng bình sơn xịt mã số 268 xem sao? Màu nhà lính đó.Lâu nay mình bận công việc nên rất ít lên diễn đàn, nay chơi lại thấy mới mẻ nhiều quá, cao thủ xuất hiện nhiều. Ít bữa nữa mình sẽ up bài lụp treo của mình lên cho anh em chém. Đôi điều .....

lanhlunghp

• Hero Member
  • Thanks 54
    • Xem hồ sơ cá nhân
« Trả lời #36 vào lúc: 15/05/2013 01:28:16PM »
Chuẩn bị thêm một nghệ nhân nữa , càng làm càng lên tay rồi.Tuy nhiên mình có nhận xét này bạn đừng buồn, bạn làm chuẩn rồi đó nhưng nhìn chưa có hồn.Mình làm lụp cũng được 10 năm rồi, mình chưa là gì cả chỉ là kẻ có chút đam mê thôi. Thêm chút " gì gì " đó khác lạ vào cái lồng sẽ đẹp và thanh . Mối cột của bạn vẫn còn thô lắm, cầu tử và móc treo nhìn chưa "ghiền".Theo mình đoán bạn dùng sơn vàng và đen pha với nhau rồi quét bằng cọ thì phải, thử đổi bằng bình sơn xịt mã số 268 xem sao? Màu nhà lính đó.Lâu nay mình bận công việc nên rất ít lên diễn đàn, nay chơi lại thấy mới mẻ nhiều quá, cao thủ xuất hiện nhiều. Ít bữa nữa mình sẽ up bài lụp treo của mình lên cho anh em chém. Đôi điều .....
Cảm ơn bác đã góp ý , rất mong các bác tìm ra điểm chưa được tốt của chiếc lụp để góp ý , giúp em có thể cải thiện được phần nào cho chiếc lụp sau

phuong_kofk

• Hero Member
  • Thanks 96
  • yeu sinh vat canh
    • Xem hồ sơ cá nhân
« Trả lời #37 vào lúc: 15/05/2013 09:59:05PM »
ráng làm cái dài 1m bẫy bổi trận bác ơi, cũng khéo tay phết đấy chứ.
phuong_kofk@yahoo.com.vn
0.969.868.479/// 0909.316.968
hân hạnh làm quen cùng anh em mê cu gáy.

lanhlunghp

• Hero Member
  • Thanks 54
    • Xem hồ sơ cá nhân
« Trả lời #38 vào lúc: 15/05/2013 11:35:45PM »
ráng làm cái dài 1m bẫy bổi trận bác ơi, cũng khéo tay phết đấy chứ.
Cũng chẳng cần phải khéo tay mới làm được đâu bác ạ , em nghĩ ai thích làm thì sẽ làm được thôi . Bác có ý tưởng cái 1 m , có khi bác cũng nên làm thử xem sao có khi lại hay còn em thì chịu , không khéo mang ra đường người ta lại tưởng mang đàn gita đi đánh thì chết :d

Lữ Khách

• Hero Member
  • Thanks 116
  • Lời chia tay nói dễ sao em...!
    • Xem hồ sơ cá nhân
    • http://www.cugay.org/diendan/
« Trả lời #39 vào lúc: 16/05/2013 06:51:50AM »
nghệ nhân Tùng lại xuất khẩu thêm một cái lụp mới nữa roài. Đúng là đỉnh cao của nghệ thuật.

chúc mừng em nhé Tùng  _zoo_ _zoo_ _zoo_

Diễn đàn Cu gáy Việt Nam trên facebook

AUTO [F9]TELEX VNI VIQR VIQR* OFF Check Spell Old Accent