Chương trình từ thiện: Ấm áp vùng cao Hà Giang
Giải cu gáy đấu lần thứ nhất mừng SN diễn đàn 5 tuổi thành công tốt đẹp
Phóng sự: Nghệ nhân dân gian Trần Lữ
Diễn đàn Cu gáy Việt Nam trên facebook

Tác giảChủ đề: Tâm sự của Moderator  (Đọc 1070 lần)

lamquangnha

• Hero Member
  • Thanks 99
    • Xem hồ sơ cá nhân
Tâm sự của Moderator
« vào lúc: 22/11/2011 02:00:10PM »
Thưa các bạn!
        Tinh thần cầu thị, ham mê học hỏi cũng như cảm giác được quan tâm chút xíu của những người mới bước vào sự nghiệp cu cò là lẽ thường tình, không có điều chi chê trách cả? thú thực hồi mới tham gia diễn đàn nầy, tôi cũng giống như các bạn thôi, cũng đã từng đưa ra nhiều câu hỏi, câu thắc mắc, đại loại là: Tại sao lập ra chuyên mục “Hỏi gì đáp nấy” thế mà sao mình hỏi thì chả có ai giải đáp vậy? hoặc “Tại sao số lượng người vào xem câu hỏi rất nhiều, mà lại không một ai trả lời giúp mình? một cảm giác hụt hẫng, khó chịu đến cau có đã hiện ra trên nét mặt. Mang tâm sự buồn buồn vì cho rằng mình không được sự quan tâm của các Moderator … Tôi bắt đầu lục lạo tung cả diễn đàn, đọc hết những mục nào có chữ mà tôi vào được, đọc nhanh, đọc chậm tùy theo nội dung của từng bài viết. Rồi tôi cũng tự mình tìm ra được câu trả lời cho câu hỏi của mình từ trong đóng tài liệu ấy! Cho nên bây giờ tôi xin nói ra đây thử xem có đúng với tâm trạng của một số anh em mình không nhé?
       Do là mới tham gia diễn đàn nên chúng ta còn quá bở ngỡ với giao diện của trang web, chưa thuộc sơ đồ, cấu trúc cây thư mục của trang diễn đàn, do đó không biết phải vào đâu? Vào chỗ nào mà tìm hiểu những vấn đề mà mình đang thắc mắc?
       Mặt khác lúc ấy do không có nhiều thời gian tìm đọc hết những câu anh em đã từng trả lời trên diễn đàn này mà có liên quan đến vấn đề chúng ta đang thắc mắc, chứ chưa nói đến những câu hỏi mà mọi người đã hỏi và thậm chí có những câu hỏi ta chưa kịp nghĩ ra, đã có người hỏi và có người đã giải đáp rồi … Chính vì thế những nội dung mà anh em chúng ta cho là mới mẻ, là bức xúc, nhưng thực ra nó đã được viết hết lên đây từ lâu rồi? hê hê =)).

Từ những bức xúc hơi vô cớ ấy? hôm nay tôi xin có đôi điều tâm sự cùng các bạn, đặc biệt là những bạn mới lần đầu tham gia diễn đàn:
1. Thay vì chúng ta hỏi nhiều, thắc mắc lung tung? Thì chúng ta chịu khó đọc một lượt hết các mục của diễn đàn xem sao?
2. Thay vì chúng ta ngồi đấy la om tỏi là “Tại sao bài viết của mình chưa thấy đăng lên?” Thì chúng ta chịu khó ngồi đọc nốt những qui định đối với các thành viên phải tuân thủ khi gửi bài có hay hơn không?
3. Chúng ta nên nêu ra câu hỏi hạn chế trùng lắp với những câu hỏi mà những người khác đã nêu và đã được trả lời rồi?
4. Chúng ta cố gắng nêu những câu hỏi hết sức ngắn gọn, dễ hiểu, nếu có hình, clips minh họa thì nên có ghi chú rõ ràng từng ảnh, từng clip đính kèm?
        Sau cùng tôi khuyên các bạn là hãy tự xem mình là một "thành viên" và cũng tự cho mình là một người “Điều hành viên”, có thế chúng ta mới hạn chế bớt những câu hỏi thừa, mà lẻ ra không cần phải hỏi? hay là chúng ta sẽ bớt đi những câu hỏi mang tính chất thách đố nhau để gây tranh cải không nên?
Thân chào các bạn!
« Sửa lần cuối: 22/11/2011 03:31:53PM gửi bởi Lâm Quang Nhã »

ngoductam

• Hero Member
  • Thanks 198
    • Xem hồ sơ cá nhân
Re: Tâm sự của Moderator
« Trả lời #1 vào lúc: 22/11/2011 02:21:05PM »
Em nghĩ mình nên có cái bảng hướng dẫn sử dụng cho mọi người anh à, kiểu 1 vài cái cơ bản....

Ngoài ra nên bổ sung hay nâng cấp tính năng search nếu điều kiện kỹ thuật cho phép, như vậy anh em tự search được chủ đề mình muốn ý anh

lamquangnha

• Hero Member
  • Thanks 99
    • Xem hồ sơ cá nhân
« Trả lời #2 vào lúc: 22/11/2011 03:46:15PM »
Em nghĩ mình nên có cái bảng hướng dẫn sử dụng cho mọi người anh à, kiểu 1 vài cái cơ bản....

Ngoài ra nên bổ sung hay nâng cấp tính năng search nếu điều kiện kỹ thuật cho phép, như vậy anh em tự search được chủ đề mình muốn ý anh
Chào Tâm!
      Anh nghĩ nếu những ý kiến đóng góp nhằm mang lại nhiều tính năng tiện lợi, giúp anh em dễ dàng hơn trong khi tham gia diễn đàn cugay.org nầy, thì những người Quản trị diễn đàn rất trân trọng tiếp thu và sẽ có hướng update cho thích hợp (Nếu trong điều kiện cho phép).
Thân chào.

• Hero Member
  • Thanks 54
  • Hội cu mồi ORG
    • Xem hồ sơ cá nhân
« Trả lời #3 vào lúc: 22/11/2011 06:04:55PM »

Chào Tâm!
      Anh nghĩ nếu những ý kiến đóng góp nhằm mang lại nhiều tính năng tiện lợi, giúp anh em dễ dàng hơn trong khi tham gia diễn đàn cugay.org nầy, thì những người Quản trị diễn đàn rất trân trọng tiếp thu và sẽ có hướng update cho thích hợp (Nếu trong điều kiện cho phép).
Thân chào.
Báo cáo các anh tình hình là quân địch chết 3, quân ta chết hết  =)). Dạ em đùa tí các anh đừng giận.
Sự tình là chức năng search(Tìm kiếm) chỉ tìm được những thứ tương tự với nội dung được gõ vào.
Ví dụ: khi bạn gõ vào khung Tìm kiếm các chữ chữa bệnh cu gáy thì trang tìm kiếm sẽ hiển thị 1 lô lốc những chủ đề với các câu, đoạn tương đương từ cần tìm như: chữa bệnh, cu gáy, bệnh cu gáy, chữa, bệnh . . ..
Chức năng search(Tìm kiếm) này đôi khi không tìm cái mình, nhưng đừng vì thế mà bực mình với nó. Ta gõ lại những từ ngắn gọn, đi thẳng vào vấn đề mà mình đang muốn tìm.
Thay vì gõ hết các chữ chữa bệnh cu gáy, ta chỉ gõ 2 chữ chữa bệnh thôi. Thì sẽ loại bỏ đc những chủ đề mình không quan tâm.
Chúc mọi người vui vẻ. Thân !
Chân cứ đi tìm, nên duyên sẽ gặp!

Diễn đàn Cu gáy Việt Nam trên facebook

AUTO [F9]TELEX VNI VIQR VIQR* OFF Check Spell Old Accent