Chương trình từ thiện: Ấm áp vùng cao Hà Giang
Giải cu gáy đấu lần thứ nhất mừng SN diễn đàn 5 tuổi thành công tốt đẹp
Phóng sự: Nghệ nhân dân gian Trần Lữ
Diễn đàn Cu gáy Việt Nam trên facebook

Tác giảChủ đề: Phỏng vấn nữ nhi !  (Đọc 3928 lần)

nhanhot73

• Global Moderator
  • Hero Member
  • Thanks 244
    • Xem hồ sơ cá nhân
Phỏng vấn nữ nhi !
« vào lúc: 14/09/2011 11:47:12AM »
Trích dẫn
Nick: chipchip
Tên: Hồ Thị Minh Phương
Sinh năm : xxxx
Địa chỉ: Nơi có con Sông Hàn thơ mộng chảy qua giữa lòng thành phố
Nơi công tác: AGRIBANK
ĐT: 0923155300
Năm chơi cu gáy: 2010
mail: giotnang_danang@yahoo.com

Cũng tình cờ chíp biết được diễn đàn này, đăng ký nick xong xem thông tin rồi quên luôn, nhà bác học lãng trí mà  . Nhờ có cugayquangngai mà chip mới...chợt nhớ mình có đăng ký ở diễn đàn này đó và tham gia nói chuyện bấy lâu nay, âu đó cũng là CÁI DUYÊN phải ko anh em?
Cũng là thiếu sót của chíp để anh em phải lăn tăn về chíp 
Mong anh em trên diễn đàn giúp đỡ chíp nha, vì cu cò thì chíp ko biết nhiều, chỉ giỏi TÁM thôi, cái vụ này chíp được nâng trình độ lên một bậc từ lúc biết anh em đó
Chíp rất là vui được là thành viên của diễn đàn, và làm bạn với anh em trên mọi miền tổ quốc.
Mong diễn đàn ta ngày càng có chiều sâu và không ngừng phát triển chuyên nghiệp hơn.
Chào thân ái!

« Sửa lần cuối: 05/09 07:21:00AM gửi bởi chipchip »
Ngoảnh nhìn cuộc đời như giấc mộng
Được mất bại thành bỗng chốc hóa hư không.

Anh em đã có ý định phỏng vấn chíp từ tuần trước , tuy nhiên , Bác Nhã được ưu tiên hơn nên hôm nay đến lượt Chíp nhé . Anh em trên diễn đàn khi tám thì hùng hổ , ai, ai cũng đòi chia phần Chíp  =)) =)) , có người còn đòi Phao câu  _yahoo_ _yahoo_ ... Tuy nhiên , đó cũng chỉ là đùa giỡn cho vui chớ nếu mà chíp có cho thiệt , chắc mấy anh cũng .... Uừ . Anh cũng rứa , có vẽ hung dữ khi tám nhưng bây giờ anh sẽ đem Chíp ra chém bằng những ngôn từ nhẹ nhàng nhất , êm ái nhất để Chíp đỡ đau vì dù sao thì Chíp cũng chỉ là một nữ nhi .
Anh cũng thường xuyên tám nhưng từ ngày có Chíp tham gia, diễn đàn sôi nổi hẳn , đàn ông vốn nóng nãy nhưng cũng đầy sỹ diện , ga lăng . Anh thấy ai cũng nhẹ nhàng với chíp , nói túm lại là Chíp như một một một .. cái chi hè ?
À thì là một bông hoa giữa bãi cỏ gai , một nàng Bạch Tuyết giữa một đám chú có chú cao chú lùn ... thiệt khó diễn tả ! Trong diễn đàn hình như đã có thêm nữ nhi , tuy nhiên Chíp là Chị cả nên anh em muốn hiểu thêm về Chíp , để tay bắt mặt mừng , dễ dàng cởi mở trong ngày 06/11/2011 tại TP HCM . Đó là lý do chính của buổi phỏng vấn hôm nay !
Cho phép nhanhot khai đao :
1 - Trong tất cả mội loại chim , tại sao Chíp lại đam mê cu cườm . Có gì bí mật không , ví dụ ngày trước hoặc bây chừ có người theo đuổi Chíp mà người đó lại đam mê cu chẳng hạn ?
2 - Năm nay theo anh đoán thì Chíp chí ít cũng đã trên 23 . Vậy mà Chíp ( Chưa một lần cầm cổ tay ai ... Chưa một lần ...) Chứng tỏ Chíp là một người có tiêu chuẩn hơi bị cao . Nếu có thể , Chíp bật mí cho anh em biết tiêu chuẩn chọn bạn trai được không để những anh em chưa dợ trên diễn đàn " Tu dưỡng, rèn luyện " .
3- Anh em ai ai cũng mong được gặp Chíp . Chíp muốn giữ bí mật đến phút chót hay có thể úp lên một tấm hình có nhiều người bạn để anh em đoán mò ai là Chíp trong số đó được K ?

Anh khởi động nhẹ nhàng , mong anh em cũng rứa đừng làm Chíp đau !
« Sửa lần cuối: 14/09/2011 07:13:29PM gửi bởi Tre làng »
Trăm năm trước ta chưa hề có
Trăm năm sau có cũng như không
Cuộc đời có có không không
Trăm năm còn  lại tấm lòng mà thôi .

C80 Hoàng Mai.

• Global Moderator
  • Hero Member
  • Thanks 320
    • Xem hồ sơ cá nhân
    • Cu gay Viet Nam
Re: Phỏng vấn nữ nhi !
« Trả lời #1 vào lúc: 14/09/2011 12:43:32PM »
Con gái làm ở Ngân hàng thì chắc chắn là xinh xắn và dịu dàng rồi! _hoanho_ Cái này ko phải bàn.
C80 chưa phỏng vấn ai trên diễn đàn cả, nhưng vì Chip là nữ nên C80 cũng mạo muội xin được hỏi mấy câu:

-Thứ 1: Hiện giờ Chip có nuôi chú cu cườm nào ko? Và nếu chưa nuôi mà hôm off này ae có nhã ý tặng Chip mấy chú bổi thì Chip có sẵn sàng nuôi ko?(Tất nhiên là có nhận)

-Thứ 2: Tò mò muốn biết Chip có anh chị em không? Nếu có em gái (Tuổi thành niên) thì Chip sẽ thuyết phục thế nào để em gái mình cũng tham gia vào diễn đàn cu gáy?

-Câu cuối: Sau này Chip lấy chồng nhưng chồng của Chip lại ko thích cu gáy và cũng ko muốn Chip tiếp tục tham gia diễn đàn nữa. Nếu thui nhé, chồng Chip bảo: " Cu gáy và...anh, em phải chọn!" thì Chip chọn cu nào? =)) =)) =))

Có mấy câu hỏi vui, mong nhận đc sự chia sẻ của Chip.
C80 chúc Chip sớm cho ae trên diễn đàn cugay.org được ăn cỗ nhé!  _zoo_ _hoanho_ _yahoo_

* Rất đồng ý với anh Nhân về việc: Chip gửi một tấm hình có Chip và những người bạn (nhiều nữ) lên diễn đàn để anh em mò mẫm, à quên, đoán mò xem ai là Chip
  Kiểu như: Đố vui có thưởng.
  Anh em nào đoán đúng thì phần thưởng sẽ là: Chip... chọn.
« Sửa lần cuối: 14/09/2011 07:16:55PM gửi bởi Tre làng »
Số người Trời đã định rồi
Thằng làm quần quật, thằng ngồi uống bia!

chipchip

• Thủ Quỹ
  • Hero Member
  • Thanks 560
  • Cám ơn đời mỗi sớm mai thức dậy....!
    • Xem hồ sơ cá nhân
« Trả lời #2 vào lúc: 14/09/2011 09:41:56PM »
Hôm nay Chíp bất ngờ quá bà con ạ, cứ nghĩ chưa tới lượt mình cơ đấy! Nhanh quá và sớm quá, Chíp nghĩ mình chưa được có cái hân hạnh đó,vì Chíp cũng là thành viên mới của diễn đàn, giao lưu với bà con chưa lâu mà đã được Ban quản trị và bà con quan tâm đến. _yahoo_

Thôi thì anh Nhân và bà con đã đưa Chíp lên bàn…phẩu thuật thì Chíp xin bà con cho Chíp có vài lời phát biểu và chia xẻ với bà con nhé!

Thật ra Chíp là người sống nội tâm và rất nhút nhát, từ ngày tham gia diễn đàn, Chíp thấy mình sôi nổi hơn, mạnh dạn hơn và hay cười nhiều hơn (có khi lại trẻ lại mấy tuổi cũng nên).
Bà con biết không, hầu như ngày nào Chíp cũng đăng nhập diễn đàn, ngày nào không lên diễn đàn Chíp cảm thấy như thiếu thiếu một cái gì đó, có khi lên diễn đàn chỉ để nhìn bà con nói chuyện thôi là đủ, có khi lại Tám không mệt mỏi rồi cười mỏi miệng với bà con, có khi lại muốn phá bĩnh một tí – spam đủ kiểu : nào là truyện cười, nào là thơ thẩn,…
Trong Chíp có nhiều cảm xúc đan xen với diễn đàn và bà con -  yêu cũng có, ghét cũng có, (yêu nhiều hơn vì toàn những “bãi cỏ gai” đẹp trai, đáng yêu, dịu dàng và galang nữa) và chính điều này làm Chíp gắn bó với diễn đàn hơn, Chíp nghĩ chíp sẽ tham gia diễn đàn đến khi nào Chíp không thể tham gia được nữa mới thôi. Nói thế không biết bà con có tin không, và có cười Chíp không nữa. Chíp muốn nói lời cám ơn mọi người đã giúp Chíp có những niềm vui nhỏ bé như thế này, cám ơn anh Tre Làng đã lập ra diễn đàn cugay rất hữu ích để bà con gặp gỡ giao lưu và học hỏi nhau, cám ơn Cugayquangngai là người đã “đưa đẩy” Chíp đến với diễn đàn thân yêu này.

Nãy giờ toàn nói chuyện ngoài lề không hà, bà con chắc đang nóng ruột lắm rồi ha, nhất là anh Sui Nhân đó, nên Chíp đề ba vào đề ngay thôi kẻo ảnh…cháy mất thì lấy gì mà đền cho cô giáo của ảnh đây chứ. Mà thiệt nha, anh Nhân khai đao nhẹ nhàng mà sao Chíp thấy …ớn quá à :))

Ngày xưa, cũng lâu lắm rồi, khi Chíp còn là cô bé khoảng 9-10 tuổi gì đó, mỗi khi ở quê có đám giỗ hay chạp mã thì ba của Chíp lại dẫn Chíp theo cùng, ông thương yêu Chíp lắm vì Chíp là con gái duy nhất trong gia đình mà, ăn uống xong đâu vào đó, ông lại để Chíp ở lại nhà người bà con, lúc đó Chíp sợ lắm, khóc hoài thôi, rồi Chíp đi lang thang ra cánh đồng lúa ngồi ngơ ngẩn, vẳng bên tai là tiếng con gì đó cứ gáy : cu cu cu cu… nghe rất là hay (lúc đó Chíp không hề biết là con gì gáy cả), Chíp thấy dễ chịu và không còn thấy buồn nữa, lúc đó ở quê Chíp nhiều lắm, đi đâu cũng nghe tiếng gáy của nó. Sau nhiều lần về quê như thế, hỏi ra mới biết đó là tiếng gáy của chim cu gáy, Chíp thích cái giọng gáy mang âm hưởng của đồng quê từ dạo ấy…Và rồi cho đến bây giờ Chíp mới có điều kiện nuôi và chăm sóc chim cu gáy, như là một kỷ niệm …

(còn tiếp)
SỐNG ĐỂ YÊU THƯƠNG ~:>

C80 Hoàng Mai.

• Global Moderator
  • Hero Member
  • Thanks 320
    • Xem hồ sơ cá nhân
    • Cu gay Viet Nam
« Trả lời #3 vào lúc: 16/09/2011 09:56:58AM »
Mọi người rất nóng lòng đón đọc phần tiếp theo của câu chuyện mà Chip đang viết dở. _yahoo_
Cố lên nha Chip!  _hoanho_
Mai(T7-17/9)được nghỉ mà _yahoo_
Số người Trời đã định rồi
Thằng làm quần quật, thằng ngồi uống bia!

cugaybentre

• Chính thức
  • Thanks 6
    • Xem hồ sơ cá nhân
« Trả lời #4 vào lúc: 17/09/2011 04:25:38PM »
Chắc em tặng 1 điểm trừ cho anh Tre quá  =)) ,sao đưa cái hình đó vô chi vậy   =(( ? không hiểu  ý anh là gì nữa _handup_ .thôi lần đầu bỏ qua nghe,lần nữa là -1 liền  8) 8)
      heheheeee hù chơi thôi chứ ai dám phạt  =))  =))  _zoo_

Đề nghị Chipchip về vị trí,trả lời câu hỏi cũ và đứng im giơ tay lên cho bà con bắn tiếp (giờ bắn chứ không chém đâu)  =))  =))   

_friend_  _friend_
« Sửa lần cuối: 17/09/2011 05:41:42PM gửi bởi cugaybentre »
Tùy Duyên

chipchip

• Thủ Quỹ
  • Hero Member
  • Thanks 560
  • Cám ơn đời mỗi sớm mai thức dậy....!
    • Xem hồ sơ cá nhân
« Trả lời #5 vào lúc: 19/09/2011 08:26:34PM »
(Tiếp theo_

Nói đến kỷ niệm Chíp mới nhớ, hồi tháng 7 vừa rồi,cũng tình cờ qua giới thiệu mà Chíp gặp một cao thủ cu gáy ở Đà nẵng, gần nhà Chíp mới lạ chứ, chú ấy nghe Chíp là nữ nhi mà nuôi cu gáy,thế là buổi trưa một ngày đẹp trời, chú ấy ghé nhà chơi, chú đó bảo chưa thấy ai là nữ nhi mà nuôi cu gáy bao giờ cả, lạ quá nên phải đến để xác nhận thông tin đó là đúng hay sai, ka ka…

Có phải con gái đi nuôi chim cu gáy là lạ lắm không bà con? Chíp cũng không biết nữa, nhưng Chíp nghĩ cũng là bình thường thôi, mỗi người đều có một sở thích và đam mê mà phải không? Miễn sao cái sở thích và đam mê đó mang đến niềm vui cho bản thân và không ảnh hưởng gì đến mọi người xung quanh là quá tốt rồi hen :). Nói vậy thôi chứ mẹ của Chíp suốt ngày ca cẩm hoài à,vì từ ngày nuôi cu cò, Chíp ít dành thời gian cho bà và cho bản thân :(, đi làm thì thôi chứ về nhà là ngó ngó nghiêng nghiêng xem mấy em cu gáy thế nào, thức ăn còn không, nước còn không, xem mấy em đó vui hay buồn…. Lúc đó Chíp ước gì có ai đó để mình cùng chia xẻ dù là cô em gái…
 (Nói đến đam mê thì Chíp không thể bằng anh em được rồi, vì có lẽ Chíp chưa cảm nhận được cái niềm vui mỗi khi con cu gáy mồi bắt được bổi, nói như Cugayquangngai nói thì có vàng trước mặt cũng không thèm mà  =))….)

Cái tính Chíp nó thế, thích gì thì làm cho bằng được (không có gì là không có thể mà), ai cười Chíp thì hở mười cái răng thôi  =)), mà cái gì thuộc về kỷ niệm thì Chíp càng nâng niu và quý trọng, cho nên, nếu sau này Chíp lập gia đình, Chíp nghĩ người đó sẽ hiểu được Chíp mà không đưa ra sự lựa chọn “cu gáy và anh, em phải chọn…”, mọi sự so sánh đều khập khiễng…chỉ có điều lúc đó có thể Chíp sẽ nuôi ít hơn và Chíp biết mình cần phải làm gì và làm như thế nào?

Chíp cũng không còn trẻ nữa, cũng đã thu qua thu lại mấy lần thu rồi, đã qua lâu rồi cái tuổi mộng mơ - đại khái như “nhặt cánh hoa rơi bỗng thấy buồn” hay là “tôi buồn không hiểu vì sao tôi buồn”….,cái cảm giác đó rất là đẹp đúng không, nhưng giờ thì không còn thời gian để mà vẩn vơ nữa, phải chăng mình đã “chai sạn” cảm xúc rồi chăng ??? Chíp cũng không biết nữa ….

Tiêu chuẩn ư? Chíp không có một tiêu chuẩn nào cả, Chíp đang đợi một bến đỗ BÌNH YÊN trong cuộc đời, nhưng cái gì đến sẽ đến, nếu mãi mãi không đến thì Chíp cũng tự chèo lấy cuộc đời của mình thôi…

Sáng nay (chủ nhật) thật yên tĩnh, lắng nghe tiếng cuc cu cu cu…thật yên bình làm sao….!!!

p/s: anh Tre à, Chíp biết là anh test Chíp một bức hình rất là đẹp, không biết Chíp có hiểu sai ý của anh không, nhưng Chíp có một bài thơ sưu tầm :
Giữa sa mạc em đi tìm ảo ảnh
Biết tìm ở đâu bóng hình hạnh phúc
Càng đuổi theo lại càng tan mất
Đâu biết rằng hạnh phúc chính ở em
Thì mênh mông sa mạc chẳng cần tìm
Hãy cứ là hoa xương rồng tươi thắm
Không cần nước mà em vẫn lặng thầm
Yêu cát bên mình, yêu lữ khách cô đơn
Mặc cho bão sa mạc nổi lên
Hoa gai góc, vững vàng trong giông tố
Người lữ khách dù có hững hờ
Cũng thảng thốt bên xương rồng thắm đỏ…
Hạnh phúc là do em nắm giữ?
Bóng hình sa mạc chẳng phải mơ...

Chào thân ái!
SỐNG ĐỂ YÊU THƯƠNG ~:>

Thông Xanh

• Phó Tổng điều hành
  • Hero Member
  • Thanks 697
    • Xem hồ sơ cá nhân
« Trả lời #6 vào lúc: 19/09/2011 09:22:01PM »

_huglove_ _huglove_ _huglove_ _huglove_ _huglove_ _gjob_ _gjob_ _gjob_ _gjob_

Ngẫu Hứng
Anh gửi mây mang hồn anh tới
Anh gửi gió mang nụ hôn em
Dẫu có nghìn trùng xa cách biệt
Lòng anh vẫn luôn hướng về em
Thầy giáo chấm cho TX điểm  _D_ vế chỗ quỳ....
Còn cô giao cho TX mấy điểm ta......
Cô cho em 9 điểm +
« Sửa lần cuối: 19/09/2011 10:16:21PM gửi bởi nhanhot73 »
-----------Xin cảm ơn Người---------
-----------Xin cảm ơn đời------------

nhanhot73

• Global Moderator
  • Hero Member
  • Thanks 244
    • Xem hồ sơ cá nhân
« Trả lời #7 vào lúc: 19/09/2011 10:41:28PM »
Chíp có một bài thơ sưu tầm :

Họa  theo tăng Chíp !

Giữa sa mạc Chíp đi tìm Hạnh phúc
Biết tìm ở đâu bóng dáng 1/2
Đâu biết rằng hạnh phúc trước mắt mình ?
Có người tìm tuổi  trẻ tài cao
Có người muốn người đàn ông vụng dại 
Như Tre, như Tuấn , như Nhã , như Nhân !
Đừng nhìn xa để cho hình mờ mịt
Hanh phúc là những điều ngớ ngẩn
Hai người thương giận  rồi lại càng thương !

Mặc cho những người trẻ  hững hờ
Bởi họ chưa thấy rằng em đẹp
Bóng hình giữa  sa mạc chẳng là mơ...

_yahoo_ _yahoo_ _yahoo_

Duy Hùng

• Hero Member
  • Thanks 39
    • Xem hồ sơ cá nhân
« Trả lời #8 vào lúc: 20/09/2011 06:18:23AM »
           Ngập Ngừng

Em cứ hẹn nhưng em đừng đến nhé,
Để lòng buồn tôi dạo khắp trong sân.
Ngó trên tay, thuốc lá cháy lụi dần...
Tôi nói khẽ: gớm, làm sao nhớ thế!

Em cứ hẹn nhưng em đừng đến nhé.
Em tôi ơi, Tình có nghĩa gì đâu,
Nếu là không lưu luyến buổi sơ đầu ?
Thuở ân ái mong manh như nắng lụa,

Hoa bướm ngập ngừng, cỏ cây lần lữa,
Hẹn ngày mai mùa đến sẽ vui tươi,
Chỉ ngày mai mới đẹp, ngày mai thôi!

Em cứ hẹn nhưng em đừng đến nhé,
Tôi sẽ trách -- cố nhiên -- nhưng rất nhẹ;
Nếu trót đi, em hãy gắng quay về,
Tình mất vui lúc đã vẹn câu thề
Đời chỉ đẹp những khi còn dang dở.
Thơ viết đừng xong, thuyền trôi chớ đỗ,
Cho nghìn sau... lơ lửng... với nghìn xưa...
« Sửa lần cuối: 20/09/2011 06:22:35AM gửi bởi leduyhung »
Cu cu ăn đậu, ăn mè,
Bồ câu ăn lúa, chích chòe ăn khoai

nhanhot73

• Global Moderator
  • Hero Member
  • Thanks 244
    • Xem hồ sơ cá nhân
« Trả lời #9 vào lúc: 20/09/2011 04:46:54PM »
Chết thật , từ già đến trẻ , từ có vợ đến chưa đều bỏ công bỏ việc ráng mần ra thơ tặng Chíp . Khổ nổi Chíp cứ lẳng lặng hoài , nhởn nhơ con cá vàng làm mấy anh thêm vất vả . Thôi kệ , ráng chịu khó thu nhận sau ni chọn lọc lại , bài mô hay thì đóng thành tập, của Nhà thơ thì ghi là sưu tập . Của lều thơ thì quyên tiền rồi tự in . Sau ni chồng con rồi , thỉnh thoảng lấy ra mần : Thuốc cười  =)) =)) =)) cũng hiệu nghiệm Chíp hỉ . Có tin Chíp chuẩn bị nhận một bài thơ chiến . Hãy chờ xem ! _yahoo_ _yahoo_ _yahoo_

tungkhongyeu09

• Sr. Member
  • Thanks 10
    • Xem hồ sơ cá nhân
« Trả lời #10 vào lúc: 22/09/2011 03:55:43PM »
tuy không quan tâm nữ nhi cho lắm nhưng cũng xin góp 1 lời.anh em con trai gái gì chơi cu cũng được vì có niềm đam mê với chim cu.mấy anh em đừng đem bạn ấy ra mỏ sẽ kẻo bạn ấy sợ thì mất mối của 1 số anh em.hihivaayj là biết chíp ở đà nẵng rồi.cao thủ ở đà nẵng này không nhiều anh em nào muốn tìm cũng dễ.mình nghĩ cậu ở hòa phong hòa khương hả.trong ấy cũng có vài cao thủ.
con cu nó gáy cù cù
thân già đi bẫy lù gù theo cu
      cu hay là cu chọn chủ
chủ hay là chủ biết chọn con cu
  yahoo viaiemradi_11

BigBird

• Hero Member
  • Thanks 39
    • Xem hồ sơ cá nhân
« Trả lời #11 vào lúc: 28/09/2011 09:55:49PM »
Giờ chưa có nguồn cảm hứng làm thơ :D Thấy có clip này phù hợp với bài thơ của Chip nè

Một chút cho tình yêu ...

Diễn đàn Cu gáy Việt Nam trên facebook

AUTO [F9]TELEX VNI VIQR VIQR* OFF Check Spell Old Accent