Chương trình từ thiện: Ấm áp vùng cao Hà Giang
Giải cu gáy đấu lần thứ nhất mừng SN diễn đàn 5 tuổi thành công tốt đẹp
Phóng sự: Nghệ nhân dân gian Trần Lữ
Diễn đàn Cu gáy Việt Nam trên facebook

Tác giảChủ đề: Bạn đến với cugay.org bằng con đường nào?  (Đọc 32920 lần)

Cu gáy tuyên quang

• cugay.org tiêu khiển và bảo tồn
  • Hero Member
  • Thanks 34
    • Xem hồ sơ cá nhân
Re: Bạn đến với cugay.org bằng con đường nào?
« Trả lời #40 vào lúc: 27/04/2013 09:24:25PM »
Tôi tình cờ một lần vào google kiếm thông tin để chăm sóc mấy con cu ở nhà và tìm thấy cu gáy việt nam -rrs nên đăng ký tham gia.
Dân ta phải biết sử ta-cái gì không biết phải tra google.
Trên đời có bốn cái ngu
làm mai,gánh nợ,gác cu,cầm trầu.
Cu gáy. Niềm đam mê vô tận.

Cu AK

• Global Moderator
  • Hero Member
  • Thanks 472
  • Hội cu mồi ORG
    • Xem hồ sơ cá nhân
« Trả lời #41 vào lúc: 27/04/2013 09:40:04PM »
Tôi thì được ông anh cho Cu Gáy rồi hỏi cho cách ăn-uống ông anh chỉ dẫn nhiếu quá sao nhớ hết được, cứ mỗi lần làm gì hay nó có biểu hiện lạ thì gọi về quê, mà đâ phải lúc nào cũng gặp mà nhiều khi gặp thì mô tả tình hình em nó cũng không xong và từ đó nhớ tới Kỹ sư Google, thế là... Vài điều lai rai!!!
"Cho đi một tấm lòng, thì bạn sẽ nhận được một tấm lòng"

chipchip

• Thủ Quỹ
  • Hero Member
  • Thanks 560
  • Cám ơn đời mỗi sớm mai thức dậy....!
    • Xem hồ sơ cá nhân
« Trả lời #42 vào lúc: 28/04/2013 06:49:01AM »
 =)) =)) =)) , sáng nay tự nhiên đọc lại mấy bài viết của anh em thấy vui vui. Không biết anh Tre đã tìm được anh Google để cám ơn chưa nữa, bữa nay không phải là tứ chân khô nữa mà là nhất chân khô đó anh Tre :-bd

Chíp chưa khai báo là tới diễn đàn bằng con đường nào? Chắc bị ai đó dụ dỗ :-SS
SỐNG ĐỂ YÊU THƯƠNG ~:>

CuGáy_ ĐàNẵng

• Mê Cu Cò
  • Global Moderator
  • Hero Member
  • Thanks 226
  • Đam mê là chính
    • Xem hồ sơ cá nhân
    • Cu gáy Việt Nam
« Trả lời #43 vào lúc: 28/04/2013 01:53:07PM »
Em xin khai báo thành thật : em đến với cugay.org từ con đường Phan Châu Trinh gần nhà em,nơi có hằng hà sa số quán in tẹt lét.Còn chơi Cu là truyền thống gia đình rồi ạ.Từ đời ông cố ngoại đến ông ngoại đều chơi Cu.Mẹ em là nữ nên chỉ tề gia nội trợ.Khi em ở bên Thái,đi theo mấy thằng bạn,thích lắm nhưng khi về VN vẫn chỉ chơi mào,chòe,khuyên là chính.Năm ngoái về quê ngoại ở Lò Sụp,Thanh Quýt,Quảng Nam mới biết ông ngoại mình là người chơi chim Cu nổi tiếng.Ông ngoại em là ông Nguyễn Hữu Kỉnh ở làng Thanh Quýt đấy ạ!Sắp tới có giỗ,em về quê ngoại sẽ cố gắng sắp xếp thời gian hầu chuyện các cụ,làm cái clip đem khoe thôi.
Thiện căn ở tại lòng ta
Chữ Tâm kia mới bằng ba chữ Tài

Lê Nam

• Global Moderator
  • Hero Member
  • Thanks 103
  • Niềm vui bất tận.
    • Xem hồ sơ cá nhân
« Trả lời #44 vào lúc: 28/04/2013 04:02:29PM »
Vào google gõ hai từ cu gáy, vào diễn đàn và đăng ký nick tham gia , qua các bài viết của các cu thủ  trao đổi trên diễn đàn cho đến bây giờ đã biết một chút kiến thức về cách chơi chim cu gáy  đó là con đường mình đến với cu gáy việt nam . Qua đây xin chúc các bác sức khỏe, chúc cho diễn đàn cugay.org ngày càng phát triển.  bat tay bat tay  (*)(*) (*)(*) (*)(*)
SỐNG ĐƠN GIẢN CHO ĐỜI THANH THẢN.

truongnth

• Chính thức
  • Thanks 31
    • Xem hồ sơ cá nhân
« Trả lời #45 vào lúc: 06/07/2013 10:58:53AM »
Con đường google chắc nhiều người đi nhất rùi đó anh Tre Làng.

Thật ra, một CLB không cần thiết phải có số thành viên nhiều mà cái chính vẫn là chất lượng các bài thảo luận của thành viên đó anh. Ở cu gáy có những bài từ năm nảo năm nào vẫn còn y nguyên giá trị, cũng giống như những chú cu gáy hay có thể được nuôi từ đời ông nội vẫn có nguyên giá trị đến đời cháu có cùng dòng máu đam mê vậy đó.

Nếu anh Tre Làng muốn phát triển và duy trì cugay.org được to hơn về kỹ thuật lẫn mỹ thuật thì Trường có thể góp sức được. Nếu anh muốn có riêng một Server/máy chủ mạnh thiệt là mạnh ở một DataCenter hoành tráng ở VN thì mình lo vụ này cho mà không phải tốn phí đâu. Niềm đam mê gác cu của mình vẫn to hơn mấy cái DC và server chạy ầm ầm hàng ngày muh!

hachi09

• Hero Member
  • Thanks 39
    • Xem hồ sơ cá nhân
« Trả lời #46 vào lúc: 06/07/2013 02:02:28PM »
tôi đến với cu gáy chắc chẳng giống ai, số là thế này ạ, trong cs ai cũng sẽ có làm 1 điều j đó xấu xa, 1 lần làm 1 điều xấu tôi đã cảm thấy rất ăn lăn và day dứt, thậm trí là mất ăn mất ngủ, rồi 1 hôm trong tuột cùng của s ự hối hận đó tôi có nằm mê thấy 1 người đến và đưa cho tôi 1 con chim gáy và dặn tôi rằng hãy nuôi chăm sóc nó như 1 cái cách để chuộc lại nỗi lầm, tôi tỉnh dậy và đinh ninh rằng sẽ phải nuôi chim gáy để giảm tội đi, tôi đã seach đọc rất nhiều về con chim này và nghe rất nhiều trên youtube, rồi cái j đến cũng phải đến tôi tham gia diễn đàn này làm quen 1 a bjo là nick cu co amakong +1 rồi đi theo bẫy gáy  cùng, rồi đúng như trong giấc mơ, tôi được tặng 1 con gáy có chất giọng là thổ buồn, đến nay tôi cũng có mấy con đều do tự tay bắt, trong lúc đang viết những dòng nãy nh thì tiếng cục cù cù vang trong căn nhà có chưa đầy 30m của tôi,  câu chuyện của tôi đến với diễn đàn này như thế,, tôi ko viết để nhằm câu like của mọi người, mỗi người 1 cách chơi, 1 hoàn cảnh..đây là hoàn cảnh của tôi, đến giờ tôi rất trân trọng con chim cũng như những người bạn, a e trên diễn đàn này, chúc cả nhà cuối tuần vui ve  ^:)^

Minhtri_cugay

• Hero Member
  • Thanks 414
    • Xem hồ sơ cá nhân
« Trả lời #47 vào lúc: 06/07/2013 03:29:55PM »
tôi đến với cu gáy chắc chẳng giống ai, số là thế này ạ, trong cs ai cũng sẽ có làm 1 điều j đó xấu xa, 1 lần làm 1 điều xấu tôi đã cảm thấy rất ăn lăn và day dứt, thậm trí là mất ăn mất ngủ, rồi 1 hôm trong tuột cùng của s ự hối hận đó tôi có nằm mê thấy 1 người đến và đưa cho tôi 1 con chim gáy và dặn tôi rằng hãy nuôi chăm sóc nó như 1 cái cách để chuộc lại nỗi lầm, tôi tỉnh dậy và đinh ninh rằng sẽ phải nuôi chim gáy để giảm tội đi, tôi đã seach đọc rất nhiều về con chim này và nghe rất nhiều trên youtube, rồi cái j đến cũng phải đến tôi tham gia diễn đàn này làm quen 1 a bjo là nick cu co amakong +1 rồi đi theo bẫy gáy  cùng, rồi đúng như trong giấc mơ, tôi được tặng 1 con gáy có chất giọng là thổ buồn, đến nay tôi cũng có mấy con đều do tự tay bắt, trong lúc đang viết những dòng nãy nh thì tiếng cục cù cù vang trong căn nhà có chưa đầy 30m của tôi,  câu chuyện của tôi đến với diễn đàn này như thế,, tôi ko viết để nhằm câu like của mọi người, mỗi người 1 cách chơi, 1 hoàn cảnh..đây là hoàn cảnh của tôi, đến giờ tôi rất trân trọng con chim cũng như những người bạn, a e trên diễn đàn này, chúc cả nhà cuối tuần vui ve  ^:)^
................................................................

Chuyện của bạn ly kỳ quá,  =)) giấc mơ của bạn đúng là....linh nghiệm thật =)) =)) =)). Chắc là trước đó bạn trót làm ....hại một con chim cu gáy, hoặc bạn vẫn hằng ấp ủ có ngưởi tặng chim cho bạn, nên đêm về ...nằm mơ luôn  =)). Có vẻ bạn có giác quan....thứ 6 đấy ạ  =)).

thu26389

• Hero Member
  • Thanks 77
  • cứ chơi đi thời gian là câu trả lời tốt nhất
    • Xem hồ sơ cá nhân
« Trả lời #48 vào lúc: 03/08/2013 11:57:58AM »
em vào nhiều diễn đàn nhưng hay vào cugay.org và chimcanhvn,tất cả qua ông google :d
NGƯỜI QUÝ HƠN CHIM QUÝ

Diễn đàn Cu gáy Việt Nam trên facebook

AUTO [F9]TELEX VNI VIQR VIQR* OFF Check Spell Old Accent