Chương trình từ thiện: Ấm áp vùng cao Hà Giang
Giải cu gáy đấu lần thứ nhất mừng SN diễn đàn 5 tuổi thành công tốt đẹp
Phóng sự: Nghệ nhân dân gian Trần Lữ
Diễn đàn Cu gáy Việt Nam trên facebook

Tác giảChủ đề: Bạn đến với cugay.org bằng con đường nào?  (Đọc 32919 lần)

cucuomnt

• Chính thức
  • Thanks 8
    • Xem hồ sơ cá nhân
Re: Bạn đến với cugay.org bằng con đường nào?
« Trả lời #20 vào lúc: 22/07/2011 09:38:26PM »
Xin chào cả nhà. mình là thành viên mới có tên mà chưa có tuổi có chơi mà chưa có hiểu biết nhiều.. mình đến với diễn đàn cugay.org là do đam mê cu gáy từ chổ nuôi cu gáy đến muốn tìm một chú cu hay rùi cách chăm sóc hay đơn giản là thức ăn cho cu ....vì thế mình lên internet tìm kiếm và may măn đã tìm được địa chỉ này.dù mình bận thế nào nhưng mỗi ngày ít nhất một lần mình đều ghé qua cugay.org...cảm ơn bác trelang đã thành lập một diễn đàn không thể thiếu cho anh em mất ngủ chỉ vì đam mê..nghe vợ chưởi chỉ vì mang tiền đi mua bổi hay thành phố không sống chỉ thích đi vào rừng....qua đây mình củng rất rất mong được học hỏi kinh nghiệm của các thành viên trong diễn đàn ,chúc diễn đàn ngày một lơn mạnh và nhìu người tham gia....xin cảm ơn diễn đàn
« Sửa lần cuối: 06/10/2011 07:51:19PM gửi bởi cucuomnt »

Tre làng

• Administrator
  • Hero Member
  • Thanks 450
  • Bamboo
    • Xem hồ sơ cá nhân
    • http://omega-7.org
« Trả lời #21 vào lúc: 31/07/2011 11:25:26PM »
Bà con toàn tới đây bằng google, chắc mai phải gọi bác đó để trả tiền, có ai biết bác ấy ở đâu không vậy, có người nói bác ấy cũng chơi cu gáy nên ưu tiên cu gáy hàng thứ 4 =))

nhanhot73

• Global Moderator
  • Hero Member
  • Thanks 244
    • Xem hồ sơ cá nhân
« Trả lời #22 vào lúc: 31/07/2011 11:44:27PM »
Bà con toàn tới đây bằng google, chắc mai phải gọi bác đó để trả tiền, có ai biết bác ấy ở đâu không vậy, có người nói bác ấy cũng chơi cu gáy nên ưu tiên cu gáy hàng thứ 4 =))
Có phải ý Bác Tre là : Tứ chân khô !
Trăm năm trước ta chưa hề có
Trăm năm sau có cũng như không
Cuộc đời có có không không
Trăm năm còn  lại tấm lòng mà thôi .

longvit

• Newbie
  • *
  • Thanks 0
    • Xem hồ sơ cá nhân
« Trả lời #23 vào lúc: 10/08/2011 03:05:52PM »
mình mới tham gia thôi! do muốn nuôi cu mà không biết cách nên l6n gôgle tìm thì thấy trang này, thế là mình đăng ký thành viên luôn!

toancucu

• Newbie
  • *
  • Thanks 0
    • Xem hồ sơ cá nhân
« Trả lời #24 vào lúc: 10/08/2011 04:08:54PM »
Em chào các Bác. Em đến với Diễn đàn nhớ lọ mọ và quen cái anh Google nên mới biết ạh. Em thấy Diễn đàn này mới nhưng có nhiều bác thật nhiệt tình và với tình yêu Cu thật lớn. Theo ý kiến em, vì Diễn đàn này các thành viên được phân bố tương đối nhiều nơi, không tập trung nhiều tại 1 điềm nên chắc diễn đàn có chức năng nhận diện và làm sao để nhóm lại thành các nhóm để kịp thời hỏi han và off sau này ạh!

Chúc các bác sức khỏe ạh!!!

C80 Hoàng Mai.

• Global Moderator
  • Hero Member
  • Thanks 320
    • Xem hồ sơ cá nhân
    • Cu gay Viet Nam
« Trả lời #25 vào lúc: 11/08/2011 09:53:52AM »
Mình cũng đi bằng đường Google và rất tán thành ỷ kiến đề xuất của Toancucu _hoanho_
Số người Trời đã định rồi
Thằng làm quần quật, thằng ngồi uống bia!

trancaokhaiquangninh

• Chính thức
  • Thanks 3
    • Xem hồ sơ cá nhân
« Trả lời #26 vào lúc: 11/08/2011 03:27:33PM »
Thân chào cả nhà.mình mới tập chơi cugay.mình rất hay lên mạng để tìm hiểu về cu cò thấy rất tâm đắc và đam mê cugay hơn.mình đến với trang cugay.org qua sự giới thiệu trên mạng của bác cugayquangngai.Diễn đàn quả là 1 sân chơi rất bổ ích.Mong các ae trên diễn đàn quảng bá rộng rãi hơn nữa trang web cugay.org để nhiều người biết đến hơn nữa.Chúc diễn đàn ngày càng phát triển lớn mạnh.

phuong_kofk

• Hero Member
  • Thanks 96
  • yeu sinh vat canh
    • Xem hồ sơ cá nhân
« Trả lời #27 vào lúc: 05/10/2011 11:07:36PM »
 _yahoo_e đến đây do co người giới thiệu trang web này. mê chim cu quá muốn tìm 1 nơi dành riêng cho chim cu, và giờ đã có.  _zoo_cảm ơn chú đã lập trang này. nhưng vẫn còn ít thành viên quá !e đã giới thiệu cho nhiều người biết trang này. chắc chắn ngôi nhà chung của những người mê chim cu này sẽ thành công, và lớn mạnh. _hoanho_
phuong_kofk@yahoo.com.vn
0.969.868.479/// 0909.316.968
hân hạnh làm quen cùng anh em mê cu gáy.

Nghiệp Dư

• Hero Member
  • Thanks 69
    • Xem hồ sơ cá nhân
« Trả lời #28 vào lúc: 06/10/2011 10:45:26AM »
Tôi rất mê cu gáy bởi tiếng gáy làm tôi xúc động, có lẽ tôi là người đa cảm hay tại âm vực tiếng gáy ảnh hưởng đến tinh thần của tôi như tiếng trống dục, nhất là mỗi trưa hè nắng cháy da người tại vùng đất nghèo nàn này mà nghe tiếng cu gáy cất lên thì trong tôi có một sự rung động khó tả, bao cảm xúc, hoài niệm tràn về, những ký ức, kỷ niệm tưởng chừng đã quên, đã trôi qua lại trở về trong tôi một cách sâu sắc và tôi cảm nhận được tôi đã làm được gì, đi qua cái gì nhưng nhiều khi chỉ là mông lung, sự chùng xuống, sự yếu mềm hay là cái gì đó. tôi nói thế này có vẻ rất sến nhưng đó là cảm xúc của tôi.
Không phải tiếng cu nào cũng làm tôi xúc động nên tôi đã tìm những con cu khơi dậy tiếng lòng để nghe nhưng vì thiếu kinh nghiệm chỉ biết nghe, biết cảm nhận nhưng không biết gọi tên, không biết nhìn mặt bắt hình dong nên tôi đã cố gắng tìm hiểu. trên con đường tìm kiến thức tôi gặp cugay.org đây là một diễn đàn có chất lượng chuyên môn, kinh nghiệm sâu sắc, phong phú và anh em có thái độ nhiệt tình, cởi mở và nghiêm túc, tôi nghĩ tôi sẽ học được rất nhiều nhưng mãi mãi tôi vẫn là Nghiệp Dư vì cách cảm nhận và cách chơi của tôi vẫn là sự rung động đơn thuần, cảm ơn diễn đàn, cảm ơn anh chị em
« Sửa lần cuối: 06/10/2011 05:35:49PM gửi bởi nhanhot73 »

hungvcb

• Hero Member
  • Thanks 19
    • Xem hồ sơ cá nhân
« Trả lời #29 vào lúc: 06/10/2011 01:50:19PM »
Chào các cụ ! em thì mới thích cu gáy hơn 2 tháng nay thôi, cũng chưa mọc lông mọc cánh gì cả. Cũng vì cái tội ham chim mà vợ la suốt. lúc trước thì mê chim lửa, theo mấy anh bạn đi gẫy xa về nhà mệt quá lăn ra ngủ, quên nhiệm vụ bị vợ la quá trời. Lúc đi bẫy chim lửa nghe cu nó gáy hay quá, có lúc nghe hai con nó đấu thế là thấy ghiền luôn, có một lý do nữa đi gần mà đã nghe cu nó gáy rồi và thấy tui nó rất nhiều. Qua hai lý do đó về suy nghĩ + lên diễn đàn thấy các cụ bình luận các loại cu sướng quá đâm mê. Mình mới bỏ ra mua đại một em giá 500K ( họ bảo chơi được nhưng không hay : có lúc Cúc cù cu, có lúc lại Cúc cu cu .. cu ). Bữa thứ 7 trước mới mua về mình đem lên lên rừng móc lên cây nó gáy được một chập, chim rừng gáy lại tứ phía luôn. Gia nhập xin gia nhập nha các Cụ
Mê cu, xa vợ, lên rừng
Gặp em sơn nữa bảo đừng bắt ...

cugayquangninh

• Hội cu gáy đấu org QNinh
  • Hero Member
  • Thanks 473
  • 0978795666
    • Xem hồ sơ cá nhân
    • www.youtube.com/sonhacoi
« Trả lời #30 vào lúc: 26/11/2011 01:00:51AM »
HI !  chào đại gia đình ,tôi  đến diễn đàng, trang cugay .org, bằng con đường đam mê , để chinh phục lãng tử đồng quê , quê tôi quảng ngãi ,tôi dân gốc rạ ,tôi chơi cugay,tôi đến  trang nầy, kết bạn nhanh nhất,tôi nghiện môn nầy ,xã hội chấp nhận,còn bạn thì sao?
Sống ! Không chỉ nhận cho riêng mình .
Sơn- Hà Cối
https://www.facebook.com/cugayquangninh.son

bentom

• Newbie
  • *
  • Thanks 1
    • Xem hồ sơ cá nhân
« Trả lời #31 vào lúc: 25/04/2012 05:39:40PM »
Thân chào tất cả thành viên trong diễn đàn,

Tôi lang thang trên mạng, tình cờ thấy được diễn đàn cugay.org nên mừng lắm và đăng ký thành viên ngay. vì đang nghiên cứu về cu gáy (cách lựa cu gáy hay vì mới bắt đầu tìm hiểu để mua một con bổi hay mà không biết làm thế nào mua được, tự đi mua thì chắc là tiêu vì k biết lựa, k quen biết ai nên hơi rối, ước gì có tiền bối chỉ dạy thì thích quá hoặc có nơi nào đáng tin cậy thì tốt quá, cái nầy chắc phải nhờ anh em trong diễn đàn cugay.org giúp đở rồi, hiện tại chưa có con nào và cũng chưa có cái lồng nào, buồn thật!). hiện tại tôi đang ở vĩnh long. cu gáy là niềm đam mê và thư giản sau một ngày làm việc.

tranquanghd123

• Hero Member
  • Thanks 76
    • Xem hồ sơ cá nhân
« Trả lời #32 vào lúc: 21/09/2012 07:53:02PM »
em đến với cu gáy vì e vừa bắt đầu chơi , em lên mạng để học hỏi kinh nghiem nuôi va thuần chim va em đã tới dc . mong dc làm quen với các bác, người hải dương cởi mở lắm các bác ạ
người ta nuôi cu để xả tress còn mk lại bị tress thêm

cugaysaigon123

• Chính thức
  • Thanks 3
    • Xem hồ sơ cá nhân
« Trả lời #33 vào lúc: 22/09/2012 06:41:35AM »
khi lang thang trên mạng để tìm hiểu về cách chăm sóc cu gáy thì em đã lọt vô cugay.ỏg từ lúc nào và cũng từ đó em đến với cugay.ỏg _zoo_

Lữ Khách

• Hero Member
  • Thanks 116
  • Lời chia tay nói dễ sao em...!
    • Xem hồ sơ cá nhân
    • http://www.cugay.org/diendan/
« Trả lời #34 vào lúc: 22/09/2012 12:20:21PM »
ôi mình lại đi đến với trang cugay.org bằng con đường hàng không đấy...!  _yahoo_ _yahoo_ _yahoo_

thật tình mình củng ko muốn viết dài dòng làm gì. nhưng chủ đề cứ phải bắc mình viết, khổ thật

đầu tư ba chữ lem nhem giờ viết đi viết lại củng bấy nhiu. Trong một chuyến du lịch trên máy bay tình cờ mình

thấy trang này nên truy cập đấy. nói ra chất các bạn ko tin đâu. để khi nào mình kể cho các bạn nghe nhé.

(*)(*) (*)(*) (*)(*) (*)(*) (*)(*) (*)(*) (*)(*) (*)(*) (*)(*) (*)(*) (*)(*) (*)(*) (*)(*) (*)(*) (*)(*) (*)(*)

dungvoi-hp

• Newbie
  • *
  • Thanks 0
    • Xem hồ sơ cá nhân
« Trả lời #35 vào lúc: 29/12/2012 08:40:40AM »
Anh TRE LÀNG ơi , em là Dũng voi hải phòng , em quên mất mật khẩu nick dungvoihp nên không vào diễn đàn được , anh cho em làm thủ tục thông quan nick này để em vào diễn đàn tham gia giao lưu cu gáy với anh em nhé . Chân thành cám ơn anh nhiều

cugaytanphu

• Sr. Member
  • Thanks 14
    • Xem hồ sơ cá nhân
« Trả lời #36 vào lúc: 29/12/2012 05:47:48PM »
Em tới được diễn đàn là nhớ GOOGLE
  Cám ơn GOOGLE  =))
« Sửa lần cuối: 29/12/2012 06:30:27PM gửi bởi chipchip »

CU GÁY- Cái thú tao nhã nó làm đời người chậm lại gắn kết AE bè bạn với nhau giữa cái cuộc sống bon chen này !!

phamquanghong

• Jr. Member
  • **
  • Thanks 2
    • Xem hồ sơ cá nhân
« Trả lời #37 vào lúc: 01/01/2013 11:21:38AM »
Lân đầu tiên mình có mua 2con cu của những người bán chim thịt dọc đường, đem về nuôi thì chim bị tiêu chảy và chết
, sau đó mình mua thêm 1 con nữa về nuôi và có vô google tìm hiêu cách trị bệnh thì biết đến Cugay.org và con nay mình nuôi sống dược một thời gian (chết do mình treo trên cây và bị kiến vàng cắn chết). Hiện tại mình có một chú cu con lên đã gáy và gù. Nhờ có CUGAY.ORG mà mình đã nuôi thành công, biết cách săn sóc, trị bệnh, làm khoáng, hạ thổ..Mình rất cám ơn các ACE trên 4r. Chúc 4r ngày càng phát triển. CHÚC NĂM MỚI 2013 ANG KHANG THỊNH VƯỢNG.

cugay_baclieu

• Sr. Member
  • Thanks 34
  • nghệ thuật là đây:cugay.org
    • Xem hồ sơ cá nhân
« Trả lời #38 vào lúc: 01/01/2013 11:56:14AM »
giống như các bác thôi em đến với cugay.org bằng con đường ngắn nhất và chính xác nhất là google. :-bd :-bd
niềm đam mê cu gáy chính là 1 nghệ thuật
                  trungtinh1986@yahoo.com

Đức Huy_Hạ Long

• Hero Member
  • Thanks 53
  • Cu gáy Hạ Long
    • Xem hồ sơ cá nhân
« Trả lời #39 vào lúc: 01/01/2013 02:56:10PM »
Nói thật là em cũng tham gia nhiều diễn đàn và nuôi cu gáy cũng đã lâu, nhưng em thấy cugay là diễn đàn chuẩn nhất. Nhưng vì công việc nên ít có thời gian online. Gần đây mới quyết định tham gia cugay. Mong có được sự chỉ bảo tận tình của các bác.  :d       
Đam mê cu gáy...!

Diễn đàn Cu gáy Việt Nam trên facebook

AUTO [F9]TELEX VNI VIQR VIQR* OFF Check Spell Old Accent