Chương trình từ thiện: Ấm áp vùng cao Hà Giang
Giải cu gáy đấu lần thứ nhất mừng SN diễn đàn 5 tuổi thành công tốt đẹp
Phóng sự: Nghệ nhân dân gian Trần Lữ
Diễn đàn Cu gáy Việt Nam trên facebook

Tác giảChủ đề: Dàn mồi khủng của nhà mặt tiền phố  (Đọc 3125 lần)

Cu_10

• Sr. Member
  • Thanks 62
  • Đam mê không giới hạn
    • Xem hồ sơ cá nhân
Dàn mồi khủng của nhà mặt tiền phố
« vào lúc: 10/06/2015 11:43:07AM »
Có thể bạn nghĩ nhà mặt tiền phố thì không có chỗ để treo chim thoải mái, không có cây để treo chim. Bạn đã lầm. Hãy nhìn dàn chim của một bác trên đường Lê Văn Sỹ này xem. Các lồng chim được treo trên sợi dây điện, và được cây cao bóng cả bao trùm. Thật là chỗ treo chim lý tưởng phải không? Tuyệt vời hơn nữa hình như dàn chim này toàn chim mồi vì toàn để trong lụp bẫy.

--------------

Hihi, bữa nay Cu_10 tập viết báo, giật cái tít vậy để câu view thôi ạ.  :d

Chuyện là sáng nay có chuyện chạy lên Phú Nhuận, nghe tiếng chào mào hót í ới mà không thấy đâu, nhìn ra bên kia đường thì thấy dàn chim mồi kinh khủng. Tổng cộng có 6 cái lụp cu (màu đỏ) và mấy cái lụp chào mào (màu vàng). Hình chụp xa, nên giờ nhìn lại em chỉ phát hiện được nhiêu đó, có lẽ còn 1, 2 cái lụp chào mào nữa. Hình như chủ nhân của dàn chim khủng này ở tiệm P Mobile.

Hoài Nhân

• °ஜ۩۞۩ஜ°
  • Hero Member
  • Thanks 58
  • Hội cu mồi ORG
    • Xem hồ sơ cá nhân
Re: Dàn mồi khủng của nhà mặt tiền phố
« Trả lời #1 vào lúc: 10/06/2015 12:35:33PM »
Có thể bạn nghĩ nhà mặt tiền phố thì không có chỗ để treo chim thoải mái, không có cây để treo chim. Bạn đã lầm. Hãy nhìn dàn chim của một bác trên đường Lê Văn Sỹ này xem. Các lồng chim được treo trên sợi dây điện, và được cây cao bóng cả bao trùm. Thật là chỗ treo chim lý tưởng phải không? Tuyệt vời hơn nữa hình như dàn chim này toàn chim mồi vì toàn để trong lụp bẫy.

--------------

Hihi, bữa nay Cu_10 tập viết báo, giật cái tít vậy để câu view thôi ạ.  :d

Chuyện là sáng nay có chuyện chạy lên Phú Nhuận, nghe tiếng chào mào hót í ới mà không thấy đâu, nhìn ra bên kia đường thì thấy dàn chim mồi kinh khủng. Tổng cộng có 6 cái lụp cu (màu đỏ) và mấy cái lụp chào mào (màu vàng). Hình chụp xa, nên giờ nhìn lại em chỉ phát hiện được nhiêu đó, có lẽ còn 1, 2 cái lụp chào mào nữa. Hình như chủ nhân của dàn chim khủng này ở tiệm P Mobile.
Phải nói là dàn lụp khủng.
ஜ۩۞۩ஜ Ngu - Ngu nữa - Ngu mãi ஜ۩۞۩ஜ

phantien

• Khách
« Trả lời #2 vào lúc: 10/06/2015 01:43:00PM »
Nhiều chim, nhiều lụp thôi, chắc gì đã khủng  :d :d :d

cugaybaoloc

• Sr. Member
  • Thanks 45
    • Xem hồ sơ cá nhân
« Trả lời #3 vào lúc: 10/06/2015 02:47:17PM »
Chơi đến hơn chục bộ (chim và lụp) như thế cũng không phải dạng vừa đâu  :)). Có khi anh em mình không cần đi dợt chim xa, chỉ cần xách qua đối diện nhà này, máng lên dây điện rồi mình ngồi dưới làm cốc cà phê cho chúng nó đấu với nhau là đủ lên chim rồi  :-bd
Vì đàn ông có khuyết điểm nên phụ nữ mới yêu anh ta

phantien

• Khách
« Trả lời #4 vào lúc: 10/06/2015 02:52:03PM »
Chỗ mình bán 210k 1 lụp chợ, nói là chợ chứ cũng lưỡng kim, inok đường hoàng. Thêm 50k lá nhựa là thành cái lụp dành...nuôi bổi. Nhà có khoảng 10 con bổi được nuôi như vậy, chưa kể 2 con mồi cùi - ẹc, nói là cùi nhưng chưa biết sợ con bổi nào. Vậy đã khủng chưa?

Hoài Nhân

• °ஜ۩۞۩ஜ°
  • Hero Member
  • Thanks 58
  • Hội cu mồi ORG
    • Xem hồ sơ cá nhân
« Trả lời #5 vào lúc: 10/06/2015 03:05:48PM »
Chơi đến hơn chục bộ (chim và lụp) như thế cũng không phải dạng vừa đâu  :)). Có khi anh em mình không cần đi dợt chim xa, chỉ cần xách qua đối diện nhà này, máng lên dây điện rồi mình ngồi dưới làm cốc cà phê cho chúng nó đấu với nhau là đủ lên chim rồi  :-bd

Chỉ thấy nhiều lụp là khủng thôi,chứ chim không dám tính đâu.
Nếu tính vậy thì 13 con bổi thịt của em mà nhốt vào 13 cái lụp thì cũng ngon lắm đây.Hehe.
« Sửa lần cuối: 10/06/2015 03:07:19PM gửi bởi Hoài Nhân »

thinhbv

• Sr. Member
  • Thanks 28
    • Xem hồ sơ cá nhân
« Trả lời #6 vào lúc: 10/06/2015 07:17:46PM »
Người ngoài phố nuôi chim, chẳng có gì liên quan, quàng quớ vào ai cả, bỗng tự dưng mình thấy chạnh lòng là làm sao. Cu mình mình thích, cu họ họ thích, chơi cu của họ. Đạo quân tử nói "điều mình không muốn thì đừng làm cho người khác". Chơi cu gáy để mình càng ngày quân tử ra, chứ đừng là tiểu nhân đố kỵ, ganh tỵ người khác.  _zoo_
« Sửa lần cuối: 10/06/2015 07:22:19PM gửi bởi thinhbv »

phantien

• Khách
« Trả lời #7 vào lúc: 12/06/2015 08:35:54AM »
Nhàn cư tán phét giải sầu
Tiểu nhân - quân tử ở đâu mà bàn?
Vi bất thiện - dạ đa mang
Ai? Ai là kẻ xiên quàng đạo chơi?

xuanphuctran

• Full Member
  • Thanks 1
    • Xem hồ sơ cá nhân
« Trả lời #8 vào lúc: 12/06/2015 12:57:40PM »
Bác này ở quận 10 thì ra chỗ công viên hoàng văn thụ mà bẫy kìa. E ở dưới Vũng tài lên đi học trên này 1 tuần nên ko mang mồi đi theo đc tiếc quá

thinhbv

• Sr. Member
  • Thanks 28
    • Xem hồ sơ cá nhân
« Trả lời #9 vào lúc: 12/06/2015 01:11:04PM »
Bạn có hơn 10 cu, khoe tí đi bạn xem các e giọng gì, có e nào hiếm, độc, lạ, dị không. Khoe tí đi nhé _zoo_

phantien

• Khách
« Trả lời #10 vào lúc: 12/06/2015 01:19:59PM »
À, mình chơi mồi thôi, không chơi các loại khác. Chỉ nuôi những con có tố chất ra mồi. Còn đẹp, độc, lạ...không mấy quan tâm. Gì chứ gián cánh, bạch đề, mắt lé... cũng chỉ là loại bỏ đi nếu không có các tố chất cần phải có của 1 con mồi tương lai.  :d Khoe thì khoe chứ sợ gì, nhưng giờ chưa khoe được  :d :d :d!

cugaybaoloc

• Sr. Member
  • Thanks 45
    • Xem hồ sơ cá nhân
« Trả lời #11 vào lúc: 12/06/2015 02:15:35PM »
Chỗ mình bán 210k 1 lụp chợ, nói là chợ chứ cũng lưỡng kim, inok đường hoàng. Thêm 50k lá nhựa là thành cái lụp dành...nuôi bổi. Nhà có khoảng 10 con bổi được nuôi như vậy, chưa kể 2 con mồi cùi - ẹc, nói là cùi nhưng chưa biết sợ con bổi nào. Vậy đã khủng chưa?

Cái lụp chợ đó trông như thế nào vậy bác, có phải loại khung nhôm, nan inox, móc nhôm to, phần lụp khá rộng không?
Vì đàn ông có khuyết điểm nên phụ nữ mới yêu anh ta

Hoài Nhân

• °ஜ۩۞۩ஜ°
  • Hero Member
  • Thanks 58
  • Hội cu mồi ORG
    • Xem hồ sơ cá nhân
« Trả lời #12 vào lúc: 12/06/2015 02:53:34PM »
Chắc ý bác nói cái lụp này quá.

thinhbv

• Sr. Member
  • Thanks 28
    • Xem hồ sơ cá nhân
« Trả lời #13 vào lúc: 12/06/2015 03:04:47PM »
Chả lẽ chơi cu gáy chỉ có chơi mồi không à. Mồi chỉ cần bắt được bổi thôi, có dám đấu với mồi hoặc cu đấu của ai đó không? Dùng mồi để bắt chim: mồi lụp, mồi đất, mồi giật lưới,..rồi cuối cùng bắt được bổi là cùng. Ngồi xem mồi cây đấu với bổi ở bãi cỏ lùm cây, trong rừng sâu núi thẳm liệu có thấy được giọng hay của cu gáy hay không hay là ngồi quán nghe chim đấu thưởng thức thư giãn. Bắt hết chim rừng về nếu nuôi để chơi thì tốt chứ còn đem bán tiền ăn cơm thì phải xem lại vì "ăn của rừng rưng rưng nước mắt" có bao nhiêu gương rồi đó.  _zoo_

Nhớ Rừng

• Chính thức
  • Thanks 4
    • Xem hồ sơ cá nhân
« Trả lời #14 vào lúc: 12/06/2015 10:36:17PM »
Mình nhìn không rõ lắm, nhưng hình như trên đường Lê Văn Sĩ thì phải. Nếu đúng thì là nhà cao thủ các bác àh, có tiếng ở SG.

phantien

• Khách
« Trả lời #15 vào lúc: 13/06/2015 12:48:11PM »
Lụp của bác đẹp mà, hàng này chơi ngon rồi!

Hoài Nhân

• °ஜ۩۞۩ஜ°
  • Hero Member
  • Thanks 58
  • Hội cu mồi ORG
    • Xem hồ sơ cá nhân
« Trả lời #16 vào lúc: 13/06/2015 01:43:58PM »
Lụp của bác đẹp mà, hàng này chơi ngon rồi!
hồi trước mua cái đó 160k thì phải,chỉ để nhốt bổi nổi thôi.chứ đi gác thì thua

phantien

• Khách
« Trả lời #17 vào lúc: 15/06/2015 08:03:13AM »
Nhìn thấy cũng sắc sảo ghê mà bác. Theo bản thân, quan trọng là con mồi, lồng lá chỉ là phụ thôi. Nhiều vùng họ chơi cầu tử như cái máy lửa ga, chim vẫn đá ầm ầm. Chim đá lồng nó khác chim nhảy lồng, có bác nào biết nó khác nhau chỗ nào không?

Diễn đàn Cu gáy Việt Nam trên facebook

AUTO [F9]TELEX VNI VIQR VIQR* OFF Check Spell Old Accent