Chương trình từ thiện: Ấm áp vùng cao Hà Giang
Giải cu gáy đấu lần thứ nhất mừng SN diễn đàn 5 tuổi thành công tốt đẹp
Phóng sự: Nghệ nhân dân gian Trần Lữ
Diễn đàn Cu gáy Việt Nam trên facebook

Tác giảChủ đề: Cần Sự Giúp Đỡ Đặc Biệt  (Đọc 1192 lần)

phamcaonguyen67

• Chính thức
  • Thanks 0
    • Xem hồ sơ cá nhân
Cần Sự Giúp Đỡ Đặc Biệt
« vào lúc: 16/03/2015 02:36:11PM »
Thật sự là mình có thằng bạn nó cầu cứu ghê quá... Con chim chào mào của nó bị rụng rất nhiều lông và đi phân ra toàn nước, giờ con chim đang rơi vào trạng thái suy yếu... Nó yêu con chim này lắm, nhưng nó đã cố gắng tìm cách chữa trị nhưng ko kết quả gì... Ai biết cách nào giúp chim hồi phục nào nhanh nhất không xin chỉ bạn mình với... ai thật sự có lòng tốt thì chăm sóc giúp em nó qua con bệnh này đc kô... Mình sẽ rất biết ơn... Đây là sdt của nó, ai có lòng tốt xin chỉ giúp: 0944246845

phamcaonguyen67

• Chính thức
  • Thanks 0
    • Xem hồ sơ cá nhân
Re: Cần Sự Giúp Đỡ Đặc Biệt
« Trả lời #1 vào lúc: 16/03/2015 10:46:45PM »
:( có ai chia sẽ kinh nghiệm với

Minhtri_cugay

• Hero Member
  • Thanks 414
    • Xem hồ sơ cá nhân
« Trả lời #2 vào lúc: 17/03/2015 07:37:44AM »

Chào bác. Thực ra đây là diễn đàn dành riêng cho cu gáy, nhưng cũng có thể có cu thủ nuôi cả chào mào nữa. Bản thân MT thấy nuôi chào mào khó lắm, phải chăm sóc kỹ lưỡng hơn cu gáy nhiều. MT cũng 2 lần thử nuôi chào mào nhưng đều ko thành công nên ko bao giờ dám nuôi nữa.

Giờ này có khi con chim chào mào của bạn bác đã anh dũng hi sinh rồi, nếu vậy thì xin chia buồn với bác ấy, chuyển sang nuôi cu gáy đi ạ.

M-Q10

• Full Member
  • Thanks 2
    • Xem hồ sơ cá nhân
« Trả lời #3 vào lúc: 17/03/2015 11:09:54AM »
Sao bạn ko cầm luôn cả chim lẫn lồng ra tiệm thuốc thú y xem sao ? có khi có cách trị thì sao , vậy là thực tế nhất

alias_no_13

• Sr. Member
  • Thanks 11
    • Xem hồ sơ cá nhân
« Trả lời #4 vào lúc: 18/03/2015 08:44:40PM »
Sao bạn ko cầm luôn cả chim lẫn lồng ra tiệm thuốc thú y xem sao ? có khi có cách trị thì sao , vậy là thực tế nhất
thú ý nó ko thèm chữa mấy thứ chim cò đâu bác. ko biết 4rum có cho dẫn link ko? nếu 4r quá giang cho em cũng như giúp đỡ chủ thớt thì cho em dẫn cái link luôn ko được mod del bài chứ đừng baner em nha em chỉ muốn giúp đỡ chủ topic thôi. bác qua trang chaomao.org xem sao ạ.

Diễn đàn Cu gáy Việt Nam trên facebook

AUTO [F9]TELEX VNI VIQR VIQR* OFF Check Spell Old Accent