Chương trình từ thiện: Ấm áp vùng cao Hà Giang
Giải cu gáy đấu lần thứ nhất mừng SN diễn đàn 5 tuổi thành công tốt đẹp
Phóng sự: Nghệ nhân dân gian Trần Lữ
Diễn đàn Cu gáy Việt Nam trên facebook

Tác giảChủ đề: Văn hóa phát ngôn diễn đàn  (Đọc 12595 lần)

ledang70

• Đặc cách
  • Chính thức
  • Thanks 125
    • Xem hồ sơ cá nhân
Văn hóa phát ngôn diễn đàn
« vào lúc: 02/01/2015 10:02:05AM »
Chào BQT Tôi đây lâu lắm rồi mới ghé thăm,lướt sơ qua các mục Trang mạng đọc thấy có nhiều bài rất hay và cũng có một số bài trả lời rất phản cảm.bản thân tôi luôn ý thức khi tham gia bất kỳ diễn đàn nào cũng vậy.Luôn thận trọng lời phát ngôn và tính xây dựng,góp ý Nhã nhặn với mọi người.vì đây là nơi giao lưu học hỏi và kết bạn.ấy vậy mà tôi đây thấy các mod mình vẫn không kiểm tra chặt chẽ,còn để một số Bộ pphận không nhỏ có những lời phát ngôn thiếu Văn hóa và tính xây dựng.cơ quan nhà nước có nội qui Văn hóa công sở thì tại sao chúng ta không có Văn hóa diễn đàn????Tôi đề nghị Amind nên xem xét việc này.Nếu các bạn không rõ thì vào xem bài chỉ cách khắc chế chim làm xấu vào cóng nước của ledang70 và các bài hỏi và trả lời.thân chào
« Sửa lần cuối: 02/01/2015 12:21:22PM gửi bởi cugay_hn »

cugay_hn

• Tổng điều hành
  • Hero Member
  • Thanks 1070
    • Xem hồ sơ cá nhân
Re: Văn hóa phát ngôn diễn đàn
« Trả lời #1 vào lúc: 02/01/2015 12:25:20PM »
Cảm ơn bạn lâu lắm mới ghé thăm và có những góp ý mang tính xây dựng.
Bạn có thể trích dẫn cụ thể trích dẫn cụ thể: "những lời phát ngôn thiếu văn hóa và tính xây dựng" được ko?, nếu đúng vi phạm nội quy các bài đó sẽ bị xóa.

Trích dẫn từ: cugay_hn

".... Nhiều lắm trăm năm một kiếp người - Đến rồi ai cũng phải đi thôi - Hãy sống sao cho đầy ý nghĩa - Để buổi xuôi tay miệng mỉm cười".

chipchip

• Thủ Quỹ
  • Hero Member
  • Thanks 560
  • Cám ơn đời mỗi sớm mai thức dậy....!
    • Xem hồ sơ cá nhân
« Trả lời #2 vào lúc: 02/01/2015 12:58:53PM »
Rất cám ơn lời góp ý của bạn. Bqt rất cần những lời đóng góp chân tình như thế. Một lần nữa cám ơn bạn và chúc bạn cùng gia đình năm 2015 thành công mọi mặt. Bqt sẽ lưu ý hơn. Trân trọng!
SỐNG ĐỂ YÊU THƯƠNG ~:>

ledang70

• Đặc cách
  • Chính thức
  • Thanks 125
    • Xem hồ sơ cá nhân
« Trả lời #3 vào lúc: 03/01/2015 03:16:32PM »
Xin lỗi Mod tôi kiếm Hoài không ra bài vừa đọc của tôi mà ai đó viết và trả lời.ngoài ra các Bạn Cần xem lại một số nick như nick ( moi ra tu ) nghe rất phản cảm và Cần sàng lọc bài kỹ để diễn Đàn có một Bộ mặt mới hơn và một lúc nào đó có thể ra khòi khu vực trong nước mà có thể giao lưu với các nước khác thì sao.ví dụ như khi xem Trang mạng cu gáy THAILAND, INDONESIA và MALAYSIA .tôi từng thấy Họ cũng đưa một số hình ảnh lồng quả đào của mình lên diễn Đàn của Họ,lúc đó cảm thấy rất tự hào nhưng nghĩ đến bài viết của mình thì cảm thấy buồn và xót xa làm sao....không biết đến bao giờ những bài viết có tính nhân Văn để còn lưu lại như cuốn tự điển cu gáy để còn truyền đạt lại cho con cháu sau này học hỏi và phát Huy thú tiêu khiển trên?Thân chào
HOÀNG TRỌNG

Cu_ĐL

• Hero Member
  • Thanks 166
    • Xem hồ sơ cá nhân
« Trả lời #4 vào lúc: 03/01/2015 04:02:34PM »
Có Tâm!!!!!

Cu_ĐL

• Hero Member
  • Thanks 166
    • Xem hồ sơ cá nhân
« Trả lời #5 vào lúc: 03/01/2015 04:05:49PM »
Xin lỗi Mod tôi kiếm Hoài không ra bài vừa đọc của tôi mà ai đó viết và trả lời.ngoài ra các Bạn Cần xem lại một số nick như nick ( moi ra tu ) nghe rất phản cảm và Cần sàng lọc bài kỹ để diễn Đàn có một Bộ mặt mới hơn và một lúc nào đó có thể ra khòi khu vực trong nước mà có thể giao lưu với các nước khác thì sao.ví dụ như khi xem Trang mạng cu gáy THAILAND, INDONESIA và MALAYSIA .tôi từng thấy Họ cũng đưa một số hình ảnh lồng quả đào của mình lên diễn Đàn của Họ,lúc đó cảm thấy rất tự hào nhưng nghĩ đến bài viết của mình thì cảm thấy buồn và xót xa làm sao....không biết đến bao giờ những bài viết có tính nhân Văn để còn lưu lại như cuốn tự điển cu gáy để còn truyền đạt lại cho con cháu sau này học hỏi và phát Huy thú tiêu khiển trên?Thân chào
HOÀNG TRỌNG
Ai muốn khoe mới ra tù!!! Trước sau gì cũng lại vào lại mà thôi!!! Kệ người ta đi B ah!!!! NHưng những góp ý này các Mod nhớ wan tâm nha!!!!

C80 Hoàng Mai.

• Global Moderator
  • Hero Member
  • Thanks 320
    • Xem hồ sơ cá nhân
    • Cu gay Viet Nam
« Trả lời #6 vào lúc: 03/01/2015 09:28:49PM »
...
Ai muốn khoe mới ra tù!!! Trước sau gì cũng lại vào lại mà thôi!!! Kệ người ta đi B ah!!!! NHưng những góp ý này các Mod nhớ wan tâm nha!!!!
[/quote]
Không những BQT quan tâm mà còn lưu tâm nữa bác Cu_ĐL ạ. _zoo_
Số người Trời đã định rồi
Thằng làm quần quật, thằng ngồi uống bia!

trungcoi11

• Hero Member
  • Thanks 63
    • Xem hồ sơ cá nhân
« Trả lời #7 vào lúc: 03/01/2015 11:20:34PM »
HOÀNG TRỌNG
bác nói thì quá hay nhưng tôi có vài dòng này gửi bác chắc bác đọc rồi tự mình suy xét xem thế nào
(.còn thứ không có đam Mê mà vào diễn Đàn để làm gì thì Anh đây không biết nữa????.)

ledang70

• Đặc cách
  • Chính thức
  • Thanks 125
    • Xem hồ sơ cá nhân
« Trả lời #8 vào lúc: 04/01/2015 10:04:57PM »
Chào bạn Trungcoi,cũng chChí vì vậy mà mình đề nghiij Mod xem lại có nên để các bài đó trên diễn đàn nữa không?bạn đọc mà không chịu hiểu.....gì cả.....xin đọc kỹ bài phản ảnh

Diễn đàn Cu gáy Việt Nam trên facebook

AUTO [F9]TELEX VNI VIQR VIQR* OFF Check Spell Old Accent