Diễn đàn Cu gáy Việt Nam nơi chia sẻ niềm đam mê
Chương trình từ thiện: Ấm áp vùng cao Hà Giang
Giải cu gáy đấu lần thứ nhất mừng SN diễn đàn 5 tuổi thành công tốt đẹp
Phóng sự: Nghệ nhân dân gian Trần Lữ
Diễn đàn Cu gáy Việt Nam trên facebook
Diễn đàn Cu gáy Việt Nam nơi chia sẻ niềm đam mê

Tác giảChủ đề: Hướng dẫn đăng ký, đăng nhập, chỉnh sửa hồ sơ, tạo hình đại diện:  (Đọc 2370 lần)

lamquangnha

• Hero Member
  • Thanks 99
    • Xem hồ sơ cá nhân
Hướng dẫn đăng ký, đăng nhập, chỉnh sữa hồ sơ cá nhân:
      Việc đăng ký không có gì khó khăn cả, mục đích của việc đăng ký là để thống kê thành viên tham gia diễn đàn. Nếu đăng ký bạn sẽ xem được toàn bộ diễn đàn, (có những mục như Chim của thành viên, thông tin liên lạc của thành viên, kinh nghiệm chọn mồi hay... ) bạn phải là thành viên mới xem được. đăng ký bạn được tham gia viết bài, upload file ảnh, âm thanh lên diễn đàn .v.v... 
      Bạn mở trình duyệt web , trong hộp địa chỉ bạn gõ: cugay.org/diendan/ và bấm phím enter, trang diễn đàn sẽ hiện ra. Việc đăng ký cũng không có gì rườm rà, bạn click vào nút đăng ký trên menu, sau đó sẽ hiện ra một bảng nội qui (Registration Agreement),  rồi click vào "I accept the terms of the agreement" nghĩa là bạn đã chấp nhận nội qui đó. Sau khi click nó sẽ hiện ra 1 bảng (Registration Form) để bạn điền thông tin cá nhân vào
Tên truy nhập: ví dụ   cugay_tracu  chẳng hạn
Email: là nick chat của chúng ta cộng thêm @yahoo.com hoặc bạn tạo trong Gmail rất đơn giãn, ở đây tôi ví dụ địa chỉ mail là: lamquangnha@gmail.com
Mật khẩu: có thể là chữ số, có thể là chữ viết (phải nhớ thật kỷ kẽo quên) ví dụ: 123456789, (lưu ý: để an toàn nên đặt mật khẩu trên 6 ký tự)
Xác nhận mật khẩu:  Gõ lại mật khẩu như bạn vừa đăng ký ở trên
Bên dưới là bảng (Verification)
Dòng thứ nhất: yêu cầu bạn điền những chữ cái như hình trên vào ô trống bên dưới
Dòng thứ hai : Trả lời câu hỏi và điền kết quả thích hợp vào ô trống bên dưới
Dòng thứ ba : Trả lời câu hỏi và điền kết quả thích hợp vào ô trống bên dưới ( câu này hơi chuyên môn tí)
Cuối cùng bạn chọn Đăng ký là xong.
- Chỉnh sửa hồ sơ: Vào hồ sơ chọn Account Setings ta thực hiện chỉnh sửa hồ sơ như sau
Để thay đổi tên mặc định thành tên thật của chúng ta khi hiển thị trên diễn đàn, ta chọn ô tên hiển thị trên diễn đàn và sửa lại theo ý muốn của mình (mục này hiện tại admin đã khóa lại nên không sửa được.
Chữ ký:Chữ ký được hiển thị dưới mỗi bài viết ( Tối đa 300 ký tự )
Phần chữ ký giống như phần phụ chú mà mỗi khi ta viết bài nó sẽ hiển thị những thông tin đó ở cuối bài viết.
- Tạo hình avatar
Trên thanh công cụ, bạn vào phần: Hồ sơ.
Chọn mục: Forum Profile. (ví dụ như hình dưới)

Chọn dấu check vào mục Upload hình ảnh riêng.
Xong click vào chữ: "Duyệt" Tìm hình ảnh trên máy tính và chọn một ảnh nào mình thích, xong xuống bên dưới bấm vào"Cập nhật", Chờ một lúc là OK.
      Xin chúc các bạn sẽ thực hiện thành công sau khi xem bài viết này nhé
« Sửa lần cuối: 03/08/2012 07:05:04PM gửi bởi lamquangnha »

Cẩm Ly

• Newbie
  • *
  • Thanks 1
  • cuulong
    • Xem hồ sơ cá nhân
Re: Hướng dẫn đăng ký, đăng nhập, chỉnh sữa hồ sơ cá nhân:
« Trả lời #1 vào lúc: 10/08/2011 09:28:09PM »
      Hướng dẫn dễ hiểu, mong anh em đọc kỷ và vào bổ sung thông tin của mình cho đầy đủ, đây là quyền lợi của tất cả chúng ta, mong anh em cố gắng.
     Xin chào và cám ơn

Tre làng

• Administrator
  • Hero Member
  • Thanks 450
  • Bamboo
    • Xem hồ sơ cá nhân
    • http://omega-7.org
Re: Hướng dẫn đăng ký, đăng nhập, chỉnh sữa hồ sơ cá nhân:
« Trả lời #2 vào lúc: 10/08/2011 11:37:08PM »
Như anh Nhã đã trình bày chi tiết, việc chỉnh sửa hồ sơ làm hoàn thiện hồ sơ của bạn cho thấy bạn là người rất chuyên nghiệp.

Đặc biệt diễn đàn đã có chức năng thông báo chúc mừng sinh nhật của ai sắp tới ngày phía dưới diễn đàn, vì vậy việc cập nhật ngày sinh của bạn để bà con biết mà chúc mừng ngày bạn ra đời cũng là một niềm vinh hạnh lắm chứ?

Anh Nhã đã nói chi tiết mình chỉ gói gọn là sau khi login (đăng nhập) vào diễn đàn bạn click vào hồ sơ phía trên menu chính sẽ thấy giao diện như hình sau, sau khi sửa hết bạn nhớ bấm "cập nhật" thì thông tin bạn sửa nó mới nhớ vào diễn đàn được. Còn nhiều thứ trong đó hay lắm, tiện lợi lắm như chọn ô trả lời nhanh hiển thị thường xuyên...chỉ cần 5-10 phút khám phá bạn sẽ thấy hồ sơ bạn chuyên nghiệp và khi vào thấy mọi thứ thư bạn mong muốn....

Bá Trân_Gò Công Tây

• cugay.GoCoTa
  • Chính thức
  • Thanks 8
  • Thú chơi bình dị
    • Xem hồ sơ cá nhân
    • cu gáy Việt Nam
Bác TRe cho tôi hỏi: sao giao diện sửa thông tin của tôi không giống hình minh họa ở trên của bác vậy. không có mục chử ký và mục chọn ảnh đại diện. Mong bác hướng dẩn giúp
"Chim cu xuống đất đánh (đấu) mồi,
Mấy anh trong bụi đứng ngồi không yên."

Diễn đàn Cu gáy Việt Nam trên facebook

AUTO [F9]TELEX VNI VIQR VIQR* OFF Check Spell Old Accent