Chương trình từ thiện: Ấm áp vùng cao Hà Giang
Giải cu gáy đấu lần thứ nhất mừng SN diễn đàn 5 tuổi thành công tốt đẹp
Phóng sự: Nghệ nhân dân gian Trần Lữ
Diễn đàn Cu gáy Việt Nam trên facebook

Tác giảChủ đề: Cảm thấy bức xúc !  (Đọc 2870 lần)

cugaygialai

• Hero Member
  • Thanks 127
    • Xem hồ sơ cá nhân
Re: Cảm thấy bức xúc !
« Trả lời #20 vào lúc: 05/09/2014 09:22:00AM »
Biết nói gì đây? Thôi thì cũng động viên bạn nuôi 1 thời gian nữa xem sao.
Còn nếu nhìn nó đã thấy ghét rồi và khi nào không muốn nuôi nó nữa thì để lại cho mình (giá rẻ thôi nhé).

Guhaucung

• Hero Member
  • Thanks 42
    • Xem hồ sơ cá nhân
« Trả lời #21 vào lúc: 05/09/2014 09:32:59AM »
Biết nói gì đây? Thôi thì cũng động viên bạn nuôi 1 thời gian nữa xem sao.
Còn nếu nhìn nó đã thấy ghét rồi và khi nào không muốn nuôi nó nữa thì để lại cho mình (giá rẻ thôi nhé).

Cảm ơn bác đã động viên ! một tháng lương của em đó bác ạh :-SS, giờ để cho bác 1/3 tháng lương thôi  :d. Nói vui với bác thôi, nó như vậy thì có bán lại cho người khác bằng 2 tháng lương của em em cũng không giám đâu bác ạh, bán chim xong còn nhìn mặt nhau nữa chứ bat tay
Rất vui được giao lưu với bác !
"Sống đơn giản cho đời thanh thản"

dungcu_hn

• Hero Member
  • Thanks 96
    • Xem hồ sơ cá nhân
« Trả lời #22 vào lúc: 05/09/2014 12:54:27PM »
CU cò rất nhiều vấn đề, bác trong cuộc hiểu rõ hơn, ae chỉ đưa ra ý kiến về con mồi mới, chủ mới thôi. Hay cách để nó lấy lại phong độ thôi.
Như con lỡ của em thì treo tầm người ko gáy, treo tường ko gáy. Cứ máng nó lên cây, có lá cây là nó gáy. Vui ghê.  _yahoo_

Cugay3K

• Chính thức
  • Thanks 5
    • Xem hồ sơ cá nhân
« Trả lời #23 vào lúc: 05/09/2014 03:18:47PM »
với kinh nghiệm bao nhiêu năm chơi cu cò của bác thì mình nghỉ về dung nhan e nó thì bác cũng đánh giá được phần nào về nước chơi, tính cách của em nó.

bây giờ chỉ còn lại là bác hiều em nó và em nó hiểu bác thế nào thôi. chưa nói đến những điều liện khác như ăn uống, thời tiết........vv

để hiểu 1 e cu để làm mồi và đồng hành cùng chúng ta không phải ngày 1 ngày 2.mà là......

mình nghỉ bác nên nuôi 1 thời gian bác sẽ thấy ưu và nhược điểm của em nó nếu bác muốn mì ăn liền thì tùy bác. xem như bác không có duyên với e nó.

Vài lời cùng bác chúc bác vui (*)(*) (*)(*) (*)(*) (*)(*)

thinhbv

• Sr. Member
  • Thanks 28
    • Xem hồ sơ cá nhân
« Trả lời #24 vào lúc: 29/09/2014 10:57:07PM »
Chim mới về lạ chủ sao có thể chơi hay ngay được. Nếu chim về mà chơi được ngay (không phải là mồi) thì tậu một e khách về là chào gù ngay liền. Còn bất cứ e nào dùng để chơi nghe giọng, đấu, hoặc mồi đều phải làm quen lại từ đầu khi có chủ mới, thậm chí chuyển từ nhà cũ sang nhà mới nó cũng không gù gáy lại mà phải chờ thời gian. Cu gáy cũng như chó vậy rất kén chủ, mến chủ cũ. Mong rằng bạn kiên trì hơn nữa để có thành quả tốt đẹp. O:o

Diễn đàn Cu gáy Việt Nam trên facebook

AUTO [F9]TELEX VNI VIQR VIQR* OFF Check Spell Old Accent