Chương trình từ thiện: Ấm áp vùng cao Hà Giang
Giải cu gáy đấu lần thứ nhất mừng SN diễn đàn 5 tuổi thành công tốt đẹp
Phóng sự: Nghệ nhân dân gian Trần Lữ
Diễn đàn Cu gáy Việt Nam trên facebook

Tác giảChủ đề: Cu gáy của todiepbl!  (Đọc 39662 lần)

cugaybaoloc

• Sr. Member
  • Thanks 45
    • Xem hồ sơ cá nhân
Re: Cu gáy của todiepbl!
« Trả lời #180 vào lúc: 03/11/2014 11:57:57AM »
Hôm nay còn ở nhà mai mới qua lại cơ quan! và lại tiếp tục đi săn chim hay vào mùa săn rối! :)) :)) :))

Chờ anh cập nhật tình hình chiến sự ngày hôm nay, hi vọng là thành công mĩ mãn  _zoo_
Vì đàn ông có khuyết điểm nên phụ nữ mới yêu anh ta

Cu_ĐL

• Hero Member
  • Thanks 166
    • Xem hồ sơ cá nhân
« Trả lời #181 vào lúc: 03/11/2014 12:39:26PM »
Ngày hôm wa lên lại đi tìm cội của chup. chụp .Ô cả ngày luôn mà vẫn ko gặp lại e nó cụ ah!!! THÔI CHẮC HEO ĂN MẤT RUỒI!!!!!! =(( =(( =((

todiepbl

• Hero Member
  • Thanks 133
    • Xem hồ sơ cá nhân
    • cu gay viet nam
« Trả lời #182 vào lúc: 03/11/2014 07:26:43PM »
Ngày hôm wa lên lại đi tìm cội của chup. chụp .Ô cả ngày luôn mà vẫn ko gặp lại e nó cụ ah!!! THÔI CHẮC HEO ĂN MẤT RUỒI!!!!!! =(( =(( =((
Sao xui quá vậy? Hay nó bị ních mất rồi  :)) :)) :))
Sống để đam mê cu gáy!

Cu_ĐL

• Hero Member
  • Thanks 166
    • Xem hồ sơ cá nhân
« Trả lời #183 vào lúc: 03/11/2014 07:44:34PM »
Sao xui quá vậy? Hay nó bị ních mất rồi  :)) :)) :))
KO rõ nữa nhưng đường vào đó Đ có hỏi thăm người dân thì người ta nói chẳng có ai vô tới đó đánh ngoài Đ cả. Xuốt 1 ngày từ 6h sang tới 5h30 chiều chỉ quần mổi thung đó với mấy đồi gần đó nữa  mà ko gặp e nó. Có gặp mấy e ko ra gì cũng ko thèm đánh luôn.  #:-S #:-S #:-S

todiepbl

• Hero Member
  • Thanks 133
    • Xem hồ sơ cá nhân
    • cu gay viet nam
« Trả lời #184 vào lúc: 04/11/2014 10:45:23PM »
Chim cu chơi chụp chụp ô là nước thúc nhanh, tốc độ rút bổi nhanh, nước thúc này mình nghe rất hay và chim bổi rừng nghe tức lắm nên rất nhanh chung cây đấu với mồi lắm đó chú C! _b_ _b_ _b_
Sống để đam mê cu gáy!

Cu_ĐL

• Hero Member
  • Thanks 166
    • Xem hồ sơ cá nhân
« Trả lời #185 vào lúc: 05/11/2014 01:00:18PM »
Ô Bà mình nói tìm như tìm chim quả là chẳng sai!!!! mình tìm suốt 1 ngày muốn rạc dò luôn mà vẫn bặt vô âm tín!!!!!!

todiepbl

• Hero Member
  • Thanks 133
    • Xem hồ sơ cá nhân
    • cu gay viet nam
« Trả lời #186 vào lúc: 06/11/2014 03:08:30PM »
Ô Bà mình nói tìm như tìm chim quả là chẳng sai!!!! mình tìm suốt 1 ngày muốn rạc dò luôn mà vẫn bặt vô âm tín!!!!!!
Vậy cụ nên bỏ thời gian tìm thêm lần nữa xem sao? Theo mình thì con này kô phải cội ở vùng đó mà chỉ đi ăn ngang qua nên mới kô tìm thấy đó mà! _b_
Sống để đam mê cu gáy!

Cu_ĐL

• Hero Member
  • Thanks 166
    • Xem hồ sơ cá nhân
« Trả lời #187 vào lúc: 06/11/2014 06:38:50PM »
Vậy cụ nên bỏ thời gian tìm thêm lần nữa xem sao? Theo mình thì con này kô phải cội ở vùng đó mà chỉ đi ăn ngang qua nên mới kô tìm thấy đó mà! _b_
Sáng nay tính lên đó nữa nhưng tối wa mưa to wa mà sáng ra tìm bộ giáp để len rừng mà tìm ko ra nên đành ở nhà!!!Để coi cuối tuần này rảnh lên lại lần nữa xem sao!!!!!

Cu_ĐL

• Hero Member
  • Thanks 166
    • Xem hồ sơ cá nhân
« Trả lời #188 vào lúc: 09/11/2014 10:24:41AM »
Tình hình 2 ngày cuối tuần có khả quang ko cụ!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!

dinhhai

• Chính thức
  • Thanks 6
    • Xem hồ sơ cá nhân
« Trả lời #189 vào lúc: 09/11/2014 12:01:36PM »
Thêm một con lỡ gáy giọng thổ đồng 2 hậu ròng, nhờ các cụ chém cho em nó nhanh thành mồi trong mùa bẩy này! Cảm ơn các cụ trước!
bác D có clip giọng con này ko cho e tham khảo với vì chưa nghe giọng thổ đồng bao giờ ? trên youtobe thì đầy nhưng e ko biết người ta đúng hay sai , thân chào

todiepbl

• Hero Member
  • Thanks 133
    • Xem hồ sơ cá nhân
    • cu gay viet nam
« Trả lời #190 vào lúc: 09/11/2014 10:58:49PM »
Thêm một con lỡ gáy giọng thổ đồng 2 hậu ròng, nhờ các cụ chém cho em nó nhanh thành mồi trong mùa bẩy này! Cảm ơn các cụ trước!
bác D có clip giọng con này ko cho e tham khảo với vì chưa nghe giọng thổ đồng bao giờ ? trên youtobe thì đầy nhưng e ko biết người ta đúng hay sai , thân chào
Mình chưa quay clip em này được, trên youtube có clip thổ đồng đó bạn ví dụ: clip của cugayquangngai (cụ Duy) hay clip của HoangĐL (cụ Hoàng) đều là giọng thổ đồng rất hay đó bạn! _b_
Sống để đam mê cu gáy!

todiepbl

• Hero Member
  • Thanks 133
    • Xem hồ sơ cá nhân
    • cu gay viet nam
« Trả lời #191 vào lúc: 09/11/2014 11:18:05PM »
Tình hình 2 ngày cuối tuần có khả quang ko cụ!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!
2 ngày cuối tuần này lại mo rồi Đ à, tìm được con khá, hay đúng là chảy máu mắt luôn đó! Mệt hết cả người  #:-S #:-S #:-S
Sống để đam mê cu gáy!

Cu_ĐL

• Hero Member
  • Thanks 166
    • Xem hồ sơ cá nhân
« Trả lời #192 vào lúc: 10/11/2014 05:53:36PM »
 Đúng rùi chứ dễ có bổi hay thì nói làm gì nữa!!!!! Đ thịt cả trăm con có dư rồi mà đã có con nào khá đâu chứ chưa nói tới hay!!!! Tìm được con hay chua lắm cụ ah!!! Cả ngày hôm qua từ 5h sáng là lên tới bãi đánh rồi đi dạo gần hết cả khu vực đó muốn rạc cẳng luôn mà vẫn ko thấy tăm hơi E nó đâu hết cụ ah! :( :( :( Chắc là vỡ mộng thôi!!!!
« Sửa lần cuối: 10/11/2014 06:35:51PM gửi bởi Cu_ĐL »

dinhhai

• Chính thức
  • Thanks 6
    • Xem hồ sơ cá nhân
« Trả lời #193 vào lúc: 10/11/2014 10:56:10PM »
chắc hai bác chưa có duyên gặp bổi hay đừng có nóng 2 bác ah từ từ nồi cháo cũng nhừ haaa =)) _zoo_

todiepbl

• Hero Member
  • Thanks 133
    • Xem hồ sơ cá nhân
    • cu gay viet nam
« Trả lời #194 vào lúc: 10/11/2014 11:37:35PM »
chắc hai bác chưa có duyên gặp bổi hay đừng có nóng 2 bác ah từ từ nồi cháo cũng nhừ haaa =)) _zoo_
Xin thưa cụ là tinh thần cố tìm bổi hay là có thừa (kô bao giờ nóng và bỏ cuộc) lâu lâu mới gặp được 1 con và chưa chắc đã thu phục được nó nhưng mình vẫn có lòng tin cụ à vì nấu cháo lâu rồi, nhừ lắm rồi! :)) :)) :))
Sống để đam mê cu gáy!

Cu_ĐL

• Hero Member
  • Thanks 166
    • Xem hồ sơ cá nhân
« Trả lời #195 vào lúc: 11/11/2014 07:43:04AM »
Xin thưa cụ là tinh thần cố tìm bổi hay là có thừa (kô bao giờ nóng và bỏ cuộc) lâu lâu mới gặp được 1 con và chưa chắc đã thu phục được nó nhưng mình vẫn có lòng tin cụ à vì nấu cháo lâu rồi, nhừ lắm rồi! :)) :)) :))
Chuẩn ko cần chỉnh. Một khi đã thấy được mục tiêu phải theo cho bằng được, có ngày nó sẽ nhập hộ khẩu nhà mình thôi!!!! :)) :)) :)) :))

todiepbl

• Hero Member
  • Thanks 133
    • Xem hồ sơ cá nhân
    • cu gay viet nam
« Trả lời #196 vào lúc: 11/11/2014 12:30:24PM »
Chuẩn ko cần chỉnh. Một khi đã thấy được mục tiêu phải theo cho bằng được, có ngày nó sẽ nhập hộ khẩu nhà mình thôi!!!! :)) :)) :)) :))
Nhập được nó vào hộ khẩu rồi mà quá trình nuôi còn chưa chắc ăn nữa đó, mùa rồi mình đánh được 2 con cũng khá hay, tặng cho 2 thằng em nuôi đến tuần trước thì chúng vừa nổi lên gáy mạnh thì bị giang hồ để ý đua mất tiêu, chúng cùng báo cho mình biết tình hình hôm qua, mình cũng tiếc lắm nhưng kô biết làm sao, chỉ biết an ủi 2 đứa em đừng buồn thôi! :-SS :-SS :-SS
Sống để đam mê cu gáy!

Cu_ĐL

• Hero Member
  • Thanks 166
    • Xem hồ sơ cá nhân
« Trả lời #197 vào lúc: 11/11/2014 05:39:10PM »
Mất thì bó tay !!!! mà ko mất bổi hay chưa chắc đã thành chiến tướng!!!!

todiepbl

• Hero Member
  • Thanks 133
    • Xem hồ sơ cá nhân
    • cu gay viet nam
« Trả lời #198 vào lúc: 11/11/2014 11:23:22PM »
Mất thì bó tay !!!! mà ko mất bổi hay chưa chắc đã thành chiến tướng!!!!
Cứ biết nó hay là nuôi, còn nó có trở thành chiến tướng hay kô thì do người nuôi, huấn luyện và trong đó có một phần may mắn nữa cụ Đ à! _b_
Sống để đam mê cu gáy!

Cu_ĐL

• Hero Member
  • Thanks 166
    • Xem hồ sơ cá nhân
« Trả lời #199 vào lúc: 12/11/2014 08:52:42PM »

[/quote]
Cứ biết nó hay là nuôi, còn nó có trở thành chiến tướng hay kô thì do người nuôi, huấn luyện và trong đó có một phần may mắn nữa cụ Đ à! _b_
[/quote]Bởi vậy mới nói!!!!!! :-$ :))

Diễn đàn Cu gáy Việt Nam trên facebook

AUTO [F9]TELEX VNI VIQR VIQR* OFF Check Spell Old Accent