Chương trình từ thiện: Ấm áp vùng cao Hà Giang
Giải cu gáy đấu lần thứ nhất mừng SN diễn đàn 5 tuổi thành công tốt đẹp
Phóng sự: Nghệ nhân dân gian Trần Lữ
Diễn đàn Cu gáy Việt Nam trên facebook

Tác giảChủ đề: Cu gáy của todiepbl!  (Đọc 39658 lần)

Cu_ĐL

• Hero Member
  • Thanks 166
    • Xem hồ sơ cá nhân
Re: Cu gáy của todiepbl!
« Trả lời #120 vào lúc: 10/10/2014 01:21:32PM »

Chúc mừng Đ đã có mấy e để làm đc nồi cháo cho cu con  :)) :)) :))
[/quote Ngày hôm kia đi làm ngang bải đánh nghe chim rừng chơi dữ wa. Nên mặc dù mồi đang thay lông nhưng vì ghiền wa làm đại thử 1 kèo ko ngờ lại có kết quả đáng mừng như vậy, mặc dù ko lựa được e nào đáng để nuôi. Vào bải đánh 4 kèo đc tới 3 con vượt waa mong đợi của mình. Lâu lắm rồi mới được bữa chơi đã như ngày hôm wa...

todiepbl

• Hero Member
  • Thanks 133
    • Xem hồ sơ cá nhân
    • cu gay viet nam
« Trả lời #121 vào lúc: 10/10/2014 05:33:14PM »
Chim của bác D toàn hàng độc không mà bác bi quan thế, cứ phải chắc chắn 100% chứ sao lại  50_  :d
Chúc bác có niềm vui ngày cuối tuần !
Cảm ơn cụ Guhaucung nhiều! Cu gáy kô biết thế nào nên mới cầu nay 50:50, vì có khi ở nhà nó gáy như điên nhưng đem ra rừng nó câm như hến nên có lúc cũng bi quan cụ à, mình chỉ chắc chắn khi nào qua đợt huấn luyện đầu tiên thành công thôi!  :)) bat tay
Chúc cụ vui! _b_
Sống để đam mê cu gáy!

Cu_ĐL

• Hero Member
  • Thanks 166
    • Xem hồ sơ cá nhân
« Trả lời #122 vào lúc: 10/10/2014 06:00:09PM »
Ngày mai cụ có đi làm kèo nào ko????

todiepbl

• Hero Member
  • Thanks 133
    • Xem hồ sơ cá nhân
    • cu gay viet nam
« Trả lời #123 vào lúc: 10/10/2014 07:11:34PM »
Ngày mai cụ có đi làm kèo nào ko????
Có nhưng chỉ đi dợt 2 con bổi lở thôi! Nếu đụng phải chim hay thì mới về lấy mồi đi Đ à! _b_ _b_ _b_
Sống để đam mê cu gáy!

Cu_ĐL

• Hero Member
  • Thanks 166
    • Xem hồ sơ cá nhân
« Trả lời #124 vào lúc: 10/10/2014 07:50:17PM »
Ngày mai đi trực!!! với lại chim đang thay lông cũng ko dám đi nhiều.Chứ cũng ghiền lắm rồi!!!Mai đi may mắn nha!!!!

todiepbl

• Hero Member
  • Thanks 133
    • Xem hồ sơ cá nhân
    • cu gay viet nam
« Trả lời #125 vào lúc: 10/10/2014 10:31:57PM »
Ngày mai đi trực!!! với lại chim đang thay lông cũng ko dám đi nhiều.Chứ cũng ghiền lắm rồi!!!Mai đi may mắn nha!!!!
Đi cho đở ghiền thôi Đ ơi! Đ hay quá ta khuyên người ta bỏ đừng nuôi mà người ta lại giữ lại một con để nuôi mà còn cảm ơn nữa kìa  :)) :)) :))
Sống để đam mê cu gáy!

Cu_ĐL

• Hero Member
  • Thanks 166
    • Xem hồ sơ cá nhân
« Trả lời #126 vào lúc: 11/10/2014 07:36:43AM »

[/quote]
Đi cho đở ghiền thôi Đ ơi! Đ hay quá ta khuyên người ta bỏ đừng nuôi mà người ta lại giữ lại một con để nuôi mà còn cảm ơn nữa kìa  :)) :)) :))
[/quote] Người ta cảm ơn B đó nhưng có lẽ người ta chèn trích dẫn nhằm đó.!!! :)) :)) :)) :)) :))

todiepbl

• Hero Member
  • Thanks 133
    • Xem hồ sơ cá nhân
    • cu gay viet nam
« Trả lời #127 vào lúc: 11/10/2014 05:07:01PM »
Chiều nay đi một kèo mới về, gặp 1 e thổ chơi thúc dập tạm tạm ở ngoài còn khi về tán mồi thì lại bị câm, đất rước cũng kô rớt, lúc đó ước gì có cây súng hơi cho nó một phát  :)) :)) :)), đó là nay mồi cây thổ bầu còn lông ống ê người chơi sìu và đất cũng rớt lông mình đợt cuối, mất toi 1,5 giờ kô làm gì được 2 ae về thôi. Sáng mai đi đánh bãi khác! Chào cụ Đ, hẹn gặp lại! bat tay :)) :)) :))
Sống để đam mê cu gáy!

Cu_ĐL

• Hero Member
  • Thanks 166
    • Xem hồ sơ cá nhân
« Trả lời #128 vào lúc: 11/10/2014 05:32:07PM »
Sáng nay đi kiểm tra lưới nghe một con thổ sấm, tiếng rất tốt đang thúc cầm canh ngày mai vô thịt e nó mới được!!!!

todiepbl

• Hero Member
  • Thanks 133
    • Xem hồ sơ cá nhân
    • cu gay viet nam
« Trả lời #129 vào lúc: 13/10/2014 06:23:53AM »
Sáng hôm qua đi lòng vòng mấy bãi ngoài Phú nghĩa đụng toàn loại cùi bắp, kô sung; chiều đi Đăk Ơ cùng với thằng em đi lượn vòng gặp được 2 con cực đĩnh, bài bản, tốc độ; 1 thổ sấm 2 hậu ròng, em nó về đấu 1,5 giờ mới sáp tàn vừa lúc bồ cắt sạt vế thề là chim rừng cũng trốn, chim mồi cũng nhảy luôn; trên đường về gặp 1 em thổ đồng 1 hậu gáy lớn tiếng nghe đã lổ tai, 2 ae đeo đánh nó không về, lúc đó 5h30 chiều rồi nó bay về cội vậy là 2 nhắm hường đua theo cuối cùng 6h15 cũng tìm được cội ngủ. Giao mồi lại cho đứa e trong tuần này thế nào nó cũng cho 2 e này vào lồng nuôi, nghỉ tới mà sướng!!!
« Sửa lần cuối: 13/10/2014 06:27:53AM gửi bởi todiepbl »
Sống để đam mê cu gáy!

Cu_ĐL

• Hero Member
  • Thanks 166
    • Xem hồ sơ cá nhân
« Trả lời #130 vào lúc: 13/10/2014 01:04:10PM »
Sáng hôm qua đi lòng vòng mấy bãi ngoài Phú nghĩa đụng toàn loại cùi bắp, kô sung; chiều đi Đăk Ơ cùng với thằng em đi lượn vòng gặp được 2 con cực đĩnh, bài bản, tốc độ; 1 thổ sấm 2 hậu ròng, em nó về đấu 1,5 giờ mới sáp tàn vừa lúc bồ cắt sạt vế thề là chim rừng cũng trốn, chim mồi cũng nhảy luôn; trên đường về gặp 1 em thổ đồng 1 hậu gáy lớn tiếng nghe đã lổ tai, 2 ae đeo đánh nó không về, lúc đó 5h30 chiều rồi nó bay về cội vậy là 2 nhắm hường đua theo cuối cùng 6h15 cũng tìm được cội ngủ. Giao mồi lại cho đứa e trong tuần này thế nào nó cũng cho 2 e này vào lồng nuôi, nghỉ tới mà sướng!!!
Cụ cứ ráng bắt 2 e nó vô lồng đi rồi coi e nào OK1 thì chia lại cũng được ha  :)) :)) :)) :)) :))

todiepbl

• Hero Member
  • Thanks 133
    • Xem hồ sơ cá nhân
    • cu gay viet nam
« Trả lời #131 vào lúc: 13/10/2014 11:32:55PM »
Cụ cứ ráng bắt 2 e nó vô lồng đi rồi coi e nào OK1 thì chia lại cũng được ha  :)) :)) :)) :)) :))
Thế theo cụ Đ định giá thử xem mấy em này khi bắt được bỏ vào lồng? _b_
Sống để đam mê cu gáy!

manhngo

• Khách
« Trả lời #132 vào lúc: 14/10/2014 12:23:02PM »
Mình cũng ở Bình long hân hạnh làm quen a todiepbl  :d   , trước có 2 con mồi pro treo ở trước nhà bị mấy thằng cờ hó nó vào hốt mất xác chán tới giờ tính chơi lại ,2 em đấy ra rừng búng tay là gù chỉ việc tìm chỗ núp nghĩ lại vẫn còn tiếc , bác todiepbl  quá trời ku chia cho e 1 con với :D hehe  (*)(*)

cu gáy_ Tây Nguyên

• Hero Member
  • Thanks 346
  • CUGAY.ORG TIÊU KHIỂN & BẢO TỒN
    • Xem hồ sơ cá nhân
« Trả lời #133 vào lúc: 14/10/2014 12:31:46PM »
Dàm chim nhà cụ cũng dữ dằng quá hen  :d kiểu này đãi thóc cũng mệt cụ nhỉ  =))
Thú chơi dân dã suốt bốn mùa.
Chỉ vì những tiếng cúc cù cu.

todiepbl

• Hero Member
  • Thanks 133
    • Xem hồ sơ cá nhân
    • cu gay viet nam
« Trả lời #134 vào lúc: 14/10/2014 03:17:39PM »
Mình cũng ở Bình long hân hạnh làm quen a todiepbl  :d   , trước có 2 con mồi pro treo ở trước nhà bị mấy thằng cờ hó nó vào hốt mất xác chán tới giờ tính chơi lại ,2 em đấy ra rừng búng tay là gù chỉ việc tìm chỗ núp nghĩ lại vẫn còn tiếc , bác todiepbl  quá trời ku chia cho e 1 con với :D hehe  (*)(*)
Cảm ơn Bạn quan tâm! Mình chỉ để nuôi những em này thôi! _b_
Sống để đam mê cu gáy!

todiepbl

• Hero Member
  • Thanks 133
    • Xem hồ sơ cá nhân
    • cu gay viet nam
« Trả lời #135 vào lúc: 14/10/2014 03:20:18PM »
Cảm ơn cụ Cao! Mấy em nó do chính tay mình lựa chọn nên dù đãi thóc bao lâu cũng kô mệt cụ à! :)) :)) :))
Sống để đam mê cu gáy!

Cu_ĐL

• Hero Member
  • Thanks 166
    • Xem hồ sơ cá nhân
« Trả lời #136 vào lúc: 14/10/2014 07:55:50PM »

Cảm ơn cụ Cao! Mấy em nó do chính tay mình lựa chọn nên dù đãi thóc bao lâu cũng kô mệt cụ à! :)) :)) :))
[/quote]ỦA làm kiểm lâm chứ đâu có làm nông đâu mà nhiều thóc dữ dzậy hen!!! :)) :)) :)) :)) :))
[/quote] Cụ có con cụ gả thì cụ thách cưới sao cho khéo chứ phải vậy ko nà!!! :d :d :d :d :d

cu gáy_ Tây Nguyên

• Hero Member
  • Thanks 346
  • CUGAY.ORG TIÊU KHIỂN & BẢO TỒN
    • Xem hồ sơ cá nhân
« Trả lời #137 vào lúc: 14/10/2014 08:03:16PM »
Đúng rồi cụ ợ. Miễn là cái bụng mình ưng bao lâu mình cũng đãi thóc cụ nhỉ  :)) :))
Thú chơi dân dã suốt bốn mùa.
Chỉ vì những tiếng cúc cù cu.

todiepbl

• Hero Member
  • Thanks 133
    • Xem hồ sơ cá nhân
    • cu gay viet nam
« Trả lời #138 vào lúc: 14/10/2014 11:09:04PM »

ỦA làm kiểm lâm chứ đâu có làm nông đâu mà nhiều thóc dữ dzậy hen!!! :)) :)) :)) :)) :))
[/quote] Cụ có con cụ gả thì cụ thách cưới sao cho khéo chứ phải vậy ko nà!!! :d :d :d :d :d
[/quote]
Cu cò từ lúc bén duyên với nó đến giờ chưa đc một đồng nào, biết ? mà nói, chỉ biết bắt được về xem thấy ưng bụng là nuôi chết bỏ, thông cảm nhé cụ Đ!!! bat tay :)) :)) :))
Sống để đam mê cu gáy!

todiepbl

• Hero Member
  • Thanks 133
    • Xem hồ sơ cá nhân
    • cu gay viet nam
« Trả lời #139 vào lúc: 14/10/2014 11:13:49PM »
Đúng rồi cụ ợ. Miễn là cái bụng mình ưng bao lâu mình cũng đãi thóc cụ nhỉ  :)) :))
Cụ Cao chỉ được cái nói chuẩn! Hay + đẹp = nuôi chết bỏ  :)) :)) :))
Sống để đam mê cu gáy!

Diễn đàn Cu gáy Việt Nam trên facebook

AUTO [F9]TELEX VNI VIQR VIQR* OFF Check Spell Old Accent