Chương trình từ thiện: Ấm áp vùng cao Hà Giang
Giải cu gáy đấu lần thứ nhất mừng SN diễn đàn 5 tuổi thành công tốt đẹp
Phóng sự: Nghệ nhân dân gian Trần Lữ
Diễn đàn Cu gáy Việt Nam trên facebook

Tác giảChủ đề: Cu Tre mới tuyển  (Đọc 2026 lần)

Tre làng

• Administrator
  • Hero Member
  • Thanks 450
  • Bamboo
    • Xem hồ sơ cá nhân
    • http://omega-7.org
Cu Tre mới tuyển
« vào lúc: 25/06/2014 05:28:57AM »
Con này Tre mới tuyển có được không, trơn ròng, 1 năm tuổi, có chu, có dặm sơ sơ. Bà con xem có nuôi gáy đấu được không để Tre mang về Việt nam nhờ chú Mạnh Hà luyện giùm.

cugay, cugay.org
« Sửa lần cuối: 25/06/2014 05:38:11AM gửi bởi Tre làng »

cugay_hn

• Tổng điều hành
  • Hero Member
  • Thanks 1070
    • Xem hồ sơ cá nhân
Re: Cu Tre mới tuyển
« Trả lời #1 vào lúc: 25/06/2014 09:19:15AM »
Lên sào thi cu ta ở ngoại là kiểu gì cũng có cờ rồi bác  _zoo_
Trích dẫn từ: cugay_hn

".... Nhiều lắm trăm năm một kiếp người - Đến rồi ai cũng phải đi thôi - Hãy sống sao cho đầy ý nghĩa - Để buổi xuôi tay miệng mỉm cười".

manhhahp

• Hero Member
  • Thanks 228
    • Xem hồ sơ cá nhân
« Trả lời #2 vào lúc: 25/06/2014 04:21:59PM »
 bat tay _zoo_ hì hì bác lại trêu em rồi. Mùa giải năm nay chim em xịt hết đi thi toàn đóng tiền xé vé ăn và ngồi đầy nắng nghe chim mọi người chơi thôi.  :d
 Con này ok luôn đó bác, giọng nghe qua loa không biết có chuẩn không nhưng theo " Cảm giác âm " của cá nhân em thì con này giọng đồng, không biết " Tố chất, bản lĩnh" của con chim thế nào nhưng qua clip thấy con này " Thúc " có tốc độ vậy giọng điệu chắc ra khá luôn đó anh, Clip em thấy "  lèo, bóng vặt, chu đơn " ra khá tốt đó anh. Cơ bản giọng điệu thì chắc ok rồi nhưng còn chuyện trở thành đấu sỹ được hay không còn do cái duyên của chính con chim anh a` :-bd Nếu a có ý gửi về Vn cứ bào em nhé.  :d _zoo_
HỮU DUYÊN THIÊN LÝ NĂNG TƯƠNG NGỘ
                 NHẤT TÂM , NHÌ TÀI

Tre làng

• Administrator
  • Hero Member
  • Thanks 450
  • Bamboo
    • Xem hồ sơ cá nhân
« Trả lời #3 vào lúc: 27/06/2014 11:43:13PM »
Cám ơn chú đã nhận xét, Tre nói vui thôi chứ đưa cu ra ra vào nước Mỹ là không thể, con này cu non mới nổi, định nuôi gáy cho vui nhà thôi. Thấy nó gáy giọng cũng to rõ ràng, thỉnh thoảng có chu và dặm...
Hiện Tre có 10 con mà chỉ có 3 con trống, âm thịnh dương suy. Mà thỉnh thoảng thấy nó đẻ tới 3 trứng, sau đó thì nó lại làm bể hết nên muốm kiếm thêm ít con trống cho có đôi có lứa, chứ 1 ông mấy bà nó kham không nổi =))
Anh thấy chú hay viết bài trong cu đấu nên nghĩ chú là cao thủ, còn việc cu có giải hay không nó còn tùy thuộc vào cái duyên của người nuôi có được con cu tốt hay không nữa. Nếu có con cu tốt mà vào tay chú thì Tre nghĩ nó sẽ xung sức lắm. Chúc chú và gia đình mạnh khỏe, khi nào có dịp gặp nhau anh em hàn huyên cho vui.

Em nó gáy gọi, chú nghe coi có phải đồng không nè

« Sửa lần cuối: 27/06/2014 11:50:14PM gửi bởi Tre làng »

Dươngkg

• Sr. Member
  • Thanks 37
    • Xem hồ sơ cá nhân
« Trả lời #4 vào lúc: 28/06/2014 11:02:15AM »
Em thấy mấy anh kể chuyện về cách bác Tre mang tr... sang Mỹ rồi gây dựng được đàn gáy bên đấy em nể thật đấy. Cũng vì đam mê phải không bác? Chúc bác và gia đình luôn luôn mạnh khỏe, ngày càng nhiều chim hay bác nhé.

Tre làng

• Administrator
  • Hero Member
  • Thanks 450
  • Bamboo
    • Xem hồ sơ cá nhân
« Trả lời #5 vào lúc: 11/10/2014 04:14:57AM »
Con này sau 1 thời gian bị con đại ca át vía, hiện nay nó đã lấy lại phong độ và đá bạt con đại ca sang 1 lãnh đại khác và chiếm luôn em mái của đại ca. Hiện nay nó khi nào cũng có 2 em mái 2 bên, mà 2 em mái này lại rất thân thiết với nhau, có khi cùng ấp chung tổ, cùng rỉa lông cho nhau...bà con có thấy lạ không? Có văn minh không và có chấp nhận được không. Tre có đặt camera quan sát thì mỗi ngày con trống nảy lên nhảy xuống 4 lần/em, không kể những góc khuất camera không quay được =))

(chú ý, vì trai thiếu (3) gái thừa (6) nên tình trạng này là chấp nhận được)

Cu_ĐL

• Hero Member
  • Thanks 166
    • Xem hồ sơ cá nhân
« Trả lời #6 vào lúc: 11/10/2014 07:50:22AM »
Con người ơ  Mỹ có văn minh, có tiến bộ suy nghĩ thông thoáng hơn. Thì chắc mấy con cu nó cũng dzậy bác tre ah.  =)) =))

anhkhoa81

• Hero Member
  • Thanks 132
  • Hội cu mồi ORG
    • Xem hồ sơ cá nhân
« Trả lời #7 vào lúc: 11/10/2014 10:33:18AM »
Con này sau 1 thời gian bị con đại ca át vía, hiện nay nó đã lấy lại phong độ và đá bạt con đại ca sang 1 lãnh đại khác và chiếm luôn em mái của đại ca. Hiện nay nó khi nào cũng có 2 em mái 2 bên, mà 2 em mái này lại rất thân thiết với nhau, có khi cùng ấp chung tổ, cùng rỉa lông cho nhau...bà con có thấy lạ không? Có văn minh không và có chấp nhận được không. Tre có đặt camera quan sát thì mỗi ngày con trống nảy lên nhảy xuống 4 lần/em, không kể những góc khuất camera không quay được =))

(chú ý, vì trai thiếu (3) gái thừa (6) nên tình trạng này là chấp nhận được)
Gái Mỹ nó thoáng hơn Gái VN a Tờ Re ời...kakakak  'ko biết nó có giống chủ ko nhỉ?" (*)(*) (*)(*) (*)(*) (*)(*)
CHƠI CÁ DƯỠNG TÂM
CHƠI CHIM DƯỠNG TÍNH

Diễn đàn Cu gáy Việt Nam trên facebook

AUTO [F9]TELEX VNI VIQR VIQR* OFF Check Spell Old Accent