Chương trình từ thiện: Ấm áp vùng cao Hà Giang
Giải cu gáy đấu lần thứ nhất mừng SN diễn đàn 5 tuổi thành công tốt đẹp
Phóng sự: Nghệ nhân dân gian Trần Lữ
Diễn đàn Cu gáy Việt Nam trên facebook

Tác giảChủ đề: Tặng 02 lồng cu gáy của nghệ nhân 3 MỚI Bến lức Long An  (Đọc 10676 lần)

hachi09

• Hero Member
  • Thanks 39
    • Xem hồ sơ cá nhân
Re: Tặng 02 lồng cu gáy của nghệ nhân 3 MỚI Bến lức Long An
« Trả lời #20 vào lúc: 04/03/2014 10:34:25AM »
Cho luôn số dt hoặc cách đặt của ông nghệ nhân kia đi bác, a e chắc cũng ngại để bác " Xét" lắm!

anhkhoa81

• Hero Member
  • Thanks 132
  • Hội cu mồi ORG
    • Xem hồ sơ cá nhân
« Trả lời #21 vào lúc: 04/03/2014 10:59:46AM »
ui..tặgnt thiệt hả chú!tặng con làm kỷ niệm chú nhé!thanks chú
CHƠI CÁ DƯỠNG TÂM
CHƠI CHIM DƯỠNG TÍNH

ông già nam bộ

• Sr. Member
  • Thanks 62
    • Xem hồ sơ cá nhân
« Trả lời #22 vào lúc: 04/03/2014 12:31:25PM »
Gửi anh em,
Thật lòng mình chẳng có tốt đến nỗi mang cây nhờ bác 3 làm lòng rồi lại tặng anh em.Khi nhận lòng xong mình không thich cái lồng nữa nên tặng cho anh em nào cẩn thôi, cầu lồng thì bằng gỗ trắc nhưng cửa lồng, chân doi thì "có vẻ" không giống như gỗ trắc lúc mình gửi nên không thích nữa. Anh em nào thích thì mình tặng nhân tiên chĩ6m nghiệm dùm mình cửa lồng, chân dơi loại la gỗ gì.Anh em nào thích thì đăng kí tại đây, vì số lượng có hạn nên mình sẽ chọn một vài anh  em đễ tặng và công bố luôn trên này, Chúc anh em sức khỏe và có đủ niềm tin theo nghiệp chu cò.

Cu_Cơ

• Hero Member
  • Thanks 142
    • Xem hồ sơ cá nhân
« Trả lời #23 vào lúc: 04/03/2014 12:35:24PM »
cháu cháu đăng ký 1 lồng nhé
MAY MẮN LÀ NHỜ SỰ CẦN CÙ

thu26389

• Hero Member
  • Thanks 77
  • cứ chơi đi thời gian là câu trả lời tốt nhất
    • Xem hồ sơ cá nhân
« Trả lời #24 vào lúc: 04/03/2014 12:45:15PM »
thu26389, Phenguyen, Cu_Cơ, Tiểu_cugay, cukucu, cugay113, cugay_binhdinh, binhbalahadong và 1 Khách đang xem chủ đề.
đúng là một tấm lòng tốt của bậc cha chú,nếu ai hỏi có thích không thì chẳng cần suy nghĩ là thích  :d,lồng đẹp thế cơ mà.chúc bác nhiều sức khỏe ạ
NGƯỜI QUÝ HƠN CHIM QUÝ

Đồngquê

• Ads Manager
  • Hero Member
  • Thanks 376
    • Xem hồ sơ cá nhân
« Trả lời #25 vào lúc: 04/03/2014 01:33:06PM »
Thay mặt BQT diễn đàn Đồngquê cảm ơn tấm lòng chú dành cho anh em thành viên diễn đàn . Chúc chú và gia đình mạnh khỏe  _zoo_ _zoo_
Mọi thứ rồi sẽ qua đi, chỉ còn tình người ở lại ...!

cukucu

• Chính thức
  • Thanks 14
    • Xem hồ sơ cá nhân
« Trả lời #26 vào lúc: 04/03/2014 01:42:26PM »
Gởi chú Ông già Nam bộ,

Cukucu vô tình đọc được tiểu sử về mấy cái lồng này của chú, hiểu được bức xúc của chú khi bị bội tín không chỉ từ người làm lồng mà còn từ một số anh em chơi chung trên diễn đàn.

Cukucu cũng từng rơi vào hoàn cảnh tương tự với những người chơi chung ở địa phương, nhưng cũng có nhiều kỉ niệm đẹp trong thú chơi này. Bản thân thú chơi không xấu nhưng nhiều người chơi làm mình mất hứng chơi tiếp quá! Mong chú tiếp tục tìm được cái hay trong chơi cu và phụ kiện cũng như cái hay trên diễn đàn để mau quên đi những điều không vui! Xin đừng đánh đồng những điều không hay cho tất cả để rồi từ bỏ thú vui cu cò, bởi vì đôi khi ... vắng một người mặt đất trở nên hoang vu.

Còn về việc tặng lồng, một khi không thích nữa thì việc cho đi cũng là điều dễ hiểu. Có ai muốn bỏ tiền để ôm cục tức về đâu, dù cho có là tốt đẹp đến mấy!

Mong ACE diễn đàn ... Có sao nói vậy người ơi, để thú chơi cu gáy ngày càng gắn kết, đẹp và chứa đựng những tấm lòng, những tình bạn bao la.

Chân thành,

trungcoi11

• Hero Member
  • Thanks 63
    • Xem hồ sơ cá nhân
« Trả lời #27 vào lúc: 04/03/2014 02:06:30PM »
lồng của chú ba mới thì chuẩn không cần chỉnh rồi, chất liệu mọc mạc, kiểu nan to, thưa, chiều cao vừa đủ và thoáng, nuôi mồi hay bổi đều rất tốt.
ẹc ẹc  =(( =(( =(( =(( :-$ :-$ :-$ :-$ #:-S #:-S #:-S :d :d :-bd :-bd :-bd =)) =)) =)) =)) (*)(*) (*)(*) (*)(*) (*)(*)

Mơ Hoa

• Khách
« Trả lời #28 vào lúc: 04/03/2014 02:06:59PM »
cháu cháu đăng ký 1 lồng nhé
[/quo

chú sơn đặt cặp lồng đó bao nhiêu, gởi lên con rồi con gởi tiền cho chú, coi như là đặt giúp con vậy, chứ tặng cho ai, như thế nào cái đó mới đáng quí chú àh. con thì đang cần 2 cái lồng ấy để nhốt bổi, nếu chú tặng thì con không lấy, nhưng chú gởi lên con và con gởi lại chú chi phí đặt lồng coi như chú cháu mình có duyên:
- Chú không ấm ức vì cái lồng
- Con có lồng nuôi, không phải nhờ vả người đặt tiện cả đôi đường.
Suy ra cho cùng thì những phản ánh trên đây nhìn từ góc độ, uy tín của người làm lồng, có sự ăn bớt vật liệu,xuất phát từ long tham và tính ích kỷ, một người làm lồng chân chính không vì mục đích và lòng tham mà biến những uy tín của mình lụi tàn theo nó.
« Sửa lần cuối: 04/03/2014 02:41:15PM gửi bởi Mơ Hoa »

Ngocnam-PhanThiet

• SỐNG ĐAM MÊ...
  • Hero Member
  • Thanks 139
  • SỐNG NỘI TÂM...0942950300-01238977733
    • Xem hồ sơ cá nhân
    • Cugay.org/diendan/
« Trả lời #29 vào lúc: 04/03/2014 03:21:32PM »
Cuộc sống sao mà lắm điều phiền muộn , tình cảm của con người phải nên sống thật lòng
hơn....Phải tin tưởng lẫn nhau , đừng để sự thật quá phủ phàng .Khi mình nhờ làm một việc
gì đó mà không vừa ý là mình rất bực ...(nhưng nhờ vả vẫn trả công.)
CUỘC SỐNG PHẢI MONG ƯỚC .
MONG ƯỚC ĐỂ ĐƯỢC SỐNG .
ĐỂ THỎA NIỀM ĐAM MÊ .
0942950300-01238977733.

C80 Hoàng Mai.

• Global Moderator
  • Hero Member
  • Thanks 320
    • Xem hồ sơ cá nhân
    • Cu gay Viet Nam
« Trả lời #30 vào lúc: 04/03/2014 04:30:34PM »
Chào toàn thể anh em cu gáy ORG và cu gáy 3 miền.  _yahoo_ _yahoo_ _yahoo_
     Hôm nay mình lập Topit nầy có nhả ý thân tặng 2 cái lồng (1 cây ,1 đất ) .mình vừa đặt làm chỗ Nghệ Nhân 3 MỚI bến lức Long an.  Hàng làm theo yêu cầu gổ Trắt cưa sẵn giao cho chạm cẩu ,cửa và chân. Lồng vừa mới làm hôm trước Tết nguyên đán . Nay cảm thấy không thích sử dụng nửa nên có nhả ý thân tặng cho anh em nào có nhu câu thật sự đễ nuôi cu gáy.
         ĐIỀU KIỆN :
  -  Người được nhận là thành viên của ORG và cu gáy 3 miền.
  -Ai có nhu cầu đăng ký tại topit nầy ,u8u tiên cho ngươi đắng ký trước.
  - Mình sẻ xem xét sẻ trao tặng cho ai có nhu cầu cân thiết và đam mê bộ môn nầy.
  - Người nhận sẻ trải nghiêm về chất lượng lồng mình đặt theo yêu cầu nha
  -Anh em có kinh nghiệm cho ý kiến về chất lương lồng và chủng loại cây làm cầu ,cửa và chân.
     Hình ảnh lồng môi cây sẻ tặng ;

Hình ảnh lồng nuôi mồi đất sẻ tặng;

Thân chào toàn thể anh em đam mê cu gáy trên mọi miền đất nước. _b_ _b_ _b_

Theo cháu C80 thì thế này:
Đây là topic của chú có nick ông già nam bộ có nhã ý tặng AE diễn đàn 02 chiếc lồng cu gáy mà chú đã đặt của ông Ba Mới (Bến Lức-Long An) do nay chú ko thích sử dụng nữa.
Anh em đã vào đăng ký rồi, chú thấy thích ai thì tặng người đó hay chú muốn chờ AE đăng ký thêm thì chú gia hạn thêm.
Việc đơn giản thế thôi.
Còn sau khi chú tặng AE rồi thì chú có thể mở 1 topic khác để các AE nhận được lồng chú tặng sẽ chia sẻ về cảm nhận khi sử dụng.
Tiếp đó chú mở thêm topic bàn về: Chất lượng cầu, cửa, chân và tổng thể chiếc lồng nói chung.
Nếu có thể, chú mở tiếp 1 topic bàn về gỗ trắc và những loại gỗ na ná gỗ trắc để ACE vào chia sẻ.
Chứ cháu thấy, chú gộp tất cả mấy vấn đề trong 1 topic có cái tên rất ấn tượng: "Tặng 02 lồng cu gáy của nghệ nhân 3 MỚI Bến lức Long An" không ổn chút nào chú ạ.
Như thế làm cho cháu C80 và có thể là 1 vài AE khác hiểu chưa rõ hết tấm lòng của chú.
Cháu góp ý với chú mấy ý đó. Chú tùy cơ ứng biến nhé! _zoo_
Số người Trời đã định rồi
Thằng làm quần quật, thằng ngồi uống bia!

hoangtrung1980

• Newbie
  • *
  • Thanks 0
    • Xem hồ sơ cá nhân
« Trả lời #31 vào lúc: 04/03/2014 04:36:11PM »
Em ở Hà Nội không biết có được nhận quà không?

alias_no_13

• Sr. Member
  • Thanks 11
    • Xem hồ sơ cá nhân
« Trả lời #32 vào lúc: 04/03/2014 04:38:31PM »
ko biết "ông già nam bộ" bao nhiêu tuổi nên cũng chẳng biết xưng hô sao cho nó đúng. thấy mấy cụ xưng cháu em mạo muội xưng theo luôn a.
trước hết thanks tấm lòng của chủ topic rất nhiều.
thứ 2 xin hỏi địa chỉ chủ topic ở đâu luôn ạ để các member vào đây biết đường mà lần tham gia rút thăm trúng thưởng, chứ đường vận chuyển nó ko thuận thì tham gia xong lỡ có trúng thưởng thì quá trình vận chuyển cũng vất vả cho chủ topic lẫn người trúng thưởng ạ.
thứ 3 cho cháu tham gia 1 vé luôn ạ. mới nhập môn nuôi cu cò mà chưa có cái lồng nào ra hồn, toàn lồng sắt han rỉ nhốt mấy em cu sao cho khỏi bay mất thôi. hy vọng vận may đến với cháu.
thanks all

ông già nam bộ

• Sr. Member
  • Thanks 62
    • Xem hồ sơ cá nhân
« Trả lời #33 vào lúc: 04/03/2014 04:59:11PM »
Chào toàn thể anh em cu gáy ORG và cu gáy 3 miền.  _yahoo_ _yahoo_ _yahoo_
     Hôm nay mình lập Topit nầy có nhả ý thân tặng 2 cái lồng (1 cây ,1 đất ) .mình vừa đặt làm chỗ Nghệ Nhân 3 MỚI bến lức Long an.  Hàng làm theo yêu cầu gổ Trắt cưa sẵn giao cho chạm cẩu ,cửa và chân. Lồng vừa mới làm hôm trước Tết nguyên đán . Nay cảm thấy không thích sử dụng nửa nên có nhả ý thân tặng cho anh em nào có nhu câu thật sự đễ nuôi cu gáy.
         ĐIỀU KIỆN :
  -  Người được nhận là thành viên của ORG và cu gáy 3 miền.
  -Ai có nhu cầu đăng ký tại topit nầy ,u8u tiên cho ngươi đắng ký trước.
  - Mình sẻ xem xét sẻ trao tặng cho ai có nhu cầu cân thiết và đam mê bộ môn nầy.
  - Người nhận sẻ trải nghiêm về chất lượng lồng mình đặt theo yêu cầu nha
  -Anh em có kinh nghiệm cho ý kiến về chất lương lồng và chủng loại cây làm cầu ,cửa và chân.
     Hình ảnh lồng môi cây sẻ tặng ;

Hình ảnh lồng nuôi mồi đất sẻ tặng;

Thân chào toàn thể anh em đam mê cu gáy trên mọi miền đất nước. _b_ _b_ _b_

Theo cháu C80 thì thế này:
Đây là topic của chú có nick ông già nam bộ có nhã ý tặng AE diễn đàn 02 chiếc lồng cu gáy mà chú đã đặt của ông Ba Mới (Bến Lức-Long An) do nay chú ko thích sử dụng nữa.
Anh em đã vào đăng ký rồi, chú thấy thích ai thì tặng người đó hay chú muốn chờ AE đăng ký thêm thì chú gia hạn thêm.
Việc đơn giản thế thôi.
Còn sau khi chú tặng AE rồi thì chú có thể mở 1 topic khác để các AE nhận được lồng chú tặng sẽ chia sẻ về cảm nhận khi sử dụng.
Tiếp đó chú mở thêm topic bàn về: Chất lượng cầu, cửa, chân và tổng thể chiếc lồng nói chung.
Nếu có thể, chú mở tiếp 1 topic bàn về gỗ trắc và những loại gỗ na ná gỗ trắc để ACE vào chia sẻ.
Chứ cháu thấy, chú gộp tất cả mấy vấn đề trong 1 topic có cái tên rất ấn tượng: "Tặng 02 lồng cu gáy của nghệ nhân 3 MỚI Bến lức Long An" không ổn chút nào chú ạ.
Như thế làm cho cháu C80 và có thể là 1 vài AE khác hiểu chưa rõ hết tấm lòng của chú.
Cháu góp ý với chú mấy ý đó. Chú tùy cơ ứng biến nhé! _zoo_

Chú cám ơn C80 Hoàng Mai góp ý, hoàng toàn đúng theo chú mong muốn ..chú sẻ làm theo ý cháu rất hay , ...
       Còn viêc anh em đăng ký nhân lồng chú rất cám ơn anh em đả nhiệt tình tham gia ,vì chỉ có duy nhất 2 cái thôi chú ,ý chú xin BQT cho thơi hạn đăng ký dài ngày cho mọi người điều biết như vậy mới công bằng ,chú có thời gian tìm hiểu chuẩn trong việc  Tặng cho 2 người có tâm huyết và thật sự cần lồng để chú trao tặng .Anh em dù chú ở tại quận 3 TPHCM nhưng người nhận bất cứ ở nào trên đất nước Việt nam nầy Chú đều chuyễn đến được trong điều kiện cho phép  Thân chào.
« Sửa lần cuối: 04/03/2014 05:04:56PM gửi bởi ông già nam bộ »

Minhtri_cugay

• Hero Member
  • Thanks 414
    • Xem hồ sơ cá nhân
« Trả lời #34 vào lúc: 04/03/2014 05:50:35PM »

Dạo này trên diễn đàn có nhiều tấm lòng vàng làm anh em rất phấn khởi  :d. Đúng là có rất nhiều nghệ nhân khắp cả 3 miền đất nước mà qua những tin như thế này anh em mới có dịp biết tới. MT thấy 2 chiếc lồng trong hình rất đẹp và công phu. Mà Ông già Nam Bộ năm ngoái cũng có bài phóng sinh 7 chú bổi cũng rất ấn tượng đó chứ. Bắt chước anh em hay dùng facebook, tặng ông già Nam Bộ 1000 like hí hí  :d

cugaythanhhoa

• Chính thức
  • Thanks 10
    • Xem hồ sơ cá nhân
« Trả lời #35 vào lúc: 04/03/2014 06:14:30PM »
Nói chung kiểu lồng này anh em miền bắc đều thích. cái lồng chợ mà có kiểu dáng này em cũng thích. cảm ơn tấm lòng của chủ thớt  _zoo_

Tiemchym_hy

• Chính thức
  • Thanks 3
    • Xem hồ sơ cá nhân
« Trả lời #36 vào lúc: 04/03/2014 10:46:02PM »
chú ơi cho cháu đâng kí với nhé ! cháu cảm ơn chú trước .

tathanhtai284

• Sr. Member
  • Thanks 10
    • Xem hồ sơ cá nhân
« Trả lời #37 vào lúc: 04/03/2014 10:59:02PM »
chào chú Sơn.!
con cũng mới tập tành chơi cu đây thui.cũng cố gắng tìm tòi học hỏi ở các anh em đi trước.mỗi ng chơi đều có 1 cách nuôi và sở thích dùng lồng khác nhau: lồng quả bí, lồng quả đào,lồng to,lồng nhỏ....nhưng riêng con thì con thik dùng phôm lồng giống như kiểu này vì thấy đẹp,và chú cu dc thoải mái. Con cũng tìm đặt nhưng hok thấy nghệ nhân nào làm phôm này. Nay gặp dc thì mừng quá.nên trước là cũng như anh em xin chú cái lồng làm kỉ niệm. sau mà cũng xin chú con thông tin liên lạc với ngệ nhân 3 Mới.(số điện thoại, giá lồng,...)
Về phần nhận xét lồng: thì theo ý kiến chủ quan của con thì móc lồng chưa đẹp lắm, cầu rồng hơi dài xíu,giỏ lúa hơi to, làm hạn chế không gian xoay trở của cu.

Thân chào!cám ơn tấm lòng của chú với anh em trong diễn đàn nói riêng và anh em chơi cu nói chung.chúc chú nhìu sức khỏe.

Hai lúa Long An

• Sr. Member
  • Thanks 28
    • Xem hồ sơ cá nhân
« Trả lời #38 vào lúc: 04/03/2014 11:12:18PM »
Địa chỉ :số 7, đường Bà Chánh Thâu, khu phố 2, Thị Trấn Bến Lức. - Bến Lức - Long An
(Chợ cũ Bến Lức - Dưới dốc cầu An Thạnh, đường về Đức Hòa)
01635764431
- Nguyễn Văn Mới
stk: 711A84451177 vietinbank

quachcongcong

• Jr. Member
  • **
  • Thanks 3
    • Xem hồ sơ cá nhân
« Trả lời #39 vào lúc: 05/03/2014 07:45:26AM »
Gửi chú Sơn!
Con mới chơi cu đươc ba năm nên rất mong muốn học hỏi kinh nghiệm từ các bậc tiền bối. Có dịp rãnh mời chú xuống Cần Đước Long An chơi một chuyến, chỉ cách Bến lức 20km thôi.

Diễn đàn Cu gáy Việt Nam trên facebook

AUTO [F9]TELEX VNI VIQR VIQR* OFF Check Spell Old Accent