Chương trình từ thiện: Ấm áp vùng cao Hà Giang
Giải cu gáy đấu lần thứ nhất mừng SN diễn đàn 5 tuổi thành công tốt đẹp
Phóng sự: Nghệ nhân dân gian Trần Lữ
Diễn đàn Cu gáy Việt Nam trên facebook

Tác giảChủ đề: Hội thi giọng cu hay qua video clip  (Đọc 20851 lần)

huy_tm

• Hero Member
  • Thanks 187
    • Xem hồ sơ cá nhân
Re: Hội thi giọng cu hay qua video clip
« Trả lời #20 vào lúc: 07/07/2012 12:12:02PM »
Xin phép tham gia chút ý kiến ý cò .
Theo cá nhân em nghĩ - Mỗi thành viên chỉ nên có 1 clip - Độ dài clip nên quy định cụ thể là 5 phút hoặc 10 phút chẵn .
- Trong clip phải có 2 đến 3 lồng để cạnh nhau - có thể che hoặc để cho thấy nhau . Khi quay phải quay sát - tùy ngừoi quay muốn zoom từ xa hay quay sát cũng ok . Miễn sao chất lượng hình ảnh phải rõ nét - và chất lượng âm thanh phải tốt .
- Ban tổ chức tham khảo ý kiến về tiêu chí bài bản của một chú chim hay ( không tính đến yếu tố âm giọng )
Bài bản ở đây sẽ phải kết hợp cả 2 kiểu đánh giá của miền Nam và miền Bắc .
Sau khi tham khảo BTC sẽ quyết định đưa ra tiêu chí chung khi đánh giá - khi đã quyết định thì anh em nên tuân thủ . ( vì đây là mục đích giao lưu và tạo sân chơi )
-  Ngoài ý kiến đánh giá của BTC - sẽ kết hợp thêm phần đánh giá của thành viên qua cơ cấu bầu chọn .
- Nếu có thể sẽ đưa ra 2 cơ cấu giải thưởng : 1 do BTC ( giám khảo ) chấm chọn và 1 do thành viên bầu chọn .
- Về giải thưởng sẽ mang tính chất giao lưu - có cũng được - ko có thì ... Ừ . ( kêu gọi tài trợ - có đâu thưởng đó )
>>> Sơ bộ em mới nghĩ ra vậy - anh em cho thêm ý kiến đánh giá và bổ sung .
Thái Huy 1980
call: 0948831616
Rất mong có dip học hỏi - giao lưu cùng các bạn .

langVan An

• Sr. Member
  • Thanks 39
    • Xem hồ sơ cá nhân
« Trả lời #21 vào lúc: 07/07/2012 07:36:57PM »
như tiêu đề của bác Tre thì cuộc thi này là thi giọng gáy hay đó. Bác Tre cũng nên mở thêm mục đó đi để anh em bắt đầu đưa video lên.

Lữ Khách

• Hero Member
  • Thanks 116
  • Lời chia tay nói dễ sao em...!
    • Xem hồ sơ cá nhân
    • http://www.cugay.org/diendan/
« Trả lời #22 vào lúc: 08/07/2012 08:57:58AM »
Xin góp ý theo pác huy_tm. =))

Theo tiêu đề của anh tre đưa ra, thì mổi thành viên nên quay từ 1 đến 3 clip. Với duy nhất một con chim thôi. Nên mổi thành viên nên chọn lựa cẩn thận khi quyết định chọn con chim nào ưng ý nhất của mình để đưa lên nhé.
 :-bd :-bd :-bd

1_Tôi VD nhá.: clip đầu nếu con chim chưa ra hết giọng thì chúng ta có thể quay tiếp 1 clip nữa. nhưng quy định chỉ 1 đến 3 clip thôi. Và chỉ một con duy nhất. Các TV ko nên đưa mổi con 1 clip nhé, cái đó rất khó cho BTC  khi chấm điểm.  _zoo_ _zoo_ _zoo_

2_Mổi TV nên tuân thủ theo các quy định của BTC đề ra, vì đây là sân chơi giải trí, nhằm khuyến khích AE trao đổi cho nhau những con chim hay của mình. Còn về giải thưởng thì theo tôi nghĩ có lẽ sẽ là ( CÂY NHÀ LÁ VƯỜN) các AE ko cần phải quan trọng hóa vấn đề giải thưởng đâu nhé. bat tay bat tay bat tay

3_ Nhằm tránh những vấn đề tranh cải ko hay sảy ra giữa các AE với nhau. thì BTC nên chọn BGK 2 miền nam bắc kết hợp thì sẽ chính sát hơn. Còn việc quay clip và cách thức thi như thế nào thì còn phải chờ BTC đưa ra quyết định cuối cùng.../  *><*

cocsai

• Hero Member
  • Thanks 125
    • Xem hồ sơ cá nhân
« Trả lời #23 vào lúc: 08/07/2012 01:04:53PM »
Theo cá nhân em nghĩ:
Mỗi thành viên chỉ đưa lên 1 clip duy nhất, độ dài 5 phút thôi để BTC không bị ù tai khi nghe rất rất nhiều cờ lip  :-bd :-bd, và thực hiện clip ngoài thiên nhiên ( vườn cây, công viên...., hoặc lúc đi đánh tranh thủ làm luôn)  để âm thanh được trung thực so với quay trong nhà ....

Tre làng

• Administrator
  • Hero Member
  • Thanks 450
  • Bamboo
    • Xem hồ sơ cá nhân
    • http://omega-7.org
« Trả lời #24 vào lúc: 09/07/2012 11:56:50PM »
Sau hơn 1 năm để cho bà con chuẩn bị luyện cu và luyện kỹ thuật quay video, hình như bà con đã sẵn và rất háo hức đưa cu mình ra để bà con thưởng thức và tất nhiên là sẵn sàng nhận giải thưởng.
Tùy theo số người tham gia và số cu tham gia mà BQT sẽ mời người làm giám khảo. Nếu người tham gia nằm trong Ban giám khảo thì sẽ tổ chức bỏ phiếu kín.

Sau khi qua vòng sơ loại 3 con gáy có giọng hay và video tốt nhất (theo ban giám khảo) sẽ vào vòng chung kết. Vòng náy tất cả thành viên đều có quyền bình chọn. Vì sẽ có tình trạng thiên vị, người nào đó có thể sử dụng nhiều nick để bình chọn nên sẽ chỉ có thành viên chính thức được bình chọn mà thôi.

Giải thưởng, ban giám khảo, nội qui ...có thể thay đổi mà không cần thông báo trước! (thòng thêm câu này cho chắc để bà con khỏi kiện =)) )

Upload video ở đây
« Sửa lần cuối: 10/07/2012 12:11:20AM gửi bởi Tre làng »

tinibuon

• Sr. Member
  • Thanks 61
    • Xem hồ sơ cá nhân
« Trả lời #25 vào lúc: 10/07/2012 12:30:54AM »
anh tre em hỏi tí,topic kia anh có nói là được cắt video,em định hỏi luân nhưng sợ làm loãng chủ đề nên em hỏi bên này vậy,nếu được cắt video thì có được gép ko anh?ví dụ clip phút thứ 3 nó gáy,xong nó ko gáy.đến phút thứ 5 mới gáy tiếp.thế có được cắt đi 2 phút kia rồi gép liền lại với nhau ko anh?

C80 Hoàng Mai.

• Global Moderator
  • Hero Member
  • Thanks 320
    • Xem hồ sơ cá nhân
    • Cu gay Viet Nam
« Trả lời #26 vào lúc: 10/07/2012 07:54:57AM »
C80 nghĩ chắc là được thôi.
Vì tiêu chí là thi "giọng cu hay, bài bản" nên việc cắt, ghép clip được chấp nhận để có những clip hấp dẫn. Tuy nhiên phải đảm bảo nội quy của cuộc thi như: clip tự quay, chim dự thi là của mình...
Cuộc thi này hứa hẹn sẽ hấp dẫn đây! _yahoo_ _zoo_ _zoo_ _zoo_
Số người Trời đã định rồi
Thằng làm quần quật, thằng ngồi uống bia!

Q.Tuấn

• Global Moderator
  • Hero Member
  • Thanks 379
    • Xem hồ sơ cá nhân
« Trả lời #27 vào lúc: 10/07/2012 11:43:39AM »
Theo mình thì kg nên cắt ghép video ,nếu cắt ghép thì mất đi tín trung thực của con chim.
Mời anh em góp ý thêm  bat tay bat tay

huy_tm

• Hero Member
  • Thanks 187
    • Xem hồ sơ cá nhân
« Trả lời #28 vào lúc: 10/07/2012 02:37:44PM »
Theo ý kiến riêng của em thì cũng không nên cắt ghép - vì như anh tuấn nói như vậy sẽ kém trung thực .
Trong lỗi chơi của mỗi con chim còn có thể đánh giá độ tráo trở của chú chim đó - có con 5 phút mới trở nước 1 lần nhưng có con trở liên tục - nếu cho cắt ghép vậy thì hai con đó như nhau rồi .
 Mong anh em BTC xem xét để đưa ra tiêu chí phù hợp .
Thái Huy 1980
call: 0948831616
Rất mong có dip học hỏi - giao lưu cùng các bạn .

cugay_TâyHồ

• Chính thức
  • Thanks 11
    • Xem hồ sơ cá nhân
« Trả lời #29 vào lúc: 26/03/2013 07:21:51AM »
Lên cao cho up load video, theo cá nhân em thì 3 video clip là oki rồi, mỗi clip 5p đâu cần phải cắt xén nối ghép clip, nếu cắt ghép như vậy nó ko thật

cugayhiem_tn

• Chính thức
  • Thanks 19
  • Lồng là nét đẹp văn hóa của mỗi vùng!
    • Xem hồ sơ cá nhân
« Trả lời #30 vào lúc: 26/03/2013 08:44:20AM »
Đây là sân chơi lành mạnh các bác a! Bác trelang và BTC đưa gia hội thi cugay nảy thi mong AE trên diễn đàn hãy tham gia trung thực một tí. Mọi góp ý của mỗi thành viên mong BTC xem sét thêm  một chút. Đây là quan điểm của riêng e và co thể nhiều người đòng quan điểm như em. Mong bác trelang sớm đưa gia topic , thể lệ chuẩn mực để ae trên diễn đàn tham dự nhé!thank

alum

• Chính thức
  • Thanks 9
    • Xem hồ sơ cá nhân
« Trả lời #31 vào lúc: 07/12/2013 06:58:43PM »
He...he.Em có máy quay phim,nhưng con cu thì gáy cùi quá....đành lỗi hẹn

Diễn đàn Cu gáy Việt Nam trên facebook

AUTO [F9]TELEX VNI VIQR VIQR* OFF Check Spell Old Accent