Chương trình từ thiện: Ấm áp vùng cao Hà Giang
Giải cu gáy đấu lần thứ nhất mừng SN diễn đàn 5 tuổi thành công tốt đẹp
Phóng sự: Nghệ nhân dân gian Trần Lữ
Diễn đàn Cu gáy Việt Nam trên facebook

Tác giảChủ đề: Thông báo của Hội Cugay.org Sài Gòn  (Đọc 16706 lần)

tieubinh

• Newbie
  • *
  • Thanks 2
    • Xem hồ sơ cá nhân
Re: Thông báo của nhóm Cugay.org Sài Gòn
« Trả lời #60 vào lúc: 27/07/2013 08:07:52AM »
chào các bác. Chúc các bác có một chuyến đi thành công như mong đợi, thu phục được nhiều em bổi. anh em ở nhà luôn theo dõi đợi tin vui từ các bác. Chúc các bác nhiều sức khỏe.

tronrong

• Newbie
  • *
  • Thanks 0
    • Xem hồ sơ cá nhân
« Trả lời #61 vào lúc: 27/07/2013 08:20:04PM »
  thấy mấy anh em đi bẫy cu mình cũng rất muốn đi,nhưng tiết là mình chơi mồi đất.khi nào có mồi cây mấy anh em cho mình đi cùng cho vui nhe.

tronrong

• Newbie
  • *
  • Thanks 0
    • Xem hồ sơ cá nhân
« Trả lời #62 vào lúc: 27/07/2013 08:30:07PM »
em đang ở An Phú Tây - Bình Chánh. Cho xin 1 vé với. Xa cu cò gần 2 tháng rồi nhớ quá.
  chào anh Gà.anh ở an phú tây mà ở đoạn nào vậy, tôi cũng ở an phú tây nè.bữa nào gặp cafe nhe.

cugaytanhlinh

• Hero Member
  • Thanks 150
  • Hội cu mồi ORG
    • Xem hồ sơ cá nhân
« Trả lời #63 vào lúc: 28/07/2013 07:01:35AM »
em ko đi đc xin chúc tất cả anh em có 1 chuyến đi thật vui và nhiều may mắn.....và dặc biệt là nhiều bổi mang về.......

cugaytanhlinh

• Hero Member
  • Thanks 150
  • Hội cu mồi ORG
    • Xem hồ sơ cá nhân
« Trả lời #64 vào lúc: 30/07/2013 08:38:48PM »
anh ae đi chuyến đi vừa rùi thấy củng đông ae nào rảnh lên tường thuật lại đi cho 500 ảnh để anh em gần xa cùng xem cho vui.............. thấy thông báo chuyến đi hoành trang nên anh em củng hóng nhiều..............

phuong_kofk

• Hero Member
  • Thanks 96
  • yeu sinh vat canh
    • Xem hồ sơ cá nhân
« Trả lời #65 vào lúc: 30/07/2013 09:36:55PM »
ae cuối tuần này làm chuyến nữa đi, cuối tuần ở nhà chán quá............. *><* *><* *><*
phuong_kofk@yahoo.com.vn
0.969.868.479/// 0909.316.968
hân hạnh làm quen cùng anh em mê cu gáy.

cugaytphcm

• Chính thức
  • Thanks 0
    • Xem hồ sơ cá nhân
« Trả lời #66 vào lúc: 30/07/2013 09:37:42PM »
Chào Các Bác,em ở Chủ Nhật tuần này các rảnh thì Ghé qua Kỳ Hòa,uống cafe rồi dượt chim.Bên Đó nhiều Chim Lắm,rộng rãi cây cối lắm.Em hay dượt trong đó,khoản 30 chục em cu.
Em Đại:0909.553.999

phuong_kofk

• Hero Member
  • Thanks 96
  • yeu sinh vat canh
    • Xem hồ sơ cá nhân
« Trả lời #67 vào lúc: 30/07/2013 11:04:26PM »
đi rừng cho muỗi chích zui hơn bác ah! lòng vòng sài gòn này hoài buồn quá.
phuong_kofk@yahoo.com.vn
0.969.868.479/// 0909.316.968
hân hạnh làm quen cùng anh em mê cu gáy.

ngoductam

• Hero Member
  • Thanks 198
    • Xem hồ sơ cá nhân
« Trả lời #68 vào lúc: 31/07/2013 10:00:02AM »
Chào Các Bác,em ở Chủ Nhật tuần này các rảnh thì Ghé qua Kỳ Hòa,uống cafe rồi dượt chim.Bên Đó nhiều Chim Lắm,rộng rãi cây cối lắm.Em hay dượt trong đó,khoản 30 chục em cu.

Bác hay đi dợt không đấy, bữa nào có dịp cho e ké với nhé, đang có con chim muốn đi dợt thử xem sao

cugaytphcm

• Chính thức
  • Thanks 0
    • Xem hồ sơ cá nhân
« Trả lời #69 vào lúc: 31/07/2013 12:37:28PM »
Bác Tâm Có gì alo em,trong đó cu nhiều lắm,cu ở ngoài quá chừng,buổi sáng nó xuống đất ăn nhiều lắm

cugaytanhlinh

• Hero Member
  • Thanks 150
  • Hội cu mồi ORG
    • Xem hồ sơ cá nhân
« Trả lời #70 vào lúc: 31/07/2013 04:42:42PM »
tinh hinh la em dang o sg co ace nao gac keo cafe hay nhau j ko? Nêu co thi tu họp wa anh khanh hay anh minhhieu.0984575223

truongnth

• Chính thức
  • Thanks 31
    • Xem hồ sơ cá nhân
« Trả lời #71 vào lúc: 02/08/2013 08:21:02AM »
Trùi, cả tuần rồi bận quá không vô phố rùm. Thấy hội đi gác cu sướng quá, ước gì mình có con mồi chiến đu theo anh em. Bác trưởng hội ơi, chưa có chim mồi có cho phép gia nhập hội làm hội viên DỰ THÍNH được không ạ? (Giờ ở nhà có tới 5 em bổi nhưng chác phải 5 năm nữa mới thành member đi gác của hội quá) - Hùng Trường

cuahangquyen

• Sr. Member
  • Thanks 53
    • Xem hồ sơ cá nhân
« Trả lời #72 vào lúc: 02/08/2013 02:08:52PM »
anh em SG khong thay dot cu ma dot chai khong vay...
- Tạm dịch: anh em SG không thấy dợt cu mà dợt chai không vậy ...
Mong bạn lưu ý lần sau viết có dấu
« Sửa lần cuối: 02/08/2013 04:09:13PM gửi bởi ThôngXanh »
Cha mẹ nhọc nhằng nuôi ta lớn
Bạn bè chơi dog dạy ta khôn

Thông Xanh

• Phó Tổng điều hành
  • Hero Member
  • Thanks 697
    • Xem hồ sơ cá nhân
« Trả lời #73 vào lúc: 05/08/2013 04:53:21PM »
- Thông Xanh có đi cùng anh Văn Hiếu, và 1 số anh em khác đi bên Đồng Nai. Anh em chủ yếu là đi chơi là chính mà có cu bổi mang về là mười, đi thì sáng cafe rồi lại cà tèng ăn sáng, xong rồi ghé nhà cu thủ tám chuyện vào bãi đánh trễ. Anh em chia nhau đi gác chắc người được khoảng 2 kèo. Thông Xanh thì mang con bổi lần đầu tiên ra rừng gáy được 4 tiếng  :)), AK thì mang mồi đất chục năm chưa ra rừng cạy mỏ cũng ko gáy nên 2 anh em tình nguyệt bắt cặp với nhau cho đỡ làm phiền cu thủ khác  =)). Còn lại anh Văn Hiếu đi với 1 cu thủ nào đó chưa biết danh tính làm được 1 vé ko biết là ở kèo thứ mấy, bổi nhìn cũng khá chuẩn, cặp anh Vũ Vissan và anh Trưởng ( bạn anh Vũ ) mồi anh Vũ Vissan cũng làm được 1 vé ở kèo thứ 2 bổi cũng kha khá. Chú Hai và anh Hùng cugay113  thì đụng con bổi hay và trận nào đó nên hết thời gian di chuyển. Đến khoảng 11h ra nhà anh Mười thổ địa  _zoo_ _zoo_, TX đô yếu và bị đá nhiều nên ngủ chèo queo tới 2 hay 3 giờ gì đó sàng sàng ra ngoài gác kèo caffe cho tỉnh rồi về lại SG kết thúc cuộc hành trình rất vui vẻ.
-----------Xin cảm ơn Người---------
-----------Xin cảm ơn đời------------

cuahangquyen

• Sr. Member
  • Thanks 53
    • Xem hồ sơ cá nhân
« Trả lời #74 vào lúc: 05/08/2013 04:57:52PM »
chào a.Đại không biết HKH  a ngồi đau mà dợt cu đc vậy .e ngồi bên cafe ĐÔNG HỒ mà tìm chổ treo chim khó quá
Cha mẹ nhọc nhằng nuôi ta lớn
Bạn bè chơi dog dạy ta khôn

anhkhoa81

• Hero Member
  • Thanks 132
  • Hội cu mồi ORG
    • Xem hồ sơ cá nhân
« Trả lời #75 vào lúc: 18/08/2013 11:02:51PM »
chào a.Đại không biết HKH  a ngồi đau mà dợt cu đc vậy .e ngồi bên cafe ĐÔNG HỒ mà tìm chổ treo chim khó quá
cứ ra kasati đi cho lành..hihi..
Nêú bên đông hồ thì ra khuc bờ ao treo lên là ok.hihi
CHƠI CÁ DƯỠNG TÂM
CHƠI CHIM DƯỠNG TÍNH

Thông Xanh

• Phó Tổng điều hành
  • Hero Member
  • Thanks 697
    • Xem hồ sơ cá nhân
« Trả lời #76 vào lúc: 12/09/2013 11:36:36AM »
- Chào tất cả anh em cu gáy Sai Gòn, chiều nay có anh Nhân ( gọi thân mật là anh Cua ) ở Gia Lai, tiện đi công việc có ghé Sài Gòn. Anh em nào rảnh thì tham gia gặp gỡ anh cho vui vì nhiều khi ai đó muốn gặp anh Cua lại lỡ mất cơ hội mà phải đợi dịp khác, biết khi nào mới có dịp gặp lại đây.
  Chiều nay sau 15h TX sẽ allo gặp anh Cua đi rước anh làm chầu caffe rồi sau đó khoảng 17h tổ chức cụng ly kiểm tra đô của anh Cua xem bữa nay có còn như xưa ko, địa điểm dự kiến bên khu Thanh Đa - Bình Thạnh. ACE nào muốn chiêm ngưỡng trực tiếp dung nhan anh Cua núi thì sau 15h allo cho TX theo số: 0976699984.
« Sửa lần cuối: 12/09/2013 11:40:00AM gửi bởi ThôngXanh »

anhkhoa81

• Hero Member
  • Thanks 132
  • Hội cu mồi ORG
    • Xem hồ sơ cá nhân
« Trả lời #77 vào lúc: 12/09/2013 12:03:21PM »
- Chào tất cả anh em cu gáy Sai Gòn, chiều nay có anh Nhân ( gọi thân mật là anh Cua ) ở Gia Lai, tiện đi công việc có ghé Sài Gòn. Anh em nào rảnh thì tham gia gặp gỡ anh cho vui vì nhiều khi ai đó muốn gặp anh Cua lại lỡ mất cơ hội mà phải đợi dịp khác, biết khi nào mới có dịp gặp lại đây.
  Chiều nay sau 15h TX sẽ allo gặp anh Cua đi rước anh làm chầu caffe rồi sau đó khoảng 17h tổ chức cụng ly kiểm tra đô của anh Cua xem bữa nay có còn như xưa ko, địa điểm dự kiến bên khu Thanh Đa - Bình Thạnh. ACE nào muốn chiêm ngưỡng trực tiếp dung nhan anh Cua núi thì sau 15h allo cho TX theo số: 0976699984.
cái dòng màu đỏ a đừng nên viết... =)) =)) =))uống đc 2c là khò rùi mà bày đặt(kiểm với chả tra) (*)(*) (*)(*) (*)(*)
3h a đi đón ở đâu thế a TX?
CHƠI CÁ DƯỠNG TÂM
CHƠI CHIM DƯỠNG TÍNH

Thông Xanh

• Phó Tổng điều hành
  • Hero Member
  • Thanks 697
    • Xem hồ sơ cá nhân
« Trả lời #78 vào lúc: 12/09/2013 12:56:10PM »
cái dòng màu đỏ a đừng nên viết... =)) =)) =))uống đc 2c là khò rùi mà bày đặt(kiểm với chả tra) (*)(*) (*)(*) (*)(*)
3h a đi đón ở đâu thế a TX?
- Tại vì anh Cua bò ngang bò dọc Khoa ơi! chẳng biết đường mô mà lần kaka,... Nên tới lúc đó allo anh Cua đang ở hang nào thì mình mò vào hang đó bắt cóc.
- Còn chuyện đô thì TX ko có dám kiểm tra đô anh Cua mô mà để ACE kiểm tra cho chéc. Nếu Khoa ghé thì phụ 1 tay với ACE kiểm tra nhé, chứ đô của Khoa mà đòi kiểm tra đô anh Cua e rằng phải mang thêm bảo bối nữa thì mới may ra nhé  =))

truongnth

• Chính thức
  • Thanks 31
    • Xem hồ sơ cá nhân
« Trả lời #79 vào lúc: 12/09/2013 01:06:37PM »
Trời đang mưa gió mịt mù thế này rủ ra Thanh Đa coi chừng ướt hết cánh đó Thông Xanh ơi! Tìm chổ nào gần hơn để bạn Cua dễ tìm đi anh?

Diễn đàn Cu gáy Việt Nam trên facebook

AUTO [F9]TELEX VNI VIQR VIQR* OFF Check Spell Old Accent