Chương trình từ thiện: Ấm áp vùng cao Hà Giang
Giải cu gáy đấu lần thứ nhất mừng SN diễn đàn 5 tuổi thành công tốt đẹp
Phóng sự: Nghệ nhân dân gian Trần Lữ
Diễn đàn Cu gáy Việt Nam trên facebook

Tác giảChủ đề: cu mới nhập hộ khẩu các bác thẩm giúp em với ạ  (Đọc 3105 lần)

cugay_hn

• Tổng điều hành
  • Hero Member
  • Thanks 1070
    • Xem hồ sơ cá nhân
Re: cu mới nhập hộ khẩu các bác thẩm giúp em với ạ
« Trả lời #20 vào lúc: 21/04/2013 05:22:49PM »

Chú Lý cứ dọa :)), a sợ dàn chim nhà chú Lý ko con nào gù lại con này đâu :)), mai chú Thái mang đi ra chỗ ae tập chim ý, đè con của chú Lý toét ra cho nó gù :)), kiểu gì chả có con nướng ngói, cho lụp đi tập đc rùi đó chú Thái ui _zoo_ _zoo_
[/quote]ối giời tưởng thế nào hôm nay ra gò bất phân thắng bại nhưng con chú thái bị con của em nó vả cho ko kịp mở mồm (*)(*) =))
[/quote]
A ly cứ chém gió con của bác ở vs bác hơn năm con của em ở quê mới ra thành phố đc mấy ngày chưa ổn định mà còn dã cho con bác nhẩy ngược lên cứ chém gió

Nói túm lại trong 2 con của 2 chú con nào hơn con nào :)), chú Lý toét thì bẩu...., còn chú Thái cũng bẩu.... túm lại là chú Thắngbugi lên làm trọng tài vụ này đi =)) bat tay
Trích dẫn từ: cugay_hn

".... Nhiều lắm trăm năm một kiếp người - Đến rồi ai cũng phải đi thôi - Hãy sống sao cho đầy ý nghĩa - Để buổi xuôi tay miệng mỉm cười".

lydo78

• Sr. Member
  • Thanks 13
    • Xem hồ sơ cá nhân
« Trả lời #21 vào lúc: 21/04/2013 06:29:02PM »

Chú Lý cứ dọa :)), a sợ dàn chim nhà chú Lý ko con nào gù lại con này đâu :)), mai chú Thái mang đi ra chỗ ae tập chim ý, đè con của chú Lý toét ra cho nó gù :)), kiểu gì chả có con nướng ngói, cho lụp đi tập đc rùi đó chú Thái ui _zoo_ _zoo_
ối giời tưởng thế nào hôm nay ra gò bất phân thắng bại nhưng con chú thái bị con của em nó vả cho ko kịp mở mồm (*)(*) =))
[/quote]
A ly cứ chém gió con của bác ở vs bác hơn năm con của em ở quê mới ra thành phố đc mấy ngày chưa ổn định mà còn dã cho con bác nhẩy ngược lên cứ chém gió

Nói túm lại trong 2 con của 2 chú con nào hơn con nào :)), chú Lý toét thì bẩu...., còn chú Thái cũng bẩu.... túm lại là chú Thắngbugi lên làm trọng tài vụ này đi =)) bat tay
[/quote]cụ cứ nói thế hóa ra em bốc phét à tý thằng thái giám nó đưa clip cụ xem nhé ko lại bảo chém
 (*)(*) _yahoo_
tôi lydo78 luôn luôn muốn giao lưu với các cụ chơi cu

thaikaca

• Chính thức
  • Thanks 5
    • Xem hồ sơ cá nhân
« Trả lời #22 vào lúc: 21/04/2013 06:32:06PM »
các cụ vào phán giúp em vụ này với ạ
cu gay thaikaca 03

cu gay thaikaca 02
Chơi cá dưỡng tâm chơi chim dưỡng tính

thaikaca

• Chính thức
  • Thanks 5
    • Xem hồ sơ cá nhân
« Trả lời #23 vào lúc: 21/04/2013 06:44:51PM »

ối giời tưởng thế nào hôm nay ra gò bất phân thắng bại nhưng con chú thái bị con của em nó vả cho ko kịp mở mồm (*)(*) =))

[/quote]cụ cứ nói thế hóa ra em bốc phét à tý thằng thái giám nó đưa clip cụ xem nhé ko lại bảo chém
 (*)(*) _yahoo_
[/quote]
ai bảo anh cứ hay chém mà đúng là chém còn gì nữa ha ha

lydo78

• Sr. Member
  • Thanks 13
    • Xem hồ sơ cá nhân
« Trả lời #24 vào lúc: 21/04/2013 07:25:57PM »

cụ cứ nói thế hóa ra em bốc phét à tý thằng thái giám nó đưa clip cụ xem nhé ko lại bảo chém
 (*)(*) _yahoo_
[/quote]
ai bảo anh cứ hay chém mà đúng là chém còn gì nữa ha ha
[/quote]chú cứ chém gió con chú hơn con a điểm gì thì nói đê,chim nước gù thì yếu mà còn khoe (*)(*) =))
« Sửa lần cuối: 21/04/2013 07:36:20PM gửi bởi lydo78 »

thaikaca

• Chính thức
  • Thanks 5
    • Xem hồ sơ cá nhân
« Trả lời #25 vào lúc: 21/04/2013 08:05:00PM »
anh k nghe ông duycom bảo con của em có lèo ah
có lèo _yahoo_ _yahoo_ _yahoo_ =)) =)) =)) =)) :-bd có lèo
có lèo _yahoo_ _yahoo_ _yahoo_ =)) =)) =)) =)) :-bd có lèo
chưa tính chồng đấu  :))
con của anh gù cứng hơn nhưng không biết trồi gù tính bài bản em hơn đếm mỏ anh hơn  =))

Thắngbugi

• Full Member
  • Thanks 4
    • Xem hồ sơ cá nhân
« Trả lời #26 vào lúc: 21/04/2013 10:37:05PM »
Vâng, sáng hôm nay được chứng kiến anh Lydo 78 và chú Thái kaca mang cu ra đọ. Phải nói rằng con cu của bác Ly gù khá, cũng có thể do có 2 chim non rồi bên cạnh được chăm sóc tốt nên cu bác Ly khỏe hơn, chất lông đen hơn so với con cu chú Thái. Về bài bản thì con cu chú Thái nhỉnh hơn có điều con này chưa đạt độ căng . Theo cảm quan của em, con cu của anh Ly làm mồi đất sẽ hợp lý hơn mồi cây.   

lydo78

• Sr. Member
  • Thanks 13
    • Xem hồ sơ cá nhân
« Trả lời #27 vào lúc: 22/04/2013 09:54:32PM »
Vâng, sáng hôm nay được chứng kiến anh Lydo 78 và chú Thái kaca mang cu ra đọ. Phải nói rằng con cu của bác Ly gù khá, cũng có thể do có 2 chim non rồi bên cạnh được chăm sóc tốt nên cu bác Ly khỏe hơn, chất lông đen hơn so với con cu chú Thái. Về bài bản thì con cu chú Thái nhỉnh hơn có điều con này chưa đạt độ căng . Theo cảm quan của em, con cu của anh Ly làm mồi đất sẽ hợp lý hơn mồi cây.
chuẩn đây con a mang đi tập mồi đất có lẽ ok hơn là chơi cây nhưng tập đất a chưa biết cách tập
 (*)(*) =))

trungcoi11

• Hero Member
  • Thanks 63
    • Xem hồ sơ cá nhân
« Trả lời #28 vào lúc: 22/04/2013 11:28:56PM »
chuẩn đây con a mang đi tập mồi đất có lẽ ok hơn là chơi cây nhưng tập đất a chưa biết cách tập
 (*)(*) =))

tập như thế này này cụ ly ơi :-bd
MOV00383

lydo78

• Sr. Member
  • Thanks 13
    • Xem hồ sơ cá nhân
« Trả lời #29 vào lúc: 22/04/2013 11:39:26PM »
tập như này là như nào cụ trungcoi11 ơi cụ rải thích hộ em cặn kẽ tý để em còn cho nó đi tập với (*)(*) _yahoo_

Diễn đàn Cu gáy Việt Nam trên facebook

AUTO [F9]TELEX VNI VIQR VIQR* OFF Check Spell Old Accent