Chương trình từ thiện: Ấm áp vùng cao Hà Giang
Giải cu gáy đấu lần thứ nhất mừng SN diễn đàn 5 tuổi thành công tốt đẹp
Phóng sự: Nghệ nhân dân gian Trần Lữ
Diễn đàn Cu gáy Việt Nam trên facebook

Tác giảChủ đề: Liên Hoàn Cườm. A.E cùng chém nào  (Đọc 2470 lần)

lehieuhp

• Hero Member
  • Thanks 99
  • Don't say "I can't " when you haven't try yet!
    • Xem hồ sơ cá nhân
Re: Liên Hoàn Cườm. A.E cùng chém nào
« Trả lời #20 vào lúc: 05/12/2012 06:07:25PM »
Nhìn nó cứ kinh kinh kiểu gì ấy!!! em chơi mấy con bình thường cho lành liền kiểu này như kiểu liền xẹo ấy!! có gì chủ topic bỏ qua

Bác nói ra em mới để ý, con của trungcoi11 cho dù cườm chưa liền vào nhau nhưng trông còn có vẻ thật, còn con của bác manhha hp đăng có vẻ như có dấu hiệu của sự co kéo vì thấy lông cườm ở chỗ giáp nối có xu thế hướng ra ngoài. Em nhận xét khách quan, không có ý gạch ngói mong các bác bỏ qua nếu như em nhầm ạ.

manhhahp

• Hero Member
  • Thanks 228
    • Xem hồ sơ cá nhân
« Trả lời #21 vào lúc: 05/12/2012 07:17:43PM »
Nhìn nó cứ kinh kinh kiểu gì ấy!!! em chơi mấy con bình thường cho lành liền kiểu này như kiểu liền xẹo ấy!! có gì chủ topic bỏ qua
-Uh nhìn nó kinh kinh thì chuẩn rồi vì nó không " Tày , hay Nùng " gì hết  =)) Con này còn non chỉ tầm 1 mùa đang trong giai đoạn thay lông  :)) Vậy nên phần cườm mé tay phải còn đang mọc nốt. Còn chuyện nghi ngờ nó phẫu thuật thì lúc đầu tôi cũng có nghi nhưng đã bắt trực tiếp con chim vạch từng cộng lông xem rồi. Chuẩn 100% tự nhiên  :-bd đã bỏ ra 1 số tiền ko nhỏ thì đâu thể làm gà cho người ta làm thịt được phải ko bạn " Nhaque_megay "
HỮU DUYÊN THIÊN LÝ NĂNG TƯƠNG NGỘ
                 NHẤT TÂM , NHÌ TÀI

cu gáy Móng Cái

• Hội cu gáy đấu Org Quảng Ninh
  • Hero Member
  • Thanks 189
  • Đừng vì Danh phụ Nghĩa quyên Tình
    • Xem hồ sơ cá nhân
    • //www.facebook.com/pages/Hội-Cu-gáy-đấu-Org-Quảng-Ninh/239458322882719?filter=2
« Trả lời #22 vào lúc: 05/12/2012 07:51:22PM »
chim mới bãy được 1 tháng các bạn còn đang giãy nên khi chụp hình lông ko thể mượt như mấy e đã đứng lồng với lại chim thì có nhiều loại có con nhanh đứng lồng có con thì hay chòi lồng đôi khi có nhiều con mới về còn nhảy như bị động kinh . một người chơi chim có kinh nghiệm ắt đã phải đóng học phí rất nhiều ko lý gì lại ko biết con chim mình đang cầm trong tay ra sao .con chim này theo mình nhìn thấy thì ít nhất cũng phải đóng hai hàng chứ ko phải một .con chim của bạn trung coi 11 các bạn tìm đã thấy khó rồi huống chi con này
Trích dẫn từ: cu gay mong cai
CUGAY.ORG TIÊU KHIỂN & BẢO TỒN

quyents83

• Thích cu gáy
  • Hero Member
  • Thanks 106
  • mê cu gáy
    • Xem hồ sơ cá nhân
    • http://www.cugay.org
« Trả lời #23 vào lúc: 05/12/2012 08:31:51PM »
Nói chung là chủ nhật em chạy qua bác nhé! xem thực hư thế nào, em cầm máy ảnh bác cầm cu vạch lông ra em chụp  =)) =)) =)) =)) =)) =)) =)) =)) =)) xem con cu của bác có phẫu thuật không ?. Đấy là em cứ nói thật , anh em với nhau không phải ngại ok? sau đó up lên mạng cho bàn dân thiên hạ họ chém tiếp.  (*)(*) (*)(*) (*)(*) (*)(*) (*)(*) (*)(*). Đồng ý không để em biết cn em qua !
Chưa có tài đã đánh mất tâm,vừa có chút tâm đã bài xích tài

TrungKiên72

• Global Moderator
  • Hero Member
  • Thanks 144
    • Xem hồ sơ cá nhân
« Trả lời #24 vào lúc: 05/12/2012 09:16:23PM »
Chú Hà múc con này về khi nào vậy mà ko rủ anh đi cùng để chiêm ngưỡng, cứ phải nhìn qua ảnh mỏi mắt quá
Xem đi xem lại đang nghiên cứu xem chú hà kiếm một cặp cu trống và cu mái cho sinh sản bán rẻ cho anh em chơi cu HP mỗi người một đôi cho nó nổi tiếng. Chiều thứ bẩy anh sang xem nhé chưa nhìn tận mắt cái loại cu lạ này.

Nguyễn Bính

• Chính thức
  • Thanks 23
    • Xem hồ sơ cá nhân
« Trả lời #25 vào lúc: 05/12/2012 09:40:21PM »
Em vừa từ HP về. Em được biết chú liên hoàn cườm đã được bố trí một em hàng xinh tươi cho nó hưng phấn rồi bác Kiên ạ. Theo em thì nhìn ảnh chưa rõ được đâu. Hơn nữa như có bác đã nói, nó là chim mới nên còn nhát, nhảy lồng. Cứ để tầm 2 tháng hoặc lâu hơn chút nữa em nó làm lông xong xuôi rồi a e ngắm lại nhận xét kỹ đâu muộn. Nhất là anh em ở HP gần gặn thì nên đến nhà nhau làm ly trà nóng rồi ngắm thực tế chắc sẽ vui hơn.

P/s BÁc Kiên: Em xuống HP xem cái máy đột dập tính gọi nhờ bác Kiên nhưng ngại bác đang bận ở cơ quan. Hôm sau em hẹn trước nhờ bác tư vấn giúp em nhé

TrungKiên72

• Global Moderator
  • Hero Member
  • Thanks 144
    • Xem hồ sơ cá nhân
« Trả lời #26 vào lúc: 05/12/2012 10:03:30PM »
Thế mà ko alo cho anh em mua ở CTY hoàng ngân à ??

manhhahp

• Hero Member
  • Thanks 228
    • Xem hồ sơ cá nhân
« Trả lời #27 vào lúc: 05/12/2012 10:45:10PM »
Chú Hà múc con này về khi nào vậy mà ko rủ anh đi cùng để chiêm ngưỡng, cứ phải nhìn qua ảnh mỏi mắt quá
Xem đi xem lại đang nghiên cứu xem chú hà kiếm một cặp cu trống và cu mái cho sinh sản bán rẻ cho anh em chơi cu HP mỗi người một đôi cho nó nổi tiếng. Chiều thứ bẩy anh sang xem nhé chưa nhìn tận mắt cái loại cu lạ này.

-Sáng nay em mới Ku Tùng mới sang bắt về, vì ngày thường nên e ngại a còn công việc nên ko có gọi a đi cùng, Vơi lại nó về nhà em rồi a chỉ cần alo 1 câu e bế qua tận nhà cho bác ngắm mà  :d Mà sáng nay đi bắt luc cắt cánh may mà e cẩn thận cho vào trong nhà đóng cửa chứ ko thì bay mất rồi  =)) run tay ko dám tóm chắc nó tuột ra 4 anh e đuổi toát mồ hôi hột, xém chút nữa thì lại bay mất như con hoa mơ toàn thân  #:-S

-
chim mới bãy được 1 tháng các bạn còn đang giãy nên khi chụp hình lông ko thể mượt như mấy e đã đứng lồng với lại chim thì có nhiều loại có con nhanh đứng lồng có con thì hay chòi lồng đôi khi có nhiều con mới về còn nhảy như bị động kinh . một người chơi chim có kinh nghiệm ắt đã phải đóng học phí rất nhiều ko lý gì lại ko biết con chim mình đang cầm trong tay ra sao .con chim này theo mình nhìn thấy thì ít nhất cũng phải đóng hai hàng chứ ko phải một .con chim của bạn trung coi 11 các bạn tìm đã thấy khó rồi huống chi con này

-Tôi tính như bác Chiến nói đó quang 1-2 tháng nữa nó ra hết lông , gáy ngon lành chụp lại cho a e ngắm chơi  :d còn họ muốn nói là thật là giả gì cũng được hết ko quan tâm nhiều bởi Đồ thật hay ko mình biết rõ mà  :d
HỮU DUYÊN THIÊN LÝ NĂNG TƯƠNG NGỘ
                 NHẤT TÂM , NHÌ TÀI

Diễn đàn Cu gáy Việt Nam trên facebook

AUTO [F9]TELEX VNI VIQR VIQR* OFF Check Spell Old Accent