Chương trình từ thiện: Ấm áp vùng cao Hà Giang
Giải cu gáy đấu lần thứ nhất mừng SN diễn đàn 5 tuổi thành công tốt đẹp
Phóng sự: Nghệ nhân dân gian Trần Lữ
Diễn đàn Cu gáy Việt Nam trên facebook

Tác giảChủ đề: Mồi cây 19 tuổi lống.  (Đọc 2244 lần)

cugayliencuom2010

• Hero Member
  • Thanks 95
    • Xem hồ sơ cá nhân
Re: Mồi cây 19 tuổi lống.
« Trả lời #20 vào lúc: 07/06/2012 07:20:11AM »
Ông anh của em cũng có một em kim tuổi lồng cũng đã cao.
Thời tiền, trung bắt chim rất mát chim.
Thời hậu vận; vẫn dữ được phong độ nhưng chim thì ích. Chủ yếu là bắt chim cội.
Chim về chịu đấu là em ta tóm ngay.
 *><* *><* *><* (*)(*) (*)(*) (*)(*)
Lai rai vài chén say bí tỉ
Thiết nghĩ chuyện đời chẳng đáng chi!
[img]http://nv0.upanh.com/b5.s35.d1/6e0ae1db09f39ad387642ca641563a02_54392680.cugay300.gif[/img]

cugayquangngai

• Hero Member
  • Thanks 526
    • Xem hồ sơ cá nhân
« Trả lời #21 vào lúc: 07/06/2012 08:48:12PM »
chào bác sơn
con này chất giọng rặc đồng nhưng đã có tuổi nên giọng trong vắt , trong quê mình gọi là ĐỒNG HÚ loại này khi nó gáy thúc hay gù thì lúc cao trào nó hú như cái còi tàu lửa , em này chất giọng mới nghe thì bổi về nhanh lắm nhưng khi về gần nó làm quá là bổi sợ tạc đi là nhiều , có em bổi lỳ rừng nào mới dám vào chiến với nó thôi .
em mồi này nước chơi có thiên về nhịp cánh thúc là nhiều ko biết co trồi lên gù ép với bổi ko bác , chứ mồi mà nằm nhịp cánh thúc hoài thì chán lắm thua bổi , bổi nó gù xối xả mà nó cứ nằm nhịp và thúc hoài thì em thịt nó ngay trên rừng liền vì tức ko chịu nổi cái cảnh đó bác ah .
thân chào !
" Núi Ấn Sông Trà Muôn Chim Hót
  Ta cùng Mồi Cây Gác  Say Xưa  "
   ĐTLH: 01285 568 648 Mr: Duy

Cugayhaudung

• Hải Hà - Quảng Ninh
  • Sr. Member
  • Thanks 48
  • NIỀM ĐAM MÊ !
    • Xem hồ sơ cá nhân
    • HÁU DŨNG QUẢNG NINH
« Trả lời #22 vào lúc: 09/06/2012 10:00:42AM »
con sbd 03 này có lần e di gác cùng bác rồi dúng ko ạ,một chú chim mồi hay. :-bd

chào chung . ( cugaydau.tn ) chuẩn đã có lần chung đi với mình gác cu đúng là chú này. hồi đó đến giờ khoảng 10 năm rồi. còn sbd 03 là chú chim có tiêu đề là lý tiêu long hôm 13-5 mình vào thủy nguyên giao lưu. (*)(*) (*)(*)
"Có tài mà không có đức là người vô dụng"

CuGáyHàCối

• Chính thức
  • Thanks 14
    • Xem hồ sơ cá nhân
« Trả lời #23 vào lúc: 09/06/2012 02:47:09PM »
Em nghe nói con này anh hay cho bạn bè mượn đi bẫy, hôm nào rảnh rỗi anh cho em mượn đi gác cu 1 chuyến nhé !

Tuyến - Hà Cối

• Hải Hà - Quảng Ninh
  • Sr. Member
  • Thanks 48
  • Sống phải biết mình là ai!
    • Xem hồ sơ cá nhân
    • TUYẾN - IT
« Trả lời #24 vào lúc: 09/06/2012 10:41:54PM »
Lúc nào anh Dũng mà ko đi giao lưu đc thì nhờ em cầm chú này đi giao lưu giúp nhé, chim hay mà ko đi giao lưu thì phí lắm
CÂU LẠC BỘ CHIM CẢNH HÀ CỐI

cugaydau_thuynguyen

• Sr. Member
  • Thanks 68
  • lồng nét văn hóa mỗi vùng
    • Xem hồ sơ cá nhân
« Trả lời #25 vào lúc: 10/06/2012 10:59:07AM »
e cũng vẫn nhớ buổi gác dó cách dây 10 năm,hôm dó dược một chú,một kỉ niệm dẹp với quảng ninh a ạ,chúc a gác dươc nhìu chim và chọn lọc dược những chú chim ưng ý.
đời người là những khúc cua!

cugayquangninh

• Hội cu gáy đấu org QNinh
  • Hero Member
  • Thanks 473
  • 0978795666
    • Xem hồ sơ cá nhân
    • www.youtube.com/sonhacoi
« Trả lời #26 vào lúc: 12/06/2012 12:58:55AM »
To: Duy cugayquangngai !
Mình đồng quang điểm với cụ là mồi sa cầu thúc , bổi không cay lơ bỏ mồi .Nhưng mình thấy có những con sa cầu máy cánh thúc dày kèm gù , chưa đổi nước trồi gù mà bổi vẩn nhảy, có phải bổi cay chất giọng không ? Hay chăng mồi giả mái bổi bắt nạt nhỉ? ~X(

To : anh Dũng !
Lâu lắm không gặp ông anh của em  _zoo_! Em rất ngưỡng mộ chất âm giọng con nầy, ngưỡng mộ cả 19 mùa lông trong lồng ,thật đáng nể người chăm nuôi nó , con nầy chắc lủa người rồi chứ anh ? Lủa người không sợ , chỉ sợ lủa cội nhà , mất chất rừng thôi ! Anh có thể chụp cho 3 tấm anh để ngắm nhung nhan em nó chút được không  ? 2 tấm tổng thể hai bên và một tâm từ đầu qua lưng xuốn đuôi hoặc nhiều hình chút cũng được .thanks anh !
« Sửa lần cuối: 12/06/2012 01:02:20AM gửi bởi cugayquangninh »
Sống ! Không chỉ nhận cho riêng mình .
Sơn- Hà Cối
https://www.facebook.com/cugayquangninh.son

Cugayhaudung

• Hải Hà - Quảng Ninh
  • Sr. Member
  • Thanks 48
  • NIỀM ĐAM MÊ !
    • Xem hồ sơ cá nhân
    • HÁU DŨNG QUẢNG NINH
« Trả lời #27 vào lúc: 12/06/2012 10:28:33AM »
To: Duy cugayquangngai !
Mình đồng quang điểm với cụ là mồi sa cầu thúc , bổi không cay lơ bỏ mồi .Nhưng mình thấy có những con sa cầu máy cánh thúc dày kèm gù , chưa đổi nước trồi gù mà bổi vẩn nhảy, có phải bổi cay chất giọng không ? Hay chăng mồi giả mái bổi bắt nạt nhỉ? ~X(

To : anh Dũng !
Lâu lắm không gặp ông anh của em  _zoo_! Em rất ngưỡng mộ chất âm giọng con nầy, ngưỡng mộ cả 19 mùa lông trong lồng ,thật đáng nể người chăm nuôi nó , con nầy chắc lủa người rồi chứ anh ? Lủa người không sợ , chỉ sợ lủa cội nhà , mất chất rừng thôi ! Anh có thể chụp cho 3 tấm anh để ngắm nhung nhan em nó chút được không  ? 2 tấm tổng thể hai bên và một tâm từ đầu qua lưng xuốn đuôi hoặc nhiều hình chút cũng được .thanks anh !
chào các anh chị em . chú này mình chưa thấy nó sa cầu bao giờ., thế mà kề lồng với chú này lại thấy nó sa cầu mình cũng chẳng biết nữa hay có lẽ ..... (*)(*) (*)(*) (*)(*) (*)(*) (*)(*)

chào chú sơn . cũng  hơn một năm nay chú chưa được gặp  chú nó . hôm nào chú đi làm qua vào  xem . vì chụp ảnh máy cùi không được rõ nét . hoặc lúc nào rảnh chú thử mang chú nó đi làm vài kèo xem nó còn phong độ như xưa không hi hi ......!
"Có tài mà không có đức là người vô dụng"

Diễn đàn Cu gáy Việt Nam trên facebook

AUTO [F9]TELEX VNI VIQR VIQR* OFF Check Spell Old Accent