Chương trình từ thiện: Ấm áp vùng cao Hà Giang
Giải cu gáy đấu lần thứ nhất mừng SN diễn đàn 5 tuổi thành công tốt đẹp
Phóng sự: Nghệ nhân dân gian Trần Lữ
Diễn đàn Cu gáy Việt Nam trên facebook

Tác giảChủ đề: 01 cặp cu gáy liên cườm độc nhất vô nhị  (Đọc 24661 lần)

cu gáy Móng Cái

• Hội cu gáy đấu Org Quảng Ninh
  • Hero Member
  • Thanks 189
  • Đừng vì Danh phụ Nghĩa quyên Tình
    • Xem hồ sơ cá nhân
    • //www.facebook.com/pages/Hội-Cu-gáy-đấu-Org-Quảng-Ninh/239458322882719?filter=2
Re: 01 cặp cu gáy liên cườm độc nhất vô nhị
« Trả lời #20 vào lúc: 15/12/2012 01:07:36AM »
Chào Bạn lehieuhp . Mình xin trích lý lịch con liên cườm mà của bác manhhahp đang cầm . Con chim đó ko phải chim bổi mà là chim sổng ,chủ chim là một người em của mình đang ở hp con này được nuôi từ khi cườm còn chua ra đủ và nó cũng đã đc post lên một diễn đàn khác ae diễn đàn bên đó ai cũng đc xem ảnh của nó qua từng giai đoạn .đến khi nó dc sổng ra em mình cũng viết nên báo mất chim và báo bqt đóng topich đó lại (.chuyen muc liên hoàn cườm tương lai ) khi vào diễ đàn org nhìn ảnh người chủ nhận dc ngay con chim bị sổng và có gọi cho mình .mình hỏi bác hà về giọng và nước chơi của nó thì  dám chắc chắn và chủ nhân cũng nói đặc điểm khi nhận đc ra con chim đó . mình trích lý lịch của nó để tránh gây tranh cãi về vấn đề thật giả .bạn hiếu ko tin sang aquarb hỏi ae bên đó con chim ở chuyên mục như trên.  nói chung là để xem tướng qua hình ảnh thì còn có nhiều căn cứ chứ mình thấy bói một con liên cườm qua hình ảnh thì ko ai nói nó là thật hay giả dc .thứ nhất về hình ảnh ko thể rõ nét một vết sẹo lâu ngày chua chắc đã có thể nhìn thấy huống chi còn cả bộ lông nếu căn cứ vào cườm không đều ,xin thưa với các bạn phần lông ở ức của con chim thường bị xơ rẽ sang hai bên là vì khi nó chòi tỳ vào nan lồng,thứ 2 con chim bình thường ko có cườm ở phần đó nên không rõ nét vết xơ rẽ sang hai bên và ít người để ý nó.nếu con chim ko hay chòi lồng thì dù là ghép cườm nó cũng phẳng và mượt mà .cho nên ko nên đoán thật hay giả một con chim qua ảnh. Điều đó chỉ có người sở hữu nó mới biết đc .còn nếu muốn biết nó là thật hay giả thì bạn nên tìm để xem tận mắt thì mới có thể nói lên điều đó dc. Ko có điều gì là ko thể ,có con liên cườm đẹp thì sẽ cũng có con liên cườm xấu phải ko các bạn .
Trích dẫn từ: cu gay mong cai
CUGAY.ORG TIÊU KHIỂN & BẢO TỒN

lehieuhp

• Hero Member
  • Thanks 99
  • Don't say "I can't " when you haven't try yet!
    • Xem hồ sơ cá nhân
« Trả lời #21 vào lúc: 15/12/2012 09:05:25AM »
Vâng, em đồng ý với tất cả những quan điểm của bác khi nhận định một em cu liên cườm, nhưng còn việc bác khẳng định con cu của bác Hà là con cu xổng của em bác qua giọng và nước chơi thì là thiếu cơ sở, đến bố con đưa nhau đi xét nghiệm ADN còn không giống nhau nữa đấy bác ạ, cái này em gặp rồi.

TrungKiên72

• Global Moderator
  • Hero Member
  • Thanks 144
    • Xem hồ sơ cá nhân
« Trả lời #22 vào lúc: 15/12/2012 10:05:11AM »
Đọc bài của mấy anh em mình cũng thấy có mấy điều phải nói lại cho rõ Mình không quan tâm đến đại gia là cái gì mính chỉ biết khi xa hội cần những bàn tay giúp đỡ những người khó khăn ví dụ như :(  Trái Tim cho em ) chương trình mổ tim cho thiếu nhi bị bệnh hiểm nghèo thử hỏi không có đại gia hoăc người khá giả thì chăc trong chung ta ít có ai xuất hiện ở đó.
Theo ý ngu hiểu  của mình những người là đại gia theo ý bạn lehieuhp là những người ít kiẽn thức đẽ bị xã hôi cho ăn quả lừa.
Bạn nhầm to rồi đấy có thể trong chuyên môn một ngành nào đó họ không giỏi nhưng tổng thể phân tích tình hình chính trị và kinh tế thị họ là những bộ óc điện tử đó. Họ không giỏi không cần cù lao động thì làm sao họ lại có nhiều tiền. Bạn đã bao giờ đánh roi một đồng các nào chưa mà có vẻ coi thường đại gia vây.
Trong thâm tâm mình luôn mong muốn đất nước Việt Nam có nhiều đại gia ( doanh nhân) tầm cỡ thế giới để đó mới là niềm tự hào của chúng ta.

cu gáy Móng Cái

• Hero Member
  • Thanks 189
    • Xem hồ sơ cá nhân
    • //www.facebook.com/pages/Hội-Cu-gáy-đấu-Org-Quảng-Ninh/239458322882719?filter=2
« Trả lời #23 vào lúc: 15/12/2012 10:30:45AM »
Vâng, em đồng ý với tất cả những quan điểm của bác khi nhận định một em cu liên cườm, nhưng còn việc bác khẳng định con cu của bác Hà là con cu xổng của em bác qua giọng và nước chơi thì là thiếu cơ sở, đến bố con đưa nhau đi xét nghiệm ADN còn không giống nhau nữa đấy bác ạ, cái này em gặp rồi.
bạn nuôi một con chim mà bạn thích nhất khi gửi ai đó nuôi vài tháng bạn đến nhà người đó bạn có tìm và nhận ra con chim bạn thích ko? cá nhân mình khi nuôi chim con ngày nào mình cũng ngắm con . ko cần nhìn chỉ nghe tiếng gáy từ xa mình cũng có thể biết đó là con nào ( trong nhà mình có 8 con cu đã nổi ) nếu ban  ko phải chủ đã từng nuôi thì làm sao bạn có thể nói nên đặc điểm ,giọng ,nước chơi và cả tính của con chim đó .giờ nó ko phải chim của mình nhận xằng con chim đó để lấy tiếng chăng ? bạn nên nghẫm nghĩ những lời mình diễn giải . thân

dungnv620

• Newbie
  • *
  • Thanks 3
    • Xem hồ sơ cá nhân
« Trả lời #24 vào lúc: 16/12/2012 03:00:12PM »
 =o) Tìm trớt cả mắt ra mới có đấy các pác ạ. :d
pác nào đang sở hữu 1 em liên cườm mà không có điều kiện chăm sóc thì alo mình nhé.
Thân!
« Sửa lần cuối: 16/12/2012 07:22:59PM gửi bởi chipchip »

LAM BA LONG

• Chính thức
  • Thanks 38
    • Xem hồ sơ cá nhân
« Trả lời #25 vào lúc: 16/12/2012 05:01:21PM »
 (*)(*) các bác ơi đã lên diễn đàn để anh em trao đổi kinh nghiệm thú vui cu gáy ...vì vậy xin các bác đừng quá nổi nóng mà hãy bình tỉnh, trao đổi , vui vẻ với nhau để thỏa mãn + nâng cao niềm vui. đừng gì 1 tí tẹo xích mích mà bắn tỉa với nhau làm gì cho anh em diễn đàn nhạt nhòa tình cảm. theo mình nghĩ thì các bác nào có cu cò hiếm mới pót lên để chia sẽ cho các bác nào chưa có hay chưa thấy để sở mục cu cò cho vui đấy thôi. các bác lời qua tiếng lại làm gì cho tan đàng xẻ nghé chứ. nếu bác nào chưa tin hay còn nghi ngại gì nếu có điều kiện thì cứ đên tận nơi "tay sờ ,mắt thay, tai nghe..." để biết cho chính xác. cón bác nào không có điều kiện thì cứ coi hình ảnh cho vui mắt để thỏa chí đam mê.
theo bản thân tôi thì rất vui khi được chiêm ngưỡng những cái hay cái độc lạ ,cái đẳng cấp của các bác mà chính bản thân mình không có. tôi luôn ủng hộ cho những ai pót lên diễn đàn những diều mới mẽ...
rất mong các bác chia sẽ với nhau để anh em chung 1 nhà diễn đàn ngày càng lớn mạnh và phát triển hơn
tôi có nói gì không đúng xin các bác thông cảm... _zoo_

quyents83

• Thích cu gáy
  • Hero Member
  • Thanks 106
  • mê cu gáy
    • Xem hồ sơ cá nhân
    • http://www.cugay.org
« Trả lời #26 vào lúc: 16/12/2012 06:53:10PM »
 (:| (:| (:| (:| (:| (:| (:| (:| (:| Đến hết chuyện với cụ lehieuhp, đang bán tán về cu gáy, lại nói chuyện sang con bướm. Tôi nói thật với cụ lehieuhp là sự so sánh của cụ quá khập khiễng, con cu là con cu mà con bướm là con bướm, 2 con hoàn toàn khác nhau về cấu tạo lẫn hình thức. Tốt nhất lần sau cụ ví con cu với con dái cá có khi còn thấy hợp lý. Đôi lời góp ý, còn ở diễn đàn này ai mà chả biết trình y khoa của bác là nhất. <Đâm chém kinh quá> ^:)^ ^:)^ ^:)^ ^:)^
Chưa có tài đã đánh mất tâm,vừa có chút tâm đã bài xích tài

lehieuhp

• Hero Member
  • Thanks 99
  • Don't say "I can't " when you haven't try yet!
    • Xem hồ sơ cá nhân
« Trả lời #27 vào lúc: 16/12/2012 07:33:25PM »
Đọc bài của mấy anh em mình cũng thấy có mấy điều phải nói lại cho rõ Mình không quan tâm đến đại gia là cái gì mính chỉ biết khi xa hội cần những bàn tay giúp đỡ những người khó khăn ví dụ như :(  Trái Tim cho em ) chương trình mổ tim cho thiếu nhi bị bệnh hiểm nghèo thử hỏi không có đại gia hoăc người khá giả thì chăc trong chung ta ít có ai xuất hiện ở đó.
Theo ý ngu hiểu  của mình những người là đại gia theo ý bạn lehieuhp là những người ít kiẽn thức đẽ bị xã hôi cho ăn quả lừa.
Bạn nhầm to rồi đấy có thể trong chuyên môn một ngành nào đó họ không giỏi nhưng tổng thể phân tích tình hình chính trị và kinh tế thị họ là những bộ óc điện tử đó. Họ không giỏi không cần cù lao động thì làm sao họ lại có nhiều tiền. Bạn đã bao giờ đánh roi một đồng các nào chưa mà có vẻ coi thường đại gia vây.
Trong thâm tâm mình luôn mong muốn đất nước Việt Nam có nhiều đại gia ( doanh nhân) tầm cỡ thế giới để đó mới là niềm tự hào của chúng ta.

Bác chỉ được cái nhiều chữ mà thiếu..., tại sao bác lại chụp cho em cái mũ "coi thường đại gia" vậy? Tại sao em nói "chỉ khổ các đại gia thôi!" vì chỉ các đại gia mới có tiền sài hàng hiệu, mà hàng hiệu thì chắc bác cũng đọc báo gần đây, toàn hàng giả hàng nhái của ông anh Hồ Cẩm Đào thôi. Nói thật em thích lối nói ít hiểu nhiều các bác không may đọc phải thì cũng nên đầu tư ít chất xám để khỏi oan cho em. Có gì không phải mong bác bỏ quá!

(:| (:| (:| (:| (:| (:| (:| (:| (:| Đến hết chuyện với cụ lehieuhp, đang bán tán về cu gáy, lại nói chuyện sang con bướm. Tôi nói thật với cụ lehieuhp là sự so sánh của cụ quá khập khiễng, con cu là con cu mà con bướm là con bướm, 2 con hoàn toàn khác nhau về cấu tạo lẫn hình thức. Tốt nhất lần sau cụ ví con cu với con dái cá có khi còn thấy hợp lý. Đôi lời góp ý, còn ở diễn đàn này ai mà chả biết trình y khoa của bác là nhất. <Đâm chém kinh quá> ^:)^ ^:)^ ^:)^ ^:)^

Vâng, đúng là khập khiễng nếu như xét trên góc độ sự vật bác ạ nhưng ở đây em muốn đề cập tới hiện tượng mông má biến không thành có trong xã hội bác ạ. Nói chung là nên "xét một cách toàn diện".
« Sửa lần cuối: 16/12/2012 07:36:24PM gửi bởi lehieuhp »

cugaylaichau

• Chính thức
  • Thanks 7
    • Xem hồ sơ cá nhân
« Trả lời #28 vào lúc: 16/12/2012 10:28:01PM »
Chào cac bác choi chim va yêu chim, e vào đ nghe tieng " liên hòan cườm " nên vào xem cho biet , vào xem rồi mới thây ko phải liên hoàn cườm ma là liên hoàn đâu khẩu, mọi người vào đây chủ yếu để giao lưu học hỏi bổ xung kiến thức về cu gáy thế nhưng mọi nguơi lại biến nó trở thành 1 thứ lộn xộn cu chẳng ra cu cò chẳng ra cò gì cả, mọi người đề cao tính chủ quan quá ntn thì bao jo dd mới phát triển đc ? Mong các bac hãy đoàn kết để nuôi dưỡng niềm đam mê CUGAy.

manhhahp

• Hero Member
  • Thanks 228
    • Xem hồ sơ cá nhân
« Trả lời #29 vào lúc: 18/12/2012 09:11:15PM »
 :d Hiện đang giữ 1 em liên hoàn cườm chim bắc đây bạn, nếu thích thì alo sdt : 0936.682.365 qua nhà xem tận mắt luôn  :-bd
HỮU DUYÊN THIÊN LÝ NĂNG TƯƠNG NGỘ
                 NHẤT TÂM , NHÌ TÀI

Cua_QB_GL

• Hero Member
  • Thanks 360
    • Xem hồ sơ cá nhân
« Trả lời #30 vào lúc: 19/12/2012 02:19:28PM »
Bi giờ thật giả lẩn lộn chẳng bít đường nào mà lần cả các cụ nhỉ ? Nhưng để mà có tay nghề phẩu thuật được như mí em nầy thì quả là cao thủ chính hiệu pro .
Nhưng lại thắc mắc một điều cứ ngẩm mài ,cugay liên cườm rất hiếm nhưng cụ dungnv260 được sỡ hửu những 2 chú , mà liên cườm đẹp như nhau cũng là điều đặt câu hỏi ??? Nhưng túm lại chỉ có chủ sở hửu mới bít thôi chứ mình không dám phán bừa nó là hàng công nghệ hay xịn rừng tự nhiên !
Thân !
Quá đơn giản cugayquangninh ơi. Bắt cổ nó ra, nhổ sạch lông dưới cổ phần không có cườm, trước đó thả cho nó đi mệt đỡ giãy dụa. Dùng tay bắt phần da không có cườm kéo ra, nhớ là phải đều tay và may thật khéo để dường chỉ  đi sát phần da sát mép cườm còn lại. may 1 đường phần không có cườm đó( dùng chỉ tiêu), sau đó dùng kéo cắt bỏ phần da thừa bên ngoài vết may.
Cua cũng mới phẩu thuật 1 con, chọn con nào cườm nhiều, hơi sa làm càng đẹp. Con của Cua là con chim đồng gù rất ác nhưng bộ chân bị hơi lỗi. Làm thí nghiệm nên chưa chọn con xuất sắc. Đảm bảo khi lành sẽ không có thẹo.
Bác sỹ Hải đã từng phẩu thuật cho hàng ngàn bệnh nhân nên chuyện này hai anh em sản xuất ra nó trong vòng 1 nốt nhạc.
Nay em nó đã lành nhưng vẫn còn xấu, đảm bảo lành hẳn, Cua bắt ra nhổ lông, vô mè, đậu cho nó mướt rồi khoe anh em. Nếu anh em ai có mặt trên diễn đàn ghé thăm Cua sẳn lòng tặng.
Sau này Cua sẽ làm liên cườm cho 1 em bổi víp, nuôi nổi  luyện mồi đi đánh cho nó đẹp. Công khai luôn kẻo sau này lỡ nổi máu anh hùng lại khè anh em thì đáng tội lắm. Cứ mường tượng liên cườm là cái phần lông trước cổ nó thành cườm, nó thẳng thớm, theo hàng theo lối chứ không cớ chi lại dúm dó. lộn xộn hết cả.
Hiện lại đã xuất hiện thêm  2 con liên cườm tại Gia Lai. Theo Cua biết, đều xuất xứ từ Quảng Ngãi - Do chính chủ nhân nói ra. Từ đó, Cua mới nghi ngờ nhỏ: Việt Nam có nhiều vùng đất địa linh nhân kiệt, cái này ai cũng biết. Không lẽ vùng Quảng Ngãi là vùng chuyên sẳn sinh ra liên cườm? Cua đã gỡ rất nhiều chim bổi, ao ước nhìn thấy 1 lần mà tuyệt đối chưa thấy. Vậy mà trong một thời gian ngắn - Quảng Ngãi xuất hiện rồi đưa lên Gia Lai nhiều thế?
Chào mào bông cũng vậy, mấy anh bạn khuân về 1 đống chim bông rồi bông rụng theo thời gian.
Cua viết mấy dòng này từ những điều thực tế của bản thân. Con của bác Hà thì Cua chưa thấy. Bác dùng toàn Hàng độc, Cua tin là chim bác thứ thiệt. Con của bác Hoàng thì là hàng xịn rồi. Cặp trên Cua không có ý kiến gì.
Trong cái chơi, có thể độ chế, biến tấu để phục vụ cho mình, cho bản thân,bè bạn, nâng lên 1 phần giá trị thẩm mỹ cũng chẳng sao. Trách là trách những người biết mà không nói, nói sai sự thật phải không mấy bác.
1 lần nữa, mong các bác ở Quảng Ngãi đại xá cho Cua vì có nói đến mấy con chim liên cườm gốc Quảng Ngãi nay hiện diện tại PLei Ku.
Còn với Cua, anh em ở gần, nếu độ liên cườm không được, Cua và bác Hải sẽ giúp với điều kiện, độ xong công khai với anh em đây là con chim Cua độ .
Cua thì vẫn mãi mê đi tìm liên cườm, lúc nào bắt gặp sẽ khoe với anh em.
Chào mào bạch tạng Cua đã cầm, Bạch tạng mỏ hồng, chân hồng là đồ độc, độc hơn là bạch tạng chân hồng mắt xanh cũng đã cầm, chào mào đầu đen cũng đang có, mong kiếm một con đầu trắng để làm một cặp Hắc Bạch công tử .cu gáy lông cà phê mỏ đỏ cũng đã có, khi up lên bên abv, nhiều bác nói hàng đểu, Cua không giận, thật giả đã có thời gian thẩm định. Lúc nào ra Hà Nội, Cua sẽ đi thăm lại con mỏ đỏ và mời anh em ai chưa thấy cùng coi. Liên cườm thì vẫn trong ao ước, ao ước ao ước, ao ước,ao ước, ao ướ,cao ước, ao ước.........
Trích dẫn từ: Cua_QB_GL

........Tái xuất..........

cu gáy Móng Cái

• Hero Member
  • Thanks 189
    • Xem hồ sơ cá nhân
« Trả lời #31 vào lúc: 19/12/2012 02:58:14PM »
cảm ơn bác cua đã chia sẻ để cho mình đc mở mang đầu óc, cái thú vui vốn đc các cụ cho là tao nhã giờ cũng bị mổ xẻ . chỉ vì thói ghanh đua vì cái lợi trước mắt mà đánh mất đi bản chất ý nghĩa ....

cocsai

• Hero Member
  • Thanks 125
    • Xem hồ sơ cá nhân
« Trả lời #32 vào lúc: 19/12/2012 05:20:57PM »
He he cảm ơn bác Cua nhé, để em kiếm con bổi lùi cùi bóc tem nó phát xem thế nào nhỉ  =)) =)), nếu thành công .... chắc là có xiền mua bổi vip, mồi lào chơi rồi  _zoo_ _zoo_ _zoo_

manhhahp

• Hero Member
  • Thanks 228
    • Xem hồ sơ cá nhân
« Trả lời #33 vào lúc: 19/12/2012 06:02:59PM »
- Ở đời không thể tránh được những kẻ vì lợi trước mắt mà quên đi cái đạo chơi và sự trung thực. Cái vụ bác Cua nói e cũng đã từng nghe nói qua nhiều lần và cũng từng chứng kiến 1 quả liên cườm giả cách đây 4 năm nhưng chắc do thủ thuật của người làm họ không tinh vi hay sao mà con cu đó e chẳng thấy nó gù được khi nó phùng cổ gáy phần da cổ nó bị kéo lên dúm cả cườm lại nên e đoán có thể tại co phần da nên nó ko gù được. Không biết có đúng không. Em cũng thấy bảo dân có nhiều trường hợp khâu nối cườm rồi nhưng đều thất bại, nếu bác làm thành công thì quả là kỳ tích.
HỮU DUYÊN THIÊN LÝ NĂNG TƯƠNG NGỘ
                 NHẤT TÂM , NHÌ TÀI

cuahangquyen

• Sr. Member
  • Thanks 53
    • Xem hồ sơ cá nhân
« Trả lời #34 vào lúc: 19/12/2012 06:13:34PM »
Bi giờ thật giả lẩn lộn chẳng bít đường nào mà lần cả các cụ nhỉ ? Nhưng để mà có tay nghề phẩu thuật được như mí em nầy thì quả là cao thủ chính hiệu pro .
Nhưng lại thắc mắc một điều cứ ngẩm mài ,cugay liên cườm rất hiếm nhưng cụ dungnv260 được sỡ hửu những 2 chú , mà liên cườm đẹp như nhau cũng là điều đặt câu hỏi ??? Nhưng túm lại chỉ có chủ sở hửu mới bít thôi chứ mình không dám phán bừa nó là hàng công nghệ hay xịn rừng tự nhiên !
Thân !
Quá đơn giản cugayquangninh ơi. Bắt cổ nó ra, nhổ sạch lông dưới cổ phần không có cườm, trước đó thả cho nó đi mệt đỡ giãy dụa. Dùng tay bắt phần da không có cườm kéo ra, nhớ là phải đều tay và may thật khéo để dường chỉ  đi sát phần da sát mép cườm còn lại. may 1 đường phần không có cườm đó( dùng chỉ tiêu), sau đó dùng kéo cắt bỏ phần da thừa bên ngoài vết may.
Cua cũng mới phẩu thuật 1 con, chọn con nào cườm nhiều, hơi sa làm càng đẹp. Con của Cua là con chim đồng gù rất ác nhưng bộ chân bị hơi lỗi. Làm thí nghiệm nên chưa chọn con xuất sắc. Đảm bảo khi lành sẽ không có thẹo.
Bác sỹ Hải đã từng phẩu thuật cho hàng ngàn bệnh nhân nên chuyện này hai anh em sản xuất ra nó trong vòng 1 nốt nhạc.
Nay em nó đã lành nhưng vẫn còn xấu, đảm bảo lành hẳn, Cua bắt ra nhổ lông, vô mè, đậu cho nó mướt rồi khoe anh em. Nếu anh em ai có mặt trên diễn đàn ghé thăm Cua sẳn lòng tặng.
Sau này Cua sẽ làm liên cườm cho 1 em bổi víp, nuôi nổi  luyện mồi đi đánh cho nó đẹp. Công khai luôn kẻo sau này lỡ nổi máu anh hùng lại khè anh em thì đáng tội lắm. Cứ mường tượng liên cườm là cái phần lông trước cổ nó thành cườm, nó thẳng thớm, theo hàng theo lối chứ không cớ chi lại dúm dó. lộn xộn hết cả.
Hiện lại đã xuất hiện thêm  2 con liên cườm tại Gia Lai. Theo Cua biết, đều xuất xứ từ Quảng Ngãi - Do chính chủ nhân nói ra. Từ đó, Cua mới nghi ngờ nhỏ: Việt Nam có nhiều vùng đất địa linh nhân kiệt, cái này ai cũng biết. Không lẽ vùng Quảng Ngãi là vùng chuyên sẳn sinh ra liên cườm? Cua đã gỡ rất nhiều chim bổi, ao ước nhìn thấy 1 lần mà tuyệt đối chưa thấy. Vậy mà trong một thời gian ngắn - Quảng Ngãi xuất hiện rồi đưa lên Gia Lai nhiều thế?
Chào mào bông cũng vậy, mấy anh bạn khuân về 1 đống chim bông rồi bông rụng theo thời gian.
Cua viết mấy dòng này từ những điều thực tế của bản thân. Con của bác Hà thì Cua chưa thấy. Bác dùng toàn Hàng độc, Cua tin là chim bác thứ thiệt. Con của bác Hoàng thì là hàng xịn rồi. Cặp trên Cua không có ý kiến gì.
Trong cái chơi, có thể độ chế, biến tấu để phục vụ cho mình, cho bản thân,bè bạn, nâng lên 1 phần giá trị thẩm mỹ cũng chẳng sao. Trách là trách những người biết mà không nói, nói sai sự thật phải không mấy bác.
1 lần nữa, mong các bác ở Quảng Ngãi đại xá cho Cua vì có nói đến mấy con chim liên cườm gốc Quảng Ngãi nay hiện diện tại PLei Ku.
Còn với Cua, anh em ở gần, nếu độ liên cườm không được, Cua và bác Hải sẽ giúp với điều kiện, độ xong công khai với anh em đây là con chim Cua độ .
Chào mào bạch tạng Cua đã cầm, Bạch tạng mỏ hồng, chân hồng là đồ độc, độc hơn là bạch tạng chân hồng mắt xanh cũng đã cầm, chào mào đầu đen cũng đang có, mong kiếm một con đầu trắng để làm một cặp Hắc Bạch công tử .cu gáy lông cà phê mỏ đỏ cũng đã có, khi up lên bên abv, nhiều bác nói hàng đểu, Cua không giận, thật giả đã có thời gian thẩm định. Lúc nào ra Hà Nội, Cua sẽ đi thăm lại con mỏ đỏ và mời anh em ai chưa thấy cùng coi. Liên cườm thì vẫn trong ao ước, ao ước ao ước, ao ước,ao ước, ao ướ,cao ước, ao ước.........
chào a CUA tôi là 1 người quãng ngãi chính hiệu ,tôi đã tìm đủ mọi ngỏ ngách ở đất quãng ,.....chưa hề nghe thấy ai kêu bán liên hoàng cườm ....nghe cái cách a nói chắc a biết nhiều nơi ở quãng ngãi rao bán .....liên hoàn gì đó .kg ngại thì a cho tui xin vài ba số hoặc là đc chỉ cũng đc.nếu a thích tôi giới thiệu cho a 2con ở lagi (bình thuận)
Cha mẹ nhọc nhằng nuôi ta lớn
Bạn bè chơi dog dạy ta khôn

Cua_QB_GL

• Hero Member
  • Thanks 360
    • Xem hồ sơ cá nhân
« Trả lời #35 vào lúc: 20/12/2012 07:53:17AM »
Thân !
chào a CUA tôi là 1 người quãng ngãi chính hiệu ,tôi đã tìm đủ mọi ngỏ ngách ở đất quãng ,.....chưa hề nghe thấy ai kêu bán liên hoàng cườm ....nghe cái cách a nói chắc a biết nhiều nơi ở quãng ngãi rao bán .....liên hoàn gì đó .kg ngại thì a cho tui xin vài ba số hoặc là đc chỉ cũng đc.nếu a thích tôi giới thiệu cho a 2con ở lagi (bình thuận)
Chào bác , tôi không biết chỗ nào ở QN bán cu cườm liên hoàn, tôi nói rất rỏ là ở PLeu Ku có 2 con liên hoàn ( 2 chủ )cườm gốc Quảng Ngãi kêu bán, tôi đã đi coi và vạch ra xem. Vừa qua, anh bạn đó lại kêu tôi có 2 con nữa
cũng gốc Quảng Ngãi kêu tôi đi coi nhưng tôi không đi nữa. Nay địa chỉ thì tôi biết nhưng số điện thoại thì tôi vừa mất máy nên không còn số. Nếu bác có nhu cầu, a lô cho tôi tôi sẽ kiếm lại số cho bác trực tiết liên hệ. Trước có bác trên diễn đàn này cũng ở PLei Ku xin số  liên hệ đi coi rồi không thấy phản hồi lại.
Bác a lô cho tôi nhé, tôi nhớ địa chỉ của 1 người ( có 3 con) còn 1 bác thì tôi đã đi coi, biết nhà nhưng không biết số nhà. Bác có nhu cầu, lên PLei Ku, tôi sẽ ráng ra đưa bác đi đến nơi. Nói giá cho bác biết luôn để sau này liên hệ : Một con họ đòi 4 tr, 1 con 2.5tr.
bác liên hệ với tôi theo số này: 0945677722
« Sửa lần cuối: 20/12/2012 08:10:38AM gửi bởi cua »

Cua_QB_GL

• Hero Member
  • Thanks 360
    • Xem hồ sơ cá nhân
« Trả lời #36 vào lúc: 20/12/2012 08:36:35AM »
- Ở đời không thể tránh được những kẻ vì lợi trước mắt mà quên đi cái đạo chơi và sự trung thực. Cái vụ bác Cua nói e cũng đã từng nghe nói qua nhiều lần và cũng từng chứng kiến 1 quả liên cườm giả cách đây 4 năm nhưng chắc do thủ thuật của người làm họ không tinh vi hay sao mà con cu đó e chẳng thấy nó gù được khi nó phùng cổ gáy phần da cổ nó bị kéo lên dúm cả cườm lại nên e đoán có thể tại co phần da nên nó ko gù được. Không biết có đúng không. Em cũng thấy bảo dân có nhiều trường hợp khâu nối cườm rồi nhưng đều thất bại, nếu bác làm thành công thì quả là kỳ tích.
Bác manhha hãy tự phẩu thuật 1 em đi, quá đơn giản, sau khi phần lông không có cườm bị nhổ sẽ thấy phần da đó rất nhỏ, da dư nhièu nên không sợ căng da đâu. Nhớ may trước rồi dùng kéo cắt da thừa để nó đỡ chảy máu. Cái khó nhất là nếu may, cắt bỏ không hết phần da mọc lông không cườm thì sau này nó sẽ ra lại lông không cườm. Nếu may không thẳng thì sau này sẽ dúm méo, nếu may chồng quá thì sau này sẽ mọc đầm chồm cườm lên nhau. Còn nối tôi nghĩ là cắt bỏ trước, sau may níu lại chứ không thể lấy chỗ nào để nối hết cả.Như vậy chim mất nhiều máu lắm.
To các bác ở PLei Ku:
Các bác chơi chim, chơi gà chắc các bác biết bác Hoàng ở hẻm Nguyễn Du - Trước cửa Kho bạc tỉnh - Bác Hoàng gọi con liên cườm là : con giáp (cườm). Bác Hoàng cũng rất rỏ loại giáp xịn và giáp dao kéo.  bác Hoàng có tuyên bố : có anh bạn sản xuất liên cườm dao kéo trong vòng 1/2 nốt nhạc. Nếu ai có nhu cầu cứ a lô. Cua sẽ ráng tự tay hoặc nhờ giúp các bác toại nguyện.

Thông Xanh

• Phó Tổng điều hành
  • Hero Member
  • Thanks 697
    • Xem hồ sơ cá nhân
« Trả lời #37 vào lúc: 20/12/2012 09:18:28AM »

Em cũng có điểm giống anh Cua, mấy con bạch tạng, lông đen, chân năm ngón, mắt lé, mắt đen,..... thì cũng đã thấy và cũng từng được sử dụng 1 trong số đó. Em nghĩ anh Cua là người cũng hay đi gác cu mà chắc chơi cũng đã lâu nhưng cũng chưa từng 1 lần được cảm nhận về liên hoàn đích thực sao mà giống em quá vậy. Đời chơi chim của em tới giờ cũng có thế nói ko nhiều bằng các anh các chú nhưng cũng ko phải là ngắn mà bạn chơi cũng nhiều nhưng chưa từng được nhìn được nghe nói ai đó bắt được con liên hoàn cườm cũng ao ước xem nó như thế nào, nhưng thật sự tới giờ này mà nói ai đó bắt được con liên hoàn cườm thì chắc là cũng ko dám tin nữa vì bữa nay thật giả khó lường ko còn chân thật như các bác nông dân ngày xưa nữa rồi, một con chim non đang ra liên hoàn cườm cũng có gì đâu mà khó, phẫu thuật lúc nó còn chưa ra cườm có khi còn non lại mau lành vết tích, con gà con chim thì nó cũng tương tự là loài lông vũ mà gà thì em may vá nhiều rồi rất nhanh lành và chẳng thấy thẹo, còn để ý những con liên hoàn trên diễn đàn thì em thấy cườm thưa và có con thì ở ức vẫn xù lên ít lông cổ có phải chăng do kéo lại thì cườm nó giãn ra, làm chứ tốt nên còn dính lại ít vùng lông cổ. Ở đây em chỉ đưa ra ý kiến của mình về quan điểm này ko có ý gì với ai đang sở hữu cu liên cườm . Nên câu " ngũ liên hoàn " giờ em cũng ko biết là thế nào nữa.
-----------Xin cảm ơn Người---------
-----------Xin cảm ơn đời------------

cugayquangninh

• Hội cu gáy đấu org QNinh
  • Hero Member
  • Thanks 473
  • 0978795666
    • Xem hồ sơ cá nhân
    • www.youtube.com/sonhacoi
« Trả lời #38 vào lúc: 20/12/2012 10:11:59AM »
Thân !

Thanks anh ! lâu lắm em không vào topics nầy ,  anh đã gởi chia sẻ cho anh em một bài về cách kéo cườm phẩu thuật rất hay ,Thanks anh đã hướng dẩn cách làm .Chào anh !
Sống ! Không chỉ nhận cho riêng mình .
Sơn- Hà Cối
https://www.facebook.com/cugayquangninh.son

namvinh

• Newbie
  • *
  • Thanks 0
    • Xem hồ sơ cá nhân
« Trả lời #39 vào lúc: 20/12/2012 11:34:56AM »
Liên hoàn cườm thì trên mạng mình cũng nhìn quá nhiều rồi nói cho cùng thì thật giả cũng dễ phân minh lắm , vì hàng thật con chim lúc nó gáy , vươn cổ lên  thì cườm dãn ra đều , cườm , cánh , ăn khớp với nhau , không như là hàng nhái khi con chim nó gáy phần cườm dưới có dấu hiệu co kéo hoặc lông cổ chòi ra ngoài .
-Bạn manhhahp thì mình đã thây có rất nhiều hàng độc nên mình cũng không nghi ngò là hàng nhái ,  chim vẫn còn non chưa ra hết cườm
- http://nt2.upanh.com/b2.s34.d2/f50f46b60cc03e42817e6b59ce66b3ba_51883922.picture029zpsb1e4212a.jpg
- http://nt1.upanh.com/b1.s32.d1/d4e07d6cae0c5cadf7e76f46a28e500c_51883921.picture032zps596b20a0.jpg
-Bạn trungcoi thì còn chim phần cườm chưa dính liền vào nhau nhưng thấy dấu hiệu là hàng thật
- http://nt9.upanh.com/b1.s33.d3/2877d6fffb96c4b261a255838ea5fd31_51883919.bbe1abcef4b3eba2f8053b403bf1ea78.jpg
- http://nt7.upanh.com/b1.s35.d1/1b5dc98cea85a117d83e225a79aee9ba_51883917.bbe1abcef4b3eba2f8053b403bf1ea78.jpg
- Bạn duchoang999 Con chim của bạn ấy thì là hàng chính hiệu chuẩn từ xưa đến nay rồi , quy ,cườm đều chắc nịch
- http://nt6.upanh.com/b4.s11.d1/2e9dd72b41940a11af346793a051e7c0_51883746.51.jpg
- http://nt5.upanh.com/b1.s35.d1/d2f9e456f94c0a1bd08fd6903c31c982_51883745.11.jpg
-Con của bạn trongnghia thì là hàng công nghệ chim có dấu hiệu sự co kéo , vết thương chưa lành
- http://nt2.upanh.com/b5.s11.d1/c2f339e681ed3c07ed9bd8d1965c913d_51883742.trongnghialiencuom.jpg

- http://nt3.upanh.com/b2.s35.d2/191e8c15de82884f1e47f00a07a83b75_51883743.trongnghialiencuom2.jpg
- Còn 2 con chim của bạn chủ thớt thì mình chưa thấy rõ , bạn chụp vài tấm hình trực diện đi để anh em xem thì mới biết được chứ
« Sửa lần cuối: 20/12/2012 11:39:00AM gửi bởi namvinh »

Diễn đàn Cu gáy Việt Nam trên facebook

AUTO [F9]TELEX VNI VIQR VIQR* OFF Check Spell Old Accent