Chương trình từ thiện: Ấm áp vùng cao Hà Giang
Giải cu gáy đấu lần thứ nhất mừng SN diễn đàn 5 tuổi thành công tốt đẹp
Phóng sự: Nghệ nhân dân gian Trần Lữ
Diễn đàn Cu gáy Việt Nam trên facebook

Tác giảChủ đề: Phỏng vấn đầu năm: Cụ Dũng-Cugay_hn  (Đọc 5926 lần)

cugay_hn

• Tổng điều hành
  • Hero Member
  • Thanks 1070
    • Xem hồ sơ cá nhân
Re: Phỏng vấn đầu năm: Cụ Dũng-Cugay_hn
« Trả lời #20 vào lúc: 21/02/2013 11:11:42PM »
o:m Các nghệ sĩ nhân dân và những người nổi tiếng chém trước . Dân thường chém sau cùng :(fight)
- Ở đây chỉ toàn nghệ sỹ nhân dân cu cò nên anh cũng như tui ai cũng như nhau TX chém rồi để phần cho anh em nữa chứ  :d cứ phải mần cho nhanh kẻo nguội. Thấy bác huy_mt với bác Nghiệp Dư chém hơi bị đỉnh rồi đấy, rất mong có những cú chém thú vị cho anh em sum tụ.   _zoo_

Chú Thông thiên vị quá  =)) =)), toàn khen người chém mà trong khi đó có 1 người đỡ, may mà nội công thâm hậu ko thì toi _yahoo_ _yahoo_ =)) =))
Trích dẫn từ: cugay_hn

".... Nhiều lắm trăm năm một kiếp người - Đến rồi ai cũng phải đi thôi - Hãy sống sao cho đầy ý nghĩa - Để buổi xuôi tay miệng mỉm cười".

Thông Xanh

• Phó Tổng điều hành
  • Hero Member
  • Thanks 697
    • Xem hồ sơ cá nhân
« Trả lời #21 vào lúc: 21/02/2013 11:35:37PM »
Chú Thông thiên vị quá  =)) =)), toàn khen người chém mà trong khi đó có 1 người đỡ, may mà nội công thâm hậu ko thì toi _yahoo_ _yahoo_ =)) =))
- Anh thông cảm công ra công tư ra tư đâu đó rõ ràng vì biết nội công anh thâm hậu nên em mới phải khuyến khích cao thủ xuất chiêu cho nó xứng tầm với nội công của anh đó mờ  :))
-----------Xin cảm ơn Người---------
-----------Xin cảm ơn đời------------

cugaypxb

• Chính thức
  • Thanks 11
    • Xem hồ sơ cá nhân
« Trả lời #22 vào lúc: 22/02/2013 07:30:36AM »
Hê hê sáng sớm xin bác tiếp em một chiêu! Tuy nội công chưa thâm hậu nhưng vì kính trọng cao nhân nên vẫn chém thẳng tay! Bác kể chi tiết một lần bác bị cu mái nhà bác (hoặc nhà ai đó =)) =)) =)) )đưa lên ngọn đầu đài? =)) =)) =))
note: Câu trả lời không dưới 50 từ! :)) :)) :))

Cua_QB_GL

• Hero Member
  • Thanks 360
    • Xem hồ sơ cá nhân
« Trả lời #23 vào lúc: 22/02/2013 08:23:13AM »
Cua thì xin phỏng  vấn bác Dũng 1 câu thôi:
- Qua phỏng vấn của cu Huy mà cụ Dũng đã trả lời thì Cua thấy : cụ cao ngang Cua, nặng hơn cua 5kg. Có 1 điểm giông Cua cực kỳ là : da mặt anh em mình đẹp như nhau, cái mặt này mà làm mấy ly cho có độ sần thì ....... tự nhiên thấy thương vợ hơn.
Phỏng vấn nè: Cứ nhắc tới cụ, Cua cứ tủm tìm cười 1 mình vì nhớ tới câu khen của cu ngoductam với cụ: Anh Dũng quan hệ mạnh lắm !
- Xin hỏi: Anh em mình tướng tá tương đồng, quan hệ của Cua thì bình thường, còn cụ thì được khen : Quan hệ mạnh, vậy cụ hiểu thế nào là quan hệ mạnh? cụ có xứng đáng với lời khen của cu Tâm không? dựa vào đâu mà cu Tâm biết cụ Quan hệ mạnh ( qua Nhân trắc học hay nhìn thấy ) .
Mong cụ trả lời trung thực cho ạ .
Trích dẫn từ: Cua_QB_GL

........Tái xuất..........

cugay_hn

• Tổng điều hành
  • Hero Member
  • Thanks 1070
    • Xem hồ sơ cá nhân
« Trả lời #24 vào lúc: 22/02/2013 08:49:19AM »
Hê hê sáng sớm xin bác tiếp em một chiêu! Tuy nội công chưa thâm hậu nhưng vì kính trọng cao nhân nên vẫn chém thẳng tay! Bác kể chi tiết một lần bác bị cu mái nhà bác (hoặc nhà ai đó =)) =)) =)) )đưa lên ngọn đầu đài? =)) =)) =))
note: Câu trả lời không dưới 50 từ! :)) :)) :))

=)) =)) =)), mình đọc câu hỏi của bạn, bạn chém mình "đỡ luôn": với cu mái nhà mình thì mình là số 1 rùi, còn theo bạn "bị cu mái nhà ai đó đưa lên ngọn đầu đài" thì cái này chưa xảy ra với mình và chắc chắn nó ko xảy ra :))

Cua thì xin phỏng  vấn bác Dũng 1 câu thôi:
- Qua phỏng vấn của cu Huy mà cụ Dũng đã trả lời thì Cua thấy : cụ cao ngang Cua, nặng hơn cua 5kg. Có 1 điểm giông Cua cực kỳ là : da mặt anh em mình đẹp như nhau, cái mặt này mà làm mấy ly cho có độ sần thì ....... tự nhiên thấy thương vợ hơn.
Phỏng vấn nè: Cứ nhắc tới cụ, Cua cứ tủm tìm cười 1 mình vì nhớ tới câu khen của cu ngoductam với cụ: Anh Dũng quan hệ mạnh lắm !
- Xin hỏi: Anh em mình tướng tá tương đồng, quan hệ của Cua thì bình thường, còn cụ thì được khen : Quan hệ mạnh, vậy cụ hiểu thế nào là quan hệ mạnh? cụ có xứng đáng với lời khen của cu Tâm không? dựa vào đâu mà cu Tâm biết cụ Quan hệ mạnh ( qua Nhân trắc học hay nhìn thấy ) .
Mong cụ trả lời trung thực cho ạ .

Bác hỏi em lại phải đứng thế "tay 1 đằng, chân 1 đằng" trả lời luôn: Ngôn ngữ Việt nam phong phú lắm bác ạ :)), chú ngoductam có nói với bác: "Anh Dũng quan hệ mạnh lắm" em xin phép giải thích từ "quan hệ mạnh" theo:
- Nghĩa đen tức là trong cuộc sống, trong quan hệ xã hội, quan hệ trong công việc có mối quan hệ rộng rãi, mối quan hệ đó mang lại cho cá nhân em sức mạnh, tiền bạc.... theo ngoductam hiểu là "quan hệ mạnh", nhưng để hiểu chuẩn xác hơn là "quan hệ rộng".  =)) =)) _zoo_ _zoo_
- Nghĩa bóng của từ "quan hệ" mạnh thì lại phải hiểu theo phạm trù hoàn toàn khác bác ơi, ngoại hình em rất giống bác, cao bằng bác, nặng hơn bác, trẻ hơn bác, uống rượu ko phải đối thủ của bác, "trym" biết gáy cũng ko nhiều bằng bác.....  =)) =)) =)) =)), em có nghe 1 câu chuyện nói về "quan hệ": tuổi đời x9 sẽ ra số lần "....." thì em với bác chắc cũng giống nhau thui. Riêng bác Cua có dịp ra HN, em với bác cùng đi biển, 2 anh đứng cạnh nhau thì sẽ biết ai "mạnh" thôi bác =)) =)) =)) _zoo_ _zoo_.

Phù, hôm qua bác Q.Tuấn có nói mà em chưa tin, nay cũng thấy đúng đúng rùi, bảo sao bác Q.Tuấn sợ là phải =)) =)) =)) =))

".... Nhiều lắm trăm năm một kiếp người - Đến rồi ai cũng phải đi thôi - Hãy sống sao cho đầy ý nghĩa - Để buổi xuôi tay miệng mỉm cười".

Cua_QB_GL

• Hero Member
  • Thanks 360
    • Xem hồ sơ cá nhân
« Trả lời #25 vào lúc: 22/02/2013 08:54:09AM »
khà khà, xin cảm ơn bác Dũng, vậy mà Cua cứ nghĩa đen thôi nên mới có ý lo cho hạnh phúc nhà bác.
« Sửa lần cuối: 22/02/2013 09:37:30AM gửi bởi cua »
Trích dẫn từ: Cua_QB_GL

........Tái xuất..........

cugayhue

• Chính thức
  • Thanks 7
    • Xem hồ sơ cá nhân
« Trả lời #26 vào lúc: 22/02/2013 09:25:10AM »
Đầu năm chúc cụ và gia đình sức khỏe dồi dào, không biết cụ là thành viên uy tín hay bị ghét mà đầu năm bị anh em đưa lên đây chém nhưng cũng xin mạn phép hỏi cụ vài điều thực tế thôi

1. Cụ dành bao nhiêu thời gian chăm sóc những em cu iu một ngày
2. Cách chăm sóc: ăn gì, bổ sung gì, như thế nào ....

2 câu hỏi đơn giản để giao lưu, cũng như học hỏi cách chơi của cụ thôi.

Thân chào.

Hoàng ĐL

• Global Moderator
  • Hero Member
  • Thanks 351
    • Xem hồ sơ cá nhân
« Trả lời #27 vào lúc: 22/02/2013 09:25:23AM »
Em cũng xin được phỏng một câu:
Em được biết rằng nhà bác hiện có 02 loại cu, cu gáy thì tầm trên chục, cu khác là 03. Vậy là về số lượng thì cu gáy áp đảo hoàn toàn. Xin hỏi là thời gian rảnh rỗi bác phân bố thời gian chăm sóc và nghĩ đến chúng như thế nào, còn thời gian cho các khoản khác không.
Câu hỏi phụ là năm nay bác đã có kế hoạch Nam du chưa (con gáy của bác đã nổi mùi lắm rồi đấy!)?
Thank bác! 

cugay_hn

• Tổng điều hành
  • Hero Member
  • Thanks 1070
    • Xem hồ sơ cá nhân
« Trả lời #28 vào lúc: 22/02/2013 09:49:23AM »
Em cũng xin được phỏng một câu:
Em được biết rằng nhà bác hiện có 02 loại cu, cu gáy thì tầm trên chục, cu khác là 03. Vậy là về số lượng thì cu gáy áp đảo hoàn toàn. Xin hỏi là thời gian rảnh rỗi bác phân bố thời gian chăm sóc và nghĩ đến chúng như thế nào, còn thời gian cho các khoản khác không.
Câu hỏi phụ là năm nay bác đã có kế hoạch Nam du chưa (con gáy của bác đã nổi mùi lắm rồi đấy!)?
Thank bác!

_zoo_ _zoo_ _zoo_, thấy bác là muốn nhậu 138 roài với thịt chóa roài :)), xin phép trả lời câu hỏi chính trước: đúng là nhà mềnh có hơn chục con cu "biết gáy" và các loại cu khác là 03, việc phân bổ thời gian và phân công lao động chăm sóc các loại cu nói chung và "cu khác" nói riêng phải hài hòa bác ạ, ngoài ra phải làm công tác dân vận thật tốt chứ ko đến 1 ngày ko đẹp trời cu biết gáy thì vào nồi, còn cu khác thì ra ngoài đường đó bác =)) =)) _zoo_ _zoo_.
Câu hỏi phụ cũng xin trả lời bác: Có lịch cố định năm nay du đến Đà nẵng thôi bác, còn phát sinh du Nam thì mới đầu năm chưa cụ thể đc bác ợ :)). (con gáy của bác đã nổi mùi lắm rồi đấy!)//// ái chà, để lâu thì bay mất mùi roài =)) =)).

cugay_hn

• Tổng điều hành
  • Hero Member
  • Thanks 1070
    • Xem hồ sơ cá nhân
« Trả lời #29 vào lúc: 22/02/2013 10:04:32AM »
Đầu năm chúc cụ và gia đình sức khỏe dồi dào, không biết cụ là thành viên uy tín hay bị ghét mà đầu năm bị anh em đưa lên đây chém nhưng cũng xin mạn phép hỏi cụ vài điều thực tế thôi

1. Cụ dành bao nhiêu thời gian chăm sóc những em cu iu một ngày
2. Cách chăm sóc: ăn gì, bổ sung gì, như thế nào ....

2 câu hỏi đơn giản để giao lưu, cũng như học hỏi cách chơi của cụ thôi.

Thân chào.

Cá nhân mình đầu năm được nhiều ACE quan tâm, hỏi thăm, chém mình te tua, tơi tả là mình vui rồi, cũng toàn những câu hỏi "hít thở sâu nhưng hỏi khẽ" mà bạn _yahoo_ _yahoo_ _zoo_ _zoo_.
1. Cụ dành bao nhiêu thời gian chăm sóc những em cu iu một ngày//// "cu iu" mình chia làm 2 loại, 1 loại ngày nào cũng phải mất 30p để chăm sóc, còn loại thứ 2 thì 2 ngày mình mới phải chăm sóc 1 lần =)) =)).
2. Cách chăm sóc: ăn gì, bổ sung gì, như thế nào ....//// loại 1 mình xin phép ko trả lời, còn loại 2 thì mình cũng cho ăn như các ae khác thôi bạn, thóc (mình thì toàn chơi loại thóc 8 điện biên), nước thì toàn lavie, ngoài bắc rét thì bổ sung thêm các khoáng chất, thậm chí cho ăn thêm cám để đủ dinh dưỡng và tăng sức đề kháng. _yahoo_
Chúc bạn sức khỏe  _zoo_ _zoo_

quayphimchupanh

• Chính thức
  • Thanks 6
    • Xem hồ sơ cá nhân
Re: Re: Mỗi tuần phỏng vấn 1 thành viên
« Trả lời #30 vào lúc: 25/03/2013 12:21:26AM »
"chú TM chém a né luôn rùi đứng thế con hổ săn mồi, tay 1 đằng, chân 1 đằng, trả lời luôn" . =)) =))

1. Hãy nói về bản thưn cụ ?? //////  cao 1,68m, nặng 65 kí lô, vòng 1: 95, vòng 2 75, vòng 3:90; 1 vợ, 2 con :))

2. Tại sao bạn lại ham hố chơi cái môn ... ít tao nhã này ??? //// có ham nhưng ko hố  _khotro_

3. Cụ  đã đúc kết được những  kinh nghiệm gì trong bộ môn này?/// nuôi chim dưỡng trí :-bd

4. Cụ  có nghĩ rằng cụ  thành công trong cuộc phỏng vấn này không?//// 50/50

5. Anh em bạn bè trong thú chơi này sẽ ý kiến ý cò ra sao sau khi nghe cụ trả lời ???//// chủ yếu là cười  =)) =))

6. cụ  biết gì về cái loại .... Trym ??//// biết mỗi loại trym tên là "cu"... mà biết gáy thui :))

7. Cụ  đã học hỏi thêm đc gì trong năm vừa rùi ở bộ môn này ??/// học, học nữa, học mãi  :-bd

8. Ngoài môn Cu cò này cụ  có chơi thêm Cá hay GÁi trong 4 môn ( Chim - Cây - Cá - Gái ) không ??//// 2/4 =))

9. Vì sao cụ lại để phong viên chụp trộm anh khi đang ngồi cafe chém gió//// phòng người ngay ko ai phòng đc kẻ "gian" =)) =))

10. Cụ biết những người nào có kinh nghiệm trong thú chơi - ở quanh khu vực cụ ở ???//// quanh khu vực ở bán kính 1km2 thì ko biết ai chơi cu như mình :))

11. Cụ có ham mê sở hữu những chú chim thế nào ??/// chu, lèo, vấp, gù chồng đấu, giọng còi đồng

12. Cụ có thấy Sướng khi .... tụ tập chém gió với a-e cu cò không ??////ko phải sướng mà quá sướng :))

13. Cụ tự nghĩ sẻ nuôi " Chim cu " bao lâu nữa ? //// thời gian sẽ trả lời

14.Cụ đã thịt con cu nào chưa ???/// tự tay thịt thì chưa :))

15. Kim chỉ nan trong thú chơi này của cụ là giề ?? //// "Hà nội ko vội được đâu"

16. Có ai èo xèo vì cụ nuôi Trym chưa ??//// ước gì có người èo xèo _yahoo_ _yahoo_

17. Cụ thấy bộ môn này dư lào ??/// phình phường ;)

18. Theo cụ lý do nào mà anh em đè cụ ra lấy khẩu cung ?//// nếu cố tình đè ra hỏi dư lày tức là bị ae ghét :))

19. cụ hãy kể về một đề nghị mà anh em đã nói với cụ//// đề nghị trả lời đủ 47 câu hỏi ko thiếu câu nào :))

20. Cụ quen tất cả bao nhiu anh em cu cò .... ? //// khá nhiều, đếm ko hết _yahoo_

21. Điểm mạnh của cụ trong thú chơi này là gì ?? //// giao lưu với ae các vùng miền trên cả nước _zoo_ _zoo_

22. hãy nói về niềm mơ ước khi cụ đã bị cu cò mê hoặc ?//// ước là mê hoặc lâu hơn nữa

23. Vì sao cụ nghĩ cụ sẽ chơi tốt thú chơi này ?//// đơn giản là cảm thấy tốt hơn các thú chơi khác :))

24. Khi tìm chọn 1 con cu - cụ có tiêu chí gì ? cái này bí mật :))

25. Những đối tượng nào làm cụ ít muốn tiếp xúc ? biến thú chơi tao nhã thành ko tao nhã

26. điều gì quan trọng nhất đối với bạn trong thú chơi//// hiểu đc mình đang chơi cái gì :))

27. Những mặt tốt mà anh em nghĩ về cụ là gì ?/// câu hỏi này hơi khó trả lời vì chưa ae chưa nói về mặt tốt, chỉ thấy có người chê mình xấu trai thoai :))

28. Hãy thổ lộ những khó khăn khi cụ tiêp xúc với anh em//// chưa thấy khó khăn khi giao lưu với ae  _yahoo_

29. Những điều gì khó khăn đến với cụ khi nuôi Cu ??//// khó nhất là khi đi vắng dài ngày :))

30. Hãy cho biết thái độ của cụ khi đi bẫy mà cu không nhảy ?/// tiếc nuối

31. Kỹ năng - bản năng - tiềm năng.... có phù hợp với loài trym này ko ? có đủ 3 yếu tố trên mới chơi loài "trym" này đc  =)) =))

32. Để nuôi cu tốt nhứt cụ cần nguồn động viên nào ?//// động viên từ mọi phía

33. Cụ có sẵn sàng đi bẫy cu qua đêm ko :D//// "bẫy cu qua đêm"  =)) =)), thường mang cu qua đêm nhưng ko bẫy cu  =)) =)) =))

34. Ðiều gì làm cho bạn biết bạn thành công trong công việc?//// kết quả của công việc  _zoo_ _zoo_

35. Cụ có sẵn sàng thả một con cu nếu nó ... hay không ??/// sẵn sàng thả... từ lồng nọ sang lồng kia =)) =))

36. Cụ có "yêu tiên" cu cò hơn so với nhu cầu bản thân không//// "yêu tiên" :)), thú chơi phải sau công việc và gia đình

37. Hãy tả qua cách chăm sóc cu của cụ ?//// 2 ngày thay phân, cho thóc+ nước+ hạ thổ _yahoo_

38. Bạn rút ra điều gì sau khi một con cu bị ... Toi. ?//// rút đc cái ruột :)) :)) (tiếc đứt cả ruột)

39. Trong khi chăm cu - điều gì hạn chế nhất ở cụ ?//// thời gian

40. Nếu anh em đều ủng hộ cụ - cụ sẽ phản ứng ra sao ??//// quan trọng là ae ủng hộ cái gì :))

41. Có bao giờ cụ nghĩ cụ đã thấu hiểu - và biết hết trong bộ môn này ko ?//// môn này mới học đến lới mầm thôi :))

42. Nếu còn những hạn chế kinh nghiệm - thì cụ dự định sẽ làm gì để bù đắp ???/// tìm hiểu, châm cứu thêm :-bd

43. Trong một số anh em chơi mà cụ biết cụ cảm thấy ưng cái bụng với anh em nào ở cách nuôi Cu./// mỗi người 1 cách, học hỏi mỗi người 1 ít :))

44. Hãy nói về trường hợp khi cụ phải giải quyết những bất đồng giữa 2 anh em cu cò ? bat tay  bat tay_zoo_ _zoo_

45. Nếu như một ngày trong nhà cụ khá nhiều cu hay - cu đẹp - cu trống mái - cu con - một người nào đó bảo cụ nghỉ chơi đi - cụ sẽ trả lời sao ......//// điên à =)) =))
46. Cụ mỏi mắt chưa ???/// chưa, mới nhỏ thuốc mắt roài =)) =))
47 - nếu em nói em mỏi tay rồi thì cụ sẽ nói sao ........?????????????????//// nữa đi em =)) =)) =))

Xin thưa với ACE, lần đầu tiên được phỏng vấn trực tiếp, úi giời ơi, quá nhiều cung bậc cảm xúc, lên xuống, đang cụ xuống bạn, từ bạn lên anh xuống em =)) =))

http://mp3.zing.vn/bai-hat/Chiec-Khan-Pieu-Chua-ro/IWZ9ZZ77.html

"Nghe con chim cúc cu kìa nó hát lên một câu rằng.
Có một nàng ở trong rừng tìm trong rừng,
kiếm trong rừng chiếc khăn Piêu.......".

Kinh nể phục tài hùng biện của đại ca 01 like cho anh

Diễn đàn Cu gáy Việt Nam trên facebook

AUTO [F9]TELEX VNI VIQR VIQR* OFF Check Spell Old Accent