Chương trình từ thiện: Ấm áp vùng cao Hà Giang
Giải cu gáy đấu lần thứ nhất mừng SN diễn đàn 5 tuổi thành công tốt đẹp
Phóng sự: Nghệ nhân dân gian Trần Lữ
Diễn đàn Cu gáy Việt Nam trên facebook

Tác giảChủ đề: e mún hỏi về chim cu khách và cu đẻ một  (Đọc 1589 lần)

tan pham

• Newbie
  • *
  • Thanks 0
    • Xem hồ sơ cá nhân
e mún hỏi về chim cu khách và cu đẻ một
« vào lúc: 12/12/2016 10:00:57PM »
Chào các sư huynh, e là men mới cũng mới tập chơi cu gáy nên có nhìu điều cần học mong các a chỉ giáo. Các a cho e hỏi cu gáy đẻ một con là con trống hay con mái ạ, va mún nuôi thành cu khách có cần quan tâm lựa chọn chim ngon hay dỡ k ạ

alias_no_13

• Sr. Member
  • Thanks 11
    • Xem hồ sơ cá nhân
Re: e mún hỏi về chim cu khách và cu đẻ một
« Trả lời #1 vào lúc: 13/12/2016 11:04:29AM »
mình mem cùi bắp xin tư vấn xíu luôn. cu 1 con cũng có giới tính, và nó nằm trong tỉ lệ 50-50 trống mái thôi ạ.
nuôi chim con lên muốn làm cu khách cũng hên xui bác chứ ko phải em nào lên cũng gáy ầm ầm cả ngày đâu ạ, cái này mình thử và trải nghiệm thực tế luôn ạ.

mình cũng mới được cho em cu con tổ 1 luôn, lúc chưa có cườm em nó đã gáy rồi thế mà nuôi 1 thời gian giờ lên cườm trưởng thành rồi mà lại ít gáy hẳn đi có khi vài 3 ngày mới mở miệng. cu cò hên xui thôi bác ạ......

tan pham

• Newbie
  • *
  • Thanks 0
    • Xem hồ sơ cá nhân
« Trả lời #2 vào lúc: 13/12/2016 05:34:13PM »
cảm ơn bác alias_no_13. v cho e hỏi mún nuôi nó trở thành cu khách thì mình phải làm như thế nào ạ.

alias_no_13

• Sr. Member
  • Thanks 11
    • Xem hồ sơ cá nhân
« Trả lời #3 vào lúc: 13/12/2016 07:01:14PM »
Muốn nuôi thành cu khach trước tiên bác nuôi sao cho dan người, sau khi lên cuom phải biết chắc là trống thì mới nói chuyện tiếp a. Nếu trống thi tùy to chat  nếu có tố chat hay thi em no nay sẽ gáy cả ngày còn ngược lai thì cũng thất thường

tan pham

• Newbie
  • *
  • Thanks 0
    • Xem hồ sơ cá nhân
« Trả lời #4 vào lúc: 13/12/2016 07:43:10PM »
sao e tìm hiểu ở mấy trang kia thì họ lại kêu treo chim ở nơi ít ng qua lại khi trổ cườm tập cho nó sung lên, khi đã sung rồi mới treo ở nơi đông ng cho nó gù khách. e chỉ thắc mắc chứ k có ý j mong bác giúp đỡ

alias_no_13

• Sr. Member
  • Thanks 11
    • Xem hồ sơ cá nhân
« Trả lời #5 vào lúc: 16/12/2016 08:04:53PM »
sao e tìm hiểu ở mấy trang kia thì họ lại kêu treo chim ở nơi ít ng qua lại khi trổ cườm tập cho nó sung lên, khi đã sung rồi mới treo ở nơi đông ng cho nó gù khách. e chỉ thắc mắc chứ k có ý j mong bác giúp đỡ
treo ít người qua lại nhưng với điều kiện bác phải vooc và tiếp xúc với em nó thường xuyên nhé, chứ treo chỗ ít người qua lại 1 thời gian em nó nhát người thì khi thay xong rồi mang ra chỗ đông người em nó lấy sức tung lồng thì lấy đâu mà gù người bác. em chỉ góp ý cho bác xem có lí hay không thôi nhé còn anh em nào có kinh nghiệm chia sẻ thêm ạ. cũng tùy điều kiện mà mỗi người áp dụng 1 cách. nếu bác có dk kiếm mấy em về áp dụng những cách khác nhau rồi sẽ rút ra được nhưng kinh nghiệm xương máu. cu cò nhiều cái áp dụng như sách vở các cụ dạy nhưng tùy còn có con thì làm nên cơm cháo có con không. cũng như con người mấy thằng học củng lớp cùng 1 thầy cô dạy có thằng học giỏi có thằng ngu vãi lúa.........he he......cứ người mà suy ra cu cò chắc được ít %.

Diễn đàn Cu gáy Việt Nam trên facebook

AUTO [F9]TELEX VNI VIQR VIQR* OFF Check Spell Old Accent