Chương trình từ thiện: Ấm áp vùng cao Hà Giang
Giải cu gáy đấu lần thứ nhất mừng SN diễn đàn 5 tuổi thành công tốt đẹp
Phóng sự: Nghệ nhân dân gian Trần Lữ
Diễn đàn Cu gáy Việt Nam trên facebook

Tác giảChủ đề: Nhớ lại hồi xưa  (Đọc 1640 lần)

Cugaybinhduong

• Hero Member
  • Thanks 62
    • Xem hồ sơ cá nhân
Nhớ lại hồi xưa
« vào lúc: 10/11/2010 04:20:47PM »
Mình lang thang trên mạng thấy trang web hay quá, nên đăng ký lấy tên nick là nholaihoixưa. Sở dĩ như vậy là hồi nhỏ mình mê chim cu lắm, mê đến quên ăn, quên ngủ. Lúc đó nhà nghèo không có tiền mua chim, bòn mãi mới được 4 ngàn đồng để mua đựơc con chim cu bổi. Hồi đó, ngoài ruộng ở quê có ông già hay bẫy chim cu bằng cái lưới thật to, khoảng 3, 4 m gì đó, họ cột con chim cu mồi lại, một hồi sau có cả bầy bay đến và ông lão ngồi từ giựt cái sợi dây thế là hai cánh lưới ụp lại và tóm duoc chim cu... Bây giờ nhìn thấy con chim cu gáy là kỷ niệm hồi xưa lại tràn về, làm mình nhớ lắm... Cách đây mấy hôm mình mới mua duoc 3 chim cu gáy, tìm lại kỷ niệm xưa vì thực chất bây giờ mình vẫn còn thích lắm...Cám ơn các bạn đã mở trang web này, có nhiều thông tin bổ ích cho những ai thích nuôi chim cu gáy. Chúc diễn đàn ngày càng phát triển.
« Sửa lần cuối: 10/11/2010 07:30:48PM gửi bởi trelang »

Tre làng

• Administrator
  • Hero Member
  • Thanks 450
  • Bamboo
    • Xem hồ sơ cá nhân
    • http://omega-7.org
Re: Nhớ lại hồi xưa
« Trả lời #1 vào lúc: 12/11/2010 02:45:02AM »
Bạn hiện ở đâu, nghe tới hồi xưa e bây giờ bạn đã già rồi hả =)) Chơi cu thì phải khi có công ăn việc làm chơi nó mới đã mới không bị gia đình la. Hồi nhỏ cũng vì mê chim cu mà bỏ học bỏ hành. Cũng may ông già phát hiện kịp thời thả hết chơ không e bây giờ cũng con trâu đi trước cái cày theo sau =)) . Cám ơn bạn đã chia sẻ kỷ niệm.

Cugaybinhduong

• Hero Member
  • Thanks 62
    • Xem hồ sơ cá nhân
Re: Nhớ lại hồi xưa
« Trả lời #2 vào lúc: 12/11/2010 10:31:12AM »
Khi tra loi cho bạn thì hai em cu gáy mới mua đã quay đơ rùi,chắc do troi lạnh, ko chịu an uống gì hết, còn mỗi một em thôi. Minh nam nay moi ngoai 30 tuoi thôi, co vo con rùi, làm ăn lương nhà nước nên dong luong cũng hơi eo hẹp, nhưng khong den noi ko mua noi chim cu, hom bua moi mua bị bà xã cằn nhằn cả ngày =(( Chieu nay, ve mua tiếp con nữa. Cam on ban da quan tam den chia sẻ cua mình.

Diễn đàn Cu gáy Việt Nam trên facebook

AUTO [F9]TELEX VNI VIQR VIQR* OFF Check Spell Old Accent