Chương trình từ thiện: Ấm áp vùng cao Hà Giang
Giải cu gáy đấu lần thứ nhất mừng SN diễn đàn 5 tuổi thành công tốt đẹp
Phóng sự: Nghệ nhân dân gian Trần Lữ
Diễn đàn Cu gáy Việt Nam trên facebook

Tác giảChủ đề: Bổi mua 5trieu nhờ ae chém giúp :D  (Đọc 2663 lần)

Cu_TNT

• Chính thức
  • Thanks 19
    • Xem hồ sơ cá nhân
Re: Bổi mua 5trieu nhờ ae chém giúp :D
« Trả lời #40 vào lúc: 15/07/2015 09:44:30AM »
Haha ! Theo dõi comment của bác donalduc gì đó thấy bác khá hài !

Bác có tin người ta đặt 5tr vào bàn,đặt trc cho con bổi còn ngoài rừng chưa bắt đc kg !

Bác nói đúng,5tr dư mua 1 con mồi thậm chí 1,5tr cũng mua đc mồi

Nhưng cũng có khi cầm 5tr mà kg mua đc con bổi ngta mới bắt về,cái đó gọi là đam mê kg đổi bằng tiền đấy  bác a !

Bác có bắt 80con hay 180 con nếu là chim thường cũng chả nghĩa lý gì với 1,2 con xuất sắc !

Riêng cái vụ kết luận giọng thổ kg chơi vì hay sa cầu của bác là biết trình bác rồi hehe

Lời thật mất lòng mong bác lượng thứ haha :))
bác này cũng hayđoó nhỉ, nhưng thằng e thẳng tính có vài lời, bác đã sỡ hữu nhiều chim chưa, và đã nuôi những con bổi mà do chính tay mình chọn về nuôi lên mồi chưa, kể cả bổi mua lẫn bổi đi gác về chắc chính xác nó là con bổi hay thật k. gác cu thấy nó chơi hết nước chưa và về lên mồi có chơi ngon như mong muốn hay chưa, có những con cu về xíu là nhảy vào lụp nhưng cũng đã thử nuôi và lên mồi và thấy nó phố ra nước chơi chưa. em xin lỗi bác cũng như nhiều ae, k ai giám nói mình là giỏi, nhưng ae chơi lâu năm có kinh nghiệm chỉ lại ae mới chơi kinh nghiệm còn chưa giám nhận là mình giỏi. còn về con cu cu mà ta gọi là cái ngu thứ 3 này thì có những con cu gáy nhìn xấu và không có cái gì là chim hay, nuôi nổi chỉ nghe thúc chứ k thấy gì, nhưng ra rừng ra bái như cái máy, nên nó khó là ở chỗ đó bác à, cũng có những con nhìn là ai cũng thích nhưng khi lên mồi ra rừng chán và chơi không ra cái gì. nuôi khoảng 30-40 con bổi và chờ nổi lên, bác chủ sẽ có cái thấm thía và có nhiều cái suy nghĩ và sẽ gặp những con cu xấu mà bài bản thì khỏi chê.nói chung rất là khó hiểu. càng nghiên cứu càng ngu và cả đời chơi cu của các cu thủ có thâm niên còn chưa biết được điều đó mới càng thôi thúc ae đam mê nghề cu cò xích lại gần với nhau trao đổi học hỏi kinh nghiệm của nhâu về những cái chưa biết.

Bạn nói cái gì lan man lạc đề, đọc chả thấy liên quan gì ở đây....Những gì bạn nói người ta nói tràn lan đại hải rồi, mình nghe muốn nhão cả tai... Tập trung chủ đề chính nhé, còn nếu kg nhận ra được chủ đề thì ngồi xem đọc bài người khác cũng đc ! :d :d :d

Mà mình nói thêm- Bạn đọc chỗ nào mình nói là mình giỏi. ---> Trích dẫn ra đây thì mới nói chuyện đc nhé.

Nhà mình nuôi 18 con : 4 mồi cây( 2 đồng kim, 2 thổ pha), 5 con mồi lỡ, 4 con bổi nổi, 1 con khách nuôi trần, còn lại chim mới tuyển là bổi chưa gáy. Chim mình tự bắt và nuôi lên mồi chỉ có 1 con, còn lại là 3 con đang nổi. Số còn lại đi giao lưu và đc anh em quý mến chia lại cho chơi. (*)(*) (*)(*)

Mình chọn chim, một là tai nghe mắt thấy, hai là hình dáng ( cái này cũng chưa rành nhưng đủ xài)...

Bạn nói cu xấu nhưng bài bản khỏi chê --> mình đồng ý, nhưng loại xấu chim mình kg chơi, cho dù bản bản hay cỡ nào, gù cứng ra làm sao....Vì chơi là chơi theo sở thích, mình thích con chim đẹp và hay.

Sao trả lời vậy bạn hài lòng chứ  _zoo_ _zoo_ _zoo_

Cu_TNT

• Chính thức
  • Thanks 19
    • Xem hồ sơ cá nhân
« Trả lời #41 vào lúc: 15/07/2015 10:06:25AM »
Cứ chơi rồi chiêm nghiệm đi bác à, mình đã qua tay ba con và giờ đang ôm hai con đây, toàn là cu già gù cả đó, và rất nhiều mồi chiến của các cao thủ mình biết, đều cùng cảnh ngộ. Còn đam mê của mỗi người mỗi khác, nhưng phải có cơ sở, chứ không phải nghe người ta hô hào thật không thể tin nổi, thật tuyệt vời, một con bổi hay bạn nuôi chục năm nó vẫn là một con bổi, nhiều con bổi về đấu rơm rơm bắt được lại thành mồi chiến, chúng ta đang chơi cu mồi chứ không phải cu mồm, và không phải ai cũng dư tiền để làm điều đó đâu, đừng ngồi đó làm anh hùng bàn phím và tiêu tiền mồm nữa.

To bạn Donalduc:

Riêng về quan điểm chơi chim giọng thổ là chim sa cầu thì tôi phản đối bạn tới cùng. Bạn có thể lập 1 topic trên ORG này hỏi mọi người xem, bao nhiêu người cùng quan điểm với bạn là chim thổ là chim sa cầu nhé  _zoo_ _zoo_Tôi kg "care" bạn chơi chim bao nhiêu năm và chiêm nghiệm đc bao nhiêu thứ, tôi care kiến thức của bạn tiếp thu đc khi chơi cái thú này là bao nhiêu thôi nha !   :)) :))

Nhân tiện mình nói một chút về kiến thức: Là kho tàng không ai dám tự xưng mình biết hết kiến thức tuy nhiên, có người chơi cả 10 năm mà kiến thức về thú chơi kg bằng đứa mới chơi 1 năm. Chơi là phải giao lưu học hỏi, quen biết rộng rãi và có tiếp thu.... Những người thoáng tính mới chơi đc với nhiều người....

Bạn nói một con cu bổi nuôi 10 năm nó vẫn là con bổi: Theo tôi quan điểm ở đây, một con chim hay mà nuôi 10 năm kg nổi là do thằng chủ nó ngu, kg biết chăm sóc, kg cho nó điều kiện và ngoại cảnh cần thiết để nó nổi, chứ kg phải nó kg thể nổi mà vẫn là con bổi nhé.
Một con chim cu bắt về tại sao nó lại kg gáy gù như ở ngoài rừng? Theo tôi nhé, là vì nó sợ, và nó coi cái lồng đó chưa phải nhà của nó, bao giờ chủ nó làm cho nó cảm thấy yên tâm, xem lồng như nhà, nó sẽ gáy gù cho bác xem, còn làm sao để nói xem lồng như nhà thì còn nhiều việc phải làm đấy.

Cũng có chim nuôi lâu nổi nhưng 10 năm thì bác chém quá rồi  =)) =))

Bác nói đam mê mỗi người mỗi khác, kg phải ai cũng dư tiền để chơi : tôi đồng ý. Chả có thằng nào làm lương 3 tr 1 tháng mà lại đi mua con bổi 5tr cả. Ít nhất thì thu nhập kha khá mới làm vậy... Nên bác kg phải lo lăng gì về việc này.

Có bác nào comment là đội giá chim lên, tôi cũng đồng ý, nhưng thú chơi này có nhiều sự lựa chọn cho các bác. Một con cu bổi bán ngoài tiệm nhiều thịt hơn con chào mào nhưng giá lại kg bằng, tầm 80k 1 con. Bác nào kg có đk thì mua về nuôi chơi cho biết, còn viẹc bỏ ra 80k mà muốn có chim hay thì tôi e rằng kg thể nhé. Các cụ đã bảo tiền nào của đấy, kg sai đâu

Mà chung quy cái này là gì, thú chơi phải kg, mỗi người chơi mỗi kiểu pk ??? Vậy thì nó đâu có giới hạn cho tiền mua 1 con chim.....Thú chơi đâu phải hàng hóa nhu yếu phẩm hàng ngày, ai cũng cần đâu mà giá cố định ????

Còn việc bác nói bán chim hô hào, thật kg thể tin nôi hay thật tuyệt với a dua theo BPhone thì tôi nghĩ thế này: Thuận mua vừa bán, anh muốn mua thì ngta mới bán, chứ ngta kg chạy tới nhà anh nói là : anh ơi chim tôi hay lắm, tuyệt lắm, chim bổi thôi nhưng bán 5tr...... Ai tới nhà tôi nói vậy tôi cho về thẳng (*)(*) (*)(*)

Bác nói tôi đừng ngồi đây anh hùng bàn phím  :)) :)) Xi lỗi ai lên diễn đàn chơi thì cũng mang tiếng là anh hùng bàn phím cả rồi, kg có cái bàn phím thì chắc bác lên đây viết comment đc chắc hahaha......

Anh Hùng bàn phím là gì : bác search google nó chỉ cho bác, đại khái là trẻ trâu nói xong chạy mất dép hoặc là nói cho nổ bà cố vào rồi lặn mất tăm..... Tôi lên đây đọc và thấy muốn comment thì comment góp ý chứ có nổ niếc gì hay chạy đi đâu mà bác bảo tôi anh hùng bàn phím hehehe

Trân trọng bác là giáo viên nhé, nghề này là nghề cao cả  :-bd

Cu_TNT

• Chính thức
  • Thanks 19
    • Xem hồ sơ cá nhân
« Trả lời #42 vào lúc: 15/07/2015 10:10:29AM »
TO Bác Khắc Điệp: Em cũng hâm mộ bác và cụ minhhieu có ký sự giao lưu rát vui, nhưng kg ngờ mọi việc lại tới nước này, em kg rõ cau chuyện của bác nhưng đưa lên diễn đàn như thế này quả là 1 cách giải quyết kg hay 1 tí nào.... đâu phải ai cũng kg biết mà bác đưa bài  lên nói về 1 con bổi mua 5tr nhờ anh em nhận xét.

Mục đích của bác là gì tự bác là người hiểu nhất nhưng theo em hiểu mục đích của bác thì kg đc hay lắm, có gì anh em alo là xong.....

Con cu này nó vui thì vui lắm mà phiền thì cũng phiền lắm, mong 2 anh giải quyết êm đẹp  _zoo_ _zoo_

Cu Gáy Bình Thạnh

• Phó Tổng điều hành
  • Hero Member
  • Thanks 637
  • Hội cu mồi ORG
    • Xem hồ sơ cá nhân
« Trả lời #43 vào lúc: 15/07/2015 10:17:00AM »
Đã có những tranh luận không liên quan đến topic và để tránh tình trạng AE mâu thuẫn lẫn nhau tôi đóng topic lại từ bây giờ!
« Sửa lần cuối: 15/07/2015 11:05:19AM gửi bởi Cugáy_BìnhThạnh »
<<<.....TRI ÂN GIAO LƯU VÀ HỌC HỎI.....>>>

Diễn đàn Cu gáy Việt Nam trên facebook

AUTO [F9]TELEX VNI VIQR VIQR* OFF Check Spell Old Accent