Chương trình từ thiện: Ấm áp vùng cao Hà Giang
Giải cu gáy đấu lần thứ nhất mừng SN diễn đàn 5 tuổi thành công tốt đẹp
Phóng sự: Nghệ nhân dân gian Trần Lữ
Diễn đàn Cu gáy Việt Nam trên facebook

Tác giảChủ đề: Cu_10 và những người bạn  (Đọc 9322 lần)

Hoài Nhân

• °ஜ۩۞۩ஜ°
  • Hero Member
  • Thanks 58
  • Hội cu mồi ORG
    • Xem hồ sơ cá nhân
Re: Cu_10 và những người bạn
« Trả lời #60 vào lúc: 24/02/2016 09:42:17AM »
Chú Minh sét cái kèo nào gần gần ko anh em ta chiến chơi.
ஜ۩۞۩ஜ Ngu - Ngu nữa - Ngu mãi ஜ۩۞۩ஜ

Cu_10

• Sr. Member
  • Thanks 62
  • Đam mê không giới hạn
    • Xem hồ sơ cá nhân
« Trả lời #61 vào lúc: 24/02/2016 03:21:55PM »
Chú Minh sét cái kèo nào gần gần ko anh em ta chiến chơi.

Mùa này cu căng lắm rồi nè chú Huy.tìm kèo ae ta kiếm bổi về nuôi *><* *><* *><*

Hehe, sẵn chú Minh nói, tui set cái kèo An Giang nè, 2 chú có đi không?  :d

Bổi quê hương đầu năm
21/2/2016

Thằng bạn ở Cần Thơ được nghỉ làm 2 ngày, nó về An Giang đánh. Mình nôn nao muốn đi cùng nó. Dự là tối thứ 7 lên xe đò về AG nhưng chưa thu xếp xong công việc, với lại sự ngày Rằm xe cộ đông đúc. Thế là alo cho nó và a Trung cuangiang (lâu rồi ko lên diễn đàn) rằng chắc hẹn lần sau. Vậy mà sáng chủ nhật thức dậy thấy khỏe khoắn, và thấy nôn nao hơn. Thôi, ở SG cũng ko biết làm gì, về quê chơi vậy. Thế là ba chân bốn cẳng đón xe ôm chạy ra bến xe miền Tây đi cho kịp chuyến xe lúc 7g30.

Về tới AG lúc 1g, thằng bạn alô cho hay 3 con mồi lở mang theo bể hết rồi nên nó cuốn gói về luôn (Thành tích: 2 ngày được 2 bổi). Mình alo cho chú Hậu lehaucugay rủ qua anh Trung gác, nhưng Hậu ko đi được vì vợ mới sinh.

Sẵn đây chúc mừng chú Hậu có quý tử đầu năm!!    _zoo_

Thế là mình bắt tiếp xe ôm về nhà a Trung. Nghỉ ngơi một tí, 2 anh em xuất hành lúc 2g30 đến 6g chiều thì về. Thu hoạch: 2 bổi. Trong đó có em này mình rất thích.

Mình lai nghĩ một, con chim cu đến với người chơi phần cũng do cái duyên. Lúc đầu 2 ae định rằng sẽ bắt con đồng trên cây đằng kia vì chỉ nghe nó trả lời. Ngờ đâu thằng cu này ở đâu bay về ngay cây gáo gần hơn,, chơi vài sấp thì té xuống đât. Trường hợp này giống y chang lúc như bắt con thổ cho chú Minh hôm rồi đó chú Minh. Hơn nữa, bãi đánh này tuy đẹp như mơ nhưng a Trung nói là lúc ảnh đi thì lại không thấy thằng cu nào. Vậy mà hôm mình đi lại thấy bổi về.

Bãi đánh:

Tối về nhà a Trung ăn bữa cơm đầm ấm (với nước có cồn :D), lại còn được khuyến mãi 2 bịch mắm đem về. Thật quý hóa quá! Mình lên xe ngủ thẳng một giấc về lại SG lúc 4g sáng, kết thúc một hành trình tốt đẹp.

Mời anh em thưởng lãm con bổi quê em :D

2 hôm rồi em nó không chịu ăn, mình đang cố hết sức chăm lo. Nhờ làm theo các lời khuyên của anh Trọng ledang70, anh Trung, sáng nay em nó mổ mổ cóng lúa và cóng kê 1,2 nhát, nhưng coi điệu bộ có vẻ lười biếng.

Cám ơn anh em đã đọc bài.
« Sửa lần cuối: 24/02/2016 03:23:28PM gửi bởi Cu_10 »

lehaucugay

• Sr. Member
  • Thanks 11
    • Xem hồ sơ cá nhân
« Trả lời #62 vào lúc: 24/02/2016 04:17:23PM »
Hj, Trước hết cám ơn chú Huy, tiếp đến chúc mừng chú và a Trung có chuyến đi buổi chiều tuyệt đẹp, chúc chú có được em bổi ưng ý, chúc chú có nhiều sức khỏe tiếp tục sự nghiệp cu cò.

cuangiang

• Sr. Member
  • Thanks 26
    • Xem hồ sơ cá nhân
« Trả lời #63 vào lúc: 24/02/2016 08:08:05PM »
Bói cho em nó cái cho vui ace! Giọng thổ , trơn rồng k có kèm gì đâu rán ăn đi để sống con ơi hahahaha _zoo_
tâm bất biến giửa dòng đời vạn biến

lehaucugay

• Sr. Member
  • Thanks 11
    • Xem hồ sơ cá nhân
« Trả lời #64 vào lúc: 25/02/2016 08:13:59AM »
Con này địa điểm ở đâu a Trung?

cugay_quan9

• Hero Member
  • Thanks 36
  • Hội cu mồi ORG
    • Xem hồ sơ cá nhân
« Trả lời #65 vào lúc: 26/02/2016 12:43:37PM »
Chúc mừng 2 ae có chuyến đi vui vẻ.còn chú Hậu giờ lo ôm quý tử nên ko đi xa dc là đúng rồi.chú Huy ráng nuôi con thổ đó cho mau nổi tết năm sau về đánh cu nhé. _zoo_ _zoo_ _zoo_
Đam mê là không phân biệt tuổi tác

Diễn đàn Cu gáy Việt Nam trên facebook

AUTO [F9]TELEX VNI VIQR VIQR* OFF Check Spell Old Accent