Chương trình từ thiện: Ấm áp vùng cao Hà Giang
Giải cu gáy đấu lần thứ nhất mừng SN diễn đàn 5 tuổi thành công tốt đẹp
Phóng sự: Nghệ nhân dân gian Trần Lữ
Diễn đàn Cu gáy Việt Nam trên facebook

Tác giảChủ đề: Bổi 20/10  (Đọc 3595 lần)

Cu_ĐL

• Hero Member
  • Thanks 166
    • Xem hồ sơ cá nhân
Re: Bổi 20/10
« Trả lời #20 vào lúc: 05/11/2014 01:06:53PM »
 NÓ thì cũng thuộc dạng chim khá dấy nhưng mình vẫn kết con ở trên hơn. Chơi chim mà cụ mỗi người có cách nhìn cách cảm nhận khác. MÌnh ngay từ đầu nhìn vào là đã thích con đầu tiên rồi....!!!!!

cugaycuomsa

• Hero Member
  • Thanks 116
    • Xem hồ sơ cá nhân
« Trả lời #21 vào lúc: 05/11/2014 10:36:35PM »
con số 2 mình đóng quy khá, đầu tròn cổ thắt, ưc ưởn ra thế kia  =)) chim giong đồng bài bản tráo trở kèm nhiều gù tốt ko nuôi nuôi con nào  :)) :)) _khotro_ _khotro_ con này sau nó rước ko dưới 4 sấp gù, dàn quy lưng thế kia  _yahoo_
« Sửa lần cuối: 05/11/2014 10:38:54PM gửi bởi cugaycuomsa »
Gạo đem vào giã bao đau đớn
Gạo giã xong rồi trắng tựa bông
Sống ở trên đời người cũng vậy
Gian nan rèn luyện mới thành công
giao lưu kết bạn mọi miền 0973767653.

dinhhai

• Chính thức
  • Thanks 6
    • Xem hồ sơ cá nhân
« Trả lời #22 vào lúc: 05/11/2014 11:24:30PM »
bổi 3/11/2014 ae chém xem nó ra sao nha  :))

Độc cô lang

• Chính thức
  • Thanks 20
    • Xem hồ sơ cá nhân
« Trả lời #23 vào lúc: 06/11/2014 11:33:47AM »
 A là Kiên đây Hải. Nhìn chung con chim của e có giọng thổ pha đồng, là một con chim tầm thường, không đáng công để cho e đổ lúa. Hãy phóng sinh hay dã man hơn một tý thì thịt nấu cho thằng cu ở nhà bát cháo là thượng sách. A chưa xem hết, con cuối cùng (3.11) đừng đổ lúa, mấy con chim trên được đó, con số 1 rất khá chim, con bổi tiệm tạm thôi e.
« Sửa lần cuối: 06/11/2014 11:48:56AM gửi bởi Độc cô lang »

cugaykogay

• Chính thức
  • Thanks 1
    • Xem hồ sơ cá nhân
« Trả lời #24 vào lúc: 06/11/2014 06:50:44PM »
A là Kiên đây Hải. Nhìn chung con chim của e có giọng thổ pha đồng, là một con chim tầm thường, không đáng công để cho e đổ lúa. Hãy phóng sinh hay dã man hơn một tý thì thịt nấu cho thằng cu ở nhà bát cháo là thượng sách. A chưa xem hết, con cuối cùng (3.11) đừng đổ lúa, mấy con chim trên được đó, con số 1 rất khá chim, con bổi tiệm tạm thôi e.
bác nói thẳng nói thật và nói hay quá ,mình thấy bổi thường thường nên thả về tự nhiên hết đi ,vừa bào tồn mà vừa đở chật nhà mình nữa

cugaycuomsa

• Hero Member
  • Thanks 116
    • Xem hồ sơ cá nhân
« Trả lời #25 vào lúc: 06/11/2014 06:56:28PM »
con số 3 theo a , nó là con mái đó H ah, nuôi chi cho phí cái lồng.
Gạo đem vào giã bao đau đớn
Gạo giã xong rồi trắng tựa bông
Sống ở trên đời người cũng vậy
Gian nan rèn luyện mới thành công
giao lưu kết bạn mọi miền 0973767653.

Guhaucung

• Hero Member
  • Thanks 42
    • Xem hồ sơ cá nhân
« Trả lời #26 vào lúc: 07/11/2014 07:24:09AM »
con số 3 theo a , nó là con mái đó H ah, nuôi chi cho phí cái lồng.

Ngay từ đầu nhìn cái mông đít của e nó, e cũng đã nghĩ con này là chim mái nhưng ko dám chém vì sợ ăn gạch đá, nay bác cuomsa chém thì e mới dám ké tí  _khotro_
"Sống đơn giản cho đời thanh thản"

cu gáy_ Tây Nguyên

• Hero Member
  • Thanks 346
  • CUGAY.ORG TIÊU KHIỂN & BẢO TỒN
    • Xem hồ sơ cá nhân
« Trả lời #27 vào lúc: 07/11/2014 12:01:47PM »
Đề nghị chú H về làm phẫu thuật để xác định giới tính ngay cho ae đỡ nghi ngờ nhé  :)) :))
Thú chơi dân dã suốt bốn mùa.
Chỉ vì những tiếng cúc cù cu.

dinhhai

• Chính thức
  • Thanks 6
    • Xem hồ sơ cá nhân
« Trả lời #28 vào lúc: 07/11/2014 11:06:40PM »
cảm ơn a K đã nhận xét con bổi tiệm là bác Đồng_Đen tặng e nói con này gù khá để chém gió thôi haa , còn con bổi 20/10 nó về 10 ngày là xáp gù với mồi rùi , thằng e họ e đi tập luôn rùi mà nó gáy hơi nhỏ , còn con bổi 3/11 thì chắc tuần sau e về thịt quá haa

dinhhai

• Chính thức
  • Thanks 6
    • Xem hồ sơ cá nhân
« Trả lời #29 vào lúc: 07/11/2014 11:08:19PM »
Đề nghị chú H về làm phẫu thuật để xác định giới tính ngay cho ae đỡ nghi ngờ nhé  :)) :))
để e gom 1 mới cùi mía rùi khi nào thịt e quay cờ líp cho bác C xem nha haa

Cu_ĐL

• Hero Member
  • Thanks 166
    • Xem hồ sơ cá nhân
« Trả lời #30 vào lúc: 07/11/2014 11:12:03PM »
cảm ơn a K đã nhận xét con bổi tiệm là bác Đồng_Đen tặng e nói con này gù khá để chém gió thôi haa , còn con bổi 20/10 nó về 10 ngày là xáp gù với mồi rùi , thằng e họ e đi tập luôn rùi mà nó gáy hơi nhỏ , còn con bổi 3/11 thì chắc tuần sau e về thịt quá haa
Vậy  thì  M nói có sai ko?????

dinhhai

• Chính thức
  • Thanks 6
    • Xem hồ sơ cá nhân
« Trả lời #31 vào lúc: 08/11/2014 11:30:47AM »
nhìn con bổi 20/10 với con bổi tiệm thì những lão cu nói con tiệm tốt hơn con kia nhiều , tấm hình mình chụp con tiệm nhìn ko có thật màu lông của nó nữa thành ra cứ cho quan điểm của bác là ok đi . e chỉ nói cho bác biết là nick Doccolang cầm chim của bác Đồng_Đen ko chứ đâu ra haa

todiepbl

• Hero Member
  • Thanks 133
    • Xem hồ sơ cá nhân
    • cu gay viet nam
« Trả lời #32 vào lúc: 08/11/2014 03:21:15PM »
Đ ơi! bạn thích nuôi vì chim của người thân tặng thì cứ để bạn ấy nuôi, ý kiến làm gì hả cụ?
Sống để đam mê cu gáy!

dinhhai

• Chính thức
  • Thanks 6
    • Xem hồ sơ cá nhân
« Trả lời #33 vào lúc: 08/11/2014 08:59:16PM »
Đ ơi! bạn thích nuôi vì chim của người thân tặng thì cứ để bạn ấy nuôi, ý kiến làm gì hả cụ?
tự do ngôn luận mà bác cứ vô tư đi haa e mới biết chơi thôi nhưng may mắn quen a Thiện Bảo Lộc , a Long Đồng-Đen thành ra thích chim Bảo Lộc hay dở miễn tấm lòng ae thì ok hết chơi kiếm bạn chứ ko phải con chim  =))

todiepbl

• Hero Member
  • Thanks 133
    • Xem hồ sơ cá nhân
    • cu gay viet nam
« Trả lời #34 vào lúc: 09/11/2014 10:41:28PM »
tự do ngôn luận mà bác cứ vô tư đi haa e mới biết chơi thôi nhưng may mắn quen a Thiện Bảo Lộc , a Long Đồng-Đen thành ra thích chim Bảo Lộc hay dở miễn tấm lòng ae thì ok hết chơi kiếm bạn chứ ko phải con chim  =))
Mình cũng là người được sinh ra và lớn lên ở Bảo Lộc, Thiện Bảo Lộc và Long Đồng Đen cũng kô lạ gì mình, đều là ae quen biết, cùng sở thích cu cò cả bạn à! Chim bạn được tặng thì cứ tin tưởng người tặng mà nuôi, nước chơi của nó thì bạn cứ hỏi thẳng cụ Long là rỏ nhất, đâu cần bác phải đem ra đố ae đúng kô! _b_
Sống để đam mê cu gáy!

dinhhai

• Chính thức
  • Thanks 6
    • Xem hồ sơ cá nhân
« Trả lời #35 vào lúc: 09/11/2014 11:34:38PM »
Mình cũng là người được sinh ra và lớn lên ở Bảo Lộc, Thiện Bảo Lộc và Long Đồng Đen cũng kô lạ gì mình, đều là ae quen biết, cùng sở thích cu cò cả bạn à! Chim bạn được tặng thì cứ tin tưởng người tặng mà nuôi, nước chơi của nó thì bạn cứ hỏi thẳng cụ Long là rỏ nhất, đâu cần bác phải đem ra đố ae đúng kô! _b_
không bác hiểu lầm rùi e mang lên đây để cho ae chém gió chơi chứ còn cái việc đánh đố thì bác nghĩ oan cho e rùi haa vậy thì ae quen ko rất vui làm quen với bác khi nào có dịp e ghé Bảo Lộc ới bác chém gió chơi nha . thân chào  _zoo_

todiepbl

• Hero Member
  • Thanks 133
    • Xem hồ sơ cá nhân
    • cu gay viet nam
« Trả lời #36 vào lúc: 10/11/2014 06:52:26AM »
không bác hiểu lầm rùi e mang lên đây để cho ae chém gió chơi chứ còn cái việc đánh đố thì bác nghĩ oan cho e rùi haa vậy thì ae quen ko rất vui làm quen với bác khi nào có dịp e ghé Bảo Lộc ới bác chém gió chơi nha . thân chào  _zoo_
Gặp gở, giao lưu, học hỏi thì lúc nào mình cũng sẳn sàng chào đón bạn tại Bảo Lộc, mình giờ đang đi làm tại Bình Phước, 2 tuần mới về nhà một lần nên lúc nào về thì giao lưu vô tư!
Thân chào! _zoo_
Sống để đam mê cu gáy!

Diễn đàn Cu gáy Việt Nam trên facebook

AUTO [F9]TELEX VNI VIQR VIQR* OFF Check Spell Old Accent