Chương trình từ thiện: Ấm áp vùng cao Hà Giang
Giải cu gáy đấu lần thứ nhất mừng SN diễn đàn 5 tuổi thành công tốt đẹp
Phóng sự: Nghệ nhân dân gian Trần Lữ
Diễn đàn Cu gáy Việt Nam trên facebook

Tác giảChủ đề: Cho e hỏi cu ghep đẻ  (Đọc 1046 lần)

hai khuong

• Chính thức
  • Thanks 2
    • Xem hồ sơ cá nhân
Cho e hỏi cu ghep đẻ
« vào lúc: 27/12/2014 09:24:06PM »
e có 1 e mái sà cầu mái cánh.e sờ nó mà nó vẩn gáy và nó mộp xuống xòe cánh  nhảnh phao câu hà.k biết như vậy có cho ghép đẻ đc chưa các bác.e đã treo gần lồng con trống sao e thấy nó đòi chui qua mổ con trống k hà.nhờ các bác có kinh ngiệm chỉ cho e với.
« Sửa lần cuối: 28/12/2014 04:59:48PM gửi bởi C80 Hoàng Mai. »

quyents83

• Thích cu gáy
  • Hero Member
  • Thanks 106
  • mê cu gáy
    • Xem hồ sơ cá nhân
    • http://www.cugay.org
Re: Cho e hỏi cu ghep đẻ
« Trả lời #1 vào lúc: 29/12/2014 06:46:35PM »
e có 1 e mái sà cầu mái cánh.e sờ nó mà nó vẩn gáy và nó mộp xuống xòe cánh  nhảnh phao câu hà.k biết như vậy có cho ghép đẻ đc chưa các bác.e đã treo gần lồng con trống sao e thấy nó đòi chui qua mổ con trống k hà.nhờ các bác có kinh ngiệm chỉ cho e với.
Bạn có chuồng ghép đẻ cứ thả hai con vào với nhau.Sau đó cắt hai đoạn ống nước phi 110,dài khoảng 30 cm,lấy 2 cục gạch chặn dọc 2 bên ống nước có tác dụng cho ống nc cố định.Nếu có xảy ra chiến tranh thì còn có chỗ nấp.Sau một thời gian quen nhau là đẻ thế thôi,nhưng chủ yếu phải chuẩn 1 con đực 1 con mái nhé.Bảo đảm thành công 100%. _zoo_ _zoo_ _zoo_ _zoo_
Chưa có tài đã đánh mất tâm,vừa có chút tâm đã bài xích tài

cugay.baccuc

• Chính thức
  • Thanks 2
    • Xem hồ sơ cá nhân
« Trả lời #2 vào lúc: 29/12/2014 06:57:32PM »
con mái có biểu hiện như vậy là đang động đực bạn treo 2 lồng cạnh nhau khoảng 2 hôm rồi thả con mái vào lồng đẻ trước khoảng 1 hôm(vẫn tro 2 con cạnh nhau) rồi để thông cửa cho con trống tự chui sang đảm bảo thành công 10000% mình làm vậy suốt mà. Nhưng mùa đông chim ấp nở không tốt lắm. Chúc bạn có những lứa cu con đẹp

hai khuong

• Chính thức
  • Thanks 2
    • Xem hồ sơ cá nhân
« Trả lời #3 vào lúc: 29/12/2014 07:48:46PM »
để  e áp dụng thử.cảm ơn các bác nhiều.mong rằng sẽ có cúc cu con sớm.hihi...

hai khuong

• Chính thức
  • Thanks 2
    • Xem hồ sơ cá nhân
« Trả lời #4 vào lúc: 29/12/2014 08:00:47PM »
các bác ơi k biết lúc ghép đẻ có cho chim ăn thêm thức ăn nào ngoài lúa k.

cugay.baccuc

• Chính thức
  • Thanks 2
    • Xem hồ sơ cá nhân
« Trả lời #5 vào lúc: 01/01/2015 07:23:11PM »
Ban cứ trộn thêm một ít cám gà vào thóc và cho ăn thêm đỗ xanh, cho ăn đỗ xanh thì tỉ lệ có trống sẽ cao lắm đấy( như người ăn giá đỗ thì ...........) tuy nhiên khuyến cáo với bạn là lứa đầu thường ít có khả năng có trống do chim chưa thực sự đã bắt cặp

Duan_Pro

• Jr. Member
  • **
  • Thanks 0
    • Xem hồ sơ cá nhân
« Trả lời #6 vào lúc: 22/01/2015 04:32:39PM »
để  e áp dụng thử.cảm ơn các bác nhiều.mong rằng sẽ có cúc cu con sớm.hihi...
Thực trạng này giống đôi của nhà mình, Bác để lại số điện thoại mình hỏi tỷ mỷ chút, đôi nhà mình gù với nhau liên tục, con mái cũng đẻ trứng rồi, cho tay vào nằm rạp xuống luôn, khi cho 2 con vào lồng to, thì gáy đối nhau con trống thua, bị con mái mổ tóe đầu, bây giờ con trồng thấy con mái là sợ không dám đến gần tán tỉnh nữa, lồng nhà mình to 2mx2m có trồng cây to ở trong lồng, nhiều chỗ ẩn để khỏi bị phụ nữ đánh đuổi. Con trống nhà mình nuôi 3 năm lồng chắc chắc đực 100%, con mái đã cho mấy lứa đẻ rồi. Bác Chỉ giúp mình ghép đôi này thành công với, cảm ơn nhiều.

nguyenvanhopt

• Newbie
  • *
  • Thanks 0
    • Xem hồ sơ cá nhân
« Trả lời #7 vào lúc: 24/01/2015 12:57:11AM »

Diễn đàn Cu gáy Việt Nam trên facebook

AUTO [F9]TELEX VNI VIQR VIQR* OFF Check Spell Old Accent