Chương trình từ thiện: Ấm áp vùng cao Hà Giang
Giải cu gáy đấu lần thứ nhất mừng SN diễn đàn 5 tuổi thành công tốt đẹp
Phóng sự: Nghệ nhân dân gian Trần Lữ
Diễn đàn Cu gáy Việt Nam trên facebook

Tác giảChủ đề: cách thuần cu gáy bồi nhanh thuần!  (Đọc 9925 lần)

kutit_23

• Chính thức
  • Thanks 1
    • Xem hồ sơ cá nhân
cách thuần cu gáy bồi nhanh thuần!
« vào lúc: 28/11/2013 10:30:18AM »
các bác chỉ giúp em cách thuần cu gáy nhanh thuần với em nuoi 1 chu gần 1 năm rồi nhưng vần phi ầm ầm toắc cả đầu hic! :(

dungcu_hn

• Hero Member
  • Thanks 96
    • Xem hồ sơ cá nhân
Re: cách thuần cu gáy bồi nhanh thuần!
« Trả lời #1 vào lúc: 28/11/2013 11:46:02AM »
Bể chủ rồi, chuyển sang mình đi. mình chăm hết phi ngay.

huy_tm

• Hero Member
  • Thanks 187
    • Xem hồ sơ cá nhân
« Trả lời #2 vào lúc: 28/11/2013 08:25:14PM »
có rất nhiều cách tùy thuộc vào điều kiện và quỹ thời gian của từng người. Mình xin chia sẽ cách của mình, nó phù hợp với hoàn cảnh và đặc thù công việc của mình. Dầu tiên bạn cho chú bổi vào một chiếc lồng nan mau và nhỏ thôi, để một cóng nước to (đảm bảo ko bao giờ thiếu nước)  bên cóng thóc hôm đầu bạn đổ vào buổi sáng sớm nhớ là từ sáng rồi để đến chiều tối về  bạn xem xem lực ăn của chim hết chừng nào. sau đó bỏ ra và thực hiện theo quy trình ngày hai bữa sáng chiều  .mỗi lần đổ thóc vào chỉ bằng lượng nó ăn,ít  hơn chút càng tốt. cứ như vậy mỗi lần thấy bạn ra chim sẽ có phản xạ đc ăn nên sẽ rất mau thuần.đây  là kinh nghiệm của bản thân mình chia sẻ ,có  lẽ vẫn có sai xót hoặc chưa hợp lý bạn , tham khảo thêm những anh em khác xem sao. chúc bạn có chú chim mau thuần chủ
Thái Huy 1980
call: 0948831616
Rất mong có dip học hỏi - giao lưu cùng các bạn .

quyents83

• Thích cu gáy
  • Hero Member
  • Thanks 106
  • mê cu gáy
    • Xem hồ sơ cá nhân
    • http://www.cugay.org
« Trả lời #3 vào lúc: 28/11/2013 08:36:32PM »
CHÀO BẠN KINH NGHIỆM CỦA MÌNH THÌ MÌNH CẮT LÔNG CÁNH THẢ RA CHO ĐI BỘ VÀI VÒNG RỒI LÙA VÀO LỒNG LÀM NHƯ VẬY 1 THỜI GIAN CHO QUEN,BẢO ĐẢM VỚI BẠN CẦM LỒNG SẼ ĐỨNG YÊN KHÔNG NHÚC NHÍCH
Chưa có tài đã đánh mất tâm,vừa có chút tâm đã bài xích tài

binhbalahadong

• Chính thức
  • Thanks 2
    • Xem hồ sơ cá nhân
« Trả lời #4 vào lúc: 28/11/2013 08:55:25PM »
CHÀO BẠN KINH NGHIỆM CỦA MÌNH THÌ MÌNH CẮT LÔNG CÁNH THẢ RA CHO ĐI BỘ VÀI VÒNG RỒI LÙA VÀO LỒNG LÀM NHƯ VẬY 1 THỜI GIAN CHO QUEN,BẢO ĐẢM VỚI BẠN CẦM LỒNG SẼ ĐỨNG YÊN KHÔNG NHÚC NHÍCH

Bác nói chuẩn,e mua bổi vể cắt lông cánh, đuôi, ... Giờ xách lồng tmai,đứng im...nhưng ko thấy gáy nữa.....chắc fair đợi 1 tgian

cuhoangtb

• Hero Member
  • Thanks 159
    • Xem hồ sơ cá nhân
« Trả lời #5 vào lúc: 28/11/2013 09:15:53PM »
Cắt lông cánh thả ra cho đi lại chơi trong nhà như gà, vịt, cuối ngày lùa vào lồng, như vậy vài lần chim thuần ngay
MÊ CU GÁY

cugayquangninh

• Hội cu gáy đấu org QNinh
  • Hero Member
  • Thanks 473
  • 0978795666
    • Xem hồ sơ cá nhân
    • www.youtube.com/sonhacoi
« Trả lời #6 vào lúc: 28/11/2013 09:56:15PM »
Cách thuần của AE ai nói cũng có lý hết , nhưng điều quang trọng là phải hiểu tập tính từng con,mỗi con một tính khác nhau, có con ưa lồng chật , có con ưa lồng rộng , có con ưa cắt cánh thả đi như gà , cũng có con cắt cánh thì được ,chứ thả như gà lâu nổi và khả năng bể chủ rất cao .Nếu chim nóng nên cho ở lồng rộng, chim đằm ở lồng chật , nếu ngược lại nguy cơ sẩy ra tật lổi và lâu nổi rất cao, nuôi nổi rồi tự nó khác thuần thôi,bổi mộc , thóc nước đầy đủ nuôi kiểu vứt vạ , thành công rất cao. Thân !

Sống ! Không chỉ nhận cho riêng mình .
Sơn- Hà Cối
https://www.facebook.com/cugayquangninh.son

tungduong

• Chính thức
  • Thanks 8
    • Xem hồ sơ cá nhân
« Trả lời #7 vào lúc: 28/11/2013 10:30:58PM »
Bạn treo chổ có người qua lại, cho ăn đầy đủ. nhà mà có mồi thì nó đè lâu nổi lắm.

Tiểu_cugay

• Hero Member
  • Thanks 82
    • Xem hồ sơ cá nhân
« Trả lời #8 vào lúc: 28/11/2013 11:39:09PM »
trước tiên ban cắt hết lông cánh lông đuôi , rùi nuôi e nó 1 tuần . lúc này nó đã bít ăn uống và bít mình đang bị nhốt . sau 1 tuần bạn bắt đầu tập như sau: mỗi ngày cho ăn 2 bữa va lúc nào rảnh thì thả nó ra lấy tay vuốt ve choc ghẹo nó khoảng 15-30p rùi thả vào lồng cứ làm như vậy khoảng 1-2 tuần rùi ko thả nữa makf chỉ cho ăn theo pữa mỗi pữa cho 1 ít thức ăn sao cho nó ăn từ sáng tới trưa là hết rùi chiều 3-4h cho an tiếp làm như vậy 1 tháng thui là có nhát cỡ nào cũng phải dạn sau 1 tháng thì cho đầy đủ thưcc an  vào kô để nó đói nữa , lúc này là cơ hội để bạn tập cho nó ăn các laoi thức ăn mak ban muốn nó phải ăn , vì có những con ko ăn pắp haoc mè đây là lúc ép nó ăn tấ cả các loại hạt . chúc bạn thành công nhá

haivan_vn

• Hero Member
  • Thanks 89
    • Xem hồ sơ cá nhân
« Trả lời #9 vào lúc: 28/11/2013 11:53:36PM »
e thích câu tra loi cua son cugayquangninh.e thây a nói chính xác thóc lúa dây du,vât chim và xem nhu con ghe lai nhanh nôi,còn dôi khi nhjêu con duoc chåm sóc cân thân lai lâu nôi.
..Sống không giận, không hờn không oán trách.
luôn mỉm cười với thử thách chông gai
               Tâm bất biến giữa dòng đời vạn biến...

quyents83

• Thích cu gáy
  • Hero Member
  • Thanks 106
  • mê cu gáy
    • Xem hồ sơ cá nhân
    • http://www.cugay.org
« Trả lời #10 vào lúc: 29/11/2013 10:13:18AM »
BÁC CHỦ TOP HỎI CÁCH THUẦN NHANH CHỨ KHÔNG HỎI NUÔI NỔI NHANH,NÊN EM HƯỚNG DẪN NHƯ VẬY. CÒN NỔI HAY KHÔNG LÀ LẠI LÀ VẤN ĐỀ KHÁC.
Chưa có tài đã đánh mất tâm,vừa có chút tâm đã bài xích tài

cugaydauqn

• Đặc cách
  • Jr. Member
  • Thanks 8
  • Móng Cái Q Ninh
    • Xem hồ sơ cá nhân
« Trả lời #11 vào lúc: 29/11/2013 10:40:35AM »
BÁC CHỦ TOP HỎI CÁCH THUẦN NHANH CHỨ KHÔNG HỎI NUÔI NỔI NHANH,NÊN EM HƯỚNG DẪN NHƯ VẬY. CÒN NỔI HAY KHÔNG LÀ LẠI LÀ VẤN ĐỀ KHÁC.

Nó nổi, nó xung, nó sẻ thuần , nếu nó thuần mà bị bể chủ, bể thung, bể cả cái lồng , không nổi , thì thuần đét để mà làm gì :  :-bd

nguyendang

• Chính thức
  • Thanks 5
    • Xem hồ sơ cá nhân
« Trả lời #12 vào lúc: 24/04/2014 09:12:31PM »
Hic theo minh cũng tùy vào tay nuôi đo pan tập cu khó hơn là chim hót,nếu như có pan nói cho ăn theo bữa ,thả ra zây cũng đúng mà chỉ danh cho những ngơơươì thật rãng rỗi kaaaa

Diễn đàn Cu gáy Việt Nam trên facebook

AUTO [F9]TELEX VNI VIQR VIQR* OFF Check Spell Old Accent