Chương trình từ thiện: Ấm áp vùng cao Hà Giang
Giải cu gáy đấu lần thứ nhất mừng SN diễn đàn 5 tuổi thành công tốt đẹp
Phóng sự: Nghệ nhân dân gian Trần Lữ
Diễn đàn Cu gáy Việt Nam trên facebook

Tác giảChủ đề: Lụp mới 1/3 đoạn đường, các bác góp ý dùm nhé.  (Đọc 2943 lần)

nguyenngochung

• gac cu
  • Sr. Member
  • Thanks 22
  • Hội cu mồi ORG
    • Xem hồ sơ cá nhân
Re: Lụp mới 1/3 đoạn đường, các bác góp ý dùm nhé.
« Trả lời #20 vào lúc: 10/09/2014 09:15:20AM »
lụp chưa đạt yêu cầu lắm nhưng nếu với người mới làm đầu tiên là rất ok rồi. nhưng mình có ý kiến nếu đánh cây thì bạn nên làm nan dày tí nữa đối với mặt lụp, thì nan nennhiễn hơn nửa sẽ làm mặt lụp đẹp hơn. vì nan thưa chim chòi lồng dể bị vướn cổ nếu ko thấy chim sẽ đi toi, thứ 2 chống bồ két khi va lụp ko bắt đc chim, bảo toàn đc chim. có đôi lời góp ý có gì ko pải a e đừng ném đá nha
buồn buồn nướng cu nhậu chơi

cafekhuya

• Chính thức
  • Thanks 5
    • Xem hồ sơ cá nhân
« Trả lời #21 vào lúc: 10/09/2014 09:12:25PM »
BẠN CÓ THỂ HƯỚNG DẪN KỸ CHỔ MÌNH ĐÁNH MŨI TÊN DÙM MÌNH ĐƯỢC KHÔNG MÌNH KHÔNG LÀM ĐƯỢC CHỔ ĐÓ. CÁM ƠN BẠN TRƯỚC NGE!

Em ko hiểu cái mủi tên bác chỉ xuống cái trục xoay hay giá đỡ hay thanh gắng cầu tử. Bác có thể nói rỏ hơn được ko? Nếu là cái trục thì khi bác làm xong cái mặt trước thì có 6 cái lổ uốn tròn vừa cái cây trục và 2 điểm đầu là điểm tựa cố định gắng liền với thân lụp thì chỉ cần bác xỏ ngang qua là xong ( mấy cái lổ uốn tròn này phải chính xát, thẳng đều thì mới có thể xỏ qua được.
bạn chỉ mình làm cái giá đỡ ở dưới cái cầu tử dó bạn. mà cái giá đỡ đó bạn làm thép hay day chì thế nếu thép thì thép bự bao nhiêu và dây chì  thì bự bao nhiêu thi phù hợp. Cám ơn bạn trước nge!
« Sửa lần cuối: 10/09/2014 09:14:56PM gửi bởi cafekhuya »

cuadongvn

• Chính thức
  • Thanks 13
    • Xem hồ sơ cá nhân
« Trả lời #22 vào lúc: 11/09/2014 11:41:45AM »
BẠN CÓ THỂ HƯỚNG DẪN KỸ CHỔ MÌNH ĐÁNH MŨI TÊN DÙM MÌNH ĐƯỢC KHÔNG MÌNH KHÔNG LÀM ĐƯỢC CHỔ ĐÓ. CÁM ƠN BẠN TRƯỚC NGE!

Em ko hiểu cái mủi tên bác chỉ xuống cái trục xoay hay giá đỡ hay thanh gắng cầu tử. Bác có thể nói rỏ hơn được ko? Nếu là cái trục thì khi bác làm xong cái mặt trước thì có 6 cái lổ uốn tròn vừa cái cây trục và 2 điểm đầu là điểm tựa cố định gắng liền với thân lụp thì chỉ cần bác xỏ ngang qua là xong ( mấy cái lổ uốn tròn này phải chính xát, thẳng đều thì mới có thể xỏ qua được.

bạn chỉ mình làm cái giá đỡ ở dưới cái cầu tử dó bạn. mà cái giá đỡ đó bạn làm thép hay day chì thế nếu thép thì thép bự bao nhiêu và dây chì  thì bự bao nhiêu thi phù hợp. Cám ơn bạn trước nge!

Giá đở này bắt buột phải dùng thép có độ đàn hồi, ko được dùng kẽm, em thì dùng thép 1.0mm. Tất cả các công đoạn này em chỉ nhìn hình và làm theo. Em có vẽ sơ qua cho anh xem. Tks a

[IMG]http://imagizer.imageshack.com/img537/7228/T3B0Hv.jpg[/img]

Cu AK

• Global Moderator
  • Hero Member
  • Thanks 472
  • Hội cu mồi ORG
    • Xem hồ sơ cá nhân
« Trả lời #23 vào lúc: 11/09/2014 04:54:01PM »

Giá đở này bắt buột phải dùng thép có độ đàn hồi, ko được dùng kẽm, em thì dùng thép 1.0mm. Tất cả các công đoạn này em chỉ nhìn hình và làm theo. Em có vẽ sơ qua cho anh xem. Tks a

Nhìn hình là thấy chuyên nghiệp COREL, chú mừng sản phẩm ý nghĩa đã ra lò  _zoo_
"Cho đi một tấm lòng, thì bạn sẽ nhận được một tấm lòng"

Diễn đàn Cu gáy Việt Nam trên facebook

AUTO [F9]TELEX VNI VIQR VIQR* OFF Check Spell Old Accent