Chương trình từ thiện: Ấm áp vùng cao Hà Giang
Giải cu gáy đấu lần thứ nhất mừng SN diễn đàn 5 tuổi thành công tốt đẹp
Phóng sự: Nghệ nhân dân gian Trần Lữ
Diễn đàn Cu gáy Việt Nam trên facebook

Tác giảChủ đề: Gặp nhau cuối tuần!(ACE cugay Sài Gòn)  (Đọc 16558 lần)

chipchip

• Thủ Quỹ
  • Hero Member
  • Thanks 560
  • Cám ơn đời mỗi sớm mai thức dậy....!
    • Xem hồ sơ cá nhân
Re: Gặp nhau cuối tuần!(ACE cugay Sài Gòn)
« Trả lời #20 vào lúc: 29/03/2014 09:13:14PM »
Hình sao mờ quá, chẳng nhìn thấy rõ...mặt, hay là mắt chíp bị gà mờ nhỉ? 8->
Chúc hội cu gáy sài gòn ngày càng đông vui và đoàn kết _zoo_
SỐNG ĐỂ YÊU THƯƠNG ~:>

C80 Hoàng Mai.

• Global Moderator
  • Hero Member
  • Thanks 320
    • Xem hồ sơ cá nhân
    • Cu gay Viet Nam
« Trả lời #21 vào lúc: 29/03/2014 09:20:17PM »

AE cứ gặp được nhau là vui rồi, càng đông càng vui. :d _zoo_
Tấm hình này C80 nhận ra 3 người thôi:
1) Anh Nguyễn Văn Hiếu - Sơ mi ngắn tay màu trắng (Thứ 4 từ trái sang)
2) Bác Minh Hiếu - Áo khoác xanh (Thứ 2 từ trái sang)
3) Bạn Cugayquangngai (Duy) - Cầm cặp xách màu đen (Thứ 2 từ phải sang)
Hy vọng là ko bị nhầm. Chủ topic chú thích thêm nhé.
Số người Trời đã định rồi
Thằng làm quần quật, thằng ngồi uống bia!

chipchip

• Thủ Quỹ
  • Hero Member
  • Thanks 560
    • Xem hồ sơ cá nhân
« Trả lời #22 vào lúc: 29/03/2014 09:27:02PM »
Chíp bổ sung C80 nhé, đứng bên phải anh Nguyễn Văn Hiếu là anh Hùng 113 (đeo cái khóa két to to, giữ của ghê  =)) ), bên trái là Khang. Còn lại chíp chịu :d

Cu Gáy Bình Thạnh

• Phó Tổng điều hành
  • Hero Member
  • Thanks 637
  • Hội cu mồi ORG
    • Xem hồ sơ cá nhân
« Trả lời #23 vào lúc: 29/03/2014 10:42:34PM »
Chíp này ghẹo hoài hì hì khóa chuồng cu đó :-$ ! Xin giới thiệu thêm Anh đứng giữa Ak và cugayquangngai tên Lưu nick blue bên ABV!
<<<.....TRI ÂN GIAO LƯU VÀ HỌC HỎI.....>>>

cugayquangngai

• Hero Member
  • Thanks 526
    • Xem hồ sơ cá nhân
« Trả lời #24 vào lúc: 29/03/2014 10:49:08PM »
hiii a C80 và Chipchip đoán điều đúng cả xin điểm danh thêm thông tin về 3 cu thủ còn lại như sau :
anh to đô ( múp rụp ) :d đứng đầu đứng đầu hàng từ bên trái qua là bác TonyDung
tiếp theo là 2 bên tả hữu của em là : bên tả ( trái ) là anh Lưu ( chưa đăng ký nich ) bên hữu ( phải ) là bác TamDuong  _zoo_ _zoo_
P/S: Vì 1 số lý do đặc biệt nên có 1 vài tấm ảnh ko thể công bố rộng rãi đề phòng nguy cơ " cháy nhà " cu thủ kaaa =)) =))
thân chào !
" Núi Ấn Sông Trà Muôn Chim Hót
  Ta cùng Mồi Cây Gác  Say Xưa  "
   ĐTLH: 01285 568 648 Mr: Duy

tamduong

• Hero Member
  • Thanks 119
  • Hội cu mồi ORG
    • Xem hồ sơ cá nhân
« Trả lời #25 vào lúc: 30/03/2014 01:37:46PM »
hiii a C80 và Chipchip đoán điều đúng cả xin điểm danh thêm thông tin về 3 cu thủ còn lại như sau :
anh to đô ( múp rụp ) :d đứng đầu đứng đầu hàng từ bên trái qua là bác TonyDung
tiếp theo là 2 bên tả hữu của em là : bên tả ( trái ) là anh Lưu ( chưa đăng ký nich ) bên hữu ( phải ) là bác TamDuong  _zoo_ _zoo_
P/S: Vì 1 số lý do đặc biệt nên có 1 vài tấm ảnh ko thể công bố rộng rãi đề phòng nguy cơ " cháy nhà " cu thủ kaaa =)) =))
thân chào !

Anh Duy được cái chính xác ^^.
Tình hình anh Duy (cugayquangngai) sắp chia tai sài gòn anh em mình khi nào làm cái gì "nhỏ nhỏ " chia tay anh Duy anh em ơi! O:o
Dương Minh Tâm-Phone:090 7373 086

Cu Gáy Bình Thạnh

• Phó Tổng điều hành
  • Hero Member
  • Thanks 637
  • Hội cu mồi ORG
    • Xem hồ sơ cá nhân
« Trả lời #26 vào lúc: 30/03/2014 08:58:57PM »
mình xin nấu sẵn nồi nước sôi để tiện làm lông cu Duy khà khà *><* *><* *><*! AE chuẩn bị dao thớt nhé! _yahoo_ _yahoo_ _yahoo_

cugayquangngai

• Hero Member
  • Thanks 526
    • Xem hồ sơ cá nhân
« Trả lời #27 vào lúc: 30/03/2014 10:35:16PM »
mình xin nấu sẵn nồi nước sôi để tiện làm lông cu Duy khà khà *><* *><* *><*! AE chuẩn bị dao thớt nhé! _yahoo_ _yahoo_ _yahoo_
Á phải chăng đây mà " bồ cắt " xuất hiện ? :d phải lo chuẩn bị vũ khí  xem mồi QN bắt anh  " bồ cắt " này mới được " nhảy lụp là chỉ có chết nhé "  :)) :)) kaa =)) =))  lo dọt thui cho lẹ kaaa

thân chào !
« Sửa lần cuối: 30/03/2014 10:41:13PM gửi bởi cugayquangngai »
" Núi Ấn Sông Trà Muôn Chim Hót
  Ta cùng Mồi Cây Gác  Say Xưa  "
   ĐTLH: 01285 568 648 Mr: Duy

Bảo Xuyên

• Jr. Member
  • **
  • Thanks 8
    • Xem hồ sơ cá nhân
« Trả lời #28 vào lúc: 31/03/2014 02:15:11PM »
Vui quá! mình mới tham gia diễn đàn, a e ở Sài Gòn có họp mặt thì báo cho mình biết với nhé!
Sđt: 0902847946

Cu Gáy Bình Thạnh

• Phó Tổng điều hành
  • Hero Member
  • Thanks 637
  • Hội cu mồi ORG
    • Xem hồ sơ cá nhân
« Trả lời #29 vào lúc: 31/03/2014 08:14:16PM »
Vui quá! mình mới tham gia diễn đàn, a e ở Sài Gòn có họp mặt thì báo cho mình biết với nhé!
Sđt: 0902847946
OK thôi bạn cho mình xin thêm ít thông tin về bạn tên tuổi điạ chỉ chơi cu gáy dc bao lau v.v

Bảo Xuyên

• Jr. Member
  • **
  • Thanks 8
    • Xem hồ sơ cá nhân
« Trả lời #30 vào lúc: 01/04/2014 01:53:57PM »
                                                     GIỚI THIỆU VỀ BẢO XUYÊN
Bảo Xuyên xin kính chào quý bằng hữu của diễn đàn, kính chúc anh em được nhiều sức khỏe và thành công!
Họ và tên đầy đủ: Nguyễn Bảo Xuyên - Nam giới - 1987
Nguyên quán: Vũng Liêm - Vĩnh Long
Nghề nghiệp: diễn viên hài tạp kỹ (nhóm Linh Sang - Bảo xuyên), viết báo, thơ, biên kịch (bút danh khác: Thuyền Xăng, Bùi Xuyên)
Địa chỉ hiện tại: Đường Lê Văn Sỹ, P1, Q Tân Bình, HCM - Sđt: 0902.847.946

TÂM TÌNH DÀNH CHO CHIM CU GÁY

Bảo xuyên sinh ra và lớn lên tại một vùng quê ở tỉnh Vĩnh Long, tiếng chim cu gáy và tiếng gió rì rào của lũy tre làng đã trở thành những bài hát ru ngủ say nồng trong những buổi trưa hè êm ả.
"Tre làng ru giấc nồng say
Nghe trâu nghé ngọ, nhớ ai dãi dầu
Tiếng ru vọng lại bên cầu
Nghe chim cu gáy, giọt sầu chứa chan...." - Trích bài thơ MƯỜI THU HỘI NGỘ của Bảo Xuyên - tập thơ Mây Tần 5, NXB Hội nhà văn, năm 2013.
Thương lắm! ... những tiếng vọng đồng quê đã ăn sâu vào tiềm thức của tôi, một tuổi thơ chốn quê nghèo nhưng rất giàu ký ức đẹp. Khi nghĩ về loài chim cu gáy, tôi lại nhớ về ông ngoại, một nhạc công cải lương. Ông đã dạy cho tôi hát ba nam, sáu bắc.... thế nào là "Chơi đồ cổ để giữ thần, chơi cây để giữ lễ, chơi chim để luyện trí". Ở cái tuổi hồn nhiên ấy, tôi chỉ học một cách giáo điều chớ có hiểu ý nghĩa thâm thúy của những câu nói cổ nhân. Gần đây, tôi xem một thế kiểng "Bạt phong hồi đầu" mới thấm thía được những ngụ ý của dáng cây. Những cảm xúc lại ùa về, tiếng chim cu gáy của ngoại tôi đã reo lên từ tiềm thức sâu xa trong tôi. Đúng là chơi chim để luyện trí, tôi không tài nào phân biệt được các giọng gáy, tiếng gù đặc trưng của từng chú chim. Vì quỹ thời gian không cho phép, tôi chỉ biết lên mạng tìm hiểu về loài chim mang đậm chất hồn quê Việt, rất may mắn khi tôi tìm được diễn đàn này. Nhưng trên mạng vẫn là thế giới ảo làm sao bằng gặp mặt trực tiếp các anh em có nhiều kinh nghiệm nuôi chim cu.
Nói về kinh nghiệm nuôi chim cu gáy thì Bảo Xuyên chỉ là tờ giấy trắng, rất mong được anh em Hội chim cu gáy Sài Gòn cho tương hội để lĩnh giáo. Có một lần đi diễn từ thiện ở Vĩnh Hưng - Long An, Bảo Xuyên đã mua được ba chú chim bổi và đã tặng nhà thơ Kiên Giang một em, nuôi hai em. Hai chú ấy chẳng biết trống mái ra sao, nhưng cũng gáy inh ỏi khiến mình càng yêu chúng hơn. Tình yêu ấy lớn dần và đã thai nghén thành một ý tưởng phim truyện về chim cảnh mà Bảo Xuyên đang viết. Nếu được các anh em giới thiệu thực tế về cách chơi chim cu gáy thì đề tài của Bảo Xuyên càng phong phú.
Bảo Xuyên hy vọng anh em ở Sài Gòn sẽ kết nạp mình thành một thành viên của đại gia đình.
Tặng quý thân hữu bốn câu thơ mới sáng tác:
" Hoa cau rụng trắng vườn ai
Bạn tình trông ngống cu bay tìm về
Đường đời ong bướm nhiêu khê
Chim cu chung thủy đơn thê trọn đời..."

Xin trân trọng kính chào và hẹn tương hội - 1.4.2014
(tấm hình này chụp với NSUT Ngọc Mai trong chuyến từ thiện và đã mua được 2 em chim cu gáy cách nay hơn một năm)

tamduong

• Hero Member
  • Thanks 119
  • Hội cu mồi ORG
    • Xem hồ sơ cá nhân
« Trả lời #31 vào lúc: 01/04/2014 02:36:48PM »
                                                     GIỚI THIỆU VỀ BẢO XUYÊN
Bảo Xuyên xin kính chào quý bằng hữu của diễn đàn, kính chúc anh em được nhiều sức khỏe và thành công!
Nghề nghiệp: diễn viên hài tạp kỹ (nhóm Linh Sang - Bảo xuyên), viết báo, thơ, biên kịch (bút danh khác: Thuyền Xăng, Bùi Xuyên)

Bảo xuyên sinh ra và lớn lên tại một vùng quê ở tỉnh Vĩnh Long, tiếng chim cu gáy và tiếng gió rì rào của lũy tre làng đã trở thành những bài hát ru ngủ say nồng trong những buổi trưa hè êm ả.
Nghe chim cu gáy, giọt sầu chứa chan...." - Trích bài thơ MƯỜI THU HỘI NGỘ của Bảo Xuyên - tập thơ Mây Tần 5, NXB Hội nhà văn, năm 2013.
Thương lắm! ... những tiếng vọng đồng quê đã ăn sâu vào tiềm thức của tôi, một tuổi thơ chốn quê nghèo nhưng rất giàu ký ức đẹp. Khi nghĩ về loài chim cu gáy, tôi lại nhớ về ông ngoại, một nhạc công cải lương. Ông đã dạy cho tôi hát ba nam, sáu bắc.... thế nào là "Chơi đồ cổ để giữ thần, chơi cây để giữ lễ, chơi chim để luyện trí". Ở cái tuổi hồn nhiên ấy, tôi chỉ học một cách giáo điều chớ có hiểu ý nghĩa thâm thúy của những câu nói cổ nhân. Gần đây, tôi xem một thế kiểng "Bạt phong hồi đầu" mới thấm thía được những ngụ ý của dáng cây. Những cảm xúc lại ùa về, tiếng chim cu gáy của ngoại tôi đã reo lên từ tiềm thức sâu xa trong tôi. Đúng là chơi chim để luyện trí, tôi không tài nào phân biệt được các giọng gáy, tiếng gù đặc trưng của từng chú chim. Vì quỹ thời gian không cho phép, tôi chỉ biết lên mạng tìm hiểu về loài chim mang đậm chất hồn quê Việt, rất may mắn khi tôi tìm được diễn đàn này. Nhưng trên mạng vẫn là thế giới ảo làm sao bằng gặp mặt trực tiếp các anh em có nhiều kinh nghiệm nuôi chim cu.
Nói về kinh nghiệm nuôi chim cu gáy thì Bảo Xuyên chỉ là tờ giấy trắng, rất mong được anh em Hội chim cu gáy Sài Gòn cho tương hội để lĩnh giáo. Có một lần đi diễn từ thiện ở Vĩnh Hưng - Long An, Bảo Xuyên đã mua được ba chú chim bổi và đã tặng nhà thơ Kiên Giang một em, nuôi hai em. Hai chú ấy chẳng biết trống mái ra sao, nhưng cũng gáy inh ỏi khiến mình càng yêu chúng hơn. Tình yêu ấy lớn dần và đã thai nghén thành một ý tưởng phim truyện về chim cảnh mà Bảo Xuyên đang viết. Nếu được các anh em giới thiệu thực tế về cách chơi chim cu gáy thì đề tài của Bảo Xuyên càng phong phú.
Bảo Xuyên hy vọng anh em ở Sài Gòn sẽ kết nạp mình thành một thành viên của đại gia đình.

(tấm hình này chụp với NSUT Ngọc Mai trong chuyến từ thiện và đã mua được 2 em chim cu gáy cách nay hơn một năm)

Ôi! Like cho Bạn một cái bài thơ rất hay.
Dương Minh Tâm-Phone:090 7373 086

chipchip

• Thủ Quỹ
  • Hero Member
  • Thanks 560
    • Xem hồ sơ cá nhân
« Trả lời #32 vào lúc: 01/04/2014 08:33:04PM »
                                                     GIỚI THIỆU VỀ BẢO XUYÊN

Hi, mình đọc bài viết này của bạn giống như một bài...văn, có phần mở đầu, thân bài và kết luận #:-S
Chủ tịch hội cu gáy Sài gòn đâu rồi, mau mau xuất hiện tiếp nhận cu thủ mới gia nhập kìa :d
Rất vui vì bạn tham gia diễn đàn cùng chúng tôi. Chúc bạn Bảo Xuyên luôn "cháy" niềm đam mê với thú chơi dân dã này.
Thân chào.

cutodinhquan

• Chính thức
  • Thanks 5
    • Xem hồ sơ cá nhân
« Trả lời #33 vào lúc: 01/04/2014 09:45:31PM »
Luận văn về niềm đam mê cu gáy!hihi!xin chúc cho đại gia đình cu gáy mình mạnh khỏe để có thêm nhiều em bổi mới biết tới sân chơi này ạ! Hâm Mộ Lắm Cơ!hihi :-j :-j (*)(*) *><*

Nguyễn Văn Hiếu

• Sr. Member
  • Thanks 97
    • Xem hồ sơ cá nhân
« Trả lời #34 vào lúc: 01/04/2014 10:33:39PM »
Xin chào  Bảo Xuyên . Anh em cugay ở Sài Gòn rất hân hạnh có một thành viên mới như em. anh em củng thường xuyên gặp nhau gác chai lai rai bàn về chuyện cu cò và những chuyến lên rừng xuống biển. Hôm nào có hợp mặt em đến chung vui nhé, rất hân

GIAO LƯU LIÊN TỈNH!@

Bảo Xuyên

• Jr. Member
  • **
  • Thanks 8
    • Xem hồ sơ cá nhân
« Trả lời #35 vào lúc: 02/04/2014 11:41:16AM »
Được các anh kết nạp vô hội là quý lắm rồi!
Cho em hỏi: Em có nuôi hai chú bổi (giựt lưới) được một năm rưỡi nhưng chưa thấy nổi gì hết, vẫn nhát người, thỉnh thoảng có nghe hai em gáy. Vào buổi sáng các em gáy cũng nhiều nhưng khi có người xuất hiện thì chúng im lặng! mong anh em chia sẽ kinh nghiệm cho e với!

"Lúa vàng trĩu hạt đong đưa
Cu bay, chim lượn nắng trưa tô màu
Dáng ai thấp thoáng cầu ao
Mặt trời đứng bóng, hồn vào mơ đêm..."
 --- Bảo Xuyên"

Cu Gáy Bình Thạnh

• Phó Tổng điều hành
  • Hero Member
  • Thanks 637
  • Hội cu mồi ORG
    • Xem hồ sơ cá nhân
« Trả lời #36 vào lúc: 02/04/2014 12:52:54PM »
Xin chào  Bảo Xuyên . Anh em cugay ở Sài Gòn rất hân hạnh có một thành viên mới như em. anh em củng thường xuyên gặp nhau gác chai lai rai bàn về chuyện cu cò và những chuyến lên rừng xuống biển. Hôm nào có hợp mặt em đến chung vui nhé, rất hân

úi trời anh Hiếu thì gù cứng lắm AE liệu sức mà gù với anh Hiếu! 1 mình 3 két chưa xi nhê ha ha !!!!! chạy..... =)) =)) =))

Bảo Xuyên

• Jr. Member
  • **
  • Thanks 8
    • Xem hồ sơ cá nhân
« Trả lời #37 vào lúc: 02/04/2014 05:28:55PM »

Em xin chân thành cảm ơn anh Hiếu và các anh em Hội cu gáy Sài Gòn!
Em không ngờ được đại gia đình mình thương như vậy! Em đăng ký thành viên ngày 31.3 và có mấy bài đăng nhưng đã có vài anh chú alô làm quen! Ôi quý quá! :-bd

Bảo Xuyên

• Jr. Member
  • **
  • Thanks 8
    • Xem hồ sơ cá nhân
« Trả lời #38 vào lúc: 03/04/2014 01:21:14AM »
                    YÊU LẮM
                                    --- Bảo Xuyên---
Mời anh mời chị vào nam
Lắng nghe cu gáy đầu vàm sông quê
Kêu chi những tiếng tỉ tê
Nao lòng mặc khách nẻo về vấn vương

Một lần sẽ nhớ sẽ thương
Tình người, tình đất, chiếc xuồng, dòng sông
Bốn mùa mật ngọt mời ong
Mời người lữ khách đến trồng lúa cây

Đàn cò thẳng cánh đường bay
Nông nhàn ngắm cảnh xem mây lưng trời
Chơi cu để trí thảnh thơi
Cu kêu ba tiếng nhớ lời ông cha

Đừng như ong bướm say hoa
Cu kia chung thủy thì ta học hành
Vợ chồng là yến là oanh
Là duyên tiền định cao xanh buộc ràng

Trời cho cá nước chim ngàn
Yêu thương, nuôi dưỡng chớ tàn sát oan
Cháu con ta sẽ hân hoan
Vì còn cu gáy còn đàn cá bới./.
--- 3.4.2014

minhhieu

• Hero Member
  • Thanks 876
  • Hội cu mồi ORG
    • Xem hồ sơ cá nhân
    • http://kugay.p.ht/
« Trả lời #39 vào lúc: 03/04/2014 06:51:43AM »
      Vậy là lịch trình chuyến đi cũng gần đến ngày em có chút ý kiến như này: Theo như mình tìm hiểu bữa giờ thông qua ae cu cò ở đây cũng như ae ở Bình Phước, địa điểm đánh Mã Đà ko lý tưởng cho lắm. Dẫu hiểu rằng đây là chuyến giao lưu của nhiều ace, nhưng chúng ta đã xác định xách con mồi cái lụp đi ai cũng muốn ít ra có 1 trận đấu nảy lửa để xem cho đã con mắt. Ý kiến của mình từ Đồng Xoài---> Đăk Nông bãi đánh rộng và đẹp, chim cò nhiều hơn. Ace thấy thế nào?
Tay xách nách mang cu mồi
Băng rừng lội suối quyết tìm bổi hay
www.Aquaking.vn
"Giải pháp Lọc Nước chuyên nghiệp"
ĐT: 0933234274

Diễn đàn Cu gáy Việt Nam trên facebook

AUTO [F9]TELEX VNI VIQR VIQR* OFF Check Spell Old Accent