Chương trình từ thiện: Ấm áp vùng cao Hà Giang
Giải cu gáy đấu lần thứ nhất mừng SN diễn đàn 5 tuổi thành công tốt đẹp
Phóng sự: Nghệ nhân dân gian Trần Lữ
Diễn đàn Cu gáy Việt Nam trên facebook

Tác giảChủ đề: Nổi bùn 3 năm nuôi cu gáy ...  (Đọc 972 lần)

LaiVung.ĐồngTháp

• Sr. Member
  • Thanks 8
    • Xem hồ sơ cá nhân
    • cugay.org/diendan
Nổi bùn 3 năm nuôi cu gáy ...
« vào lúc: 02/12/2012 02:05:52PM »
Bác cugayquangngai bói con nào vậy ... con ở trên mới đúng ... còn con ở dưới nó 3 mùa rùi ... nỗi 2 mùa trước rùi nhưng ko làm được mồi ... nó chỉ nổi một thời gian là im re ... hiện nó ko gáy gì cả ... e đã hỏi ae trong diễn đàn rùi ae nói  nó chứng vô đối nuôi khó thuần ... mà chơi ko liền kèo nửa e thấy nản quá mấy bác ơi ..........................................
Trong 1 lần tình cờ đi mua gà tre ... thấy nhà của a bán gà có nuôi mấy con cu gáy ... mà e thì thích cu gáy từ lâu rùi nhưng không bít bán ở đâu , nên kêu người ta bán lại ... con này là người nuôi củng mấy tháng rùi e mua về nuôi khoảng 1 mùa thấy nó nỗi gáy gù ... gặp người là po lại thêm cái nước xa cầu mấy cánh nữa ... e rất mừng tưởng sắp có mồi chơi rùi ... nhưng mấy tháng sau thì đem nó ra cây để dượt với bổi ... đem ra vườn treo cây nào củng gáy kình với bổi rừng ko thua ... được mấy hôm bổng 1 ngày đẹp e xách lòng đem ra vườn để nó chỗ tài . khi vừa máng lồng lên thì nó tung bành bạch và bắt đầu nhát lại như bổi rùi từ đó không gáy nửa ... hiện giờ cả ngày nó không chịu hé miệng 1 câu nào hết ... đôi khi nó nghe mấy con bổi của e mới nuôi thúc quá nó chịu không nỗi nên đành hé môi thúc chu vài tiếng rùi xếp cánh nằm nghĩ ...  e thật là khi được các ae trên diễn đàn nhận xét nó ... vậy là công sức rèn luyện nó 3 năm trời giờ đã thành tro bụi ... bùn ơi là bùn  =(( =(( =(( =(( =(( =(( =(( =(( =(( =

Ae coi cái bài nhet của mấy bác kia nèk   :
                                                                    Bác Gấu chém đây
---Con ni khá chứng, nước chơi không liền kèo. Bửa đực bửa cái, choi cũng dữ đúng không bạn. ở nhà thì làm cũng nhiều nhưng làm cho có lệ chứ ko nhiệt tình, ra rừng nó cũng thế thôi thích thì chơi không thì cho chủ tuột quần đội đầu mà lậy nó đôi lời từ cái hình mờ như nhìn sao hỏa từ trái đất bằng mắt thường
---Cái khổ cườm của nó đã nói lên tất cả cọng thêm cái dáng đứng của người mẫu nữa chủ không tuột quần lạy cũng phí. Bạn nên tốn thêm 1 nắm đậu xanh, 1/2 lon nếp, tí muối nữa là được ....nồi cháo. Cố thêm thì cũng đỡ hơn chứ ko ăn thua, nuôi nghe tiếng gáy cho vui đi vì tiếng em nầy khá tốt
Niềm Đam Mê Bất Tận ... >>>
     giao lưu học hỏi kinh nghiệm .>>>>
 Mr Hòa 0928652226Cục cục cu . Cù cu cù cu
                    __Tôi yêu Cugay__

LaiVung.ĐồngTháp

• Sr. Member
  • Thanks 8
    • Xem hồ sơ cá nhân
    • cugay.org/diendan
Re: Nổi bùn 3 năm nuôi cu gáy ...
« Trả lời #1 vào lúc: 02/12/2012 02:11:05PM »
E hỏi thật ae chú bác nào có kim nghiệm thì coi kĩ lại dùm e xem con này ra sao nha ... E hỏi thật ae chú bác nào có kim nghiệm thì coi kĩ lại dùm e xem con này ra sao nha ... E hỏi thật ae chú bác nào có kim nghiệm thì coi kĩ lại dùm e xem con này ra sao nha ... E hỏi thật ae chú bác nào có kim nghiệm thì coi kĩ lại dùm e xem con này ra sao nha ...

__Tôi yêu Cugay__

cugaytanphu

• Sr. Member
  • Thanks 14
    • Xem hồ sơ cá nhân
« Trả lời #2 vào lúc: 02/12/2012 06:45:08PM »
 =)) Vạn sự khởi đầu nan mà lúc mới chơi mình cũng ham hố mua 1 con mồi đất đi đánh được 3 kèo gù như cái máy nhưng chưa bắt dược bỗi tới lần thứ tư thì em nó im lặng 1 cách đáng sợ hiện nay trờ về con bổi suốt 1 năm nay gáy lai rai và rất nhát . Nhưng cũng nhớ con mồi này mà mình quen sư phụ :)) vỡ ra được thêm rất nhiều điều . Mình nói thiệt là cũng đồng ý với mấy bác trên con này chứng chơi không đều kèo bác nhìn cái tướng nó mà xem cứ dong dỏng còn cái cách đứng l6òng cũng đã thấy cái tật bya bướm chòi phá của nó
« Sửa lần cuối: 02/12/2012 06:46:47PM gửi bởi cugaytanphu »

CU GÁY- Cái thú tao nhã nó làm đời người chậm lại gắn kết AE bè bạn với nhau giữa cái cuộc sống bon chen này !!

tactraichu cucru

• Chính thức
  • Thanks 5
    • Xem hồ sơ cá nhân
« Trả lời #3 vào lúc: 03/12/2012 10:44:17PM »
 :d chụp hình chính diện toàn thân và dáng tư nhiên tổng thể to rõ của em nó xem sao thz6y cũng dc mà...con này mà chơi cái áo lồng trắng nhách là k ổn nó là con thổ sấm thổ rền từ từ cháo nó nhừ chứng gì mà chứng cu hay là nó hay sợ nó k hay như mình nhận định...tập k nổi đưa ae nào kinh nghiệm đi rùi tiếc đứt ruột đó...nó đã từng nổi mà bác làm nó sình thì lỗi do ai .... chúc bác luyện em nó thành mồi...em thì có cảm tình với con này nên có lời lẻ hơi quá...chém mà  _zoo_

LaiVung.ĐồngTháp

• Sr. Member
  • Thanks 8
    • Xem hồ sơ cá nhân
    • cugay.org/diendan
« Trả lời #4 vào lúc: 06/12/2012 12:27:20PM »
E cam on may bac nhiu lam
vay e se co gang len ... de doi cai ao long mau khac la dc fai ko bac ... con nay that ra no cung choi ko lien keo` nhu may bac kia noi e bun that vong lam ... nhung co cai la no gay lon nhat trong cai gian` boi cua e luon ma` la` con ma e nuoi tu 3 nam truoc toi gio`... nen e se co gang nuoi no .... mong mot ngay nao do no se len moi
cung tai cai tính tài lanh ko bít chơi cu gáy mà thấy người ta bán là mua hàk lúc trước e ko bít cách chọn cu thấy ai bán cu là mua mua 10con bổi về nuôi mấy tháng trời thấy nó ko gáy nên e thả hết rùi ... có con này là gáy nên e để lại
                    __Tôi yêu Cugay__

huanpham

• Sr. Member
  • Thanks 77
    • Xem hồ sơ cá nhân
« Trả lời #5 vào lúc: 06/12/2012 05:33:33PM »
Hình bé quá....không nhìn thấy gì.
Gì thì gì, cứ nuôi đi bạn.......dù sao cũng 3 năm rồi, thêm vài năm nữa cũng đâu có sao.
Mình cũng có con 10 năm tuổi Bổi rồi á...có sao đâu  (*)(*)
Biết đâu sau này......lên trùm thì sao  _zoo_ _zoo_

Diễn đàn Cu gáy Việt Nam trên facebook

AUTO [F9]TELEX VNI VIQR VIQR* OFF Check Spell Old Accent