Chương trình từ thiện: Ấm áp vùng cao Hà Giang
Giải cu gáy đấu lần thứ nhất mừng SN diễn đàn 5 tuổi thành công tốt đẹp
Phóng sự: Nghệ nhân dân gian Trần Lữ
Diễn đàn Cu gáy Việt Nam trên facebook

Tác giảChủ đề: Chim bổi MẮT ĐEN bẫy 21/08 - Nhờ các cu thủ đánh giá có nên nuôi...??  (Đọc 6571 lần)

Vũ_CK_Ninhkieu

• Sr. Member
  • Thanks 46
    • Xem hồ sơ cá nhân
Chủ thớt yên tâm mà nuôi chú nầy đi nhé. Tại sao mình nói thế ?! ở miền núi thì cu gáy mắt đen nhảy lụp. Ở miền tây có cu gáy mắt đen dính dò. Như thế thì cu gáy mắt đen đâu có tệ , đó là theo suy đoán của mình . Huy vọng rằng trong năm tới có thế hệ chim mồi là cu gáy mắt đen .
     Chủ của chú cu mắt đen mình gặp là 1 cu thủ chuyên đánh đất, Quê hương tại huyện Thới Lai TPCT. Nông dân mà nên không có biết về máy tính cả . Mình hứa là sẻ theo dỏi sự tiến bộ của chú cu mắt đen nầy và chia sẻ cùng AE trong DĐ ( Tình cờ mình đi mua bổi và gặp thôi, mình mới biết chơi nên chưa có cu mồi nên phải mua cu bổi về rèn ấy mà )
Cuộc đời lắm chuyện bất công
Thằng làm quần quật thằng ngồi uống bia

ĐT

NGUTUTIEN

• Jr. Member
  • **
  • Thanks 2
    • Xem hồ sơ cá nhân
nghe cugaycantho noi cũng hay. cố gắn nuôi đi biết đâu tương lai se là con mồi vô địch thì sao. không đẳng cấp thì cũng độc rồi còn gì.nếu biết chơi cu nên kiếm 1 con cu mồi thuộc để nuôi rồi rút kinh nghiệm từ từ. chứ nuôi bổi vừa lâu vừa chờ đợi thì làm hơi mất kiên nhẫn tí. thấy trước mắt, nghe liền tai, rờ tận tay, bẫy hằng ngày...thì cái thú vui mới nhân đôi, và có mồi gáy thì bổi mới mau nổi
mốt số ý kiến của mình xin góp y mong bạn đừng giận. nếu bạn rảnh thì xuống đường Trần Hưng Đạo Cần thơ giao lưu cùng với a em tại đây.nếu cần thì a em sẳn sàn giúp bạn cu mồi nêu bạn thích.....

Vũ_CK_Ninhkieu

• Sr. Member
  • Thanks 46
    • Xem hồ sơ cá nhân
Xin cám ơn NGUTUTIEN ! hiện tại mình chưa có cu mồi nhưng cũng được 1 cao thủ chơi cu tặng cho 1 chú gáy suốt ngày. Mình nói cái nầy nếu không phải bạn đừng giận nhé . Mình đang sợ 4 chú bổi cưng của mình sợ tiếng gáy của cu mồi và sẻ lâu nổi . Nếu có thời gian thì mình sẻ đến Trần Hưng Đạo để học hỏi kinh nghiệm  bat tay
Cuộc đời lắm chuyện bất công
Thằng làm quần quật thằng ngồi uống bia

ĐT

CUGAYBINHDINH

• Hero Member
  • Thanks 35
    • Xem hồ sơ cá nhân
con này của bác mắt nhìn kỹ cũng không được đen lắm,mắt đen khi nhìn vô thì không thấy có tròng vàng luôn,tại mình cũng có một con như vậy,trên này mình thấy cũng có một con như vậy.còn con mồi bác chơi được thôi chứ cũng thường,khó chơi,không bềnh.nhưng vùng đó chơi trong ngày,chim dễ bắt nên nó chơi tạm,dủng nó bắt mấy con hay,chim nhiều mà lo gì.hi...
« Sửa lần cuối: 13/10/2012 05:58:32PM gửi bởi CUGAYBINHDINH »
Bình Định Quê Tôi..!

Cugay_BMT

• Sr. Member
  • Thanks 12
  • Đam mê không đợi tuổi
    • Xem hồ sơ cá nhân
Cám ơn các bác rất nhiều đã giúp đỡ mình và các ae trong diễn đàn, trăm sự nhờ các bác.. _yahoo_^:)^ ^:)^ ^:)^ hi hi
Giao lưu học hỏi & bảo tồn...!!!!!^_^

nbthanh88

• Chính thức
  • Thanks 6
    • Xem hồ sơ cá nhân
ai bói con này mái vậy??? chim trống rõ mà.

Cugay_BMT

• Sr. Member
  • Thanks 12
  • Đam mê không đợi tuổi
    • Xem hồ sơ cá nhân
ai bói con này mái vậy??? chim trống rõ mà.

Cám ơn bạn, mình cũng nghĩ là boy ... _yahoo_ _yahoo_

Giao lưu học hỏi & bảo tồn...!!!!!^_^

Diễn đàn Cu gáy Việt Nam trên facebook

AUTO [F9]TELEX VNI VIQR VIQR* OFF Check Spell Old Accent