Chương trình từ thiện: Ấm áp vùng cao Hà Giang
Giải cu gáy đấu lần thứ nhất mừng SN diễn đàn 5 tuổi thành công tốt đẹp
Phóng sự: Nghệ nhân dân gian Trần Lữ
Diễn đàn Cu gáy Việt Nam trên facebook

Tác giảChủ đề: Hình ảnh bãi gác, thế gác, cu gáy và con người Cao Nguyên  (Đọc 10013 lần)

Thông Xanh

• Phó Tổng điều hành
  • Hero Member
  • Thanks 697
    • Xem hồ sơ cá nhân
Re: Hình ảnh bãi gác, thế gác, cu gáy và con người Cao Nguyên
« Trả lời #40 vào lúc: 16/02/2012 09:36:43AM »
Cpấ mình nó cũng tương đối ko dài lắm nhưng bù lại ngực và vai rộng, hậu nở, cườm tốt, mắt tốt và bộ vi khá đẹp...nhưng chỉ là ở mức khá. nước chơi bác nói hết cả rồi...chính xác nó là con sấm đồng, nước hậu về sau chủ yếu là bài bản...gù khá. nhưng là một con bổi sau này là mốt rất sát chim...
Con này ko chứng nên nuôi cũng thích, khi nó lên mồi thì chơi trong ngày tới tối nó cũng ráng đeo dù rớt giọng, giọng sấm đồng, gù khá là ok quá rồi.
-----------Xin cảm ơn Người---------
-----------Xin cảm ơn đời------------

Thiện Bảo Lộc

• Khách
« Trả lời #41 vào lúc: 16/02/2012 09:47:39AM »
Hiện tại thì em đang trong quá trình sơ tuyển, cứ bài bản nhiều gù, cấp mình kha khá là tuyển...3 tháng sau quay lại nhà chú long xem nó thế nào...lúc đó mới quyết định. chú nào ở lại và chú nào ra đi...chưa muộn. năm nay em sẽ cố gắng tuyển thêm 2 con nữa, hiện thì đã vào tầm ngắm 3 con rồi. còn 2 con nữa là okê...ko nuôi thêm nữa chật nhà.

white_wolf

• Đặc cách
  • Jr. Member
  • Thanks 1
    • Xem hồ sơ cá nhân
« Trả lời #42 vào lúc: 16/02/2012 10:03:41AM »
Tranh thủ đi gác lại, tập trung cu cò lại đi bác Thiện, gà qué đổ ra lấy bổn mình đá chơi thôi, cu cò là chủ yếu, chứ dạo này thấy bỏ bê sao nhãng chuyện cu cò quá !!!

Thiện Bảo Lộc

• Khách
« Trả lời #43 vào lúc: 16/02/2012 10:11:06AM »
Cũng đang tập hợp các chiến bình về đầu quân chuẩn bị cho mấy tháng rảnh oánh tổng lực. chưa kịp oánh thì chú long cứ vác mồi vô oánh du kích thành ra chắc phải vãn kèo chuyển vô lộc bác và đồng nai 2, vài bữa rảnh di chuyển lên daknong oánh.

white_wolf

• Đặc cách
  • Jr. Member
  • Thanks 1
    • Xem hồ sơ cá nhân
« Trả lời #44 vào lúc: 16/02/2012 10:25:08AM »
Ưu tiên cho con đồng thổ bắt 1 ít bổi với nhá bác ! Để cho nó chuẩn chim hơn, cho nó lấy lại phong độ và nước chơi như xưa nhá bác, để nó được đứng vào hàng mãnh tướng nhà bác nhá , chứ lính quèn hoài tội nó !  _yahoo_ _yahoo_ _yahoo_ _yahoo_

Thiện Bảo Lộc

• Khách
« Trả lời #45 vào lúc: 16/02/2012 10:27:28AM »
Okê! đang treo ngoài vườn có con bổi chịu đấu, cho nó dợt...giờ chuẩn rồi, nếu có nhiều thời gian thì quá tuyệt với nó.

TIENGQUE

• Hero Member
  • Thanks 155
  • CugayLamHa
    • Xem hồ sơ cá nhân
« Trả lời #46 vào lúc: 16/02/2012 11:24:00AM »
Không phải lo chật nhà đâu bác Thiện, thảy hết lên đây em nuôi cho, dàn bổi hôi trước của em giờ thải hết rồi, chỉ còn lại con thổ to và con bồ câu thôi anh ạ, nên hiện nay dư nhiều lồng nhốt lắm keke. Giờ thì bắt đầu thấm thía cái ngu thứ 3 rồi, cứ bắt bổi về nuôi, nuôi cho gần nổi thì chán đem cho người khác, mang về họ xếch đi dợt rồi tém chim ầm ầm =((

ngoductam

• Hero Member
  • Thanks 198
    • Xem hồ sơ cá nhân
« Trả lời #47 vào lúc: 16/02/2012 01:19:40PM »
Bác Thiện nuôi kiểu gì, mà thò tay vào dở cánh chim lên giỏi vậy, hâm mộ quá

white_wolf

• Đặc cách
  • Jr. Member
  • Thanks 1
    • Xem hồ sơ cá nhân
« Trả lời #48 vào lúc: 07/03/2012 11:19:04AM »
Cuối tuần vừa rồi, 4/3 em về Bảo Lộc thăm nhà, tiện thể đánh đu bám càng theo bác Thiện đi làm vài kèo, đường rừng thì vừa khó đi vừa bụi mù mịt, bác Thiện dẫn đi vào những bãi chim tương đối khó nhai, và một số bãi trước đây đã đánh rồi lần này vào càn quét lại, cũng may mắn được 3 con, 1 đồng son, 1 thổ pha rền và lúc 2 a e đã say nắng mờ mắt đi về thì lại thấy 1 em rền tấu cánh, thế là trên đường về lại thu hoạt thêm được 1 em rền.
Đây là quang cảnh bãi gác nơi a Thiện dẫn em đi

Tấm này là cái thung lũng sâu bà cố, e đứng trên chụp xuống, các bác có thấy bác Thiện ở chỗ nào không

hungvcb

• Hero Member
  • Thanks 19
    • Xem hồ sơ cá nhân
« Trả lời #49 vào lúc: 07/03/2012 02:20:01PM »
ngay cái nhà đi lên một xí, chệch sang hướng tay phải đúng không ?
Mê cu, xa vợ, lên rừng
Gặp em sơn nữa bảo đừng bắt ...

Thông Xanh

• Phó Tổng điều hành
  • Hero Member
  • Thanks 697
    • Xem hồ sơ cá nhân
« Trả lời #50 vào lúc: 07/03/2012 03:44:08PM »
Chào anh Long.
 Xin chúc mừng anh, cảm giác về quê gác cu thật là sảng khoái đúng ko anh. Bãi gác rất đẹp, em thì thích những bãi gác như vậy.
-----------Xin cảm ơn Người---------
-----------Xin cảm ơn đời------------

Thiện Bảo Lộc

• Khách
« Trả lời #51 vào lúc: 19/03/2012 03:57:45PM »
Ngay cái nhà, trếch hướng tái, tém được 1 con rền, tuần sau chui vào sâu hơn chỗ đó, em vụt được thêm con rền nữa. băng qua chỗ vườn sầu riêng hôm trước ae mình oánh, em tém thêm con rền khá hay cùng với anh Châu...cũng được 3 con. chim dạo này ít và thưa, chắc nó đi đâu hết rồi...tụt xuống cái thung lũng khá nhanh, nhưng khi lên mới biết, ná thở mịt mùng...2 ae đói mờ mắt.hịc hịc..hôm rồi đi lộc phú bắt 1 con, 5 ae tâm sự tới 5g sáng kéo nhau vô rừng. kết quả, em và anh phước sa cầu ở bụi chuối và cái chòi dân tộc.. lúc ra mắt nhắm mắt mở lọt xuống cái cầu, 2 ae hì hục bê cái xe máy lên suýt gãy chân...

ngoductam

• Hero Member
  • Thanks 198
    • Xem hồ sơ cá nhân
« Trả lời #52 vào lúc: 19/03/2012 04:06:21PM »
Khổ thân bác Thiện, làm vài tấm ảnh để anh em đồng cảm với bác đi, may không sao nhé...........

cugayphuninh

• Jr. Member
  • **
  • Thanks 1
    • Xem hồ sơ cá nhân
« Trả lời #53 vào lúc: 11/04/2012 06:30:58PM »
Lâu quá không thấy anh Thiện viết bài nhỉ, chim anh chọn đẹp quá! Chúc anh sức khỏe!

Diễn đàn Cu gáy Việt Nam trên facebook

AUTO [F9]TELEX VNI VIQR VIQR* OFF Check Spell Old Accent