Chương trình từ thiện: Ấm áp vùng cao Hà Giang
Giải cu gáy đấu lần thứ nhất mừng SN diễn đàn 5 tuổi thành công tốt đẹp
Phóng sự: Nghệ nhân dân gian Trần Lữ
Diễn đàn Cu gáy Việt Nam trên facebook

Tác giảChủ đề: Đứa con tinh thần 11/11/11  (Đọc 1273 lần)

Thông Xanh

• Phó Tổng điều hành
  • Hero Member
  • Thanks 697
    • Xem hồ sơ cá nhân
Đứa con tinh thần 11/11/11
« vào lúc: 23/11/2011 12:09:04PM »
Ngày 11/11/11,Thongxanh vô tình ra tiệm chim bắt gặp cháu nó trong một lồng lớn với nhiều chú chim già khác, nhưng chắc sinh ra trong lò võ nên cháu nó chẳng sợ chú nào cứ con nào tiến tới gần là cháu ta đánh cho rớt xuống cầu. Một ngày đẹp lại thấy có mình cháu nó còn nhỏ tội nghiệp nên cho về nhập khẩu, có một đặc điểm là cháu nó có vảy đại liên giáp ( giống như vảy đại liên giáp ở gà ), mong bà con  cô bác nhất là anh Tuấn, anh Nhã và cô Chíp nữa nhé chúc cho cháu nó mau ăn chóng lớn thành tài  =)) =))

-----------Xin cảm ơn Người---------
-----------Xin cảm ơn đời------------

ngoductam

• Hero Member
  • Thanks 198
    • Xem hồ sơ cá nhân
Re: Đứa con tinh thần 11/11/11
« Trả lời #1 vào lúc: 23/11/2011 12:32:44PM »
Vảy Liên giáp nhìn là sao hả Thông Xanh, mua e này bao nhiêu vậy

cugay_hn

• Tổng điều hành
  • Hero Member
  • Thanks 1070
    • Xem hồ sơ cá nhân
« Trả lời #2 vào lúc: 23/11/2011 12:49:55PM »
mình trước đây đam mê gà chọi, gà mà có vảy liên giáp 2 chân như thế (chân chủ, chân khách) thường là gà hay, có đòn cực độc :), còn cu gáy thì mới đang còn học hỏi nên ko bít thế nào :).
Các cao thủ chỉ giáo thêm để còn hoc hỏi ^_^
Trích dẫn từ: cugay_hn

".... Nhiều lắm trăm năm một kiếp người - Đến rồi ai cũng phải đi thôi - Hãy sống sao cho đầy ý nghĩa - Để buổi xuôi tay miệng mỉm cười".

Thông Xanh

• Phó Tổng điều hành
  • Hero Member
  • Thanks 697
    • Xem hồ sơ cá nhân
« Trả lời #3 vào lúc: 23/11/2011 03:53:24PM »
Chào các Bác.
  Vảy đại liên giáp là tên gọi của vảy gà bác Tâm àh, là gần giữ cựa 3 vảy dính liền vào nhau thành một vảy lớn, nhưng phía trong ( hàng vải nội ) tạo thành những đường xéo hướng vào cựa gà, con này thông xanh mua 75k hihi, ko biết mai mốt có chịu học hành để thành tài ko nữa hihi. Đặc điểm là khi về nhà rất ngoan, chưa bao giờ giãy lồng, và nhìn cặp mắt thì chắc sau này sẽ dữ, nền cườm kéo cũng cao và khả năng cườm lửa nhiều, màu lông sau khi thay chắc sẽ thuộc bộ lông tía, chim còn non nhưng chân vông to và hơi sậm khả năng sau này sẽ tím, nếu đỏ với những đặc điểm trên thì cũng vô tư hihi nhìn đầu, lông, mỏ khả năng là âm thổ pha nếu đúng những đặc điểm đó thì sẽ là chim dữ còn hay thì chưa biết  =)) =)). Mời mọi người tiếp tục bói chim này mà đúng mới là cu thủ nè hehe... còn sai thì là chuyện thường tình thui cứ vô tư cho 'cháu' nó mau lớn đi ACE ơi
« Sửa lần cuối: 23/11/2011 03:58:15PM gửi bởi ThongXanh »

lamquangnha

• Hero Member
  • Thanks 99
    • Xem hồ sơ cá nhân
« Trả lời #4 vào lúc: 23/11/2011 05:21:50PM »
Ngày 11/11/11,Thongxanh vô tình ra tiệm chim bắt gặp cháu nó trong một lồng lớn với nhiều chú chim già khác, nhưng chắc sinh ra trong lò võ nên cháu nó chẳng sợ chú nào cứ con nào tiến tới gần là cháu ta đánh cho rớt xuống cầu. Một ngày đẹp lại thấy có mình cháu nó còn nhỏ tội nghiệp nên cho về nhập khẩu, có một đặc điểm là cháu nó có vảy đại liên giáp ( giống như vảy đại liên giáp ở gà ), mong bà con  cô bác nhất là anh Tuấn, anh Nhã và cô Chíp nữa nhé chúc cho cháu nó mau ăn chóng lớn thành tài  =)) =))

Chào Vũ!
        Nghe em gọi đích danh " anh Tuấn, anh Nhã và cô Chíp" làm anh giật cả mình =)), thôi thì "Đã mang lấy nghiệp vào thân, Cũng đừng trách lẫn trời gần trời xa", mà anh xin nói nhỏ anh em mình nghe thôi nha, xưa nay anh xem bói cho người ta anh chưa hề lấy tiền quẻ =)), biết sao không? vì lở có sai thì họ khỏi phải mất công xin lại tiền quẻ =)) kha kha =)). Thôi đùa tí thôi chứ chú chim này còn con, khi thay hết lông nó sẽ khác đi nhiều đó, nhưng bản lông đó sẽ rất đẹp (quy liễu), đầu mắt, mỏ, chỉ dàm đều tốt. Nhưng về âm giọng, nước chơi mà nói bây giờ thì hơi quá sớm, anh hẹn khi nào thay hết lông tơ anh sẽ bói tiếp.

cugayquangngai

• Hero Member
  • Thanks 526
    • Xem hồ sơ cá nhân
« Trả lời #5 vào lúc: 23/11/2011 06:08:16PM »
Chào các Bác.
  Vảy đại liên giáp là tên gọi của vảy gà bác Tâm àh, là gần giữ cựa 3 vảy dính liền vào nhau thành một vảy lớn, nhưng phía trong ( hàng vải nội ) tạo thành những đường xéo hướng vào cựa gà, con này thông xanh mua 75k hihi, ko biết mai mốt có chịu học hành để thành tài ko nữa hihi. Đặc điểm là khi về nhà rất ngoan, chưa bao giờ giãy lồng, và nhìn cặp mắt thì chắc sau này sẽ dữ, nền cườm kéo cũng cao và khả năng cườm lửa nhiều, màu lông sau khi thay chắc sẽ thuộc bộ lông tía, chim còn non nhưng chân vông to và hơi sậm khả năng sau này sẽ tím, nếu đỏ với những đặc điểm trên thì cũng vô tư hihi nhìn đầu, lông, mỏ khả năng là âm thổ pha nếu đúng những đặc điểm đó thì sẽ là chim dữ còn hay thì chưa biết  =)) =)). Mời mọi người tiếp tục bói chim này mà đúng mới là cu thủ nè hehe... còn sai thì là chuyện thường tình thui cứ vô tư cho 'cháu' nó mau lớn đi ACE ơi
kkaaa nghe cái vụ này mà hấp dẫn đây  _yahoo_ _yahoo_ , em xưa kia cũng là tín đồ dân chơi gà chọi nên cũng nghe qua và thấy mấy em gà có vảy này rồi , đá đòn rất hiểm trong trận đấu thường kết thúc bằng 1 đòn quyết định " đòn nốc ao " hhee =)) =)), cái hay nữa là luôn đâm cựa và đâm thới trong những trận đấu , không biết em cugay này ko có cựa mà chỉ có thớ thì có đâm khi vào " sáp lá cà " không nhỉ ? =)) =)) =))
đùa cho vui tý em này còn nhỏ mà nhìn cặp mắt " láo phếp " đấy tương lai sẽ làm nên chuyện đây , nhưng nên hay không thì phải hỏi chủ nhân của nó nuôi dạy , chỉ bảo em nó ra sao nữa vì cổ nhân có câu " nhất tự vi sư , bán tự vi sư " mà  _yahoo_ _yahoo_ _yahoo_, chứ anh thongxanh đừng có dạy em nó đi " ngắm chân dài " sớm quá nghen hỏng em nó hết đấy  =)) =)) =))
theo em thì con này thổ pha đồng anh à , miệng mồng cũng tía lia đây , chúc anh huấn luyện em nó thành tài nha có gì phải cập nhật thông tin liên tục cho anh em theo dõi chuyện dạy dỗ em nó thế nào đó kkaaa =)) =))
thân chào !
" Núi Ấn Sông Trà Muôn Chim Hót
  Ta cùng Mồi Cây Gác  Say Xưa  "
   ĐTLH: 01285 568 648 Mr: Duy

Thông Xanh

• Phó Tổng điều hành
  • Hero Member
  • Thanks 697
    • Xem hồ sơ cá nhân
« Trả lời #6 vào lúc: 23/11/2011 07:13:06PM »
Cảm ơn mọi người. _yahoo_ _yahoo_ _yahoo_
Đọc bài của các thầy bói nhất là thầy Duy làm thongxanh cười toét cả miệng =)) =)) =)) =)). Thongxanh chuyển sang bói chữ luôn 11/11/11 là 3 phần khác nhau nhưng lại là một một cái đại liên giáp  _yahoo_. thongxanh sẽ cho cháu nó đi học nhưng đại học hay cao học thì cần thêm nhiều thầy cô vô dạy cho cháu nó nũa, thầy Tuấn cô Chíp đâu rùi  =)) =)) =))

chipchip

• Thủ Quỹ
  • Hero Member
  • Thanks 560
  • Cám ơn đời mỗi sớm mai thức dậy....!
    • Xem hồ sơ cá nhân
« Trả lời #7 vào lúc: 02/01/2012 06:34:13PM »
Không biết tình hình cháu thế nào rồi hả anh Thông Xanh, cho cô Chíp gởi lời thăm hỏi nha =))
Em nó xấu trai quá à, chắc giống chủ đây mà _yahoo_
SỐNG ĐỂ YÊU THƯƠNG ~:>

C80 Hoàng Mai.

• Global Moderator
  • Hero Member
  • Thanks 320
    • Xem hồ sơ cá nhân
    • Cu gay Viet Nam
« Trả lời #8 vào lúc: 02/01/2012 07:02:33PM »
Đâu có giống chủ đâu!
Chú này cười không thấy má lúm đồng tiền => Không giống Thông Xanh. =)) =)) =))
Chúc mừng! _zoo_ _zoo_ _zoo_
Số người Trời đã định rồi
Thằng làm quần quật, thằng ngồi uống bia!

Lữ Khách

• Hero Member
  • Thanks 116
  • Lời chia tay nói dễ sao em...!
    • Xem hồ sơ cá nhân
    • http://www.cugay.org/diendan/
« Trả lời #9 vào lúc: 02/01/2012 08:54:02PM »
 _yahoo_ _yahoo_ _yahoo_ _yahoo_ ôi chào TX ...!

em nó có cái mỏ và con mắt nhìn khiếp thế...chất lớn lên củng ko tệ đâu  =))

nên cho em nó uống nhiều sữa vào nhé...!

chúc em nó ăn khỏe chóng lớn... _yahoo_ _yahoo_ _yahoo_

haihan

• Sr. Member
  • Thanks 66
  • Hội cu mồi ORG
    • Xem hồ sơ cá nhân
« Trả lời #10 vào lúc: 02/01/2012 09:16:01PM »
Theo em con này cho đá độ là " độc cô cầu bại"...he he he
mai mốt anh tìm con cu "ngủ tử mỵ" là chắc vô giá luôn.
# CÁNH CHIM KHÔNG MỎI #

Duy Hùng

• Hero Member
  • Thanks 39
    • Xem hồ sơ cá nhân
« Trả lời #11 vào lúc: 03/01/2012 06:15:48AM »
  Chúc mừng TX đã nhập hộ khẩu một cháu về sau có tương lai vào nghề đấm bốc nhà nghề đây  _yahoo_ _yahoo_ _yahoo_ _yahoo_  coi chừng mấy em ở nhà em nó cho đi xuất ngoại hết đó  =)) =)) =))  ráng chăm cho em nó ăn nhiều chóng lớn để đi thi đấu đó TX  _zoo_ _zoo_ _zoo_
Thân chào!!!
Cu cu ăn đậu, ăn mè,
Bồ câu ăn lúa, chích chòe ăn khoai

Thông Xanh

• Phó Tổng điều hành
  • Hero Member
  • Thanks 697
    • Xem hồ sơ cá nhân
« Trả lời #12 vào lúc: 03/01/2012 10:41:04AM »
Thongxanh xin cảm ơn các cô, dì, chú, bác.
  Cháu nó có cái cặp đại liên giáp, chân cao, mắt dữ nhưng hơi lộ, ngực hơi lép, lông hơi tía, nền cườm thấy đỏ chắc lớn lên cườm lửa nhiều. Những đặc điểm này thể hiện là cháu nó loi choi,bướng bỉnh, lì lợm, khó trị lém đây nhưng may được cái là còn nhỏ thì cũng dễ dạy =)). Cháu nó bữa nay thỉnh thoảng gáy một hai tiếng trơn ròng, ko biết có phải do còn nhỏ nên còn ép tiếng hay ko. khi nào lớn sẽ cho cháu nó lên sàn karate, nếu thua về dạy lại  _yahoo_
p/s: Cháu nó chưa thay xong bộ áo cũ, nên khi nào mặc =)) áo mới cho đẹp trai một tý rồi TX đưa cháu nó cho cô Chip xem nhen.

Thông Xanh

• Phó Tổng điều hành
  • Hero Member
  • Thanks 697
    • Xem hồ sơ cá nhân
« Trả lời #13 vào lúc: 03/01/2012 02:04:23PM »
Chào mọi người.
   thongxanh ít có thời gian để đi gác, bắt được con nào thì về thả chung vô lồng lớn, mọi người xem có con nào chơi được ko nhé.

Thiện Bảo Lộc

• Khách
« Trả lời #14 vào lúc: 17/01/2012 03:42:47PM »
Chào anh Vũ Lâu rồi không gặp khỏe không bác...nhìn giàn chim bác tuyển cũng khá chính xác và tới chim rồi. hôm rồi ngồi tâm sự cùng bác, tuy gặp lần đầu nhưng biết bác là người rất am hiểu về cu gáy.

Thông Xanh

• Phó Tổng điều hành
  • Hero Member
  • Thanks 697
    • Xem hồ sơ cá nhân
« Trả lời #15 vào lúc: 18/01/2012 09:06:29AM »
Chào anh Vũ Lâu rồi không gặp khỏe không bác...nhìn giàn chim bác tuyển cũng khá chính xác và tới chim rồi. hôm rồi ngồi tâm sự cùng bác, tuy gặp lần đầu nhưng biết bác là người rất am hiểu về cu gáy.
Vũ cảm ơn anh, em khỏe anh à, rất vui vì gặp lại anh trên đây, mấy con này cũng chưa được hoàn chỉnh lắm hii, đưa lên cho ACE xem cho vui. Tết này em về ghé ngang BLoc không biết là anh có rảng không, nếu được thì AE uống cfe nói chuyện cho vui. Chúc anh và gia đình năm mới sức khỏe, an lành, vạn sự như ý.

Thiện Bảo Lộc

• Khách
« Trả lời #16 vào lúc: 18/01/2012 09:27:24AM »
ồh với bác thì Thiện Bảo Lộc lúc nào cũng rảnh, kể cả nửa đêm hi hi!!!thấy mấy bài bình luận của bác, nhận xét về cu gáy rất có chiều sâu lẫn chiều rộng. kinh nghiệm về cu của bác cũng ngang tầm với bậc thầy rồi ..rất tâm phục bác. cảm ơn lời chúc tốt đẹp của bác tới gia đình em. em cũng vậy nhé ...

Diễn đàn Cu gáy Việt Nam trên facebook

AUTO [F9]TELEX VNI VIQR VIQR* OFF Check Spell Old Accent